มาแนวกระบะ ครับ - หน้า 9

หน้าที่ 9 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: มาแนวกระบะ ครับ

Senior Member PACMAN's Avatar
    ขอบคุณ
    0

หาแบบนี้อย่อะคับ ใครเจอบอกทีคับ 083-7192621 แนบเอกสาร 1732668

Senior Member rczero's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เนียนๆ ทุกคันเลย
    บก.มีมี่ AUDIO MAX & CAR MAGAZINE

CAR AUDIO SHOW POW CLUB

เครื่อง 1,400 มันแรงไม่เท่าไหร่ แต่อาศัย เครื่องเสียงดัง ว้อย...

" ความแรงสเต็ป เบบี้ แต่ความเซ็กซี่ สเต็ป ซุปตาร์ "

Installation By Ball Technic Sound Rama II

illusion audio

VOLZ SUB WOOFER

MOVE CAR ENTERTAIN

Senior Member อนุรักษ์นิยม's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

เป็นชุมชนมาสด้าแออัดที่น่ารักมาก.....ไม่แปลกใจที่ 8 แรง และ m พัน ตบเท้าเข้ามาประจำการอย่างไม่ต้องสงสัย

พลอยทำให้ ขุนศึกหน้าใหม่พร้อมใจกันลงสมรภูมิ 4 ล้อเล็กนี้กันเป็นทิวแถวแนวเนื่อง

เพราะมีท่านแม่ทัพ และขุนทัพฝีมือดี มีฝีปากกล้า แต่ทว่าอารมณ์ดี มีใจกว้างขวางดั่งมหาสมุทร

ล้นทะลักด้วยน้ำใจไมตรี และมีความสัตย์ซื่อ

ตรงนี้คือ จุดแกร่งแห่งชุมชนมาสด้าแออัดย่านนี้ และคงอีกไม่นานเดือนปี....ผมคงต้องขอแบ่งปันพื้นที่จ าก เฮียหนวดวีและอีกหลาย ๆ ท่าน

เบียด ๆ จอดมาสด้า ยอง ฮิ อีกซักคัน เมื่อไหร่ก็เมื่อนั้น... ถึงรอก็คงไม่นาน ถึงจะนาน ก็คงไม่นานเกินรอ_
    เรื่องราคานั้นคุยกันได้ ผมพูดไทยได้ชัดเจนและฟังภาษาไทยรู้เรื่องครับ
    อะไรตรงไหน ดีอย่างไร ไม่ดีอย่างไร ก็ว่ากันไปตามนั้น
    ซื้อ - ขาย กันแล้วก็อยากให้สบายอกใจสบายใจกันทั้งผู้ซื้อและผู้ขายครับ

americanbrahmankbn@yahoo.co.th

http://datsun.212cafe.com

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ อนุรักษ์นิยม อ่านข้อความ
    เป็นชุมชนมาสด้าแออัดที่น่ารักมาก.....ไม่แปลกใจที่ 8 แรง และ m พัน ตบเท้าเข้ามาประจำการอย่างไม่ต้องสงสัย

พลอยทำให้ ขุนศึกหน้าใหม่พร้อมใจกันลงสมรภูมิ 4 ล้อเล็กนี้กันเป็นทิวแถวแนวเนื่อง

เพราะมีท่านแม่ทัพ และขุนทัพฝีมือดี มีฝีปากกล้า แต่ทว่าอารมณ์ดี มีใจกว้างขวางดั่งมหาสมุทร

ล้นทะลักด้วยน้ำใจไมตรี และมีความสัตย์ซื่อ

ตรงนี้คือ จุดแกร่งแห่งชุมชนมาสด้าแออัดย่านนี้ และคงอีกไม่นานเดือนปี....ผมคงต้องขอแบ่งปันพื้นที่จ าก เฮียหนวดวีและอีกหลาย ๆ ท่าน

เบียด ๆ จอดมาสด้า ยอง ฮิ อีกซักคัน เมื่อไหร่ก็เมื่อนั้น... ถึงรอก็คงไม่นาน ถึงจะนาน ก็คงไม่นานเกินรอ_
    เจ้าสำนักที่คารมคมคายมากล่าวเช่นนี้ขอน้อมรับด้วยไม ตรีและยินดีจะรับยองฮิของท่านเข้ามาอีกคัน

ขอบคุณครับท่าน เราเป็นชุมชนที่อยู่คอนโดราคาถูกแต่เฟอร์นิเจอร์แพงค รับ 5555(รถอะไรวะเนี่ย อะไหล่แพงโคตรๆๆๆ) บอร์ดมาสด้ามีจุดแข็งตรงที่ว่า ขุนพลแต่ละท่านเป็นระดับพระกาฬในแต่ละภูมิภาคมีน้ำใจ และความสามารถที่ยากจะจับตัวได้ ถ้าอยู่ทีมกิฟฟารีน ป่านนี้ก็ระดับมงกุฎโคตรเพชร ถ้าอยู่ทีมฟุตบอลก็อยู่ท้ายตาราง อ้าวทำไมมันเป็นอย่างนั้นขอรับ อ๋อ ซุปเปอร์สตาร์มารวมตัวกันเมื่อไหร่ บรรลัยแน่ๆ 555 ล้อเล่นครับ

ถ้าอยู่ทีมตลกก็คงฮาแบบ หุหุ บทจะตลกก็ตลก บทจะเศร้าก็ไม่บอกก่อน ยิงมุกกันแบบกึ่งยิงกึ่งผ่าน ไม่หวังจะเข้าแต่เน้นเอากลับไปคิด......... - -"

มาสด้า1000มีจุดแข็งตรงที่่ว่าอะไหล่ยังหาง่าย ส่วนมาสด้า800มีจุดแข็งตรงที่ว่าอะไหล่หายาก เหมือนหยินกับหยาง อะไรที่มันง่ายเนี่ยมันจะไปเร็ว อะไรที่มันยากมันจะมีคุณค่า ดูสิ ทำรถกันเป็นปียังคุยเรื่องเปลี่ยนและจับนมหนูกันจนกร ะทู้ปาเข้าไป7000กว่าแล้ว ยังไม่เลิกจับนมหนูอีก........

เราเคารพกันแบบท่านแม่ทัพ ท่านจอมทัพ ทุกท่านมีความสำคัญเท่าเทียมกันหมด

แม่ทัพแต่ละท่านมีความสนิทสนมกันมากเป็นเครือข่ายเข้ มแข็งยากที่จะเจาะมาสด้าคลับให้แตกได้ มีอะไหล่อะไรก็แจกบ้าง ขายบ้าง บางอย่างก็ผลิตเอง ให้มันรู้ไปเลยว่าถ้าเราผลิตใช้กันเองใครจะมาล้มเราไ ด้ 5555

และที่สำคัญเราเน้นห่วงใยกันและกันครับ นอนน้อยไปมั้ย สิวบนหน้าหายหรือยัง กินข้าวอร่อยมั้ย ดูแลตัวเองนะจุ๊บจุ๊บ ฝากกระท้อนไปถึงมาดามด้วย ฝากตะเกียบไปเก็บที่บ้านด้วยนะ อะไรแบบนี้ครับ

ท้ายสุด เป็นดั่งเพลงของพี่เสก โลโซ ที่พวกเราทุกคนผนึกกำลังกัน

หากวันนี้ไม่มีเธอก็
    ไม่รู้ว่าฉันจะเป็นเช่นไร
    โลกใบนี้ช่างเป็นใจ
    ที่ทำให้ฉันได้เจอกับเธอ
    ร่วมมือกันเพื่อสิ่งนั้น
    ที่ยิ่งใหญ่
    จะเป็นได้ถ้าเราช่วยกัน

แค่มีเธอแค่มีฉัน
    ก็เท่านั้นฝันคงเป็นไป
    อย่างที่ใจอยากให้เป็น

wat.lampang's Avatar
    สถานที่
    อนุรักษ์ของเก่า
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    เจ้าสำนักที่คารมคมคายมากล่าวเช่นนี้ขอน้อมรับด้วยไม ตรีและยินดีจะรับยองฮิของท่านเข้ามาอีกคัน

ขอบคุณครับท่าน เราเป็นชุมชนที่อยู่คอนโดราคาถูกแต่เฟอร์นิเจอร์แพงค รับ 5555(รถอะไรวะเนี่ย อะไหล่แพงโคตรๆๆๆ) บอร์ดมาสด้ามีจุดแข็งตรงที่ว่า ขุนพลแต่ละท่านเป็นระดับพระกาฬในแต่ละภูมิภาคมีน้ำใจ และความสามารถที่ยากจะจับตัวได้ ถ้าอยู่ทีมกิฟฟารีน ป่านนี้ก็ระดับมงกุฎโคตรเพชร ถ้าอยู่ทีมฟุตบอลก็อยู่ท้ายตาราง อ้าวทำไมมันเป็นอย่างนั้นขอรับ อ๋อ ซุปเปอร์สตาร์มารวมตัวกันเมื่อไหร่ บรรลัยแน่ๆ 555 ล้อเล่นครับ

ถ้าอยู่ทีมตลกก็คงฮาแบบ หุหุ บทจะตลกก็ตลก บทจะเศร้าก็ไม่บอกก่อน ยิงมุกกันแบบกึ่งยิงกึ่งผ่าน ไม่หวังจะเข้าแต่เน้นเอากลับไปคิด......... - -"

มาสด้า1000มีจุดแข็งตรงที่่ว่าอะไหล่ยังหาง่าย ส่วนมาสด้า800มีจุดแข็งตรงที่ว่าอะไหล่หายาก เหมือนหยินกับหยาง อะไรที่มันง่ายเนี่ยมันจะไปเร็ว อะไรที่มันยากมันจะมีคุณค่า ดูสิ ทำรถกันเป็นปียังคุยเรื่องเปลี่ยนและจับนมหนูกันจนกร ะทู้ปาเข้าไป7000กว่าแล้ว ยังไม่เลิกจับนมหนูอีก........

เราเคารพกันแบบท่านแม่ทัพ ท่านจอมทัพ ทุกท่านมีความสำคัญเท่าเทียมกันหมด

แม่ทัพแต่ละท่านมีความสนิทสนมกันมากเป็นเครือข่ายเข้ มแข็งยากที่จะเจาะมาสด้าคลับให้แตกได้ มีอะไหล่อะไรก็แจกบ้าง ขายบ้าง บางอย่างก็ผลิตเอง ให้มันรู้ไปเลยว่าถ้าเราผลิตใช้กันเองใครจะมาล้มเราไ ด้ 5555

และที่สำคัญเราเน้นห่วงใยกันและกันครับ นอนน้อยไปมั้ย สิวบนหน้าหายหรือยัง กินข้าวอร่อยมั้ย ดูแลตัวเองนะจุ๊บจุ๊บ ฝากกระท้อนไปถึงมาดามด้วย ฝากตะเกียบไปเก็บที่บ้านด้วยนะ อะไรแบบนี้ครับ

ท้ายสุด เป็นดั่งเพลงของพี่เสก โลโซ ที่พวกเราทุกคนผนึกกำลังกัน

หากวันนี้ไม่มีเธอก็
    ไม่รู้ว่าฉันจะเป็นเช่นไร
    โลกใบนี้ช่างเป็นใจ
    ที่ทำให้ฉันได้เจอกับเธอ
    ร่วมมือกันเพื่อสิ่งนั้น
    ที่ยิ่งใหญ่
    จะเป็นได้ถ้าเราช่วยกัน
    แค่มีเธอแค่มีฉัน
    ก็เท่านั้นฝันคงเป็นไป

อย่างที่ใจอยากให้เป็น
    ชื่อ วัชระ พนมลัง
    ธนาคารกรุงเทพ สาขา สบตุ๋ย ลำปาง เลขบัญชี 2550829747
    Mr. Watchara Panomlang LAMPANG THAILAND 52100

รับสั่ง อะหลั่ย Mazda 1000 ทุกรายการ
    สนใจติดต่อ 087-7252892(dtac) 084-8063430( one-2 -call)

CB175 HM_man's Avatar
    สถานที่
    สุพรรณ คลาสสิก
    ขอบคุณ
    0

อืม.....สวยจริง ๆ รถผมไม่กล้าลงรูปเลย อีกอย่างยังไม่ได้จับไปโพสท่าด้วย เอารูปในเน็ตให้ดูล่ะกัน แต่มันไม่ได้สวยแบบนี้นะ!!!

รูป รูป  
    CAVALRY

/\2 SUPHAN CLASSIC

จังหวัดสุพรรณบุรี ประเทศไทย em20

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ HM_man อ่านข้อความ
    อืม.....สวยจริง ๆ รถผมไม่กล้าลงรูปเลย อีกอย่างยังไม่ได้จับไปโพสท่าด้วย เอารูปในเน็ตให้ดูล่ะกัน แต่มันไม่ได้สวยแบบนี้นะ!!!

แค่ท่านรู้สึกรัก และหามาไว้ในครอบครอง แค่นี้ผมก็เชื่อแล้วครับว่ารถท่านต้องสวย

Senior Member badboy234's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PACMAN อ่านข้อความ
    หาแบบนี้อย่อะคับ ใครเจอบอกทีคับ 083-7192621 แนบเอกสาร 1732668
    หารุ่นไหนครับเนี่ย พี่pacman จำผมได้ไหมที่มีชาลีจะเอาไปแลกกับc10ตอนนั้นอ่าครับ มีไรถามได้ครับผม
    รถผมไม่แรง!! แค่ใครอย่ามาแซงแล้วปาดหน้า!! เด๊วเจอกันนนนน!!!!!

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ่ะนะ.......วันนี้เจอรูปฝาแฝด น้อง b1600 ของผมครับ.........แฮะๆๆ

รูป รูป  
    CAVALRY

จังหวัดสุพรรณบุรี ประเทศไทย em20

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Ford courier ครับ มีตัว 4x4 ด้วยนะครับ ผมว่าจะแปลงรถผมเป็นแบบ 4x4 ครับ

รูป รูป  
    CAVALRY

Junior Member
    สถานที่
    Modifiedtoys
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    เอาตัวเป็นๆไปดูเลยดีกว่าครับ Toyota pickup จอดสงบนิ่งในป่าแถวบ้านรอผมไปปลุกมั้ง อิอิ
    ขายรึเปล่าครับ

Senior Member suphatchol's Avatar
    ขอบคุณ
    0

หนานพันแต่งตัว

รูป รูป      

CK180SS's Avatar
    สถานที่
    Ubon Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Toyota Corona MarkII Pickup

ขอโทษครับ
    ใครพอจะมีรูป Toyota Corona MarkII Pickup บ้างครับ
    พอดีได้รถมา ของค่อนข้างครบ แต่เจ้าของเดิมตีแค็บใส่มา
    อยากทำกลับเหมือนเดิมครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ใครมีอะไหล่บอกได้นะครับ เผื่อต้องใช้

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ CK180SS อ่านข้อความ
    ขอโทษครับ
    ใครพอจะมีรูป Toyota Corona MarkII Pickup บ้างครับ
    พอดีได้รถมา ของค่อนข้างครบ แต่เจ้าของเดิมตีแค็บใส่มา
    อยากทำกลับเหมือนเดิมครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ใครมีอะไหล่บอกได้นะครับ เผื่อต้องใช้
    ไม่แน่ใจว่าท่านเห็นภาพเหล่านี้ในกระทู้นี้หรือยังนะ ครับ ลองดูจากรูปโบรชัวร์ก่อนนะครับ

Senior Member รถเต่าเมืองแป้'s Avatar
    สถานที่
    รถเฒ่าเมืองแป้
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ รถเต่าเมืองแป้ อ่านข้อความ
    มาอัพให้ปู่พันหน่อย
    เสริมหล่อ คับ

ตอนนี้ได้คิวบนขอบหน้าต่างมาแล้ว
    กันโคลนหน้าหลัง
    ป้ายมาสด้าเสริมหล่อ ติดกระโปรงหน้า
    เดวจะลงรูปให้ดูครับ

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รถเต่าเมืองแป้ : 30-06-2010 เมื่อ 18:19
    ร ถ เ ฒ่ า เ มื อ ง แ ป้
    081-7967656
    คิดคลาสสิค ทำคลาสสิค คบคลาสสิค ชีวิตมีแต่คลาสสิค
    พวกเรา คือ ผีเสื้อแห่งท้องถนน
    บอร์ด กลุ่มรถเฒ่าเมืองแป้

หน้าที่ 9 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks