จะหมดเขตแล้ว รีบไปทำกัน เสียภาษี สรรพสามิต

ชื่อกระทู้: จะหมดเขตแล้ว รีบไปทำกัน เสียภาษี สรรพสามิต

CluB 200's Avatar
    สถานที่
    200 MonSteR & Joke Trading
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน จะหมดเขตแล้ว รีบไปทำกัน เสียภาษี สรรพสามิต

ถ่ายรูป 4 มุม แล้วไปให้เจ้าหน้าที่ ประเมิน นะครับ ลองดูก่อน ถ้ามัน ไม่สูงเกินไป ทำซะนะครับ

เชื่อผม จะได้ มี ปาก มีเสียง กะ เจ้าหน้าที่ เวลา ไปเที่ยว ได้บ้าง ถ้า สวมทะเบียน ก็ให้เนียนหน่อย

เจ้า หน้าที่ ไม่ได้ โง่ เหมือน คุณ นะครับ ตอนนี้

ไม่จำเป็นต้องเอารถไปนะ ไม่ต้องเอาไปนะ เอารูปไป เอาเอกสารไป เท่านั้น ที่ สรรพสามิต ในเขต บ้านท่าน

กรูห่วงนะ กรูถึงเตือน

Monster Garage

จำหน่าย ... รับสั่งตาม ORDER Scooter Vespa - Lambretta

นำเข้าจากต่างประเทศ ทั้ง 50 -100 -125-150-200-250CC.

มีหลายสภาพ มีทั้ง ขายปลีก - ขายส่ง เอกสารครบ

พร้อม เสียภาษีถูกต้อง ราคาพิเศษ พร้อม รับประกัน สภาพ สินค้า

Big Scooter 250- 400 - 500 - 650 CC หลายรุ่น สอบถามได้ ราคาพิเศษ

และรับสั่ง ของตกแต่ง แท้ นอก หลายแบรนด์ จากต่างประเทศ ราคาพิเศษครับ

รับจดเสียภาษี สรรพสามิต รถจักยานยนต์ นำเข้า ทุกประเภท

สมาชิก Thaiscooter .com ราคาพิเศษครับ สอบถาม
    085-1773397

MSN: [email protected]

BB PIN 217DC82A

FACEBOOK http://www.facebook.com/profile.php?id=100001434087027

♥karkanchor♥ air_redeyes's Avatar
    สถานที่
    px club thailand♥200 gangster
    ขอบคุณ
    0

รอเอกสารอยู่.......เอาสารมารีบทำเลยคับ

ปล.ขอบคุนของดีๆๆที่ club 200 นำมาเสนอ
    ของมันแรง คอมันแห้ง ตามันเลยแดง

redeyes_air_360_@hotmail.com

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ทางปากช่องจัดการกันแล้วครับ เตรียมรูปถ่าย4ใบของรถเรา หน้า-หลัง ซ้าย-ขวา เลขบอดี้ขูดมา1หรือ2แผ่น เลขเครื่องขูดมา1หรือ2แผ่นเช่นกัน ไม่ต้องนำรถไปนะครับ ให้ไปทำที่หน่วยงานสรรพสามิตที่ใกล้บ้านท่าน แต่ของผมต้องไปอีก อำเภอนึง เพราะที่ปากช่องไม่มี มีแต่สรรพกร เหอะๆ เรื่องค่าใช้จ่าย ไม่สามารถบอกได้ว่าเท่าไหร่ เพราะขึ้นอยู่กับการประเมินของเจ้าหน้าที่แต่ละท้องท ี่ จะประเมินไม่เหมือนกัน รถ2จังหวะแบบเรา เค้าจะตีเป็นรถคลาสสิค ของผมที่ทำไปประมาณไม่เกิน5พันบาทต่อ1คัน ชำระครั้งเดียวอยู่ยาวเลยครับ แนะนำให้ทำนะครับ อย่างน้อยมันก็คือการเสียภาษีให้ทางรัฐ เค้าจะได้ไม่มีข้ออ้างว่าเราไม่เสียภาษีสรรพสามิต ได้ความคืบหน้ายังไงอีก จะแจ้งให้ทราบในครั้งต่อไปครับ

https://www.facebook.com/puttinun.nab

PX.CLUB THAILAND

Hanoomarn's Avatar
    สถานที่
    HPC Club [ PX and Rally Touring ],,1968 Volkswagen T2 Double Cab Pickup
    ขอบคุณ
    0

กระทู้ดีมีสาระ ไปทำกันซะนะครับพี่น้อง ใช้รถใช้รางจะได้ปลอดภัย ไม่ต้องกลัวลูกเสือเป่าเรียก

Bale Rally 210 Lamphun

เมี่ยงคุง PX200E & ET3 PX200E's Avatar
    สถานที่
    Chiang Mai, Thailand, Thailand
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ...

เจียงใหม่แพงมาก
    <<<<รถคันนี้ไม่ได้มีไว้แข่ง!!
    [email protected]

http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=45

Senior Member White Line 01's Avatar
    สถานที่
    " เชียงราย ไว้ลาย "
    ขอบคุณ
    0

เชียงรายคุยกันเป็นหมื่นเลยคับ คงสู้ไม่ไหว

" when i die i'll go to heaven because i've spent my time in hell "

Senior Member เพลงเพราะ's Avatar
    สถานที่
    BangSaen City
    ขอบคุณ
    0

รถอินวอยเป็นงานต่อไปของลูกเสือไทยครับ เรื่องจริง เพื่อนที่เป็นลูกเสือไทยบอกมากับปาก

ว่าสรรพสามิตรได้มาติดต่อกับทางค่ายลูกเสือ ให้ดำเนินการแล้ว.... เรื่องจริงครับ เรื่องนี้ ขอบอก

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

Thumbs down

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เพลงเพราะ อ่านข้อความ
    รถอินวอยเป็นงานต่อไปของลูกเสือไทยครับ เรื่องจริง เพื่อนที่เป็นลูกเสือไทยบอกมากับปาก

ว่าสรรพสามิตรได้มาติดต่อกับทางค่ายลูกเสือ ให้ดำเนินการแล้ว.... เรื่องจริงครับ เรื่องนี้ ขอบอก
    แล้วไปทำมายังละ หรือเราจะสวมกันต่อไปดีละ

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Senior Member เพลงเพราะ's Avatar
    สถานที่
    BangSaen City
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ djboatbeat อ่านข้อความ
    แล้วไปทำมายังละ หรือเราจะสวมกันต่อไปดีละ
    ว่าจะลองถ่ายรูปไปประเมินดู ถ้าไม่แพงก็ว่าจะหาเงินมาจ่าย

ผมได้ข่าวมาจากพี่ที่ขี่ บิ๊กไบท์ ว่าที่ระยองจัดโปรโมชั่นอยู่ 6500 ทุกรุ่น ทุกคัน ทุกซีซี

พี่น้องสายระยอง ช่วยคอนเฟริมที..............

Senior Member oldschool_cm's Avatar
    สถานที่
    ..ไว้ลา.ย $ M.m..
    ขอบคุณ
    0

อิน วอย ต้อง เป็น ชื่อ เรา ไหม อ่ะ คับ เสี่ย หรือ เปง ชื่อ ใครก็ได้ เอา ไป ทำ ได้ เลย ไม ที่ นั้น ถูก อ่ะ แถว บ้านผมประมูลมา ตั้ง 1100
    WHITE LINE-scooter

ไว้ลาย ไว้ลุย Adema's Avatar
    สถานที่
    " White Line " ไว้ลาย!!
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ oldschool_cm อ่านข้อความ
    อิน วอย ต้อง เป็น ชื่อ เรา ไหม อ่ะ คับ เสี่ย หรือ เปง ชื่อ ใครก็ได้ เอา ไป ทำ ได้ เลย ไม ที่ นั้น ถูก อ่ะ แถว บ้านผมประมูลมา ตั้ง 1100
    1100 น้อยไป 11000หรือป่าววะ
    White Line Scooter Club Chiangrai

Banda22's Avatar
    สถานที่
    Px Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ผมโดนลูกเสือไทยเล่นงานไปแล้ว เรียกดูอินวอยซ์ แต่ไม่มีเอกสารไรให้ดูเลย ลืมอยู่บ้าน เค้าเลยจัดข้อหาไม่มีกระจกให้ซะ100 บาท (เค้าบอกว่าช่วยๆกัน)
    Tel.087-8164255

PX นะจ๊ะ racingpt's Avatar
    สถานที่
    MisZile Gang / PX CLUB THAILAND
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Banda22 อ่านข้อความ
    ผมโดนลูกเสือไทยเล่นงานไปแล้ว เรียกดูอินวอยซ์ แต่ไม่มีเอกสารไรให้ดูเลย ลืมอยู่บ้าน เค้าเลยจัดข้อหาไม่มีกระจกให้ซะ100 บาท (เค้าบอกว่าช่วยๆกัน)

ทำไมง่ายจังพี่

Senior Member noy_little's Avatar
    สถานที่
    Mahasarakham Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

จัดไปครับพี่

ขอบคุณมากมายครับ

เมื่อพายุพัดผ่านก็จะเจอท้องฟ้าที่สดใสem97
    noy_little @ hotmail.com

noylittle.hi5.com
    noylittle.multiply.com

Senior Member marin's Avatar
    สถานที่
    Bangsaen Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

โทดที ไอ้ใบอย่างว่านี่ทำไปเพื่ออะไรคับ ป้องกันอะไรได้บ้าง บอกบ้างนะน้องๆ เพื่อนๆ พี่ๆ

Bookmarks