คุณเคยกันไหมเจอพวก"ปากหมา"ชอบวิจารณ์

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: คุณเคยกันไหมเจอพวก"ปากหมา"ชอบวิจารณ์

Member Gunner's Avatar
    สถานที่
    ไทย
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน คุณเคยกันไหมเจอพวก"ปากหมา"ชอบวิจารณ์

ผมขี่ Cosa อยู่ เพิ่งเจอมาวันนี้

เจอไอ้พวก ชอบ วิจารณ์ พวก เด็กแว๊น ขี่ทำไมรถเน่าๆ รถเน่าอย่างงั้นเน่าอย่างงี้

เหมือน รถ ไฟฟ้า เหมือน ตู้เย็นมั่ง อะไรมัง

ผม เลย ถาม ว่า พูดงี้ จะแดรกตรีน ใช่ไหม มัน เลย เงียบบบบบ

ปล. พวกคุณเคยเจอบ้างไหม
    ขี่ อะ ไร ก็ ได้ ที่ เป็น "Vespa "

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

เคยเจอแต่....พวกแซวน่ะครับ

ไม่เคยเจอแบบวิจารณ์ต่อหน้าประมาณนี่

อยู่ที่ความชอบส่วนบุคคลครับ
    ทั้งเค้า และเรา

....แต่ระวังเหอะ
    น้องๆที่ซ๊อนหลังเด็กแว๊น

ระวังจะโดนชาวแก็งค์อย่างเราๆ สอยเค้าให้ ชอบมองกันนัก

ความเห็นส่วนตัว ไม่เกี่ยวกะแก็งค์ครับ
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Member i_love_bmw's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อัดแม่_เลยคับพี่ ไอ้พวกปากไม่ดีไม่มีแล้วชอบวิจารณ์

Senior Member GUNZA1's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เคยครับ

ผมขี่px150 เน่าแหละคับ สนิมๆ ถลอกๆ ผมก็เด็ก อยู่ ด้วย ขี่ ผ่านหน้ากลุ่ม วัยรุ่น ชอบแซวว่า
    สนิมเว๊ย อะไรเงี้ยอะ เซ็งมากเลย พวกแว้น บางทีมันขับรถผ่านมาก็ชอบ เบิ้ล ใส่ กวนไหนคับ
    พวก แว้น

บางทีหนักหน่อย มา แข่งกันไหม อะไรประมาณนี้ (คิดในใจถ้ากุขี่ 200 แต่งจัดๆ นะเมิง) จะได้รู้ถึงความแรงที่แฝงในความคลาสสิค

Junior Member GoLemZ's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมว่า จิง ๆ แล้ว มันอาจจะ อิจฉาก็ได้คับ เพราะดู ๆ แล้ว ส่วนใหญ่ สก๊อยด๊อย ที่ซ้อนรถมันมา จาชอบมองพวกเรา เวลามันขี่ผ่าน เพราะถ้าจาให้พูดกันจิง ๆ พวกเราดูดีก่าเยอะคับ

สู้ต่อไปนะ ทาเคชิ !!

ความคิดเห็นส่วนตัวคับผม

Get High with my WEED Dude !!

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

ส่วนนึง ชาวแก็งค์อย่างเราๆ

เล่นรถเพราะใจรัก(ซะส่วนใหญ่แหละ)

รถก็หลายตังค์ ต้องเก็บตังค์ซื้อ อาจจะขอพ่อแม่บ้างตามอัตภาพ 55+

ทำให้มีความคิด และเปนปัญญาชน
    อาจเปนอันตพาลบ้าง (SC แว๊น) บางช่วงเวลา เฮอะ เฮอะ

เราก็มีพื้นที่ของเรา เค้าก็ส่วนของเค้า

ยังไงๆชาว Scooter อย่างเราๆก็แลดูดี ในสายตาคนทั่วไปครับ

เราแยกแยะกันได้ครับ
    ว่าเล่นด้วยใจรัก หรือเพราะอาชีพ(ส่งผ้า)

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

เคยเจอแต่พวกเดี้ยวกันกะเรามาติ กันเองรถแท้ไม่แท้ รถแปลงไม่แปลง ของแท้ไม่ครบอะไรพวกนี้อะครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สาวก VESPA & LAM อ่านข้อความ
    เคยเจอแต่พวกเดี้ยวกันกะเรามาติ กันเองรถแท้ไม่แท้ รถแปลงไม่แปลง ของแท้ไม่ครบอะไรพวกนี้อะครับ
    เออ ประเภทพวกลงตับ ใช่ไหมครับ เฮอะ เฮอะ

ศิษย์ช่างเบียร์เทวดา MR.LAYUM's Avatar
    สถานที่
    Classic Layum scooter club
    ขอบคุณ
    0

ถ้าเจออีกก็ลองถามมันดูว่ารถมึ.....ผ่อนหมดยัง ไอ้รถดาวบาทเดียวก็ออกได้แล้ว

em97 ว่ากันว่า สุรา เหล้า เบียร์ เป็นสิ่งไม่ดี em97
    em97 นั้นพวกเราต้องดื่มให้หมดจากโลก เพื่อไม่ให้ตกถึงรุ่นลูกรุ่นหลาน em97

มีคนชอบถามผมว่าเฮ้ยคุณบ้าป่าวที่ขี่เวสป้าไปไหนไกลๆ

ผมตอบกลับไปว่าเออกูบ้าแต่ถ้าคุณได้ลองขี่สักครั้งแล ้วไปเที่ยวไกลๆคุณจะได้ทั้งมิตรภาพ ความเป็นเพื่อนเป็นพี่น้อง คุณหาตรงนี้ไม่ได้หรอกถ้าคุณไม่ได้สัมผัสกับมัน

ขอบคุณทีมงาน Classic Layum scooter club ทุกคนครับ

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Talking

เคย เจอ พวก เด็ก แว้น เด็กๆ
    มัน มองกวนๆ ครับ มากัน 3 คัน มอง แล้ว ยิ้มๆ พร้อม แบบว่า ทำท่า กวนๆ แถมมีหญิงซ้อนด้วย
    ผมมาคนเดียว... แต่ผมไม่กลัว อยู่ แล้ว (มั่นใจ)

เลย เบิ้ลใส่ ********เลย...มันก็ซัดตาม (ตามไม่ทัน ครับ เพราะว่ามันซ้อน2) แถมผมยังขี่ปาดหน้า อีก
    ติดไฟ แดง มัน ก็ ไม่กล้า ครับ... (พอดีมัน เริ่มใกล้ๆ บ้าน แล้ว เลย ไม่ ค่อยกลัว เพราะดูๆแล้วมันตามไม่ทัน และ อีกอย่างผมก็ เริ่มๆ เมา ครับ อิอิ..)
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    boylammania@hotmail.com
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    เมาทุกที่ ที่มีเหล้า
    ขอบคุณ
    0

แหม เมายัง น่ารัก เลยนะค่ะ
    em87 อยู่แบบนี้ก้อพอใจแล้ว...................

Senior Member โคกคูณตระกูลแลม's Avatar
    สถานที่
    สหกรณ์ Taxi
    ขอบคุณ
    0

เเถว บ้านเด็กเเว๊น ก็เยอะนะคับ แต่แปลก ไม่มีคนมาเเซวผมเลยนะ มันกลัวผมกันมั้ง 555555555555
    ( พอดีเเถวบ้านพวกเยอะ) แต่เคยมีเด็กเเถวบ้าน ( เเว๊นเหมือนกัน ) มาคุยด้วย มันบอกว่า อยากได้เหมือนกัน พอมันถามราคา มันเดินกลับไปเลย เหอะๆๆ
    .
    .
    ..:: เลิก Mods ชั่วคราว ::..

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

คลาสสิคคือคลาสสิค ไม่ได้หาซื้อกันง่ายๆ
    รถใหม่จะซื้อ ดาวส์ ตอนไหนก็ได้
    ช้า เก่า เน่า ก็ดูดี กว่าพวกแว้น แรง กวนเมือง

NongparewA's Avatar
    สถานที่
    Slim Style Scooter - Bkk
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ผมเคยครับ....

ผมเคยเจอครับ...พวกปากดี ดีแต่ปาก พวกแบบเนี้ยะ เจอบ่อยมากๆ พวกราคาคุย ปากบอกว่ามีอย่างโน้นมีอย่างนี้ แต่แล้วก็.......... อะนะ คุณมีแล้วค่อยมาพูดกับผมดีกว่า ( ได้แล้วคุยใหญ่เลยกรู )
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NongparewA : 19-09-2006 เมื่อ 00:09
    คิ ด ถึ ง เ มื่ อ ไ ห ร่ ก็ โ ท ร ม า . . . 0 8 6 - 8 1 4 - 6 6 5 1

ไ ท ย พ า ณิ ช ย์ : 1 1 9 - 2 4 0 - 4 6 9 5 : ปิ ย ะ ณั ฐ . . ค ง สุ ว ร ร ณ

" เงิน...ไม่สามารถซื้อบันได เพื่อเดินขึ้นไปที่สูงได้ ถ้าสะกดคำว่า เพื่อนและมิตรภาพที่แท้จริงไม่เ​ป็น !!! "

. . . . S L I M . . S T Y L E . . S C O O T E R . . . .

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Talking ...

ตอนนี้ ..กำลัง ปั่น เด็ก แว้น แถวบ้านให้ เล่น... Kawasaki (KSR) อยู่ ครับ..
    ผมว่ามันแนวๆดี
    เด็ก แถวบ้าน ก็สนใจ อยู่ จะได้เลิก เป็น เด็กแว้นซะที
    เด็กแถวบ้านเลิกขี่ หันมาขี่ KSR ผมจะได้คุยกันรู้เรื่องซักที
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    boylammania@hotmail.com
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **