มือใหม่Lam3 มีปัญหา ขอถามผู้รู้ด้วยครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: มือใหม่Lam3 มีปัญหา ขอถามผู้รู้ด้วยครับ

first&friend's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบที่กาญจนบุรี/กาญจนบุรี Classic /
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มือใหม่Lam3 มีปัญหา ขอถามผู้รู้ด้วยครับ

Lam3 มีปัญหา มีอาการคือ สตาร์ทติดยาก เวลาสตาร์ทติดได้ขี่เครื่องจะสะดุจ จะดับๆๆ เหมือนน้ำมันจะไม่ลง แต่นำมันไหลปตติ เวลาขี่จะกระชากๆๆ เครื่องจะฟ่อดับไปเองครับ เกี่ยวกับการเติม ออโต้ ลูป ป่าวคับ จtแก้ยังไงดีครับ เป็นที่คาร์บูหรือป่าวคับ พอดีรถเพิ่งจะซื้อมาตอนนี้มันขี่ไม่ได้แล้ว ช่วยทีคับ(เติมน้ำมัน 100 ใส่ออโต้ลูป 4 ฝา น้อยไปหรือป่าวคับ) ขอบคุณคับ

Junior Member
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

เปนเหมือนผมตอนซื้อมาวันแรกเลยอาการเดียวกัน ขับลองวันแรกดับกลางทาง สตาร์ท ไม่ติดเลย จ้างมอไซวินยันเข้าร้านซ่อม เช็ก คาร์บู ไล่นมหนูใหม่ เพราะน้ำมันมันลงมากไปเผาไหม้ ไม่ทัน ผมตอนนี้ขับได้ปกติ ดีทุกอย่าง สรุปคุณลองไปให้ช่างเช็กคาร์บู ล้างคาร์บูใหม่เลย น่าจาเกี่ยวกะคาร์บูนะผมว่า ออ แล้วหัวเทียนด้วย ลองดู ถ้ามันเก่าก้อน่าจาเปลี่ยนใหม่

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Exclamation มันเกิดได้จากหลายสาเหตุครับ

มันเกิดได้จากหลายสาเหตุครับ แต่ที่ผมจะให้สังเกตุคือ
    -ให้ดูที่หัวเทียน น่ะครับ ว่าหัวเทียน มีลักษณะเป็นเช่นไร -เช่น เปียก หรือ ดำแบบฝุ่นๆ ถ้าหัวเทียนเปียกก็ให้ลดออโต้ลูปลงหน่อยครับ แต่ถ้าเปียก แต่ใส่ออโต้ลูปน้อยแล้ว ก็อาจจะเกิดจาก
    -ทองขาวเคลื่อน คอยไฟเสื่อม(หรือไม่ดี) หรือปัญหา เกี่ยวกับระบบไฟ หรือง่ายๆหัวเทียนบอด ครับ
    ****จริงๆแล้วมันเกิดได้จากหลายสาเหตุที่สตาร์ทติดยา ก****แต่ที่ผมจะให้ดูก็ดูพื้นฐานไปก่อนนะครับ
    ถ้าไม่ใช่สาเหตุพวกนี้แล้วค่อยบอกใหม่*** ผิดพลาดประการใดขออภัย ***
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    boylammania@hotmail.com
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

"เรารักในหลวง" My Lam.'s Avatar
    สถานที่
    "แก็งค์ห้ามดื้อ"
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน พอรู้มาบ้าง.........

1.ถ้าสตาร์ทไม่ติดลองถอดหัวเทียนออกมาแล้วเสียบเข้าก ับสายคอล์ยไฟ จากนั้นเอาหัวเทียนเตะกับตัวรถส่วนที่เป็นเหล็กแล้วด ูว่าเวลาสตาร์ทเครื่องไฟมาที่หัวเทียนหรือเปล่า ถ้าไฟไม่จ่ายมาที่หัวเทียนแสดงว่าไฟอาจจะเคลื่อน หรือถ้าไฟจ่ายมาน้อยก็อาจต้องตั้งไฟให้แก่ขึ้นครับ.. ....สรุปอาจต้องตั้งหน้าทองขาวใหม่ครับ
    2.ส่วนการเติมออโต้ลูบมาหรือน้อยน่าจะเกี่ยวกับการเผ าไหม้ ในส่วนนี้น่าถ้าเติมออโต้ลูปมากเกินไปอาจจะทำให้รถสะ ดุดและสตาร์ทยาก ให้สังเกตุอาการของหัวเทียนจากคำแนะนำของ lammania 003 ครับ
    บางครั้งคนเราก็ต้องมีกระทบกระทั่งกันบ้าง...... "ห้ามดื้อ"
    http://www.lovemylifeclub.is.in.th /