สัญลักษณ์ของมิตรภาพ : Ride with pride - หน้า 11

หน้าที่ 11 จากทั้งหมด 24 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: สัญลักษณ์ของมิตรภาพ : Ride with pride

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    55555 มัวแต่ขำเลยลืมเรื่องขอบคุณท่านแม่ทัพเลย ขอบพระคุณท่านมากครับ ตราสัญลักษณ์แห่งมิตรภาพนี้จะนำไปประดับไว้ เพื่อประกาศให้หัวเมืองทางใต้ได้รับรู้ถึง มิตรภาพอันยิ่งใหญ่ ครับท่าน..........
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    555555555555 ขอโทษ พี่แค่จะลองดูว่าบุคคลทั่วไปน๊ะ เป็นใคร .......
    โอ๊! คนอะไรขนาดนั่งซักผ้า ยังดูภูมิฐาน สมเป็นแม่ทัพจริงๆ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    พี่จ๋า... คนนะจ๊ะพี่
    ปกติเวลาวัดที่บ้านมีงานผมจะเก็บค่าเข้าดู ครั้งละ 2 บาทครับ
    ผมขอขำต่ออีกนิดนะครับ กล้ามเนื้อมัดแน่นดังม้าอาชานี่มาจากการซักผ้านี่นา. .......

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าจะส่งท่านโด่งเข้าประกวดอยู่ครับ ปีนี้บอร์มาสด้า อาจจะมีตำแหน่ง.............แห่งปี รอจะหวะลุ้นอยู่ครับ

กะว่าจะเตรียมของขวัญไว้ซักลังนึง(แฟ้บ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TOOK_14 : 29-05-2010 เมื่อ 12:57

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ผมว่าจะส่งท่านโด่งเข้าประกวดอยู่ครับ ปีนี้บอร์มาสด้า อาจจะมีตำแหน่ง.............แห่งปี รอจะหวะลุ้นอยู่ครับ

กะว่าจะเตรียมของขวัญไว้ซักลังนึง(แฟ้บ)
    วอนพี่ๆและแฟนคลับอย่างพึ่งโหวตในตอนนี้นะครับ ระบบนับคะแนนยังไม่ได้ติดตั้ง แต่ดูรวมๆแล้ว สิ้นปีนี้น่าจะได้เข้าชิงในงานที่สุดแห่งปีครั้งที่2 ในสาขา ภาพฮาแห่งปีก็ได้ครับ

เฮียกังฟู คอนเฟริ์ม.....

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ผมขอขำต่ออีกนิดนะครับ กล้ามเนื้อมัดแน่นดังม้าอาชานี่มาจากการซักผ้านี่นา. .......
    กล้ามเนื้อแขนมาจากการซักผ้า ใช่ครับ ส่วนกล้ามเนื้อขา มาจากการเดินออกกำลังกายรอบบ้านครับ เจ้าตัวบอกว่าแึค่800 กว่าไร่เอง......จิ๊บๆ ครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    กล้ามเนื้อแขนมาจากการซักผ้า ใช่ครับ ส่วนกล้ามเนื้อขา มาจากการเดินออกกำลังกายรอบบ้านครับ เจ้าตัวบอกว่าแึค่800 กว่าไร่เอง......จิ๊บๆ ครับ

800 ไร่นี่มันทั้งตำบลเลยนะครับพี่ตุ๊ก
    บ้านผมนี่แค่เปิดประตูเข้าบ้าน เดินมาอีกสามก้าวก็เจอห้องน้ำแล้วครับ แต่ถ้าผมมีวาสนาได้ครอบครอง 800 ไร่อย่างนั้นจริงๆ ผมจะปลูกบ้านหลังเล็กๆไว้ตรงกลางครับ
    เวลามีโอกาสร่ำสุรากับเหล่าสหายจะได้ไม่ต้องเกรงใจข้ างบ้านครับ แต่ก็อีกนั่นแหละ เกิดตอนกลางคืนเราเปิดไฟตามทางเข้าบ้านไว้ กลัวนักบินเค้าจะมองเห็นเป็นรันเวย์เอาน่ะครับ 555

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

5555+ -ขำสุดๆ ครับ ดีกว่า ภาพ คอพับ(น่ะ)ตั้งเยอะเย *-*

Junior Member L620_Chang_nos's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ไม่ทราบว่าซักเสร็จแล้ว .... จาหันไปตะคอกภรรยา .... ให้รีบเอาผ้าไปตากอะป่าว ...... "ซักให้แล้ว !!!!! เอาไปตากไวๆ !!!!!!! ชักช้าปัดเดี๋ยวมีเคือง" ประมาณนี้ป่าวครับท่าน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ L620_Chang_nos อ่านข้อความ
    ไม่ทราบว่าซักเสร็จแล้ว .... จาหันไปตะคอกภรรยา .... ให้รีบเอาผ้าไปตากอะป่าว ...... "ซักให้แล้ว !!!!! เอาไปตากไวๆ !!!!!!! ชักช้าปัดเดี๋ยวมีเคือง" ประมาณนี้ป่าวครับท่าน

555555 ตะคอกน่ะอาจจะมีแน่ครับท่าน " ซักให้แล้วนะเฟ้ย แล้วเดี๋ยวจะตากโชว์ให้ดูเป็นบุญตาด้วย เสร็จแล้วเดี๋ยวก็จะไปทำกับข้าว ตะเองก็ไปนอนดูซีรี่ส์เกาหลีรอก่อนละกันนะ น๊า ๆๆๆๆๆ.........

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    5555+ -ขำสุดๆ ครับ ดีกว่า ภาพ คอพับ(น่ะ)ตั้งเยอะเย *-*
    ครับท่านแจ็คกี้ แต่ผมว่าภาพคอพับน่าจะเป็นอมตะกว่าเยอะเลยนะครับท่าน 55555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ L620_Chang_nos อ่านข้อความ
    ลืมถามเลยครับ มาสด้าในมือท่านเป็นอย่างไรบ้าง ว่างๆเชิญร่วมสนทนาธรรมกันอีกน่ะท่าน

Junior Member L620_Chang_nos's Avatar
    ขอบคุณ
    0

555 ท่านนอนดึกจัง .... วันสองวันนี้คนน้อยจัง สงสัยชาวเวปเราเป็นคนใจบุญ .... ไปตะเวนทำบุญกันเลยยังไม่กลับมา ..... ท่านโด่งไปเวียนเทียนมารึเปล่า เผื่อผลบุญจะได้ส่งให้ เหตุการณ์กลับก้น ภรรยามาซักเสื้อ ท่านนั่งซ่อมรถ ฟังเพลง จิบเบียร์ ซักพักภรรยาซักเสื้อเสร็จ ทำกับแกล้มมาให้ แบบนี้คงดีไม่น้อย อิอิ

ออ พรุ่งนี้ว่าจะไปอัดลูกหมาก ครับ เมื่อวานเช็คไฟแล้ว ตอนนี้ติดทุกดวง อะไหล่ก็พยายามหาแปลงใช้ไปก่อน ของแท้หาซื้อเก็บไว้รอใส่ตอนทำสี เริ่มๆหาเก็บแล้ว ยังไงปีนี้น่าจาเสร็จ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย L620_Chang_nos : 30-05-2010 เมื่อ 00:07

555 ท่านนอนดึกจัง .... วันสองวันนี้คนน้อยจัง สงสัยชาวเวปเราเป็นคนใจบุญ .... ไปตะเวนทำบุญกันเลยยังไม่กลับมา ..... ท่านโด่งไปเวียนเทียนมารึเปล่า เผื่อผลบุญจะได้ส่งให้ เหตุการณ์กลับก้น ภรรยามาซักเสื้อ ท่านนั่งซ่อมรถ ฟังเพลง จิบเบียร์ ซักพักภรรยาซักเสื้อเสร็จ ทำกับแกล้มมาให้ แบบนี้คงดีไม่น้อย อิอิ
    อยากไปทำบุญเหมือนกันครับท่าน แต่.. ผมเข้าวัดไม่ได้ แค่เดินผ่านยังร้อนเลยครับ นี่ก็อาศัยช่วยค่าเล่าเรียนค่าหอเด็กไปวันๆ น่าจะพอมีอานิสงฆ์อยู่บ้างครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ของใครเป็นของใครใครดูกันเอาเองก็แล้วกัน ตัวเองกินแกลบไม่เป็นไรขอให้สหายทั้งหลายได้มีความสุ ขก็พอ ส่วนท่านที่ยังรออยู่ผมกำลังคัดของที่ดีที่สุดให้ท่า นอยู่ ของดีท่านพระอาจารย์ให้ในตอนท้าย ขนาดข้าวเรายังต้องกินก้นหม้อ...ให้คนอื่นกินกันให้อ ิ่มก่อน

หมดวาระนี้ขอไปสมัครเป็นบาทหลวงดีกว่า.......

ปล.เงินบางส่วนของท่านที่ช่วยสนับสนุนนำไปสร้างสติ๊ก เกอร์ เป็นค่าขนส่ง เป็นโปรเจคต่อๆไป หักค่าใช้จ่ายแล้วเหลือแต่กางเกงในครับ

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

ขอบคุณครับท่าน ส่วนค่าเสียหายจะจัดการโอนให้ครับ...

ของใครเป็นของใครใครดูกันเอาเองก็แล้วกัน ตัวเองกินแกลบไม่เป็นไรขอให้สหายทั้งหลายได้มีความสุ ขก็พอ ส่วนท่านที่ยังรออยู่ผมกำลังคัดของที่ดีที่สุดให้ท่า นอยู่ ของดีท่านพระอาจารย์ให้ในตอนท้าย ขนาดข้าวเรายังต้องกินก้นหม้อ...ให้คนอื่นกินกันให้อ ิ่มก่อน

หมดวาระนี้ขอไปสมัครเป็นบาทหลวงดีกว่า.......

ปล.เงินบางส่วนของท่านที่ช่วยสนับสนุนนำไปสร้างสติ๊ก เกอร์ เป็นค่าขนส่ง เป็นโปรเจคต่อๆไป หักค่าใช้จ่ายแล้วเหลือแต่กางเกงในครับ

ขอบคุณครับ
    แต่ทำไมมันยาวเป็นหางว่าวแบบนี้
    ส่งทุกหัวเมืองเลยนะครับพี่วี

หน้าที่ 11 จากทั้งหมด 24 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย