สัญลักษณ์ของมิตรภาพ : Ride with pride - หน้า 14

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 14 จากทั้งหมด 24 หน้า แรกแรก ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: สัญลักษณ์ของมิตรภาพ : Ride with pride

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ HM_man อ่านข้อความ
    อืม.....งั้นผมคงต้องไปหัดเขียนมือซ้ายบ้างแล้ว
    สวัสดีครับท่านพี่น้องล่อเล่นนะครับ น้องก็สุพรรณครับ เด็กวัดทับกระดานครับ ท่านพี่น้าจะรู้จักครับ มีอะไรแนะนําน้องใด้เลยนะครับยินดีครับที่ใด้รู้จักค รับ บ้านเดียวกันครับผม

สถานที่
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ครับ ผมเคยอ่านบทความจากสมาคมแป๊ะยิ้มแห่งประเทศไทยทำนายเ อาไว้ว่า คนถนัดซ้ายจะเกิดมาอาภัพ หน้าตาดี นารีรักส์ แต่จะต้องถูกคำสาปให้ทนมือเปื้อนขี้ไปจนโต จนกว่ามนุษย์จะสามารถพัฒนาโถชักโครกพร้อมที่ฉีดตูดให ้ได้ก่อน คำสาปนั้นจะหายไปครับ

ผมละเซ็งเลย...
    ..ทำไมละท่าน
    คำสาปนี้หายไปนานแล้วแต่ทุกวันนี้ยังต้องเอามือซ้ายข องตัวเองล้างตูดลูกอยู่เลย - -"
    ผมนั้งหัวเรอะคนเดียวเลยครับท่านพี่นี้มันเป็นความจร ิงทุกประการเลยครับ55555555

CB175 HM_man's Avatar
    สถานที่
    สุพรรณ คลาสสิก
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    ผมนั้งหัวเรอะคนเดียวเลยครับท่านพี่นี้มันเป็นความจร ิงทุกประการเลยครับ55555555
    5555 ขำ ขำ ครับไม่มีอะไร........... ผมอยู่ในตัว อ.เมืองครับ ทำงานที่บางปลาม้า
    CAVALRY

/\2 SUPHAN CLASSIC

จังหวัดสุพรรณบุรี ประเทศไทย em20

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ HM_man อ่านข้อความ
    อืม.....งั้นผมคงต้องไปหัดเขียนมือซ้ายบ้างแล้ว
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    จิงครับท่านพี่คนถนัดซ้ายส่วนมากหน้าตาดีทุกคนเลย 5555 ล่อเล่นนะครับท่านพี่ แต่มันหล่อจิงๆทุกคนงะ * แม้ยังไม่เลิกอีกเรา*
    5555 ขำ ขำ ครับไม่มีอะไร........... ผมอยู่ในตัว อ.เมืองครับ ทำงานที่บางปลาม้า
    แล้วพวกเราก็มีอารมณ์ขันเหลือเฟือครับ.........สาวๆต ิดตรึม คือใช้เราเป็นสะพานข้ามไปหาคนอื่น 5555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ส่งความรักถึงทุกท่านครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    2,123

สวัสดีครับแม่ทัพบางแคครับผม น้องกําลังเดินทางไปเชียงใหม่ครับคงผ่านหลายจังหวัดท างภาคเหนือครับ หากท่านพี่ประสงค์ให้น้องไปรับสิ่งของที่ใหนกลับมาโช รูมย์

ท่านพี่ใด้โปรดดาวเทียมมาใด้เลยครับ ขอบคุณครับ

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

5555 บรรจงด้วยหัตถ์ซ้ายเลยท่าน...เป็นเกียรติอย่างยิ่งคร ับ คนมือซ้ายนี้ผมเห็นหลายคนแล้วครับ และชอบสังเกตุคนมือซ้ายเป็นพิเศษด้วยครับ ส่วนใหญ่ที่พบจะเป็นนักดนตรี หรือ คนทำงานศิลปะ หรือนักเขียน แต่มีความพิเศษที่คล้ายๆักันของคนมือซ้ายคือคน อารมย์ดี อันนี้พบร้อยละ 95 ครับ ........
    ทุกวันนี้ผมรำคาญ ตัวเองมาก เวลาเขียนปากกาน้ำหมึกมันจะติดตามมือที่เราเขียนตาม( อุ้มมือด้านใน) เวลาเปิดปลากระป๋องต้องเปิดถอยหลังไม่เมือนคนอื่นเค้ า เวลาจับกรรไกรจะปวดมือครับ ด้านที่รับกับมือก็จะทำเอาใจคนมือขวา และเวลาปอกแตงกวา ต้องปอกมืดเข้าหาตัวเอง .........เบื่อจริงๆเลย มือซ้ายเนี่ย....

แต่ถ้าเจอคนรู้ใจอยากหาแหวนให้น้องเค้าใส่อย่าลืมน๊ะ !....นิ้วนางซ้าย อุ๋ยๆ

CB175 HM_man's Avatar
    สถานที่
    สุพรรณ คลาสสิก
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับแม่ทัพบางแคครับผม น้องกําลังเดินทางไปเชียงใหม่ครับคงผ่านหลายจังหวัดท างภาคเหนือครับ หากท่านพี่ประสงค์ให้น้องไปรับสิ่งของที่ใหนกลับมาโช รูมย์

ท่านพี่ใด้โปรดดาวเทียมมาใด้เลยครับ ขอบคุณครับ
    ว้าว.....อิจฉาจังได้ไปเที่ยวเชียงใหม่ด้วย......... ......
    CAVALRY

/\2 SUPHAN CLASSIC

จังหวัดสุพรรณบุรี ประเทศไทย em20

Member Bom_Photobug's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ

พึ่งได้สติ๊กเกอร์มา ก็เลยรีบจัดส่งให้ทุกท่าน แบบเดิมที่ปรับปรุงเรื่องสีตรงฟ้อนclassic truckให้แดงยิ่งกว่าเดิม เพราะสีเดิมออกแนวส้มๆนิดๆ ส่วนงานใหม่กำลังออกแบบอยู่แต่ได้แนวคิดมาจากแม่ทัพท ั้งหมดในแคว้นล้านนานี่แหละ แค่แอบดูก็มีความสุขและสร้างจินตนาการได้แล้ว

หลายท่านอาจจะสงสัยว่าผมส่งของให้คนนั้นคนนี้ผมไม่คำ นึงถึงค่าใช้จ่ายบ้างเลยเหรอ (อันนี้มันคนละความรู้สึกกับของที่ผมแบ่งขายนะครับ) ส่งด่วนEMSบ้าง ทำสติ๊กเกอร์มาก็มากโขอยู่ ก็ขอเรียนให้ท่านทั้งหลายเข้าใจไปในทิศทางเดียวกันว่ า ผมเป็นลูกจ้างธรรมดาๆนี่แหละ เงินเดือนของผมยังไม่สามารถไปขอออกบัตรเครดิตได้เลย ทุกวันนี้มีแต่บัตรเอทีเอ็ม แต่ที่ผมทำนั่นทำนี่และไม่ต้องการให้ใครมายุ่งกับค่า ใช้จ่ายตรงนี้เพราะท่านให้มิตรภาพที่ดีตอบแทนผมมาตั้ งแต่ท่านเฝ้ามองผมทำนั่นทำนี่แล้ว...

สิ่งใดก็ตามที่ทำแล้วมีความสุขและไม่มีเครื่องมือชนิ ดใหนในโลกนี้วัดปริมาตรของมันว่ามันมากหรือมันน้อย คือใจที่ใส่ลงไปในสิ่งที่กำลังกระทำ สิ่งนั้นคือคำตอบว่าผมสะสมความสุขมามากขนาดใหนที่ได้ ทำในสิ่งที่เชื่อมั่นว่าผมทำถูกแล้ว แล้วท่านทั้งหลายก็มีความสุขกับมัน

ขอสัญลักษณ์แห่งมิตรภาพจงโบกสบัดตลอดไปครับ

ขอบคุณครับ
    น้ำใจของอ้ายวีที่มีให้กับเพื่อนๆและน้องๆมากมายครับ
    คาราวะ1000จอกไม่รู้ว่าจะเพียงพอรึเปล่า

ขอบคุณครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Bom_Photobug อ่านข้อความ
    น้ำใจของอ้ายวีที่มีให้กับเพื่อนๆและน้องๆมากมายครับ
    คาราวะ1000จอกไม่รู้ว่าจะเพียงพอรึเปล่า

ขอบคุณครับ
    โอ๊ย...ไม่ได้ทำอะไรมากมายครับ แค่อยากจะบอกว่าคนไทยแท้จริงแล้วจิตใจดี ชอบช่วยเหลือ ถ้าไม่เริ่มที่เราแล้วเราจะไปเริ่มที่ใคร อิอิ วันใหนซมซานมาก็ขอผ้าเย็นเช็ดหน้าซักผืนกับน้ำเย็นๆซ ักแก้วนะครับพี่น้องงงง

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ตุ๊กแก....โห เ้จ้าเบิรด์ มาไม่ให้สุ้มให้เสียงต๊กกะใจหมดเลย "พัสดุครับพี่" อุ๋ยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆหิ้วมาทั้งซ้ายทั้งขวาเลย
    นั่งกินกาแฟก่อนมั๊ยเบิดร์ "ขอบคุณครับพี่ วันนี้มีงานส่งเยาะครับ ไปก่อนน๊ะพี่" เฮ้ย!หยุดอย่าเพิ่งไป เดี๋ยวพี่เอานี้ไปติดที่รถก่อน แม่ทัพฝากมาให้....อิๆๆๆ ไปรษณีย์ ไรด์วิธไพร์
    น้องเบิรด์ครับ เลขาผมแผนส่งสาร์ครับ............................
    ขอบคุณหลายๆๆเด้อท่านแม่ทัพ...เมื่อมาถึงแล้วก็จัดแจงแต่งองค์ทรงเครื่อง...ให้ดูง ามตาน่าชวนชม ...

รูป รูป    

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    ตุ๊กแก....โห เ้จ้าเบิรด์ มาไม่ให้สุ้มให้เสียงต๊กกะใจหมดเลย "พัสดุครับพี่" อุ๋ยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆหิ้วมาทั้งซ้ายทั้งขวาเลย
    นั่งกินกาแฟก่อนมั๊ยเบิดร์ "ขอบคุณครับพี่ วันนี้มีงานส่งเยาะครับ ไปก่อนน๊ะพี่" เฮ้ย!หยุดอย่าเพิ่งไป เดี๋ยวพี่เอานี้ไปติดที่รถก่อน แม่ทัพฝากมาให้....อิๆๆๆ ไปรษณีย์ ไรด์วิธไพร์
    น้องเบิรด์ครับ เลขาผมแผนส่งสาร์ครับ............................
    ขอบคุณหลายๆๆเด้อท่านแม่ทัพ...เมื่อมาถึงแล้วก็จัดแจงแต่งองค์ทรงเครื่อง...ให้ดูง ามตาน่าชวนชม ...
    โห...เห็นรูปนี้แล้ว กรี๊ดๆๆๆ น้ำตาคลอเบ้าเลยครับ

ทำไมเหรอท่านซึ้งเหรอ

ปล่าวครับ...ผมหาว

เท่ห์คอตๆๆๆๆ ดีใจๆสัญลักษณ์นี้ร่อนไปทั่วปฐพี เอาไปให้แม่ดูก่อน ฝีมือลูกเอง อิอิ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

Name:  IMG0293A.JPG
Views: 106
Size:  51.8 KB
    Name:  IMG0296A.JPG
Views: 105
Size:  35.4 KB
    สติ๊กเกอร์มาสด้าคลับถึงดินแดนเหนือสุดแดนสยามเรียบร ้อยแล้วคลับ
    ต้องขอขอบคุณท่านแม่ทัพ นาวี เป็นอย่างมาก โอกาศหน้าถ้าได้มาเยือน

เมือง เชียงรายหรือเชียงใหม่คงได้เจอกันนะครับ
    มาสด้าคลับเชียงใหม่ poom100@hotmail.com
    ขอบคุณจั๋ดนักขอบคุณจั๋ดหลาย
    ขอบคุณบ่อดายบอมีหญังฮื้อ
    มิตรภาพอยู่ในสายเลือด

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

เตรียมจัดนำส่งตราสารให้ทุกท่านในเช้านี้ครับ ขอบคุณมากครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ต้องบันทึกไว้ก่อน ก่อนที่เราจะข้ามวันคืนเหล่านี้ไปแล้วอาจจะหลงลืมมัน

- ตราสารแห่งมิตรภาพ ได้ออกเดินทางจากบางแคไปทั่วประเทศไทยเป็นระยะทางคร่ าวๆ 7631 กิโลเมตร
    - ถ้าแค่นำส่งโดยที่ไม่ต้องค้างแรมจะต้องใช้เวลาในการเ ดินทางโดยไม่หยุดพักประมาณ 4 วัน ครึ่ง
    - ค่า**บห่อในการจัดส่ง 1280 บาท
    - ค่าอากรณ์แสตมป์ 2400 บาท
    - ค่าตราสารสติ๊กเกอร์ 3000 บาท
    - จัดทำสติ๊กเกอร์มาแล้ว2ครั้ง ปัจจุบันหมดแล้ว

บันทึกไว้คร่าวๆวันที่ 24/06/2010

หน้าที่ 14 จากทั้งหมด 24 หน้า แรกแรก ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย