สัญลักษณ์ของมิตรภาพ : Ride with pride - หน้า 19

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 19 จากทั้งหมด 24 หน้า แรกแรก ... 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: สัญลักษณ์ของมิตรภาพ : Ride with pride

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    5555 รักเจ๊ไม่มีวันเปลี่ยนแปลงครับ
    เจ๊ ก็รักตาวีหนวดไม่มีเสื่อมคลาย

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    เจ๊ ก็รักตาวีหนวดไม่มีเสื่อมคลาย
    หนาวนี้ระวังความโรแมนติกรุมทำร้าย ความเหงาเข้ามาคุกคามนะจ๊ะที่รัก...

ปล. เค้าจัดวันหยุดวันลากันหมดแล้วแต่ทิ้งตูเฝ้าแผนกอยู่ คนเดียว ไอ้แนทททททททททท

พี่วีภารกิจที่ให้ทำไม่ได้ลืมนะครับ
    แต่ตอนนี้เพื่อนที่เล่าให้ฟังไม่ได้ผ่านไปเส้นทางนั้ นเลยครับ
    เหตุเกิดจากน้ำท่วม
    ส่วนค่าเสียหายให้ผมเก็บไว้ก่อนหรือจะให้ผมสงคืนก่อน ครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    พี่วีภารกิจที่ให้ทำไม่ได้ลืมนะครับ
    แต่ตอนนี้เพื่อนที่เล่าให้ฟังไม่ได้ผ่านไปเส้นทางนั้ นเลยครับ
    เหตุเกิดจากน้ำท่วม
    ส่วนค่าเสียหายให้ผมเก็บไว้ก่อนหรือจะให้ผมสงคืนก่อน ครับ
    เก็บไว้ที่ต้นแหละครับมีเวลาเมื่อไหร่ก็เมื่อนั้น ตอนนี้ก็ยุ่งๆเหมือนกันกับที่ทำงานครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    เก็บไว้ที่ต้นแหละครับมีเวลาเมื่อไหร่ก็เมื่อนั้น ตอนนี้ก็ยุ่งๆเหมือนกันกับที่ทำงานครับ
    น้ำท่วมวิเศษแล้วครับ
    กลับบ้านดึกทุกวันครับกรอกทรายแจกของครับ

รูป รูป  

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    น้ำท่วมวิเศษแล้วครับ
    กลับบ้านดึกทุกวันครับกรอกทรายแจกของครับ
    งานที่ท่านทำก็ทำเพื่อปัดทุกข์บำรุงสุขและรับใช้ประช าชน ผองเพื่อนมาสด้าเป็นกำลังใจให้ครับ ขอส่งใจช่วยพี่น้องวิเศษไชยชาญด้วยครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

เป็นวาสนาของผมครับ...ที่ได้มีโอกาสต้อนรับสหายCentr al Territory ท่านปุ๊และท่านอุ้ยและหวานใจ แต่ก่อนหน้านั้นก็จะเป็นท่านเลี้ยงกับแฟนที่เดินทางม าขอคำแนะนำเรื่องรถมาสด้า8แรง บ่ายวันนั้นผมก็คิวยาวเลยในการต้อนรับแขกของjodeci ต้อนรับได้ไม่ดีก็ต้องขออภัยนะครับ บ้านมันรกครับ ในอนาคตจะจัดโรงรถให้เป็นที่นั่งเล่นให้มันสนุกสนานก ว่านี้ครับ

สาวกมาสด้าอย่างท่านปุ๊กับท่านอุ้ยก็เดินทางมาถึงบาง แคจนได้ บ้านของป้าแดงและอีพรหล้าและหมาทั้งปวง ซึ่งพ่อหมา เอ๊ย...ผมก็ได้ออกมาต้อนรับและเชื้อเชิญให้เข้ามานั่ งในโรงรถเพื่อจะได้สนทนาในทุกๆเรื่องที่ท่านสงสัยในต ัวผม

ท่านปุ๊กับท่านอุ้ยนั้นน่ารักมากครับ ไม่อยากจะเชื่อว่าไม่เคยรู้จักกันมาก่อนแต่ที่ทำงานก ับบ้านอยู่ตรงข้ามกันห่างกันแค่ขนจมูกแมลงหวี่ พอมาเป็นสหายมาสด้าก็เหมือนจะเข้ากันได้ดีเป็นเพื่อน ซี้กันไปเลย 555

ท่านอุ้ยกำลังโดนเจ้าหน้าที่รักษาความปลอดภัยกะดึกขอ งผมขอดมหน่อยครับว่าปลอดภัยต่อพ่อหมามั้ย เห็นแจ้งมาว่าจะซบอกวีหนวดซักครั้ง ปานว่าเจอดารา 555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ความหล่อเหลาอาจจะสู้ท่านอุ้ยไม่ได้เลยไม่มีหวานใจมา ซบบ่า แต่ความใจถึงของผมมีเต็มเปี่ยมครับ อันใหนที่ผมยกให้ผมก็ยกให้จริงๆ อันใหนที่ผมขายผมก็ขายแพงมากๆ... ผมไม่ทราบว่าของพวกนี้มันราคากี่บาท ถ้ามันเป็นของที่ผมให้มันไร้ราคาครับ....

เวลาที่เราให้ของขวัญกับคนอื่น ผมเรียนรู้ว่าให้เอาราคาออก ผมก็ไม่รู้ว่าทำไม ไม่แน่ใจว่ามันมีมาตั้งแต่สมัยพระเจ้าเหาแจกของขวัญใ นคืนวันลอยกระทงหรือไร แต่ว่า...ผมก็เห็นด้วยครับ บางครั้งของมันใหญ่แต่มันก็ไม่มีราคา ของบางอย่างเล็กก็เสือกแพงชิบหาย ก็อย่าให้รู้เลยว่าถูกหรือแพง...แบบนี้หรือเปล่า

ผมคิดว่า ไม่ใช่หรอกครับ เวลาที่เราให้ของกับเพื่อน กับคนรัก กับใครก็ตาม ถ้าเราให้ ก็คือให้ ของมันไร้ราคาเพราะว่าคุณค่าของมันประเมินมิได้ครับ ของทุกอย่างที่สหายของผมส่งมอบมาให้ผมด้วยน้ำใจ ผมเก็บแม้แต่กล่องที่ส่งมาด้วย ผมรู้สึกว่า ผมอยากเก็บรายมือของพวกท่านไว้ มันเป็นห้วงเวลาของเพื่อนที่จรดปากกา เขียนด้วยลายมือถึงผม มันซาบซึ้งอยู่ในใจครับ...

ผมก็เลยมอบโช๊คของอีพรหล้าที่ซื้อมาแต่ไม่ได้ใช้ให้ก ับท่านอุ้ยที่น่าจะได้เอาไปใช้ ไม่ใช่ของไม่ดีนะครับ ของที่ออกจากมือJodeciเป็นของที่ผมคัดสรรค์แล้วครับ ว่าเพื่อนของผมต้องได้ของที่ดีที่สุด ผมไม่มีใครจะให้อ้างอิงครับ ไม่กล้าอ้างอิง 555 เดี๋ยวงานจะเข้า เอาเป็นว่าถ้าไม่ดีเอามาขว้างใส่หน้าผมได้เลย ถุยน้ำลายซ้ำก็ได้ครับ

ปล. เสื้อที่ผมใส่เป็นเสื้อที่ผมใส่ตั้งแต่อายุ12ขวบครับ เป็นเสื้อของครอบครัวที่พี่ชายส่งมอบให้พี่ผม พี่ผมส่งให้ผมต่อ แล้วมันก็เป็นของผมตั้งแต่อายุ12ขวบ ก็ราวๆ22ปีมาแล้วครับ ที่ผมใส่ได้อยู่เพราะว่าสมัยนั้นเสื้อตัวนี้ใหญ่โคตร ๆ 5555

ท่านปุ๊มาจากช่องสามครับ เรื่องเด่นเย็นนี้กับวีหนวด 555

ท่านอุ้ยนายแบบเบียร์ลีโอจากพระรามสามครับ

สองหนุ่มกำลังแทะโลมป้าแดงครับ

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

เป็นวาสนาของผมครับ...ที่ได้มีโอกาสต้อนรับสหายCentr al Territory ท่านปุ๊และท่านอุ้ยและหวานใจ แต่ก่อนหน้านั้นก็จะเป็นท่านเลี้ยงกับแฟนที่เดินทางม าขอคำแนะนำเรื่องรถมาสด้า8แรง บ่ายวันนั้นผมก็คิวยาวเลยในการต้อนรับแขกของjodeci ต้อนรับได้ไม่ดีก็ต้องขออภัยนะครับ บ้านมันรกครับ ในอนาคตจะจัดโรงรถให้เป็นที่นั่งเล่นให้มันสนุกสนานก ว่านี้ครับ

สาวกมาสด้าอย่างท่านปุ๊กับท่านอุ้ยก็เดินทางมาถึงบาง แคจนได้ บ้านของป้าแดงและอีพรหล้าและหมาทั้งปวง ซึ่งพ่อหมา เอ๊ย...ผมก็ได้ออกมาต้อนรับและเชื้อเชิญให้เข้ามานั่ งในโรงรถเพื่อจะได้สนทนาในทุกๆเรื่องที่ท่านสงสัยในต ัวผม

ท่านปุ๊กับท่านอุ้ยนั้นน่ารักมากครับ ไม่อยากจะเชื่อว่าไม่เคยรู้จักกันมาก่อนแต่ที่ทำงานก ับบ้านอยู่ตรงข้ามกันห่างกันแค่ขนจมูกแมลงหวี่ พอมาเป็นสหายมาสด้าก็เหมือนจะเข้ากันได้ดีเป็นเพื่อน ซี้กันไปเลย 555

ท่านอุ้ยกำลังโดนเจ้าหน้าที่รักษาความปลอดภัยกะดึกขอ งผมขอดมหน่อยครับว่าปลอดภัยต่อพ่อหมามั้ย เห็นแจ้งมาว่าจะซบอกวีหนวดซักครั้ง ปานว่าเจอดารา 555

อยากไปด้วยอ่ะครับ อยากไปซบอกพี่วีครับ คราวที่แล้วลืมซบครับ 555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

เราต่างก็แย่งกันพูด ไม่รู้ว่าจะด้วยพลังงานเยอะกันไปหมดหรือคิดถึงกันมาก ก็ไม่รู้ บทสนทนาในคืนนั้นแทบจะแยกเสียงไม่ออกว่าใครเป็นใคร 5555 แต่ก็น่ารักดีครับสหายมาสด้า ต้องขั้นบ้าเท่านั้นถึงจะคุยกันรู้เรื่อง - -"

ท่านปุ๊พาชมรถคู่ใจ เบาะและภายในสวยมากกกกกกกกกกก

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

เราอาจจะเขินกันเล็กน้อยแต่ถ้าสืบด้วยภาพแล้ว ในชั้นศาลก็แพ้คดีทั้งคู่ครับ คือเราต่างสมยอมกัน คนหนึ่งโอบกอดอีกคนซบอกครับ 5555 ผมไม่กล้าหลับตาปี๋อย่างที่อ้างไว้ กลัวช่วงเวลาดีๆจะผ่านไปโดยที่ไม่ได้จดจำมันครับ

ปล. วีหนวดแอบอ้วนครับ ฮูหยินบอกว่า วีหนวดงดเบียร์ได้ นกบินหงายหลัง หมาพูดได้ทันที - -"

ถ้าเขาให้สมัครนายกรถมาสด้ากระบะเล็กอย่าลืมเลือกผมน ะครับ 555 ท่านปุ๊ยิ้มจนตาเป็นสระ อิ เลยครับ

Senior Member ArtiiE's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ถ้ามีโอกาศ คงจะได้ไปเยี่ยมๆพี่ๆทุกๆท่าน ค๊าบบบ
    Mazda Club Thailand Southern Territory

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ผมไม่แน่ใจว่าเราพูดอะไรกัน น่าจะเป็นแบบว่า เป็นของพี่เหอะน้อง หรือว่า ใครอยากจะเติมคำอะไรก็ได้นะครับ รู้แต่ว่าในหมู่มวลมิตรสหาย ชาวมาสด้ามีความสุขทุกวินาทีครับ เป็นรูปที่ผมชอบมากรูปหนึ่ง

ภาพนี้ผมอาจจะกำลังคิดว่า นี่เราจะต้านศึกนี้ไหวมั้ย หนวดเราก็ไม่มี มีคนมีหนวดมาตั้งสองคน...แกล้งเมาดีกว่า 555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ไม่ว่าจะสนุกสนานเพียงใด ผมก็รู้ว่าผมให้ความสุขกับท่านทั้งหลายกลับบ้านไปด้ว ยแน่นอน ผมเป็นพลังงานของบอร์ดมาสด้านี้ ก็หวังว่าจะได้ไปเยี่ยมสหายทกท่านทุกแคว้นและมอบความ สุขสนุกสนานแบบนี้ทุกๆที่ครับ

ขำไรว่ะอุ้ย

อ๋อ ครึ่งหลับ ครึ่งตื่น...

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

ผมพูดไม่ออกจริงๆ................555+
    ภาพมันฟ้องว่าพวกเราบ้ากันจริงๆ
    เสียงดังมากๆ คุยกันเหมือนคนไม่ได้เจอกันมาเป็นชาติ
    ความประทับใจครั้่งนี้คงจะไม่้ลืมเลือนลงง่าย
    ความสุขทั้งหมดเเม้เป็นช่วงเวลาสั้นๆ แต่ความหมายนั้นมากจริงๆ
    ขอบคุณจากหัวใจในมิตรภาพที่ท่านมี.........ขอบคุณจริ งๆ

หน้าที่ 19 จากทั้งหมด 24 หน้า แรกแรก ... 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย