สัญลักษณ์ของมิตรภาพ : Ride with pride - หน้า 4

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 24 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: สัญลักษณ์ของมิตรภาพ : Ride with pride

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

[QUOTE=before100;3303259][QUOTE=jodeci;3203692]ยินดีครับท่านแม่ทัพ ส่งที่อยู่มาสิครับ เดี๋ยวผมส่งstickerไปให้ครับ ท่านอื่นๆก็ยินดีเช่นกันครับผมไม่หวงครับ แถมยังไม่คิดเงินด้วยครับ ส่วนมากก็ส่งไปพร้อมอะไหล่ครับ
    แต่รถท่านแม่ทัพมีของประดับตามนี้ครับ 2แบบ 2สไตล์ หาแต่งได้ตามสะดวกเลยครับ

ขอแนวทางการแต่ง มาสด้า 1000 ของผมบ้างคับ พอดีเพิ่งมาเล่นมาสด้าอ่ะคับ ข้อมูลที่มีอยู่ก้อน้อยมากคับ ขอให้ท่านพี่ชี้แนะด้วยคับผม
    ยินดีครับ ตอนนี้กระแสมาสด้า1000มาแรงแซงทุกโค้ง อยากทราบอะไรก็บอกกล่าวได้ครับ ช่วยเต็มที่ครับ แต่อะไหล่ผมไม่มีนะครับ 555 ช่วยเรื่องภาพและข้อมูลได้อย่างเดียว ตอนนี้ผมกำลังเห่อตุ๊กตาครับ ของขวัญวันเด็กของผม ไปส่งไปรษณีย์บ่อย น้องคนขายบอกว่าให้มาซื้อวันละตัวสิค่ะ ผมก็เลยเหมามาให้หมดจะได้ไม่ต้องซื้อวันละตัว 555

ชอบครับ บุรุษไปรษณีย์ส่งความสุขให้สหายของผม ส่งสัญลักษณ์Ride with Prideไปทั่วประเทศไทย ตอนนี้สติ๊กเกอร์หมดครับ ขนลุก ผมส่งไปรษณีย์ไปจนหมด ขนาดป้าแดงยังไม่มีเหลือจะติด 5555

ผมคิดว่าผมก็คงเป็นบุรุษไปรษณีย์คนหนึ่งที่ส่งสาร์นไ ปให้สหายของผม พี่น้องของป้าแดง วันนี้ได้ของขวัญ(ซื้อเอง)มาเก็บสะสม ถูกใจมากครับ

อยากได้ภาพ มาสด้า 1000 แต่ง เว็บนอกหน่อยอ่ะคับเพราะผมพยายามหาหลายทีแล้วอ่ะคับห าไม่เจอเลยอ่ะ แนวไหนก้อได้คับได้หมดช่วงนี้เก็บข้อมูลอยู่คับ เพิ่งมาเล่นตัวนี้อ่ะคับ มันน่าสนใจดีอิอิ แล้วก้อสอบถามหน่อยคับ คือรถผมล้อมันเปน 5 รูอ่ะคับ รู้แต่ว่า 5รูแต่ระยะห่างอ่ะคับไม่รู้ขอข้อมูลด้วยคับ ขอบคุณมา ณ ที่นี้เลยคับท่านอาจารย์ แหะๆๆ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ before100 อ่านข้อความ
    อยากได้ภาพ มาสด้า 1000 แต่ง เว็บนอกหน่อยอ่ะคับเพราะผมพยายามหาหลายทีแล้วอ่ะคับห าไม่เจอเลยอ่ะ แนวไหนก้อได้คับได้หมดช่วงนี้เก็บข้อมูลอยู่คับ เพิ่งมาเล่นตัวนี้อ่ะคับ มันน่าสนใจดีอิอิ แล้วก้อสอบถามหน่อยคับ คือรถผมล้อมันเปน 5 รูอ่ะคับ รู้แต่ว่า 5รูแต่ระยะห่างอ่ะคับไม่รู้ขอข้อมูลด้วยคับ ขอบคุณมา ณ ที่นี้เลยคับท่านอาจารย์ แหะๆๆ
    1. เข้าค้นหาตามกระทู้ในบอร์ดนี้ครับ น่าจะมีรูปบ้างครับ
    2. ถ้าไม่เจอก็เข้ากูเกิ้ลเลยครับ พิมพ์ Mazda 1000 เจอรูปเพียบ แล้วทำไมมันมีรูปผมด้วยก็ไม่รู้ 5555

เรื่องรูปต่างๆขอภายในปีนี้ครับจะทยอยลงให้ครับ

Member davia_za@hotmail.com's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณท่านวีสำหรับสติกเกอร์นะครับ 555+
    ขอบคุณครับ ..อย่าลืมอะไหล่ที่ผมต้องการนะครับ
    ฝากรูปให้ดูด้วยName:  IMG_0808.jpg
Views: 382
Size:  145.8 KB
    ... อ้วนซ่า ....

ขอบคุณ คุณวีคับผม สำหรับ สติ๊กเกอร์คับ หล่อขึ้น 50% อิอิ

รูป รูป    

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

เค้าติดกันหมดแล้วน่ะ...เมื่อไหร่ของเราจะได้ติดน๋า. ...

ติดแล้วคับ/ขอบคุนคับ
    147-2-80957-8 กสิกร นายธนกฤต วัฒนสกุลชล
    สังคมแห่งการแบ่งปัน
    กาลเวลาฆ่าฉันไม่ตาย

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    เค้าติดกันหมดแล้วน่ะ...เมื่อไหร่ของเราจะได้ติดน๋า. ...
    สหายท่านอื่นมีติดหมดแต่ป้าแดงไม่มีติดนี่สิ 5555 หมดเกลี้ยงครับ ต้องรอเงินเดือนออกก่อนครับ ถึงจะมีเงินทำสติกเกอร์ได้ (หยอดกระปุกต่อไป)

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

พึ่งได้สติ๊กเกอร์มา ก็เลยรีบจัดส่งให้ทุกท่าน แบบเดิมที่ปรับปรุงเรื่องสีตรงฟ้อนclassic truckให้แดงยิ่งกว่าเดิม เพราะสีเดิมออกแนวส้มๆนิดๆ ส่วนงานใหม่กำลังออกแบบอยู่แต่ได้แนวคิดมาจากแม่ทัพท ั้งหมดในแคว้นล้านนานี่แหละ แค่แอบดูก็มีความสุขและสร้างจินตนาการได้แล้ว

หลายท่านอาจจะสงสัยว่าผมส่งของให้คนนั้นคนนี้ผมไม่คำ นึงถึงค่าใช้จ่ายบ้างเลยเหรอ (อันนี้มันคนละความรู้สึกกับของที่ผมแบ่งขายนะครับ) ส่งด่วนEMSบ้าง ทำสติ๊กเกอร์มาก็มากโขอยู่ ก็ขอเรียนให้ท่านทั้งหลายเข้าใจไปในทิศทางเดียวกันว่ า ผมเป็นลูกจ้างธรรมดาๆนี่แหละ เงินเดือนของผมยังไม่สามารถไปขอออกบัตรเครดิตได้เลย ทุกวันนี้มีแต่บัตรเอทีเอ็ม แต่ที่ผมทำนั่นทำนี่และไม่ต้องการให้ใครมายุ่งกับค่า ใช้จ่ายตรงนี้เพราะท่านให้มิตรภาพที่ดีตอบแทนผมมาตั้ งแต่ท่านเฝ้ามองผมทำนั่นทำนี่แล้ว...

สิ่งใดก็ตามที่ทำแล้วมีความสุขและไม่มีเครื่องมือชนิ ดใหนในโลกนี้วัดปริมาตรของมันว่ามันมากหรือมันน้อย คือใจที่ใส่ลงไปในสิ่งที่กำลังกระทำ สิ่งนั้นคือคำตอบว่าผมสะสมความสุขมามากขนาดใหนที่ได้ ทำในสิ่งที่เชื่อมั่นว่าผมทำถูกแล้ว แล้วท่านทั้งหลายก็มีความสุขกับมัน

ขอสัญลักษณ์แห่งมิตรภาพจงโบกสบัดตลอดไปครับ

ขอบคุณครับ

saraman's Avatar
    สถานที่
    " นึ ก ส นุ ก "
    ขอบคุณ
    0

ท่านวีหนวด รูปไอค่อนที่ถ่ายมาใหม่ ชักจะออกแนวยอดมนุษย์อุตร้าแมนแล้วนะครับ
    นี่ถ้าไม่มีหนวดเคราเป็นโลโก้ประจำตัว ผมก็นึกว่าใครหนอเอายอดมนุษย์ตาโตๆกลมๆ
    มาใส่แทนท่าน เอิ้กๆๆๆ
    COUNTRY BOY
    086-5306353

Senior Member maycosa's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ

พึ่งได้สติ๊กเกอร์มา ก็เลยรีบจัดส่งให้ทุกท่าน แบบเดิมที่ปรับปรุงเรื่องสีตรงฟ้อนclassic truckให้แดงยิ่งกว่าเดิม เพราะสีเดิมออกแนวส้มๆนิดๆ ส่วนงานใหม่กำลังออกแบบอยู่แต่ได้แนวคิดมาจากแม่ทัพท ั้งหมดในแคว้นล้านนานี่แหละ แค่แอบดูก็มีความสุขและสร้างจินตนาการได้แล้ว

หลายท่านอาจจะสงสัยว่าผมส่งของให้คนนั้นคนนี้ผมไม่คำ นึงถึงค่าใช้จ่ายบ้างเลยเหรอ (อันนี้มันคนละความรู้สึกกับของที่ผมแบ่งขายนะครับ) ส่งด่วนEMSบ้าง ทำสติ๊กเกอร์มาก็มากโขอยู่ ก็ขอเรียนให้ท่านทั้งหลายเข้าใจไปในทิศทางเดียวกันว่ า ผมเป็นลูกจ้างธรรมดาๆนี่แหละ เงินเดือนของผมยังไม่สามารถไปขอออกบัตรเครดิตได้เลย ทุกวันนี้มีแต่บัตรเอทีเอ็ม แต่ที่ผมทำนั่นทำนี่และไม่ต้องการให้ใครมายุ่งกับค่า ใช้จ่ายตรงนี้เพราะท่านให้มิตรภาพที่ดีตอบแทนผมมาตั้ งแต่ท่านเฝ้ามองผมทำนั่นทำนี่แล้ว...

สิ่งใดก็ตามที่ทำแล้วมีความสุขและไม่มีเครื่องมือชนิ ดใหนในโลกนี้วัดปริมาตรของมันว่ามันมากหรือมันน้อย คือใจที่ใส่ลงไปในสิ่งที่กำลังกระทำ สิ่งนั้นคือคำตอบว่าผมสะสมความสุขมามากขนาดใหนที่ได้ ทำในสิ่งที่เชื่อมั่นว่าผมทำถูกแล้ว แล้วท่านทั้งหลายก็มีความสุขกับมัน

ขอสัญลักษณ์แห่งมิตรภาพจงโบกสบัดตลอดไปครับ

ขอบคุณครับ
    น้ำใจของท่านช่างเหนือคำบรรยายไหนๆจะมากล่าวได้จริงๆ ครับท่าน

Member holmologa's Avatar
    สถานที่
    MAZDA CLUB
    ขอบคุณ
    1

ท่านวีครับผมอยากได้สติกเกอร์มาติดตาเหลือง 1000 เกียร์คอ ของผมบ้างอะครับ
    พอจะมีเหลือบ้างมั้ยอะครับ ขอความกรุณาด้วยนะครับท่าน

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ holmologa อ่านข้อความ
    ท่านวีครับผมอยากได้สติกเกอร์มาติดตาเหลือง 1000 เกียร์คอ ของผมบ้างอะครับ
    พอจะมีเหลือบ้างมั้ยอะครับ ขอความกรุณาด้วยนะครับท่าน
    ผมมีเยอะครับ ล๊อตนี้สั่งมากันโลกร้อนเลยครับ ว่าแต่ท่านเคยทิ้งที่อยู่ให้ผมมั้ยเพราะผมหาไม่เจอคร ับ รบกวนอีกรอบครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

เหนือกว่าสิ่งอื่นใดคือมิตรภาพครับ ท่านวีหนึ่งในตองอูมาสด้า

Member holmologa's Avatar
    สถานที่
    MAZDA CLUB
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ผมมีเยอะครับ ล๊อตนี้สั่งมากันโลกร้อนเลยครับ ว่าแต่ท่านเคยทิ้งที่อยู่ให้ผมมั้ยเพราะผมหาไม่เจอคร ับ รบกวนอีกรอบครับ
    ถึงท่านวีครับ ที่อยู่ของผมคับ ชื่อ สวภู มะโนวัน (แบงค์) ห้อง313 หอพัก ซี.ซี.เอ เพลส 72/11 หมู่1 ซ.พระนาง ถ.ห้วยแก้ว อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50200

ขออภัยที่ไม่ได้ให้ที่อยู่ไว้ตั้งแต่แรกคับพอดีช่วงน ี้ยุ่งๆเรื่องสอบครับ

ขอความกรุณาด้วยนะครับ

จะได้เอามาติด ตาเหลือง ของผมให้ดูดีขึ้นหน่อยครับขอบคุญสำหรับมิตรภาพครับท่าน

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 24 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย