สัญลักษณ์ของมิตรภาพ : Ride with pride - หน้า 5

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 24 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: สัญลักษณ์ของมิตรภาพ : Ride with pride

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ

พึ่งได้สติ๊กเกอร์มา ก็เลยรีบจัดส่งให้ทุกท่าน แบบเดิมที่ปรับปรุงเรื่องสีตรงฟ้อนclassic truckให้แดงยิ่งกว่าเดิม เพราะสีเดิมออกแนวส้มๆนิดๆ ส่วนงานใหม่กำลังออกแบบอยู่แต่ได้แนวคิดมาจากแม่ทัพท ั้งหมดในแคว้นล้านนานี่แหละ แค่แอบดูก็มีความสุขและสร้างจินตนาการได้แล้ว

หลายท่านอาจจะสงสัยว่าผมส่งของให้คนนั้นคนนี้ผมไม่คำ นึงถึงค่าใช้จ่ายบ้างเลยเหรอ (อันนี้มันคนละความรู้สึกกับของที่ผมแบ่งขายนะครับ) ส่งด่วนEMSบ้าง ทำสติ๊กเกอร์มาก็มากโขอยู่ ก็ขอเรียนให้ท่านทั้งหลายเข้าใจไปในทิศทางเดียวกันว่ า ผมเป็นลูกจ้างธรรมดาๆนี่แหละ เงินเดือนของผมยังไม่สามารถไปขอออกบัตรเครดิตได้เลย ทุกวันนี้มีแต่บัตรเอทีเอ็ม แต่ที่ผมทำนั่นทำนี่และไม่ต้องการให้ใครมายุ่งกับค่า ใช้จ่ายตรงนี้เพราะท่านให้มิตรภาพที่ดีตอบแทนผมมาตั้ งแต่ท่านเฝ้ามองผมทำนั่นทำนี่แล้ว...

สิ่งใดก็ตามที่ทำแล้วมีความสุขและไม่มีเครื่องมือชนิ ดใหนในโลกนี้วัดปริมาตรของมันว่ามันมากหรือมันน้อย คือใจที่ใส่ลงไปในสิ่งที่กำลังกระทำ สิ่งนั้นคือคำตอบว่าผมสะสมความสุขมามากขนาดใหนที่ได้ ทำในสิ่งที่เชื่อมั่นว่าผมทำถูกแล้ว แล้วท่านทั้งหลายก็มีความสุขกับมัน

ขอสัญลักษณ์แห่งมิตรภาพจงโบกสบัดตลอดไปครับ

ขอบคุณครับ
    เจ๋งจิงพี่เรา...
    147-2-80957-8 กสิกร นายธนกฤต วัฒนสกุลชล
    สังคมแห่งการแบ่งปัน
    กาลเวลาฆ่าฉันไม่ตาย

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ holmologa อ่านข้อความ
    ถึงท่านวีครับ ที่อยู่ของผมคับ ชื่อ สวภู มะโนวัน (แบงค์) ห้อง313 หอพัก ซี.ซี.เอ เพลส 72/11 หมู่1 ซ.พระนาง ถ.ห้วยแก้ว อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50200

ขออภัยที่ไม่ได้ให้ที่อยู่ไว้ตั้งแต่แรกคับพอดีช่วงน ี้ยุ่งๆเรื่องสอบครับ

ขอความกรุณาด้วยนะครับ

จะได้เอามาติด ตาเหลือง ของผมให้ดูดีขึ้นหน่อยครับขอบคุญสำหรับมิตรภาพครับท่าน
    หวังว่าท่านคงมีความสุขกับตราสารแห่งมิตรภาพของผมครั บ

Ride With Pride

Senior Member Mr.DAN's Avatar
    สถานที่
    วิบาคคลาสสิคเชียงใหม่
    ขอบคุณ
    0

สัญลักษณ์แห่งสันติภาพ ได้ทำการติดตั้งบน ม้าศึกของข้าพเจ้าเป็นที่เรียบร้อย
    ไม่ว่าจะทะยานผ่านสนามรบ ณ แห่งใด ขอให้รู้ว่า "สันติภาพและผองเพื่อน" มาถึงแล้ว

รูป รูป    

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mr.DAN อ่านข้อความ
    สัญลักษณ์แห่งสันติภาพ ได้ทำการติดตั้งบน ม้าศึกของข้าพเจ้าเป็นที่เรียบร้อย
    ไม่ว่าจะทะยานผ่านสนามรบ ณ แห่งใด ขอให้รู้ว่า "สันติภาพและผองเพื่อน" มาถึงแล้ว
    วันนี้ออกไปทำธุระข้างนอกทั้งวัน มีไปรษณีย์โทรเข้ามือถือผมนึกว่าคนโทรมาขายประกัน ที่แท้พี่เขาเอาพัสดุมาส่ง พอผมกลับมาบ้านตราสารกล่องนี้ก็วางอยู่บนโต๊ะเป็นที่ เรียบร้อย พร้อมที่จะทักทายผู้รับว่า "สหาย...จงภูมิใจที่ได้เดินทางร่วมไปกับเรา"

ก่อนอื่นต้องขอขอบพระคุณท่านแดนมากๆครับ เป็นพระคุณอย่างสูงต่อผมจริงๆครับ ท่านอุตส่าห์ส่งตราสารมาให้แต่คนรับปลื้มมากๆครับ หน้าบานๆของผมยิ่งบานเข้าไปใหญ่ 5555

สะดุดตรงคำอวยชัยของท่านว่า Good Luck With Your Project ซึ่งเหมือนกำลังใจที่ชโลมจิตใจให้ห้าวหาญ ให้รู้ว่าบนเส้นทางนี้สหายจะไม่ทอดทิ้งกันจะคอยดูท่า นดำเนินก้าวต่อไป ผมรู้ซึ้งถึงคำว่าเพื่อน ถึงคำว่าเสมอภาค ภารดรภาคที่ท่านทั้งหลายมอบให้กัน ไม่ว่าเราจะเป็นใครมาจากใหน ภายใต้สัญลักษณ์Ride With Pride เราคือสหายที่เคียงบ่าเคียงไหล่กันครับ ขอบพระคุณอย่างสูงครับ ขอเอาไปแถลงข่าวต่อได้มั้ยครับ 5555

พอเปิดกล่องมาเจอกล่องชา ผมแอบยิ้มว่า ท่านแดนคงห่วงใยสุขภาพของผมและผมก็รู้สึกดีที่เป็นกล ่องชา เพราะการมอบชาให้กันสำหรับขุนนางในอดีตถือเป็นของขวั ญล้ำค่าเลยทีเดียว

เมื่อเปิดกล่องมาก็เจอของน่ารักๆชิ้นนี้ ท่านแดนและสหายทั้งหลายรู้มั้ยครับ เสน่ห์ของการเปิดกล่องของขวัญนั้นคือเราไม่รู้ว่าอะไ รอยู่ข้างใน เราต้องบรรจงเปิดไปเรื่อยๆ ทีละชิ้น ทีละชั้น ตื่นเต้นครับ ผมก็กลายมาเป็นเด็กอีกครั้ง

ของที่ท่านมอบให้มีคุณค่าทางจิตใจกับผมมากครับ ระบบGPSรุ่นแรกที่แม่นยำสุดที่มนุษย์เคยค้นพบมา เข็มทิศ ครับ ขอบคุณมากๆครับ ยิ้มแป้นเลยผม ^ ^

เข็มทิศที่ผมคิดว่าน่าจะมีความหมายที่ดี เข็มทิศที่แสดงให้ผมทราบว่าไม่ว่าจะทิศใหนผมก็มีสหาย อยู่ที่นั่น ไม่ต้องกลัวหลงเพราะว่าธงRide With Prideมีอยู่ทั่วประเทศ ขอบคุณแม่ทัพแดนในความกรุณาในครั้งนี้เป็นอย่างสูงคร ับ

ผมคงต้องหาทางติดตั้งเข้าไปในป้าแดงให้ได้ หวังเป็นอย่างสูงว่าจะได้ช่วยเหลือท่านและได้เข้าเยี ่ยมคารวะท่านในภายภาคหน้าครับ

ขอบคุณครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mr.DAN อ่านข้อความ
    งามมากๆคับท่านแดน มุมนี้ถ่ายแถวหน้า สโมฯรึเปล่าครับ ว่าแต่ว่าม้าศึกท่านมิใช่น้องบรอนซ์แล้วรือ
    กาลข้างหน้าคงต้องขอรบกวนพี่หนานวีสักชุดแล้วกระมัง

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    งามมากๆคับท่านแดน มุมนี้ถ่ายแถวหน้า สโมฯรึเปล่าครับ ว่าแต่ว่าม้าศึกท่านมิใช่น้องบรอนซ์แล้วรือ
    กาลข้างหน้าคงต้องขอรบกวนพี่หนานวีสักชุดแล้วกระมัง
    ได้ครับสหายเมืองแป่ แล้วเราคุยเรื่องอะไรค้างไว้นะ 5555 อ๋อกระจกส่องหลังแม่นก่อ? รอซักครู่นะครับ เดี๋ยวถ่ายรูปมาให้ดูครับ

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    วันนี้ออกไปทำธุระข้างนอกทั้งวัน มีไปรษณีย์โทรเข้ามือถือผมนึกว่าคนโทรมาขายประกัน ที่แท้พี่เขาเอาพัสดุมาส่ง พอผมกลับมาบ้านตราสารกล่องนี้ก็วางอยู่บนโต๊ะเป็นที่ เรียบร้อย พร้อมที่จะทักทายผู้รับว่า "สหาย...จงภูมิใจที่ได้เดินทางร่วมไปกับเรา"

ก่อนอื่นต้องขอขอบพระคุณท่านแดนมากๆครับ เป็นพระคุณอย่างสูงต่อผมจริงๆครับ ท่านอุตส่าห์ส่งตราสารมาให้แต่คนรับปลื้มมากๆครับ หน้าบานๆของผมยิ่งบานเข้าไปใหญ่ 5555

สะดุดตรงคำอวยชัยของท่านว่า Good Luck With Your Project ซึ่งเหมือนกำลังใจที่ชโลมจิตใจให้ห้าวหาญ ให้รู้ว่าบนเส้นทางนี้สหายจะไม่ทอดทิ้งกันจะคอยดูท่า นดำเนินก้าวต่อไป ผมรู้ซึ้งถึงคำว่าเพื่อน ถึงคำว่าเสมอภาค ภารดรภาคที่ท่านทั้งหลายมอบให้กัน ไม่ว่าเราจะเป็นใครมาจากใหน ภายใต้สัญลักษณ์Ride With Pride เราคือสหายที่เคียงบ่าเคียงไหล่กันครับ ขอบพระคุณอย่างสูงครับ ขอเอาไปแถลงข่าวต่อได้มั้ยครับ 5555

พอเปิดกล่องมาเจอกล่องชา ผมแอบยิ้มว่า ท่านแดนคงห่วงใยสุขภาพของผมและผมก็รู้สึกดีที่เป็นกล ่องชา เพราะการมอบชาให้กันสำหรับขุนนางในอดีตถือเป็นของขวั ญล้ำค่าเลยทีเดียว

เมื่อเปิดกล่องมาก็เจอของน่ารักๆชิ้นนี้ ท่านแดนและสหายทั้งหลายรู้มั้ยครับ เสน่ห์ของการเปิดกล่องของขวัญนั้นคือเราไม่รู้ว่าอะไ รอยู่ข้างใน เราต้องบรรจงเปิดไปเรื่อยๆ ทีละชิ้น ทีละชั้น ตื่นเต้นครับ ผมก็กลายมาเป็นเด็กอีกครั้ง

ของที่ท่านมอบให้มีคุณค่าทางจิตใจกับผมมากครับ ระบบGPSรุ่นแรกที่แม่นยำสุดที่มนุษย์เคยค้นพบมา เข็มทิศ ครับ ขอบคุณมากๆครับ ยิ้มแป้นเลยผม ^ ^

เข็มทิศที่ผมคิดว่าน่าจะมีความหมายที่ดี เข็มทิศที่แสดงให้ผมทราบว่าไม่ว่าจะทิศใหนผมก็มีสหาย อยู่ที่นั่น ไม่ต้องกลัวหลงเพราะว่าธงRide With Prideมีอยู่ทั่วประเทศ ขอบคุณแม่ทัพแดนในความกรุณาในครั้งนี้เป็นอย่างสูงคร ับ

ผมคงต้องหาทางติดตั้งเข้าไปในป้าแดงให้ได้ หวังเป็นอย่างสูงว่าจะได้ช่วยเหลือท่านและได้เข้าเยี ่ยมคารวะท่านในภายภาคหน้าครับ

ขอบคุณครับ

แป้นแต...เข็มทิศ เหรอครับ (กันหลงทาง เหรอท่าน อิอิ)

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    แป้นแต...เข็มทิศ เหรอครับ (กันหลงทาง เหรอท่าน อิอิ)
    แล้วเขาติดกันตรงใหนเหรอท่าน ผมก็สงสัยเหมือนกัน แต่ชอบมากๆ 555

Senior Member maycosa's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แล้วเขาติดกันตรงใหนเหรอท่าน ผมก็สงสัยเหมือนกัน แต่ชอบมากๆ 555
    แล้วของเดิมมันมีจริงๆหรือปล่าวครับท่านวี งงๆ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ maycosa อ่านข้อความ
    แล้วของเดิมมันมีจริงๆหรือปล่าวครับท่านวี งงๆ
    ไม่มีครับ มีสิ่งเดียวที่ในปฐพีนี้ผมไม่เห็นมีใครมี แต่ถ้าท่านคือจอมยุทธท่านนั้นก็เอามาอวดให้ผมหงายหลั งด้วย (ตูเตรียมฟูกแล้ว 555) คือนาฬิกาบนแผงคอนโซลครับ มันเป็นอุปกรณ์เสริมที่ผมว่ามันเท่ห์มากๆเลยครับ

Talking

ได้ครับสหายเมืองแป่ แล้วเราคุยเรื่องอะไรค้างไว้นะ 5555 อ๋อกระจกส่องหลังแม่นก่อ? รอซักครู่นะครับ เดี๋ยวถ่ายรูปมาให้ดูครับ
    ขอบคุณยิ่งนัก สำหรับจิตอารีย์ของพี่หนานท่าน

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    ขอบคุณยิ่งนัก สำหรับจิตอารีย์ของพี่หนานท่าน

หากระจกแบบที่บอกไม่เจอ เอารูปกระจกที่ท่านครอบครองกับกระจกที่ผมใช้ไปชมก่อน ถ้าทำตัวดีๆเดี๋ยวหากลมๆให้คู่หนึ่ง 55555

4ภาพแรกเป็นกระจกทรงกลมรุ่น "พระกาฬหวยหา" มีประจำการณ์ในมาสด้า1000จริงแต่มีข้างเดียว ตอนแรกไม่กล้ายืนยันแต่ในแคตตาล็อคบอกว่ามีข้างเดียว อายุสั้นมาก2ปี (1966-1968) ไม่แน่ใจว่าทรงแบบนี้มีประจำการณ์ในรุ่นใหนบ้าง ไม่กล้าฟันธงเพราะฟันธงทีไร ผมเป็นคนสุดท้ายที่ได้ครอบครองทุกที สหายอื่นๆ พรืบๆๆๆ คว้าไปหมด 555

แต่ในต่างประเทศ ทรงแบบนี้ตัวMแบบนี้ มีเป็นคู่เหมือนกัน อาจจะเป็นรุ่นเก๋งหรือรุ่นอื่นๆ สรุปก็คือถ้าจะหาเนื้อคู่ก็พอเป็นไปได้ แต่ถ้าหาเจอเผื่อด้วย 555 แต่ที่ไปเปิดโกดังแล้วมาขายในปฐพีนี้ แหล่งข่าวบอกว่ามีข้างเดียวซึ่งก็ไม่ผิดแต่ประการใด

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ส่วนแบบนี้ผมใช้อยู่เป็นก้านสั้น เพราะผมคิดว่าก้านยาวกลมๆมันก็แลดูสวยดีแต่ทำให้รถที ่มีฝากระโปรงขนานไปกับเส้นขอบฟ้าแบบมาสด้า800-1000นั้น แลดูขัดตาและจะพามอ'ไซด์เข้ามาเกี่ยวกระจกของเราได้ 5555 ดังนั้นผมจึงไปหากระจกขาสั้นมาและเอาแบบเหลี่ยมมาใช้ แทน คู่นี้ได้มาจากรถไม่ประสงค์ออกนามแต่ประสงค์จะมาอยู่ กับป้าแดงครับ 555

แต่ไม่ใช่ผมอยากใส่ก็ใส่นะครับ กระจกขาสั้นทำให้รถแลดูไม่ขัดกับเส้นนำสายตามากนัก สูงจากฝากระโปรงไม่มากและรุ่นเหลี่ยมมีประจำการณ์ในม าสด้า800แวน (ส่วนรุ่น1000ก็มีประจำการณ์เหมือนกันครับ) คือมาสด้า800หน้ามันกลมอยู่แล้ว ก็เลยเอากระจกทรงเหลี่ยมมาเบรก ไม่งั้นกลมทั้งคันแน่ ทั้งรถทั้งคนขับ 5555

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

ถ้าเป็นเข็มทิศแป้นแตร จริงก็คงติดที่พวงมาลัยครับ แบบบนี้ (ถ้าอยากเห็นว่าติดแล้วเป็นไง ส่งมาสิจ๊ะ จะติดให้ดู อิอิ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nUn_Su : 26-02-2010 เมื่อ 12:34

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

หากระจกแบบที่บอกไม่เจอ เอารูปกระจกที่ท่านครอบครองกับกระจกที่ผมใช้ไปชมก่อน ถ้าทำตัวดีๆเดี๋ยวหากลมๆให้คู่หนึ่ง 55555

4ภาพแรกเป็นกระจกทรงกลมรุ่น "พระกาฬหวยหา" มีประจำการณ์ในมาสด้า1000จริงแต่มีข้างเดียว ตอนแรกไม่กล้ายืนยันแต่ในแคตตาล็อคบอกว่ามีข้างเดียว อายุสั้นมาก2ปี (1966-1968) ไม่แน่ใจว่าทรงแบบนี้มีประจำการณ์ในรุ่นใหนบ้าง ไม่กล้าฟันธงเพราะฟันธงทีไร ผมเป็นคนสุดท้ายที่ได้ครอบครองทุกที สหายอื่นๆ พรืบๆๆๆ คว้าไปหมด 555

แต่ในต่างประเทศ ทรงแบบนี้ตัวMแบบนี้ มีเป็นคู่เหมือนกัน อาจจะเป็นรุ่นเก๋งหรือรุ่นอื่นๆ สรุปก็คือถ้าจะหาเนื้อคู่ก็พอเป็นไปได้ แต่ถ้าหาเจอเผื่อด้วย 555 แต่ที่ไปเปิดโกดังแล้วมาขายในปฐพีนี้ แหล่งข่าวบอกว่ามีข้างเดียวซึ่งก็ไม่ผิดแต่ประการใด

ส่วนกระจกกลม "พระกาฬหวยหา" ที่ทีตัว M นอกจากจะนิยมติดมาสด้าแล้ว ยังมีไอ้เสี่ยวคนนึงนำมาติด Toyota ด้วย ดูสิเสียของ 5555..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nUn_Su : 26-02-2010 เมื่อ 12:38

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 24 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย