สัญลักษณ์ของมิตรภาพ : Ride with pride - หน้า 8

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 24 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: สัญลักษณ์ของมิตรภาพ : Ride with pride

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    ก่อนอื่นอยากเรียนพี่ท่านว่า ขอโปรดอย่าได้เรียกกระผมว่าเสี่ยเลยครับ เพราะฟังดูแล้ว รับไม่ด๊ายกับกำพืดของตัวเอง อย่างมากก็คงเป็นได้แค่พ่อเลี้ยง เพราะเมียมีลูกติดมาด้วยหนึ่งคน ห้าห้าห้า
    ต้องขออำภัยท่านเป็นอย่างมาก เพราะหลังจากลิขิตอักษรตัวสุดท้ายเสร็จ ผมก็ต้องรีบโผล่ศรีษะไปให้เจ้านายได้เห็น หลังจากหยุดยาวมาหลายวัน เบี้ยอัฐค่าเสียหายซึ่งผมได้เพียรหยอดไว้ในกระบอกไม้ ไผ่ ลองเขย่าดูแล้วก็น่าจะครบตามจำนวน ได้ให้ม้าเร็วถือไปส่งให้ท่านแล้ว เพลานี้น่าจะล่วงไปถึงเมืองพิษณุโลกสองแควได้ คงถึงมือท่านภายในราตรีนี้ ข้อมูลแหล่งกบดานผมส่งให้ท่านทางช่องสารลับส่วนตัวแล ้วนะครับ หวังว่าคงมีโอกาสได้รบกวนท่านอีกหลายๆครั้ง อิอิ ขอบคุณครับ
    งั้นขอขมาท่านป้อเลี้ยงครับ ต่อไปนี้จะเรียกพ่อเลี้ยงโด่งให้สมศักดิ์ศรีของท่าน ไอ้มุขกระปุกกระบอกไม้ไผ่นี่ผมขอเอาไปใช้ได้มั้ยขอรั บ แหม....แว่นนางโลมกับโคมอีพรหล้านี่มันเป็นที่ถูกใจส หายทั้งหลายจริงๆ พี่ศักดิ์แม่ทัพใหญ่ของเมืองสิงห์บุรีก็อยากได้แว่นน างโลม ท่านเมล์ก็อยากได้แว่นนางโลม ผมก็อยากได้นางโลม เอ๊ย...แว่นนางโลม

พอรับกระบอกไม้ไผ่ของท่าน ผมก็ลำเลียงเข้าสถานธนาคารเก็บออมให้ลูกรักไปซื้อรถถ ังไว้ลากเล่น พอจันทร์แรมลับฟ้าในรุ่งสาง ผมจะออกเดินทางไปส่งของให้ท่าน จะกำชับพ่อบุรุษไปรษณีย์ให้ออกเดินทางในทันที ให้พ่อเลี้ยงติดตั้งโคมอีพรหล้ากับแว่นนางโลมให้ทันพ ระฉันเพล

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    งั้นขอขมาท่านป้อเลี้ยงครับ ต่อไปนี้จะเรียกพ่อเลี้ยงโด่งให้สมศักดิ์ศรีของท่าน ไอ้มุขกระปุกกระบอกไม้ไผ่นี่ผมขอเอาไปใช้ได้มั้ยขอรั บ แหม....แว่นนางโลมกับโคมอีพรหล้านี่มันเป็นที่ถูกใจส หายทั้งหลายจริงๆ พี่ศักดิ์แม่ทัพใหญ่ของเมืองสิงห์บุรีก็อยากได้แว่นน างโลม ท่านเมล์ก็อยากได้แว่นนางโลม ผมก็อยากได้นางโลม เอ๊ย...แว่นนางโลม

พอรับกระบอกไม้ไผ่ของท่าน ผมก็ลำเลียงเข้าสถานธนาคารเก็บออมให้ลูกรักไปซื้อรถถ ังไว้ลากเล่น พอจันทร์แรมลับฟ้าในรุ่งสาง ผมจะออกเดินทางไปส่งของให้ท่าน จะกำชับพ่อบุรุษไปรษณีย์ให้ออกเดินทางในทันที ให้พ่อเลี้ยงติดตั้งโคมอีพรหล้ากับแว่นนางโลมให้ทันพ ระฉันเพล

ชื่นใจที่ได้รับข่าวคราวจากพี่ท่าน ดีใจที่ได้รู้ว่าข้างในกระบอกไม้ไผ่นั้น มีอัฐเฟื้องบรรจุอยู่ ตะแรกก็เกรงว่า ไอ่ม้าเร็วของกระผมมันจะเผลอคว้าเอาข้าวหลามเมืองน่า นไปแทน
    แต่อนิจจา ใยท่านมีวาสนาเพียง แค่ได้เหยียบย่างเข้าไปในสถานธนาคารเท่านั้น มันต้อง สถานธนานุบาลอย่างผมสิครับ เป็นไง แค่ชื่อก็ยาวกว่าเห็นๆ
    อันว่าการที่จะส่งของในวันพรุ่งนั้น พี่ท่านอย่าได้รีบร้อนถึงเพียงนั้น ผมเกรงว่าบุรุษไปรษณีย์ท่านจะหอบแดดเอาเสียก่อนเพล จะล่วงไปสักกี่ทิวาราตรี มิตรภาพที่ได้**บห่อมาคงมิได้จืดจางลงไปดอก สหายท่าน

ปล. ไม่ต้องรีบหรอกพี่ อีเอ็มเอสก็พอ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    ชื่นใจที่ได้รับข่าวคราวจากพี่ท่าน ดีใจที่ได้รู้ว่าข้างในกระบอกไม้ไผ่นั้น มีอัฐเฟื้องบรรจุอยู่ ตะแรกก็เกรงว่า ไอ่ม้าเร็วของกระผมมันจะเผลอคว้าเอาข้าวหลามเมืองน่า นไปแทน
    แต่อนิจจา ใยท่านมีวาสนาเพียง แค่ได้เหยียบย่างเข้าไปในสถานธนาคารเท่านั้น มันต้อง สถานธนานุบาลอย่างผมสิครับ เป็นไง แค่ชื่อก็ยาวกว่าเห็นๆ
    อันว่าการที่จะส่งของในวันพรุ่งนั้น พี่ท่านอย่าได้รีบร้อนถึงเพียงนั้น ผมเกรงว่าบุรุษไปรษณีย์ท่านจะหอบแดดเอาเสียก่อนเพล จะล่วงไปสักกี่ทิวาราตรี มิตรภาพที่ได้**บห่อมาคงมิได้จืดจางลงไปดอก สหายท่าน

ปล. ไม่ต้องรีบหรอกพี่ อีเอ็มเอสก็พอ
    แหม..ทำนองวาจาของมหาปราชญ์เมืองแป่ ทำให้ศิษย์มีอาจารย์อย่างข้าน้อยนิยมในถ้อยคำของท่าน ยิ่งนัก นับถือๆ สถานธนานุบาลในปฐพี ชายใดได้ย่างกราย ชายนั้นได้ใช้ชีวิตสมบูรณ์แล้ว (เข้ามาแล้วสองครั้ง ชีวิตโคตรสมบูรณ์ 5555)

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

**บห่อต่อไปนี้ ได้จรดตัวอักษรถึงที่หมายปลายทางแล้ว เหลือแต่จัดทัพปรับขบวนนำส่งให้ท่าน หวังว่าตราสารแห่งมิตรภาพจะเดินทางไปถึงท่านภายในหนึ ่งวัน ให้ทันใช้ภายในหนึ่งเดือน เพราะปีใหม่เมืองก็ใกล้เข้ามาแล้ว แว่นนางโลมควรจะประดับประทับหมายในรถของท่านให้งามสง ่าดั่งราชสีห์ย่างกราย

ส่วนปีใหม่เมือง ผมก็อยู่กับเทือกเขาลำเนาไพร อยู่กับธรรมชาติแถว ทองหล่อ เอกมัยและสาทร (ธรรมชาติตรงใหน 5555)

เอาละครับออกไปส่งไปรษณีย์ดีกว่า อิอิ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ท่านแม่ทัพวีไม่ต้องกลัวว่าสหายอย่างเราจะทิ้งท่านให ้เดียวดาย ข้าพเจ้าได้มอบหัวใจให้มาสด้าไปหมดแล้ว เพียงแต่ว่าตอนนี้มีม้าศึกตัวใหม่เข้ามาทำให้กำลังหล งระเริง แต่ข้าพเจ้าไม่ลืมที่จะเก็บเอาสัญลักษณ์แห่งมิตรภาพม าประดับยศ ลงที่ม้าศึกตัวใหม่แน่นอน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    **บห่อต่อไปนี้ ได้จรดตัวอักษรถึงที่หมายปลายทางแล้ว เหลือแต่จัดทัพปรับขบวนนำส่งให้ท่าน หวังว่าตราสารแห่งมิตรภาพจะเดินทางไปถึงท่านภายในหนึ ่งวัน ให้ทันใช้ภายในหนึ่งเดือน เพราะปีใหม่เมืองก็ใกล้เข้ามาแล้ว แว่นนางโลมควรจะประดับประทับหมายในรถของท่านให้งามสง ่าดั่งราชสีห์ย่างกราย

ส่วนปีใหม่เมือง ผมก็อยู่กับเทือกเขาลำเนาไพร อยู่กับธรรมชาติแถว ทองหล่อ เอกมัยและสาทร (ธรรมชาติตรงใหน 5555)

เอาละครับออกไปส่งไปรษณีย์ดีกว่า อิอิ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DonGDonGDonG : 03-03-2010 เมื่อ 19:37

ปีใหม่เมืองคลายมนต์ขลังลงไปมากแล้วครับท่าน มนต์เสน่ห์อันน่าลุ่มหลงถูกบดบังไปโดยอารยะธรรมใหม่ๆ ซะเยอะ
    เมื่อสองปีที่แล้วผมยังอยู่เชียงใหม่ เค้าสาดน้ำโครมๆกันอยู่สี่ห้าวัน แต่ผมไม่เปียกน้ำเลยซักหยด ต้องกลับมาสาดตัวเองที่บ้าน
    ปีที่ผ่านมาอยู่แพร่ ขับมอไซค์ผ่านกลุ่มวัยรุ่น ไอ่หนุ่มน้อยคนหนึ่งตั้งท่าจะสาดน้ำผม แต่พลัน มีมือเทพของเพื่อนมันคว้าแขนไว้
    "เฮ้ย! อย่า คนแก่"
    แค้นมากมายครับพี่น้องครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ปีใหม่เมืองคลายมนต์ขลังลงไปมากแล้วครับท่าน มนต์เสน่ห์อันน่าลุ่มหลงถูกบดบังไปโดยอารยะธรรมใหม่ๆ ซะเยอะ
    เมื่อสองปีที่แล้วผมยังอยู่เชียงใหม่ เค้าสาดน้ำโครมๆกันอยู่สี่ห้าวัน แต่ผมไม่เปียกน้ำเลยซักหยด ต้องกลับมาสาดตัวเองที่บ้าน
    ปีที่ผ่านมาอยู่แพร่ ขับมอไซค์ผ่านกลุ่มวัยรุ่น ไอ่หนุ่มน้อยคนหนึ่งตั้งท่าจะสาดน้ำผม แต่พลัน มีมือเทพของเพื่อนมันคว้าแขนไว้
    "เฮ้ย! อย่า คนแก่"
    แค้นมากมายครับพี่น้องครับ
    555 ชอบของท่านจังเลย ผมก็มีความแค้นที่เป็นความลับมา10กว่าปี ผมได้หยุดเล่นน้ำสงกรานต์ก่อนวัยอันควร ผมไว้อาลัยให้ขันน้ำ3วัน3คืน น้ำในตาไหลเป็นทาง ช้างมาลากก็รั้งผมไม่อยู่ (แต่ถ้าขวดเบียร์สิงห์คว้าก่อนทันที) วันสงกรานต์ที่เชียงใหม่ในวัย21ขวบของผมควรจะเต็มไปด ้วยความสุข ซึ่งพึ่งออกเดทครั้งแรกกับสุภาพสตรีสาวสวยในวัยอลวน ไปยืนเล่นน้ำอยู่คูเมือง ก็สาดน้ำใส่ทุกคนที่ผ่านไปอย่างสนุกสนาน จนมีรถคันหนึ่งผ่านมาผมก็สาดน้ำขึ้นไป แต่ก็มีเสียงของอีพรหล้าในวัยทีนตะโกนสวนมาทันทีว่า น้ำเย็นมากเลย..ลุง - -"

ตั้งแต่เหตุการณ์นั้นเป็นต้นมา ผมก็อำลางานเทศกาลนี้ด้วยการแขวนขันน้ำเหมือนนักฟุตบ อลแขวนรองเท้าอำลา จบเรื่องราววัยรุ่นของผมก่อนวัยอันควร....แสรดดดดดดด

ผมชอบสงกรานต์ในวัยเด็กของผม ขนทรายเข้าวัด ไปไหว้พระธาตุตามมุมเมือง ไปดำหัวผู้ใหญ่ที่เคารพและก็ได้พบเจอสาวน้อยที่ปิดเท อมกลับมาเที่ยวบ้าน งานเทศกาลในวัยเด็กจึงเป็นความทรงจำที่มีค่าของผมมาก ครับ ยกเว้นเรื่องอีพรหล้าเรื่องนั้นเรื่องเดียว 5555

Senior Member Mr.DAN's Avatar
    สถานที่
    วิบาคคลาสสิคเชียงใหม่
    ขอบคุณ
    0

ถึงท่าน jodeci ข้าพเจ้าขอยืิมสัญลักษณ์นี้ เพื่อทำการในโอกาสที่ดี ในครั้งนี้ โปรดพิจารณา

รูป รูป  

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mr.DAN อ่านข้อความ
    ถึงท่าน jodeci ข้าพเจ้าขอยืิมสัญลักษณ์นี้ เพื่อทำการในโอกาสที่ดี ในครั้งนี้ โปรดพิจารณา
    ยินดีครับท่านแม่ทัพ ผมพอมีความรู้เกี่ยวกับtypographyเล็กน้อย แต่คิดว่าสามารถแสดงฝีมือได้บ้าง ถ้าท่านไม่รังเกียจคงได้ช่วยท่านเรื่องงานกราฟฟิกได้ บ้างครับ แต่งานอาร์ตของท่าน ผมได้ไอเดียอีกแล้ว.........

Senior Member maycosa's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mr.DAN อ่านข้อความ
    เห็นว่ามีทุกศุกร์เลยใช่ไหมครับท่าน เห็นอย่างนี้คงมีคนจองอนาเขตของชาวมาสด้าไว้แล้วกระผ มก็วางใจครับ เด๋วมาสด้าหน้อยของผมเสร็จแล้วขอตามไปสมทบทับท่านสัก คันนะครับท่าน

เรียนท่านแม่ทัพใหญ่แห่งบ้านบางแค อุ้ย!.. บางแคเฉยๆ หลังจากได้เพียรพยายามหาฤกษ์ รวมถึงการพยายามจับยามสามตาซึ่งหายากมากๆส่วนใหญ่ยาม จะมีสองตา กับยามตาเดียว บัดนี้แว่นนางโลมจากสำนักมาสด้าหน้อยบางแค ได้รับการประดับ ประทับลงบนแก้มย่นๆของอ้ายสีเทาเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ทำให้สิงห์เฒ่าอดีตเด็กดอยคันนี้ ดูดีมีสกุลกับเขาขึ้นมาอีกหน่อย
    ส่วนโคมอีพรหล้า กับ สัญญลักษณ์แห่งมิตรภาพ Ride With Pride ข้าพเจ้าคงได้ลงมือหลังจากตามจับยามสามตาได้แล้ว

Name:  SDC103041..jpg
Views: 125
Size:  102.0 KB
    Name:  SDC102991..jpg
Views: 123
Size:  102.9 KB

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

เรียนท่านแม่ทัพใหญ่แห่งบ้านบางแค อุ้ย!.. บางแคเฉยๆ หลังจากได้เพียรพยายามหาฤกษ์ รวมถึงการพยายามจับยามสามตาซึ่งหายากมากๆส่วนใหญ่ยาม จะมีสองตา กับยามตาเดียว บัดนี้แว่นนางโลมจากสำนักมาสด้าหน้อยบางแค ได้รับการประดับ ประทับลงบนแก้มย่นๆของอ้ายสีเทาเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ทำให้สิงห์เฒ่าอดีตเด็กดอยคันนี้ ดูดีมีสกุลกับเขาขึ้นมาอีกหน่อย
    ส่วนโคมอีพรหล้า กับ สัญญลักษณ์แห่งมิตรภาพ Ride With Pride ข้าพเจ้าคงได้ลงมือหลังจากตามจับยามสามตาได้แล้ว

Name:  SDC103041..jpg
Views: 125
Size:  102.0 KB
    Name:  SDC102991..jpg
Views: 123
Size:  102.9 KB
    ทำไมยามมันมีหลายตาครับท่านแม่ทัพ แล้วผมจะไปถามปุโรหิตได้ที่ใหนเพราะที่บ้านผมมีแต่กู เกิ้ล 555 ถ้าไม่เป็นการเสียฤกษ์เสียยาม ผมคิดว่าผมเจอเบาะแสโคมพรหล้ารุ่นอาอี๊ลืมคิงในกล่อง ขยะของผมแล้ว คิดว่าถ้าเปิดไปเรื่อยๆอาจจะเจอของที่ท่านหมายปอง ถึงกาลนั้นผมจะส่งมาสลับสับเปลี่ยนจะเห็นเป็นการใด.. ...

ทำไมยามมันมีหลายตาครับท่านแม่ทัพ แล้วผมจะไปถามปุโรหิตได้ที่ใหนเพราะที่บ้านผมมีแต่กู เกิ้ล 555 ถ้าไม่เป็นการเสียฤกษ์เสียยาม ผมคิดว่าผมเจอเบาะแสโคมพรหล้ารุ่นอาอี๊ลืมคิงในกล่อง ขยะของผมแล้ว คิดว่าถ้าเปิดไปเรื่อยๆอาจจะเจอของที่ท่านหมายปอง ถึงกาลนั้นผมจะส่งมาสลับสับเปลี่ยนจะเห็นเป็นการใด.. ...
    เห็นควรด้วยครับท่าน แต่รอมาพร้อมกับ**บห่อใหญ่ๆดีกว่า พักนี้พ่อไปรษณีย์แถวบ้านชอบบ่นให้ได้ยินว่างานน้อยค รับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

เห็นควรด้วยครับท่าน แต่รอมาพร้อมกับ**บห่อใหญ่ๆดีกว่า พักนี้พ่อไปรษณีย์แถวบ้านชอบบ่นให้ได้ยินว่างานน้อยค รับ
    จริงๆแล้วผมเจอรุ่นอาอี๊ลืมคิงแล้วหละแต่จัดเก็บไม่ด ีครับ มีรอยแตกร้าว แต่ผมคิดว่าใช่เพราะผมจำตัวเปิดไฟทรงดอกจิกได้ แต่ถ้ามันใช่มันก็คงจะเห็นว่างามมิน้อยที่ได้ใช้โคมท ี่ตรงรุ่น ถ้าเปิด**บห่อไปเรื่อยๆอาจจะเจออีกก้ได้ครับ ช่วงนี้ไม่ได้ไปไปรษณีย์เหมือนกันก็ดีเหมือนกัน ค่อนข้างขี้เกียจๆด้วยครับ

หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 24 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย