มาใหม่คับ ขอคำแนะนำด้วย รถเสีย

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: มาใหม่คับ ขอคำแนะนำด้วย รถเสีย

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มาใหม่คับ ขอคำแนะนำด้วย รถเสีย

ผมเพิ่งหัดขี่มอไซค์เลย ขับเป็นแต่รถกระบะ

และเพิ่งได้รถมา ตอนนี้รถ c 70 ของผมเครื่องเดิม คาบูแดช สตาร์ไม่ติดเลย ซ่อมมาหลายทีแล้ว กลับมาก็เป็นเหมือนเดิมem96
    ตอนนี้เลยอยากได้อู๋ที่ทำเครื่องรถแบบนี้โดยตรงจะได้ จบซะที่
    ชาวบางบัวทองแนะนำอู๋หน่อยนะครับ

1.ซ่อมเครื่องที่ไหนกันครับ
    2.ขอที่ทำสีด้วยนะครับ

ผู้มีน้ำใจตอบทีนะครับem97

ขอบคุณล้วงหน้าเลย

classic_is_me's Avatar
    สถานที่
    คนรักสนิมและผงฝุ่น
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หุหุหุ.......

เครื่องเดิม.......72 cc.
    คาร์บู แดช............ใช้กับเครื่องขนาดประมาณ 125 cc....คงจะไม่ เหมาะสมกันเท่าไรครับ
    ถ้าเดาไม่ผิด.........น้ำมันท่วม.......หัวเทียน ดำ........
    แต่ถึงจะลดขนาด นมหนูลงมา...แต่อากาศ ก็คงจะมากเกินไปอยู่ดี....
    ถ้าระบบไฟไม่มีปัญหา.........ก็ลองไล่ คาร์บูฯ...ดูนะครับ

ส่วนใหญ่ในกลุ่ม..จะเน้น รถเดิมๆ...ทำกันเองมากกว่า.....ครับ....ประเภท แต่ง แรง..ไม่ค่อยรู้จักซะด้วย.....
    แค่พองูๆ ปลาๆครับผม...
    อิ อิ..แล้วอยู่แถวไหนครับ...ว่างๆก็มาคุยกันได้นะครับ

Me, My Bike + Retro Life. saitae's Avatar
    สถานที่
    บางบัวทอง
    ขอบคุณ
    0

ง่า ตามที่พี่เค้าบอกเลยครับ ที่ซ่อมน่ะพอมี แต่ถ้าแต่งแรง ม่ายมีอะครับ
    Bangbuathong Classic Club face book
    "bbtclassic@hotmail.com"

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ classic_is_me อ่านข้อความ
    เครื่องเดิม.......72 cc.
    คาร์บู แดช............ใช้กับเครื่องขนาดประมาณ 125 cc....คงจะไม่ เหมาะสมกันเท่าไรครับ
    ถ้าเดาไม่ผิด.........น้ำมันท่วม.......หัวเทียน ดำ........
    แต่ถึงจะลดขนาด นมหนูลงมา...แต่อากาศ ก็คงจะมากเกินไปอยู่ดี....
    ถ้าระบบไฟไม่มีปัญหา.........ก็ลองไล่ คาร์บูฯ...ดูนะครับ

ส่วนใหญ่ในกลุ่ม..จะเน้น รถเดิมๆ...ทำกันเองมากกว่า.....ครับ....ประเภท แต่ง แรง..ไม่ค่อยรู้จักซะด้วย.....
    แค่พองูๆ ปลาๆครับผม...
    อิ อิ..แล้วอยู่แถวไหนครับ...ว่างๆก็มาคุยกันได้นะครับ

พี่ตอบมาเหมื่อนตาเห็นเลย เป็นอย่างที่พี่บอกจิงๆ และรถคันนี้เพิ่งได้มาเป็นสภาพนี้เลยอยากหาอู่ที่ทำม าให้เหมือนเดิม เข้าอู่ไหนดีคับแนะนำทีครับ
    ผมโจ้ chadil_j@hotmail.com

classic_is_me's Avatar
    สถานที่
    คนรักสนิมและผงฝุ่น
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เอางี้ดีกว่าครับ

น้องอยู่แถวไหน.....เดี๋ยววันเสาร์ ...ถ้าน้องว่าง...ก็เอาขึ้นรถกะบะ.....มา
    เดี๋ยวช่วยดูให้ครับผม.....

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ classic_is_me อ่านข้อความ
    น้องอยู่แถวไหน.....เดี๋ยววันเสาร์ ...ถ้าน้องว่าง...ก็เอาขึ้นรถกะบะ.....มา
    เดี๋ยวช่วยดูให้ครับผม.....
    ผมอยู่ ม . บ้านลัดดาวิลล์ แถว บัวทองเคหะ ตอนนี้รถเอาไปไว้ที่ ร้านลุงสันแล้วครับ ลุงแกบอกคาบูมันใหญ่ไปเลยเปลียนเป็นของเวป และให้แกเดินไฟต่างๆเปลียนแบต คืบหน้ายังไงจะแจ้งให้ทราบครับ
    ขอบคุณมากสำหรับมิตภาพ ครับ
    โจ้

Member ClassicbeaR's Avatar
    สถานที่
    Bangbuathong Classic Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chadil อ่านข้อความ
    ผมอยู่ ม . บ้านลัดดาวิลล์ แถว บัวทองเคหะ ตอนนี้รถเอาไปไว้ที่ ร้านลุงสันแล้วครับ ลุงแกบอกคาบูมันใหญ่ไปเลยเปลียนเป็นของเวป และให้แกเดินไฟต่างๆเปลียนแบต คืบหน้ายังไงจะแจ้งให้ทราบครับ
    ขอบคุณมากสำหรับมิตภาพ ครับ
    โจ้

โอ้โห!!!

ร้านลุงสัน หรือนี่ คงจาทิ้งยาวน่าดูอิอิ
    น่าจะมาร้าน ลุงเฟลน นะคับ มาเรว เครมเรว em90
    We are biker We love the KING!!
    *บนถนนนั้นมีรถรามากมาย แต่ตัวฉันนั้นชอบขี่มอเตอร์ไซด์ มีชีวิตมีอิสระท้าทาย
    มีจุดหมายปลายทางแห่งเสรี มีเพื่อนพ้องพี่น้องที่ร่วมเดินทาง อุดมการณ์สร้างสรรค์เรานั้นมี
    มุ่งช่วยเหลือสังคมมอบสิ่งดีๆ สู่พื่นที่ขาดแคลนกันดาร ขึ้นหลังอาน พุ่งทะยาน โลดแล่นไป.....
    ท่องทั่วไืทย ด้วยหัวใจ ขอ
    ชาวBIKER

(บางบัวทอง คลาสสิค คลับ จ.นนทบุรี)

facebook:facebook.com/kittinut
    e-mail: bear_classic@hotmail.com

oh's Avatar
    สถานที่
    บางใหญ่
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ classicbear อ่านข้อความ
    โอ้โห!!!

ร้านลุงสัน หรือนี่ คงจาทิ้งยาวน่าดูอิอิ
    น่าจะมาร้าน ลุงเฟลน นะคับ มาเรว เครมเรว em90
    แก้ข่าว...แทนลุงสันหน่อยนะครับ พอดีเข้ามาเยี่ยมเยียน ล่าสุดเข้าไปเมื่อวานรถน้องคนนี้ น่าจะเสร็จแล้ว
    นะครับ ร้านลุงแก ไม่ได้ทำนาน ดองงานครับ ถ้านานๆแสดงว่า หาของยังไม่ได้ หรือยังไม่ว่างทำตามคิว
    Honda Vintage Bike Mania
    Love the classic and authentic traditional direct model.
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณบางใหญ่
    บางใหญ่คลาสสิคคลับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=149

Honda Vintage Bike on tour..
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=447995

แนะนำเวปฝากรูป ฝากไฟล์ ฝากได้ ฝากดี ไม่มีล่มครับ
    http://image.ohozaa.com/index.php

Member ClassicbeaR's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ oh อ่านข้อความ
    แก้ข่าว...แทนลุงสันหน่อยนะครับ พอดีเข้ามาเยี่ยมเยียน ล่าสุดเข้าไปเมื่อวานรถน้องคนนี้ น่าจะเสร็จแล้ว
    นะครับ ร้านลุงแก ไม่ได้ทำนาน ดองงานครับ ถ้านานๆแสดงว่า หาของยังไม่ได้ หรือยังไม่ว่างทำตามคิว

แซวเล่นหน่า คับ ลุงสันสันเค้าฝีมือชั้นเยี่ยม ทำดีเนียน ผมช๊อบชอบ

ลุงเฟลน ก้ม่ช่ย่อย 555+
    We are biker We love the KING!!
    *บนถนนนั้นมีรถรามากมาย แต่ตัวฉันนั้นชอบขี่มอเตอร์ไซด์ มีชีวิตมีอิสระท้าทาย
    มีจุดหมายปลายทางแห่งเสรี มีเพื่อนพ้องพี่น้องที่ร่วมเดินทาง อุดมการณ์สร้างสรรค์เรานั้นมี
    มุ่งช่วยเหลือสังคมมอบสิ่งดีๆ สู่พื่นที่ขาดแคลนกันดาร ขึ้นหลังอาน พุ่งทะยาน โลดแล่นไป.....
    ท่องทั่วไืทย ด้วยหัวใจ ขอ
    ชาวBIKER

(บางบัวทอง คลาสสิค คลับ จ.นนทบุรี)

facebook:facebook.com/kittinut
    e-mail: bear_classic@hotmail.com

Me, My Bike + Retro Life. saitae's Avatar
    สถานที่
    บางบัวทอง
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ร้านลุงเฟลน มีข้อเสียครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ClassicbeaR อ่านข้อความ
    แซวเล่นหน่า คับ ลุงสันสันเค้าฝีมือชั้นเยี่ยม ทำดีเนียน ผมช๊อบชอบ

ลุงเฟลน ก้ม่ช่ย่อย 555+
    แกทำดีเกือบทุกอย่างครับ แต่ก็ยังมีข้อเสียให้ต้องว่ากัน
    .........
    .......
    ....
    ..
    .
    คือ แกไม่เอาสาวๆมาฝากน้องๆกันบ้างเล้ย
    แฮ่
    Bangbuathong Classic Club face book
    "bbtclassic@hotmail.com"

ขอบคุณ
    0

ได้รถมาขี่แล้วรวดเร็วทันใจ

Bookmarks