ปรารถนาจะไปที่ใหนเป็นที่แรก? - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ปรารถนาจะไปที่ใหนเป็นที่แรก?

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    สัญญาไว้ครับรถเสร็จเมื่อไหร่จะนำเค้ากลับไปเยี่ยมบ้ านเดิมก่อนเลยครับ......จากบ้านมาหลายวันคงคิดถึงเจ้ าของเดิมแย่แล้ว

หลังจากนั้นก้อบางแค ครับ.... พาไปเยี่ยมป้าแดงหน่อย
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    เกิดเค้าไปติดอกติดใจ น้ำสิงห์บางแค ไม่ยอมกลับบ้านกลับช่องขึ้นมาจะทำยังไงละครับท่าน อิอิ
    ด้วยความยินดีครับท่านแม่ทัพ หนึ่งในบันทึกการเดินทางก็คือการเข้าเยี่ยมท่านนันผู ้เกรียงไกรแน่นอนครับ

ส่วนท่านโด่งผมคงไม่เลี้ยงน้ำเปล่าแน่นอนครับ บางแคก๊อปเขาบ้าง ซื้อเขาบ้าง แต่ว่าของตามรูปนี้ก๊อปยากครับ........

ปล. ผมใช้เวลาเกือบเดือนกว่าจะดื่มหมด...ปล่อยให้ผู้ชายห น้าตาดีๆต่อสู้กับเบียร์กระป๋องเล็กๆเพียงลำพังได้ไง ....

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    เกิดเค้าไปติดอกติดใจ น้ำสิงห์บางแค ไม่ยอมกลับบ้านกลับช่องขึ้นมาจะทำยังไงละครับท่าน อิอิ
    กลัวจะติดหญิงน่ะสิครับท่าน อิอิ....

saraman's Avatar
    สถานที่
    " นึ ก ส นุ ก "
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 0

" ไปทุกที่....ที่มีเธอ "
    จะเหนือ จะออก จะใต้หากหนทางที่ไปไม่ไร้สิ้นขวากหนาม
    หากแม้เงินค่าน้ำมันยังเหลือให้ฉันได้ดันทุรัง ตุ๊เล่ง!ตุ๊เล่ง!ขับเจ้าสี่ล้อไปต่อได้
    หากว่ายังพอมีแรงให้เครื่องไม่พัง ไฟไม่ช็อต แบตไม่หมดก็ยังพอไหว
    หากว่าเรายังมีเพื่อนร่วมทางที่พร้อมจะเข้ามาทักทายแ ม้ไม่เคยเห็นหน้ากัน
    และหากว่าใจดวงนี้ที่ฟันฝ่าไปไม่เคยเกรงกลัวกับสิ่งใ ด
    แล้วคุณล่ะ........พร้อม........ที่จะไปกับผมมั้ย!!!
    สหายมาสด้าทุกท่าน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย saraman : 21-04-2010 เมื่อ 22:41
    COUNTRY BOY
    086-5306353

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ด้วยความยินดีครับท่านแม่ทัพ หนึ่งในบันทึกการเดินทางก็คือการเข้าเยี่ยมท่านนันผู ้เกรียงไกรแน่นอนครับ

ส่วนท่านโด่งผมคงไม่เลี้ยงน้ำเปล่าแน่นอนครับ บางแคก๊อปเขาบ้าง ซื้อเขาบ้าง แต่ว่าของตามรูปนี้ก๊อปยากครับ........

ปล. ผมใช้เวลาเกือบเดือนกว่าจะดื่มหมด...ปล่อยให้ผู้ชายห น้าตาดีๆต่อสู้กับเบียร์กระป๋องเล็กๆเพียงลำพังได้ไง ....

แช่ให้เป็นวุ้นเลยน่ะท่าน.....

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ saraman อ่านข้อความ
    " ไปทุกที่....ที่มีเธอ "
    จะเหนือ จะออก จะใต้หากหนทางที่ไปไม่ไร้สิ้นขวากหนาม
    หากแม้เงินค่าน้ำมันยังเหลือให้ฉันได้ดันทุรัง ตุ๊เล่ง!ตุ๊เล่ง!ขับเจ้าสี่ล้อไปต่อได้
    หากว่ายังพอมีแรงให้เครื่องไม่พัง ไฟไม่ช็อต แบตไม่หมดก็ยังพอไหว
    หากว่าเรายังมีเพื่อนร่วมทางที่พร้อมจะเข้ามาทักทายแ ม้ไม่เคยหน้ากัน
    และหากว่าใจดวงนี้ที่ฟันฝ่าไปไม่เคยเกรงกลัวกับสิ่งใ ด
    และคุณล่ะ........พร้อม........ที่จะไปกับผมมั้ย!!!
    สหายมาสด้าทุกท่าน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    แช่ให้เป็นวุ้นเลยน่ะท่าน.....
    ผมนึกว่าท่านวุธเขียนเป็นเพลงเลยนะเนี่ย ถ้าผมเอาทำนองใส่คงร้องเป็นเพลงได้ ตอนนี้ผมกลับมาสู้ว้อยแล้ว ได้ท่านนันดันตูด ยังไงก็ต้องกลับมาวิ่งให้ได้แม้จะต้องถอดแอร์ทิ้งไปผ มก็ยอม สู้ว้อยยยยยย

Senior Member Mr.DAN's Avatar
    สถานที่
    วิบาคคลาสสิคเชียงใหม่
    ขอบคุณ
    0

อย่าลืมปิ๊กมาแอ่วเจียงใหม่บ้านเฮาโตยเน้อ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ไปแอ่งลำปางหนามาครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

คิดฮอดเฮือนเคยนอน คิดฮอดหมอนเคยหนุน
    คิดฮอดมืออุ่นๆ ผู้สาวอ้ายผู้อยู่หลัง
    เสียงลมพัดยอดพร้าว ในใจเฮายังก้องดัง
    ร้อยทุกข์ทนโถมถั่ง ยังยืนยั้งเพื่อคนไกล ที่คิดฮอด

Member
    ขอบคุณ
    0

คุณวี ไปทุกที่มาแล้วสุดท้ายอย่าลืมแวะมา ถิ่นคนกล้าฯนะครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ audising อ่านข้อความ
    คุณวี ไปทุกที่มาแล้วสุดท้ายอย่าลืมแวะมา ถิ่นคนกล้าฯนะครับ
    โห..พี่ศักดิ์หายไปใหนมาครับ คิดถึงๆ ต้องแวะแน่นอนครับ

Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    โห..พี่ศักดิ์หายไปใหนมาครับ คิดถึงๆ ต้องแวะแน่นอนครับ
    ช่วงนี้ใกล้เปิดเทอมครับงานเลยยุ่งนิดหน่อย ยังไงแจ้งล่วงหน้าหน่อยนะครับจะได้จัดสถานที่ไว้ต้อน รับครับ(บ้านจะรกหน่อย)
    พร้อมของเย็นฯ จนเป็นวุ้นครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

เร็วๆนี้อาจจะต้องกลับบ้านที่เวียงจันทร์เพราะป้าไม่ สบาย ข้าน้อยต้องไปเยี่ยมเบิ่งเรา อาจจะได้รูปมาฝากระหว่างการเดินทาง แต่ตอนนี้แม่สะเรียงร้อนมากครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

เคยรู้สึกแบบนี้ แบบที่ว่าได้ไปทุกที่ที่อยากไปกับป้าแดง ไปเห็นในสิ่งที่อยู่ข้างหน้า ได้สัมผัสสายลมและได้ประสบการณ์ในการเดินทาง

เคยรู้สึกแบบนี้ แบบที่กลัว กลัวรถจะพัง กลัวรถจะเสีย กลัวไปไม่ถึง

เคยคิดว่าท้ายสุดเราก็แค่คนขี้ขลาดคนหนึ่งที่ไม่กล้า ข้ามหุบเขาแห่งความกลัวนี้ ทั้งๆที่มีเพื่อน มีสหาย มีพี่น้องอยู่ที่จุดหมายคอยบอกว่ามันปลอดภัยและไม่ต้ องกลัว

วันนี้ความรู้สึกกลัวได้ทลายลงไปแล้ว....ชีวิตที่มีแ ต่ความกลัวได้มลายไปสิ้น

สถานที่แรกที่เลือกเดินทางไปกับป้าแดงคือ วิเศษไชยชาญ...ม้วนเดียวจบ

เหตุผลก็คือ พาป้าแดงกลับบ้าน สุพรรณบุรี พาป้าแดงกลับไปบ้านที่ป้าเคยเติบโตมา...

ความรู้สึกที่โดนสายลมประทะใบหน้า ฟังเสียงคาร์บูกระหึ่ม ยิ้มรับทุกรอยยิ้มที่มองมา

สุดยอดครับพี่น้อง......

ปล. ขอบคุณท่านต้นและครอบครัวที่ดูแลผมอย่างดีครับ ในที่สุดผมก็ได้นอนเมืองในฝัน วิเศษไชยชาญ.....

เคยรู้สึกแบบนี้ แบบที่ว่าได้ไปทุกที่ที่อยากไปกับป้าแดง ไปเห็นในสิ่งที่อยู่ข้างหน้า ได้สัมผัสสายลมและได้ประสบการณ์ในการเดินทาง

เคยรู้สึกแบบนี้ แบบที่กลัว กลัวรถจะพัง กลัวรถจะเสีย กลัวไปไม่ถึง

เคยคิดว่าท้ายสุดเราก็แค่คนขี้ขลาดคนหนึ่งที่ไม่กล้า ข้ามหุบเขาแห่งความกลัวนี้ ทั้งๆที่มีเพื่อน มีสหาย มีพี่น้องอยู่ที่จุดหมายคอยบอกว่ามันปลอดภัยและไม่ต้ องกลัว

วันนี้ความรู้สึกกลัวได้ทลายลงไปแล้ว....ชีวิตที่มีแ ต่ความกลัวได้มลายไปสิ้น

สถานที่แรกที่เลือกเดินทางไปกับป้าแดงคือ วิเศษไชยชาญ...ม้วนเดียวจบ

เหตุผลก็คือ พาป้าแดงกลับบ้าน สุพรรณบุรี พาป้าแดงกลับไปบ้านที่ป้าเคยเติบโตมา...

ความรู้สึกที่โดนสายลมประทะใบหน้า ฟังเสียงคาร์บูกระหึ่ม ยิ้มรับทุกรอยยิ้มที่มองมา

สุดยอดครับพี่น้อง......

ปล. ขอบคุณท่านต้นและครอบครัวที่ดูแลผมอย่างดีครับ ในที่สุดผมก็ได้นอนเมืองในฝัน วิเศษไชยชาญ.....

ยินดีครับ
    หวังว่าวันหน้าคงมาเยือนอีกนะครับพร้อมต้อนรับเสมอ
    ปล.ลงรูปให้ดูบ้างนะครับ

Member
    ขอบคุณ
    0

เกือบถึงแล้วครับ เลยมาอีกหน่อยเดี่ยวเอง (แอบซุ่มมาไม่ยอมแจ้งกันเลยนะครับ)

Bookmarks