ลอยกระทงกันแล้วขอเชิญสหายออกมารำวง...

ชื่อกระทู้: ลอยกระทงกันแล้วขอเชิญสหายออกมารำวง...

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

มาตรฐาน ลอยกระทงกันแล้วขอเชิญสหายออกมารำวง...

วันนี้วันลอยกระทงแต่ผมก็กลายเป็นไอ้บ้าคนหนึ่งที่พย ายามจะหาหนทางกลับบ้านให้ทันได้ลอยกระทงกับครอบครัวแ ต่กลับเจอการจราจรที่ติดอย่างมหาศาลจนทำให้แผนการทุก อย่างต้องล้มลง ไม่มีHappy Loykratong Dayสำหรับผม ไม่มีกระทงจะลอย มีแต่ชีวิตบนหลังพวงมาลัยกับใจเ**่ยวๆที่อยากกลับบ้า นไปอยู่ให้พร้อมหน้าพร้อมตา ผมกลายเป็นตาแก่คนหนึ่งที่พลาดปีแล้วปีเล่าที่จะได้ท ำตามประเพณีไทย กว่าจะถึงปีหน้าอีกครั้ง กระทงของผมก็หลงทางอีกแล้ว

แล้วสหายทั้งหลายหละทำอะไรกันในวันนี้

ปล. Happy Loykratong Dayทั้งสหายแดนไกล และแดนใกล้ ขอวาระนี้นำพาสิ่งดีๆเข้ามาในชีวิตทุกท่านเช่นกันครั บ

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

พาลูกไปลอยกระทงย้อนยุคที่ลพบุรีจัดงานย้อนยุคใหญ่โต เหมือนเดิมยัยหนูเลือกที่จะนั่งหนูแดงไม่ยอมนั่งคันอ ื่น คราวนี้หนูแดงต้องรับภาระหนักทั้งหมด 5 คน แต่มันก็รักษาหน้าที่ได้ดีเหมือนเดิม ขับเข้าไปในงานรถติดชมัด คิดในใจจะมีที่จอดมั้ยเนี๊ย..แต่ด้วยความเล็กของหนูแ ดงจึงเสียบได้โดยคันอื่นทำตาปริบๆมันเข้าไปจอดซอกนั้ นได้ไงว่ะ อิอิ พอลงจากรถ ทั้งเสียงประทัด เสียงพุ ของเด็กวันรุ่นที่จุดกันเหมือนจะโต้ตอบกันระหว่าง2ฝ่ าย ทำให้ยัยหนูของผมตกใจร้องไห้งอแง ต้องรีบพากลับบ้านอย่างด่วน และกลับมาลอยกระทงในสระหลังบ้าน พ่อ แม่ ลูก คร๊าบ (ป.ล. เซ็งเด็กจุดประทัดว่ะ)

wat.lampang's Avatar
    สถานที่
    อนุรักษ์ของเก่า
    ขอบคุณ
    0

ไปลากเจ้า Ke 30 4 ประตู
    มาครับ
    เลยอดลอยกระทงem93
    วันนี้ว่าจะไปลอยกระทอีกครั้ง
    แล้วจะอธิฐานให้ทุกท่านได้ครอบครองเจ้าแปดแรงทุกท่าน นานๆๆ

ปล ขอให้ทุกท่านโชคดีวันลอยกระทงนะครับ
    จาก เด็กซิ่งวิ่งอะไหล่(รถเก่า)
    ชื่อ วัชระ พนมลัง
    ธนาคารกรุงเทพ สาขา สบตุ๋ย ลำปาง เลขบัญชี 2550829747
    Mr. Watchara Panomlang LAMPANG THAILAND 52100

รับสั่ง อะหลั่ย Mazda 1000 ทุกรายการ
    สนใจติดต่อ 087-7252892(dtac) 084-8063430( one-2 -call)

มาตรฐาน ภาพบรรยากาศแดนดินถิ่นทะเล

147-2-80957-8 กสิกร นายธนกฤต วัฒนสกุลชล
    สังคมแห่งการแบ่งปัน
    กาลเวลาฆ่าฉันไม่ตาย

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

เฮ้ย..ท่าทางสนุกดี นี่มันแหลมแท่นในโปสเตอร์รถมาสด้า800ที่พี่น้องทั้งห ลายเซฟไปเก็บกันทั่วบ้านนี่ท่าน พาเจ้าเต้าหูเทพไปขายของด้วยเหรอ แล้วสปริ้นคันงามนั่นคือคันนั้นที่บอกใช่มั้ย แล้วหนุ่มหล่อ+สาวสวยเจ้าของรถในตำนานนั่น เปิดตัวอย่างเป็นทางการแล้ววุ้ย...ดีๆๆๆ

วันหลังจะเอารถถีบไปปั่นขนาบข้าง...ผู้ปกครองไม่ยอมใ ห้ซื้อรถมอ'ไซด์หงะครับ....
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 03-11-2009 เมื่อ 20:39

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ freekick อ่านข้อความ

คนจนก้อต้องทนกันไป(มอไซด์)

147-2-80957-8 กสิกร นายธนกฤต วัฒนสกุลชล

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    เฮ้ย..ท่าทางสนุกดี นี่มันแหลมแท่นในโปสเตอร์รถมาสด้า800ที่พี่น้องทั้งห ลายเซฟไปเก็บกันทั่วบ้านนี่ท่าน พาเจ้าเต้าหูเทพไปขายของด้วยเหรอ แล้วสปริ้นคันงามนั่นคือคันนั้นที่บอกใช่มั้ย แล้วหนุ่มหล่อ+สาวสวยเจ้าของรถในตำนานนั่น เปิดตัวอย่างเป็นทางการแล้ววุ้ย...ดีๆๆๆ

วันหลังจะเอารถถีบไปปั่นขนาบข้าง...ผู้ปกครองไม่ยอมใ ห้ซื้อรถมอ'ไซด์หงะครับ....
    เอาอะไหล่800ไปเลหลังอะพี่.....ล้อเล่นคับน้องชายทำก ระทงไปขายหาทุนหั้ยพี่ชายทำรถคับ
    ส่วนผมก้อขี่มอไซด์ปุเรงทังคับ...เขินจังวุ๊ยยยยยยยย ยย

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ freekick อ่านข้อความ
    เอาอะไหล่800ไปเลหลังอะพี่.....ล้อเล่นคับน้องชายทำก ระทงไปขายหาทุนหั้ยพี่ชายทำรถคับ
    ส่วนผมก้อขี่มอไซด์ปุเรงทังคับ...เขินจังวุ๊ยยยยยยยย ยย
    อิจฉาท่านจริงๆกับข้าวของที่ครอบครอง ส่วนผมคงถอยรถถีบซักคันไว้ปั่นไปเที่ยว เอาไว้บรรทุกหลังป้าแดงไป.... หลังคาโดนมาก....

ไว้ป้าเสร็จ...จะขับไปหา ขอลองขับป้าของท่านหน่อยนะ อีเขียวมรกตหงะ...

มาตรฐาน ควันหลงลอยกระทง

คนจนก้อต้องทนกันไป(มอไซด์)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย freekick : 04-11-2009 เมื่อ 22:10

Bookmarks