ถามผู้รู้คับเรื่องฝา95/92 - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ถามผู้รู้คับเรื่องฝา95/92

....
    สถานที่
    ...
    ขอบคุณ
    0

เครื่อง 92 เสื้อ 95 ลูก S90 ฝา 92 เปิดเบ้าฝาสูบแล้ว.....ประมาณ CC ได้มั้ยครับ คุณ Volume C รบกวนหน่อยครับ......หรือหาฝาสูบ 95 จะดีกว่ากัน ครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ peeak อ่านข้อความ
    เครื่อง 92 เสื้อ 95 ลูก s90 ฝา 92 เปิดเบ้าฝาสูบแล้ว.....ประมาณ cc ได้มั้ยครับ คุณ volume c รบกวนหน่อยครับ......หรือหาฝาสูบ 95 จะดีกว่ากัน ครับ

มันคาใจ ที่ การระบายความร้อนของคลีบที่ขนาดต่างกันนิดเดียว มีผลหรือไม่อันนี้ ตอบไม่ได้
    ความร้อนจะสะสมที่ฝาวาวล์มากเกินไปหรือเปล่า ก็ไม่ทราบ
    คือผมเคยเล่นชาลี แล้วเอาลูกc70 ใส่ แต่ฝาชาลีc50เดิมๆ คอท่อแดงจะหลอมละลายเลยครับ
    แต่92 กับ95 ไม่น่าจะขนาดนั้น ขนาดรูวาวล์ ดอกวาวล์ก็เท่ากัน แต่ก็ไม่ทราบนะครับ(สมัยก่อนเห็นเครื่องเก่าๆชอบระเบ ิดกันมา)

แต่ผมว่าเสียงท่อความแน่น ที่ได้ก็ไม่แพ้ ฝา95/ลูกs90 เพราะเปิดเบ้ามาแล้วผมว่ามันก็คือ C95 นี้แหละครับ
    เหมาะสำหรับแต่วิ่งแบบ ชิวๆไม่ได้อัดแบบยาวๆ....แต่ก็ต้องลองดูนะครับ

สรุป ถ้าต้องการวิ่งไกลๆยาวๆหาฝา95ไปเลยครับ แต่ คาบูขนาดก็มีผลนะครับ 95/20มิล 92/18มิล

....
    สถานที่
    ...
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Volume C อ่านข้อความ
    มันคาใจ ที่ การระบายความร้อนของคลีบที่ขนาดต่างกันนิดเดียว มีผลหรือไม่อันนี้ ตอบไม่ได้
    ความร้อนจะสะสมที่ฝาวาวล์มากเกินไปหรือเปล่า ก็ไม่ทราบ
    คือผมเคยเล่นชาลี แล้วเอาลูกc70 ใส่ แต่ฝาชาลีc50เดิมๆ คอท่อแดงจะหลอมละลายเลยครับ
    แต่92 กับ95 ไม่น่าจะขนาดนั้น ขนาดรูวาวล์ ดอกวาวล์ก็เท่ากัน แต่ก็ไม่ทราบนะครับ(สมัยก่อนเห็นเครื่องเก่าๆชอบระเบ ิดกันมา)

แต่ผมว่าเสียงท่อความแน่น ที่ได้ก็ไม่แพ้ ฝา95/ลูกs90 เพราะเปิดเบ้ามาแล้วผมว่ามันก็คือ C95 นี้แหละครับ
    เหมาะสำหรับแต่วิ่งแบบ ชิวๆไม่ได้อัดแบบยาวๆ....แต่ก็ต้องลองดูนะครับ

สรุป ถ้าต้องการวิ่งไกลๆยาวๆหาฝา95ไปเลยครับ แต่ คาบูขนาดก็มีผลนะครับ 95/20มิล 92/18มิล

ขอบคุณมากครับ ผม .....งั้นสรุปหาฝาสูบ..95..+ คาบู CA95...ดีกว่าเพราะผมต้องการจะซัดยาวๆ...em97

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ peeak อ่านข้อความ
    ขอบคุณมากครับ ผม .....งั้นสรุปหาฝาสูบ..95..+ คาบู ca95...ดีกว่าเพราะผมต้องการจะซัดยาวๆ...em97
    หล่อเลยครับ หาคลีบระบายเต็มๆสวยๆไม่หักนะครับ ลูกs90ไซด์100
    คาบูca95ใหม่ๆ คลัชดีๆจับๆ
    วิ่งยังกับรถใหม่ออกห้าง

รูป รูป    

Bookmarks