ตราสารจากแคว้นโบราณ ด่านเจดีย์ มณีเมืองกาญจน์ - หน้า 14

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 14 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ตราสารจากแคว้นโบราณ ด่านเจดีย์ มณีเมืองกาญจน์

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    อ้าว!!!!!.....นึกว่า สวยน้อยกว่าเจ๊..นิสสส นึง55555555

Senior Member phrapon's Avatar
    ขอบคุณ
    7

ขอขอบคุณทัพหลวงที่ส่งตราสาร มายังหัวเมืองแค้วนโบรานเพื่อประกาศความยิ่งใหญ่ให้โ ลกรับรู้ถึงความเหนียวแน่น
    ของพี่น้องชาว mazda ทำให้หัวเมืองต่างๆมีกำลังใจต่อสู้ต่อไป

รูป รูป    

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phrapon อ่านข้อความ
    ขอขอบคุณทัพหลวงที่ส่งตราสาร มายังหัวเมืองแค้วนโบรานเพื่อประกาศความยิ่งใหญ่ให้โ ลกรับรู้ถึงความเหนียวแน่น
    ของพี่น้องชาว mazda ทำให้หัวเมืองต่างๆมีกำลังใจต่อสู้ต่อไป
    มีแต่ชาวมาสด้าภูธรอย่างพวกเรานี่แหละ ที่ผลิตอะไหล่ใช้กันเอง 5555555

ปล. สวยมากครับท่าน

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

เย็นนี้ที่บางแคมีพายุเข้าครับ เป็นพายุฝนที่แรงมาก เมฆดำตั้งเคล้าอยู่บนศรีษะ แต่ผมก็ไม่ได้สนใจอะไรมากนัก ไปปิดหน้าต่างแล้วก็นั่งอ่านตำรามาสด้าไปเรื่อยๆ จนเลยเวลาไปหลังเคารพธงชาติ ผมก็พบว่าตัวเองนอนคอพับไปแล้ว 555 ก็เลยเดินไปกินข้าวที่ร้านแม่ ฝนก็ยังไม่หยุดตก พอกลับมาถึงบ้าน รู้สึกแปลกๆครับ เหมือนผีจับจู๋ครับ ปวดฉี่ 5555

ออกจากห้องน้ำมาก็ผงะ!!! ใครเอาอะไรมาตั้งไว้กลางบ้านวะ แอบคิดในใจ อิอิ ล้อเล่นใช่มั้ยเนี่ย ตูเดินผ่านเมื่อกี้ยังมองไม่เห็นเลย แอบคิดถึงท่านเกริกที่ขู่ผมไว้ว่าบางแคเจอดีแน่ๆ 555 แต่ผมก็กล้าหาญมากครับ ให้ลูกเสี่ยงตายไปพิสูจน์ก่อน กล่องน้ำพริกเป็นขวดแนวยาวหรือเปล่าเอ่ย 5555

ผมถามลูกผมว่า อะไรหงะลูก?
    ลูกผมมองหน้า แล้วบอกว่า กูจะไปรู้เหรอ กูป็นหมา - -"

ผมก็ขอร้องให้ลูกของผมช่วยหน่อยเถอะ ถ้าตูดมแล้วรู้ ตูเกิดเป็นหมาไปแล้นผมบอกลูกไปอย่างนี้....จากนั้นลู กของผมก็พลิกกล่องดู แล้วเห่าว่า งานเข้า! งานเข้า!

กล่องจ่าหน้าซองถึงพ่อหมาครับ - -"

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ตอนที่มาสมัครเป็นjodeciในเวปนี้ ไม่มีใครบอกว่าวันนี้จะมาถึง วันที่ผมโวยวาย(อีกแล้ว)ว่ากูโดนแล้ว 555555 ความสมบูรณ์ของกล่องน้ำพริกที่มันอลังการมาก มีภาษาอังกฤษอ่านไม่ออกเขียนว่า Mazda Automobile Genuine Parts แปลว่า เมิงเลิกใช้ของเทียมเถอะไอ้วีหนวด 5555

แอบดีใจสุดๆแต่ก็งุนงงและแอบกัดฟันกรอด ไม่มีสัจจะในหมู่สหายมาสด้าจริงๆ 555 บอกว่าจะซื้อแต่ดันส่งมาให้ฟรี 5555 ไปทำเวรทำกรรมอะไรไว้ถึงได้เจอคนดีมากๆขนาดนี้แบบท่า นเกริก ซวยจริงๆที่เจอคนดีแถมยังเป็นคนจริงใจอีกด้วย ^ ^

เปิดผอบออกมา กล่องมันสมบูรณืมากๆครับพี่น้อง เอายาหม่องมาดมก่อน เดี๋ยวจะเป็นลม

ในกล่องมีกิ๊ปหนีบผมด้วย - -"

เปิดออกมาเจอสิ่งนี้ครับ (ดนตรีบรรเลง)

วีหนวดเป็นลมไปแล้วครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

แอบพลิกมาดูชื่อผู้ส่ง นี่มันลายมือนายแพทย์เกริกนี่ ดีนะครับที่เป็นเพื่อนกันมานาน ลายมือคุณหมอขนาดนี้ ยึกๆยือๆ 55555

บุคคลที่ส่งของมานี้ ผมบอกได้เลย จริงใจโคตรๆและชอบเล่นแรงครับ 5555555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

Ebay เป็นไงเราไม่รู้
    รู้แต่ไอ้บ้านี่แจกฟรี

m มดแดงกาญ
    ทิ้งข้อความให้ระลึกถึงในค่ำคืนนี้ ความเงียบสงบในรัตติกาลนี้ยิ่งทำให้เงียบไปใหญ่ แต่ต้องมาพังทลายเป็นเสียงโหวกเหวกของสองสหายเรียนสา ยกัน

คนหนึ่งเหน่อกำเมือง อีกคนเหน่อเมืองกาญ คุยกันเหมือนคนบ้าคุยกัน.................

เราสองคนพูดขึ้นมาประโยคหนึ่ง ตอนนี้มันเป็นช่วงเวลาที่มีความสุขจริงๆ เสียงหัวเราะในหมู่มวลสหาย วันเวลาที่ยากลำบากของพวกเราในครั้งแรกเริ่มมันคลี่ค ลายไปหมดแล้ว เราเลิกซื้อของแพงกับพ่อค้า(เพราะพวกตูซื้อมาหมดแล้ว 5555) ตอนนี้มันคงจะตอบได้บ้างแล้วว่า ที่มาสด้าแข็งแกร่งขึ้นมาทุกวันนี้เพราะอะไร ที่วีหนวดแจกอะไหล่เพราะอะไร เพราะสังคมมันมีการแบ่งปัน เพราะสิ่งที่ตอบแทนคืนมามันมากมายจนจะต้านทานไหว....

ขอบพระคุณสหายเก่าแก่ของผม มหามิตรตลอดกาลของผม พี่น้องของผม ขอบคุณมากๆครับ

บางแค+กาญจนบุรี ไม่มีอะไหล่

ปล. ebayอย่ารู้เลยว่าพวกเราทำกันได้อย่างไร....

m มดแดงกาญ

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ตอนที่มาสมัครเป็นjodeciในเวปนี้ ไม่มีใครบอกว่าวันนี้จะมาถึง วันที่ผมโวยวาย(อีกแล้ว)ว่ากูโดนแล้ว 555555 ความสมบูรณ์ของกล่องน้ำพริกที่มันอลังการมาก มีภาษาอังกฤษอ่านไม่ออกเขียนว่า Mazda Automobile Genuine Parts แปลว่า เมิงเลิกใช้ของเทียมเถอะไอ้วีหนวด 5555

แอบดีใจสุดๆแต่ก็งุนงงและแอบกัดฟันกรอด ไม่มีสัจจะในหมู่สหายมาสด้าจริงๆ 555 บอกว่าจะซื้อแต่ดันส่งมาให้ฟรี 5555 ไปทำเวรทำกรรมอะไรไว้ถึงได้เจอคนดีมากๆขนาดนี้แบบท่า นเกริก ซวยจริงๆที่เจอคนดีแถมยังเป็นคนจริงใจอีกด้วย ^ ^

เปิดผอบออกมา กล่องมันสมบูรณืมากๆครับพี่น้อง เอายาหม่องมาดมก่อน เดี๋ยวจะเป็นลม

ในกล่องมีกิ๊ปหนีบผมด้วย - -"

เปิดออกมาเจอสิ่งนี้ครับ (ดนตรีบรรเลง)

วีหนวดเป็นลมไปแล้วครับ

สมน้ำหน้า กรรมตามทัน 55555 อยากแจกคนอื่นดีนัก โดนซะเอง อิอิ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    สมน้ำหน้า กรรมตามทัน 55555 อยากแจกคนอื่นดีนัก โดนซะเอง อิอิ
    เจ๊ได้ข่าวมาว่า

น่าจะโดนเลื่อยๆ และโดนนานนนนนนนนนนน

55555555555

Senior Member phrapon's Avatar
    ขอบคุณ
    7

ลพบุรี กับ นครพนม ก็คงอีกไม่นานนี้ระวังจะโดนคลื่นจากเมืองกาญนะครับ
    เป็นสหายที่ผมไม่เคยใด้ยินเสียงจากแม่ทัพทั้งสองนี้แ ละไม่เคยใด้สนทนากัน
    แต่ความเป็นเพื่อน เริ่มจากการให้ที่จริงใจและไม่หวังผลตอบแทนใดๆ ครับ

ขอบคุณ
    7

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ

m มดแดงกาญ
    ทิ้งข้อความให้ระลึกถึงในค่ำคืนนี้ ความเงียบสงบในรัตติกาลนี้ยิ่งทำให้เงียบไปใหญ่ แต่ต้องมาพังทลายเป็นเสียงโหวกเหวกของสองสหายเรียนสา ยกัน

คนหนึ่งเหน่อกำเมือง อีกคนเหน่อเมืองกาญ คุยกันเหมือนคนบ้าคุยกัน.................

เราสองคนพูดขึ้นมาประโยคหนึ่ง ตอนนี้มันเป็นช่วงเวลาที่มีความสุขจริงๆ เสียงหัวเราะในหมู่มวลสหาย วันเวลาที่ยากลำบากของพวกเราในครั้งแรกเริ่มมันคลี่ค ลายไปหมดแล้ว เราเลิกซื้อของแพงกับพ่อค้า(เพราะพวกตูซื้อมาหมดแล้ว 5555) ตอนนี้มันคงจะตอบได้บ้างแล้วว่า ที่มาสด้าแข็งแกร่งขึ้นมาทุกวันนี้เพราะอะไร ที่วีหนวดแจกอะไหล่เพราะอะไร เพราะสังคมมันมีการแบ่งปัน เพราะสิ่งที่ตอบแทนคืนมามันมากมายจนจะต้านทานไหว....

ขอบพระคุณสหายเก่าแก่ของผม มหามิตรตลอดกาลของผม พี่น้องของผม ขอบคุณมากๆครับ

บางแค+กาญจนบุรี ไม่มีอะไหล่

ปล. ebayอย่ารู้เลยว่าพวกเราทำกันได้อย่างไร....

อ่านไปก็ขำไปครับ นั่นลายมือหรือใส้เดือนตีกันวะ อายเหมือนกันนะเนี่ย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phrapon อ่านข้อความ
    ลพบุรี กับ นครพนม ก็คงอีกไม่นานนี้ระวังจะโดนคลื่นจากเมืองกาญนะครับ
    เป็นสหายที่ผมไม่เคยใด้ยินเสียงจากแม่ทัพทั้งสองนี้แ ละไม่เคยใด้สนทนากัน
    แต่ความเป็นเพื่อน เริ่มจากการให้ที่จริงใจและไม่หวังผลตอบแทนใดๆ ครับ
    ขอบคุณสำหรับมิตรภาพของสหายเมืองกาญนะค๊า

เมื่อโอกาศมาถึง คงได้ร่วมสนทนา กันเป็นแ่น่แท้

ส่วนเรื่องคลื่น เปลี่ยนเป็นสายน้ำเล็กๆ

ของมิตรภาพก็เพียงพอแล้วค๊าาา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pu-eternal : 04-08-2010 เมื่อ 22:48

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    ขอบคุณสำหรับมิตรภาพของสหายเมืองกาญนะค๊า

เมื่อโอกาศมาถึง คงได้ร่วมสนทนา กันเป็นแ่น่แท้

ส่วนเรื่องคลื่น เปลี่ยนเป็นสายน้ำเล็กๆ

ของมิตรภาพก็เพียงพอแล้วค๊าาา
    เป็นสายธารน้ำใจที่หลั่งไหลรินจากเพื่อนถึงเพื่อนครั บ

ลองสนทนาดูครับ ครบรสแน่ๆครับ แม่ทัพสองเมืองผู้ยิ่งใหญ่ของชาวมาสด้า ว่างๆไปเที่ยวเมืองกาญกันครับท่านนัน+ท่านปุ๊ ก๋วยเตี๋ยวอร่อยที่สุดอยู่ที่ท่าม่วง น้ำใจเย็นชื่นใจครับ

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

5555 ลพบุรีเจอแต่คลื่นบางแค ก็อวกแล้วครับท่าน เกริก

ปล...ว่างๆจะชวนฮูยินไปกินก๋วยเตี๋ยวน่ะครับ

หน้าที่ 14 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks