ตราสารจากแคว้นโบราณ ด่านเจดีย์ มณีเมืองกาญจน์ - หน้า 7

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ตราสารจากแคว้นโบราณ ด่านเจดีย์ มณีเมืองกาญจน์

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

สวัสดีครับท่านพี่ครับ น้องขอบคุณท่านพี่มากๆครับที่ให้คําแนะนําดีๆครับ อีกไม่นานครับคงใด้พบกันครับ อึดใจพระพุทธครับท่านพี่ครับ

Senior Member phrapon's Avatar
    ขอบคุณ
    7

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    สวัสดีครับท่านพี่ครับ น้องขอบคุณท่านพี่มากๆครับที่ให้คําแนะนําดีๆครับ อีกไม่นานครับคงใด้พบกันครับ อึดใจพระพุทธครับท่านพี่ครับ
    ยินดีครับท่าน

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

รถ8แฮงสีแดงของท่านเกริกสวยมากๆครับ อยากจะยลโฉมงามมากกว่านี้ให้มันสมกับแปดแรงสีแดงในปฐ พีหน่อยครับ

ดีใจครับที่เห็นป้าแดงเหมือนกัน จะน้องแดง พี่แดง หรือคุณแดงแต่สำหรับผมท่านคือพี่น้องและสหาย สีใหนๆก็ภายใต้Ride With Prideเหมือนกันหมด

รถสวยจริงๆครับ สุดยอดดดดด

Senior Member phrapon's Avatar
    ขอบคุณ
    7

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    รถ8แฮงสีแดงของท่านเกริกสวยมากๆครับ อยากจะยลโฉมงามมากกว่านี้ให้มันสมกับแปดแรงสีแดงในปฐ พีหน่อยครับ

ดีใจครับที่เห็นป้าแดงเหมือนกัน จะน้องแดง พี่แดง หรือคุณแดงแต่สำหรับผมท่านคือพี่น้องและสหาย สีใหนๆก็ภายใต้Ride With Prideเหมือนกันหมด

รถสวยจริงๆครับ สุดยอดดดดด
    ยังไงผมก็ต้องขอบคุณ คุณวี ที่คอยช่วยเหลือและเป็นที่ปรึกษาให้กับผมและพี่น้องท ั้งหลายตลอดมาครับ
    สหายท่านแรกที่ผมคุยด้วยคือท่าโย และท่านโยก็บอกว่ามีพี่ท่านนึงเขากำลังทำ 800อยู่เหมือนกันนั่นก็คือ
    คุณวี แต่เมื่อก่อนเขาเรียกวีหนวดหรือเปล่าไม่รู้นะ และและนั่นคือจุดเริ่มต้นครับ

กว่าจะมาถึงวันนี้ใด้ถ้าคนเคยทำรถคงรู้ครับว่าเป็นยั งไง
    10เดือนที่ผ่านไป อุปสรรคต่างๆที่เราต้องเจอและก็จำเป็นต้องเจอด้วย
    ถ้าเราคิดที่ทำมันต่อไป แต่ผมก็เลือที่จะเจออุปสรรคครับ
    เพราะความชอบมันอยู่ที่ใจกับใจเท่านั้นครับ
    ไม่ใด้ชอบเพระตามกระแส เมื่อสักวันกระแสของ 8 แรงลดลง
    ผมคนนึงละครับที่คิดจะเก็รักษารถคันนี้ไวให้ลูกหลานใ ด้ดู

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phrapon อ่านข้อความ
    ยังไงผมก็ต้องขอบคุณ คุณวี ที่คอยช่วยเหลือและเป็นที่ปรึกษาให้กับผมและพี่น้องท ั้งหลายตลอดมาครับ
    สหายท่านแรกที่ผมคุยด้วยคือท่าโย และท่านโยก็บอกว่ามีพี่ท่านนึงเขากำลังทำ 800อยู่เหมือนกันนั่นก็คือ
    คุณวี แต่เมื่อก่อนเขาเรียกวีหนวดหรือเปล่าไม่รู้นะ และและนั่นคือจุดเริ่มต้นครับ

กว่าจะมาถึงวันนี้ใด้ถ้าคนเคยทำรถคงรู้ครับว่าเป็นยั งไง
    10เดือนที่ผ่านไป อุปสรรคต่างๆที่เราต้องเจอและก็จำเป็นต้องเจอด้วย
    ถ้าเราคิดที่ทำมันต่อไป แต่ผมก็เลือที่จะเจออุปสรรคครับ
    เพราะความชอบมันอยู่ที่ใจกับใจเท่านั้นครับ
    ไม่ใด้ชอบเพระตามกระแส เมื่อสักวันกระแสของ 8 แรงลดลง
    ผมคนนึงละครับที่คิดจะเก็รักษารถคันนี้ไวให้ลูกหลานใ ด้ดู
    ยอดเยี่ยมครับ ทุกครั้งที่นึกถึงการออกเดินทางครั้งแรกเริ่มในอดีต เฝ้ามองหาสหายที่ทำรถพร้อมๆกัน ผมก็นึกถึงท่านเสมอและรู้ว่ารู้จักท่านเกริกมานานมาก ตอนนี้ผมก็ผ่านมรสุมชีวิตไปแล้วและก็ไม่ได้แคร์กระแส ใดๆทั้งสิ้นเพราะผมจำได้ว่าตอนแรกเริ่มก็มีพวกเราเพี ยงไม่กี่ท่านและยังไม่รู้จักกระแสเลย วันนี้เจ้ากลีบมะเฟืองโด่งดังขนาดนี้ สำหรับผมก็เฉยๆแต่ที่ดีใจสุดๆมีสหายดีๆอย่างท่าน มีเพื่อนพี่น้องมากมายที่เข้ามาช่วยเหลือกันครับ

วันนที่กระแสลดลงคลื่นลูกใหม่ก็เข้ามา พวกเราทั้งหลายจะเป็นตำนาน เรื่องราวที่เราทำกันจนถึงวันนี้จะเป็นการผจญภัยที่น ่าตื่นเต้น ดีใจครับที่ได้รู้จักท่านและสหายทั้งปวง ขอให้มีความสุขกับเจ้ากลีบมะเฟืองครับ ^ ^

ขอบคุณ
    7

มาตรฐาน Mazda part only

ก็คงปล่อยให้การเวลาซุกซ่อนเจ้าต่อไป (กาญจนบุรีไม่มีอะไหล่จิๆแต่ตอนนี้เริมไม่แนใจแล้วโว ย)

ชอบคำนี้จริงๆ

รูป รูป    

ขอบคุณ
    7

ต่ออีกนิดครับ
    Name:  ภาพ0135.jpg
Views: 193
Size:  119.9 KB

ขอบคุณ
    7

อีกนิด

รูป รูป  

ขอบคุณ
    7

วันนี้พาเจ้ามดแดงไปหาหมอมาครับ
    อาการคือลูกลอยน้ำมันมันค้างครับ(ไม่รู้มันแอบไปเมาท ี่ใหนมา)
    หมอดูอาการดูไปดูมา ก็บอกว่าคงต้องให้กินแฮงสักขวดมังถึงจะหาย
    แต่ไม่ใช่รถนะครับแต่เป็นตัวหมอ ผมก็เลยต้องหาแฮงไปสอยหมอ
    ลงมาก่อนที่จะรักษาใด้
    สรุปแล้วก็เสียเวลาครึ่งวันครับ
    Name:  thmb173.jpg
Views: 181
Size:  3.2 KBName:  ภาพ0131.jpg
Views: 195
Size:  79.8 KB

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อะไหล่แท้มาสด้า ค่าเกินคุ้ม

อันนี้ผมเห็นด้วยครับ ป่านนี้ผู้คนคงหลั่งไหลไปเมืองกาญไม่มีอะไหล่กันหมดแ ล้ว ถ้าแผนที่ขายดี น้ำขวดขายหมด โรงแรมที่พักเต็ม ไม่เกี่ยวกับผมนะครับ ผมนอนเฝ้าป้าแดงในรถครับ 5555

ผมเรียนตามตรงแค่บางแคไม่มีอะไหล่ผมก็จะอ๊วกแล้วครับ แลไปทางใหนก็มีแต่กองขยะ......

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phrapon อ่านข้อความ
    อีกนิด
    เห็นเถ้าแก่ร้านขายอะไหล่ 8 แรง ต้องรุ่นประมาณนี้เลยครับ ถึงจะคุยกันรู้เรื่องครับ 5555555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    เห็นเถ้าแก่ร้านขายอะไหล่ 8 แรง ต้องรุ่นประมาณนี้เลยครับ ถึงจะคุยกันรู้เรื่องครับ 5555555
    มหามิตรของผมบอกว่าวันนี้จะทำให้อีพรหล้าแจ่มจรัสในป ฐพี ผมก็เรียนถามว่า มันเป็นยังไงขอรับ ท่านเกริกก็หัวเราะดั่งราชสีห์ที่พึ่งดื่มแฮงค์มา เอิ๊กๆๆ ขอบคุณครับที่นึกถึงผมคนแรก พ่อค้าคงงอนตุ๊บป่องไปแล้ว อะไรๆก็ไอ้วีก่อนเลย เป็นคนแรกที่ไปเห็นมันก็ดีแต่เป็นคนแรกที่ท่านนึกถึง นี่สิ ผมก็ไม่รู้ว่าท่านเกริกหัวใจเพชรขนาดใหน ขอบพระคุณมันยังน้อยไป แต่งทัพช้างไปหาเลยดีกว่า 555

บางแคกับเมืองกาญเหนียวแน่นขนาดใหน ไม่มีอะไหล่มานานใครๆก็รู้

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

55555555555555555 โอ๊ย มีแม่ทัพหลายท่านมุ่งหน้าไปเมืองกาญในตอนนี้อย่างไม่ ได้นัดหมายครับ (เสือกทราบอีกแล้วไอ้วี 555) เอ้า...ขอให้มีความสุขและโชคดี ส่วนตูนอนขำกลิ้งอยู่กับบ้านพร้อมบีบนมหนูต่อไป - -"

ขอบคุณ
    7

มาตรฐาน เมืองกาญถูกกระชับพื้นที่แล้วครับ

ตอนนี้คงต้องเข้าไปแอบตามพุ่มหญ้าก่อน
    ถ้ามาไม่เจอผมก็ไม่ต้องตกใจนะครับ
    เพราะเมืองกาญประกาศ พ.ร.ก ฉุกเฉินแล้วครับ
    ห้ามมิให้พวกพ่อค้ามาหาอะไหล่ อิๆๆๆๆๆๆ
    เพราะหายังไงก็หาไม่เจอ
    ตอนนี้ถ้าออกไปใหนต้องอำพรางตัวไปกับซาแล้งเข็นหญ้า

รูป รูป  

รถสวยสมคำรำ่ลือจิงจิง.....ดีใจด้วยคนคับ
    147-2-80957-8 กสิกร นายธนกฤต วัฒนสกุลชล
    สังคมแห่งการแบ่งปัน
    กาลเวลาฆ่าฉันไม่ตาย

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks