ตราสารจากแคว้นโบราณ ด่านเจดีย์ มณีเมืองกาญจน์ - หน้า 9

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 9 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ตราสารจากแคว้นโบราณ ด่านเจดีย์ มณีเมืองกาญจน์

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phrapon อ่านข้อความ
    ไม่รู้นักเรียนที่ใหนมากินก๋วยเตี๋ยวที่ร้าน
    ดันลืมของเอาไว้
    หยิบขึ้มาอ่าน เห็นเขียนว่า นร 750
    นบ 1000
    เราก็ดูว่านักเรียนอะไรวะหนักตั้ง 750 กก. หรือว่านักเรียนทั้งห้องก้ไม่รู

ผมทราบครับ นักเรียนแบกอะไหล่มาสด้าไว้ในมือครับ น้ำหนักเลยขึ้นครับ 55555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phrapon อ่านข้อความ
    อ๋อมันเป็นจานก๋วยเตียวที่ร้านผมเองครับ เวลาใครมากกินก็จะบอกว่าขอจานด้วยใด้ใหม
    ผมก้ไม่รู้ว่าเขาจะเอาไปทำอะไรกัน (แต่เห็นวีหนวดบอกว่าร้านนี้ดีโวยกินแล้วแถมจานด้วย)
    ลำบากก็แต่ผมที่จะต้องหาเข้ามาเรื่อย
    ก๋วยเตียวก็ไม่ค่อยอร่อย แถมที่นี้ใช้ลูกชิ้นแปลกๆอีก มีแต่ตัว m
    แพกใส่ถุงไว้อย่างดี
    และข้างลังก็มีภาษาแปลกๆ ติดอยู่
    เราก็ไม่เข้าใจจริงๆ ว่าทำไมผู้คนถึงชอบมากินกัน
    ใครดูออกช่วยบอกทีว่ามันคือะไร
    แนบเอกสาร 1915416แนบเอกสาร 1915413

ลูกชิ้นร้านดู๋ดี๋นี่มันน่าเคี้ยวจริงๆ 555 ท่านเกริกยอมให้ชิมแต่ไม่ยอมบอกว่าผลิตลูกชิ้นนี่ที่ ใหน ผมก็เข้าใจครับ ก็ในปฐพีนี้ผมยังไม่เคยเห็นนี่นาแต่ตอนนี้ผมเห็นว่าน ายเกริกจะเป็นเถ้าแก่เกริกแน่นอน สงสารแต่เถ้าแก่เกริกมีแต่ผู้คนโทรมาจะหาแหล่งผลิตลู กชิ้น แต่ไม่มีใครเคยถามว่าก่อนจะมาเป็นเถ้าแก่ต้องผ่านอะไ รมาบ้าง บางแคไม่มีอะไหล่เถ้าแก่เกริกทราบดี เถ้าแก่ก็ถ่อมตนเมืองกาญก็ไม่มีอะไหล่ วีหนวดเข้าใจนะ แหนบแอ่น-เสื้อมอมแมม-ตาค้าง เข้าใจดีครับ 5555

ขุมทองเมืองกาญหรือจะสู้Mazda Genuine Parts 55555

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

แต่ลพบุรีมีอะไหล่น่ะครับ 555555

Senior Member phrapon's Avatar
    ขอบคุณ
    7

ผ่านไป 2 วันแล้วครับหลังจากที่ บรรดาพ่อค้าและเหล่าสาวก mazda ใด้เดินทางเข้ามา
    ที่ เมืองกาญ ทำให้บรรดาพ่อค้าแม่ค้า อาเจ๊ก อาเฮีย ที่เมืองกาญ ต่างงงกันใหญ่นี่มันเกิดอะไรขึ้นวะ
    ทำไม ผู้คนมากหน้าหลายตา ต่างตามหาตัว m กันทั่ไปหมด ขนาดที่ว่า อะไรมีตัว m ติดอยู่
    ราคาแม่ลงแพงทุกอย่าง (เพราะตูแท้ๆเลย)

ยกเว้น M150ครับ ราคาเท่าเดิม อิๆ

รูป รูป  

ผ่านไป 2 วันแล้วครับหลังจากที่ บรรดาพ่อค้าและเหล่าสาวก mazda ใด้เดินทางเข้ามา
    ที่ เมืองกาญ ทำให้บรรดาพ่อค้าแม่ค้า อาเจ๊ก อาเฮีย ที่เมืองกาญ ต่างงงกันใหญ่นี่มันเกิดอะไรขึ้นวะ
    ทำไม ผู้คนมากหน้าหลายตา ต่างตามหาตัว m กันทั่ไปหมด ขนาดที่ว่า อะไรมีตัว m ติดอยู่
    ราคาแม่ลงแพงทุกอย่าง (เพราะตูแท้ๆเลย)

ยกเว้น M150ครับ ราคาเท่าเดิม อิๆ
    พี่ครับกระจังที่บอกผมไว้ว่าจะขายให้ทำไมเงียบไปครับ
    โทรไปพี่ไม่มีคนรับครับ
    รบกวนโทรหาหน่อยครับ

Senior Member phrapon's Avatar
    ขอบคุณ
    7

วันนี้ใด้ลองทำการติดตั้ง plat บอกขนาด น้ำหนัก รถ และน้ำหนักบรรทุกของ 800 ดูครับ
    ยังหาตำแหน่งที่ลงตัวไม่ใด้เลย ไม่รู้มีใครเคยเห็นว่ามันมีอยู่ใน 800 จริงเปล่า
    แล้วมันติดอยู่ตรงไหนหนอถ้ามี
    ช่วยแนะนำหน่อยครับ

Name:  DSC01416.jpg
Views: 135
Size:  134.4 KB

ขอบคุณ
    7

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    พี่ครับกระจังที่บอกผมไว้ว่าจะขายให้ทำไมเงียบไปครับ
    โทรไปพี่ไม่มีคนรับครับ
    รบกวนโทรหาหน่อยครับ
    อ๋อเก็บไว้ให้แล้วครับ ต้องขอโทษด้วยสำหรับท่านต้น
    ที่ไม่ใด้รับโทรศัพย์ ก็เพราะยุ่งมากครับ
    ใหนจะต้องล้างจานก๋วยเตียว
    หาลูกชิ้นมาทำก๋วยเตียว
    และต้องเฝ้าระวัง ขุมทรัพอีก
    ใหนจะทำงานที่โรงงานอีก
    มีคนโทรหามากมาย
    เห็นใจผมนะครับ
    และล่าสุดต้องขน ย้ายอะไรที่มีตัว m จากที่บ้าน
    เอาไปซ่อนไว้ใต้แม่น้ำหมดแล้ว
    กระแสมันแรงเหลือเกิน
    ไอ วีหนวดมันจะรู้ใหม ว่าตัวเองกำลังทำอะไรอยู่ ชาวบ้านเขาแตกตื่นกันหมดแล้ว

รูป รูป      

อ๋อเก็บไว้ให้แล้วครับ ต้องขอโทษด้วยสำหรับท่านต้น
    ที่ไม่ใด้รับโทรศัพย์ ก็เพราะยุ่งมากครับ
    และล่าสุดต้องขน ย้ายอะไรที่มีตัว m จากที่บ้าน
    ไอ วีหนวดมันจะรู้ใหม ว่าตัวเองกำลังทำอะไรอยู่ ชาวบ้านเขาแตกตื่นกันหมดแล้ว
    รับทราบครับ
    ขอโทษที่รบกวนเวลาทำงานครับ
    พร้อมส่งเมื่อไรให้โทรบอกได้เลยครับ
    กระผมพร้อมรับมอบ 55

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ไอ้วีหนวดกำลังตาค้างอยู่ว่า รถของท่านเกริกสวยมากครับ เดชะบุญที่ป้าแดงปลอมทั้งคันผมเลยสบายใจครับว่าใครอย ่ามองว่ารถตูของแท้นะ 55555 เอาป้าแดงไปซ่อนก่อน - -

อิอิ ถึงใหนแล้วนะ อ๋อ...ผมรู้ครับว่าท่านเกริกต้องคอยตอบคำถามสื่อมวลช นบ่อยๆ ตอนนี้ผมคงแนะนำอะไรไม่ได้ ผมว่าท่านขายถุงมือ แผนที่ พลั่ว ถุงปุ๋ย เต๊นท์ค้างแรม แล้วก็m150ครับ น่าจะขายดีช่วงนี้ - -"

ขอบคุณ
    7

มาตรฐาน มีของเล่นใหม่มาติดรถ

ลูกชิ้นลวกสำหรับ polla เตรียมไว้เรียบร้อยแล้วนะครับ

รูป รูป    

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ลูกชิ้นลวกสำหรับ polla เตรียมไว้เรียบร้อยแล้วนะครับ
    ขอบคุณครับ อีพรหล้าคงร้องกรี๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆ แต่รถของท่านสวยมากจนผมอยากจะเอาป้าแดงไปซ่อนในเมือง มะละแหม่งเลยครับ ดูยังไงก็สวยครับ หันไปถามป้าแดงว่า ป้าๆดีใจบ่ ป้าแดงตอบเบาๆบอกว่า ข้าพเจ้าไม่ใช่คนเดิมอีกต่อไป อย่างน้อยก็ไม่ใช่คนเดียวกับที่เคยเป็น

ขอบคุณ
    7

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ไอ้วีหนวดกำลังตาค้างอยู่ว่า รถของท่านเกริกสวยมากครับ เดชะบุญที่ป้าแดงปลอมทั้งคันผมเลยสบายใจครับว่าใครอย ่ามองว่ารถตูของแท้นะ 55555 เอาป้าแดงไปซ่อนก่อน - -

อิอิ ถึงใหนแล้วนะ อ๋อ...ผมรู้ครับว่าท่านเกริกต้องคอยตอบคำถามสื่อมวลช นบ่อยๆ ตอนนี้ผมคงแนะนำอะไรไม่ได้ ผมว่าท่านขายถุงมือ แผนที่ พลั่ว ถุงปุ๋ย เต๊นท์ค้างแรม แล้วก็m150ครับ น่าจะขายดีช่วงนี้ - -"
    ลืมบอกไปครับ ที่ยังโชคดีที่ที่ใด้เครือข่ายใยแมงมุมบองป้าแดง ที่ทำงานกันเป็นทีม ช่วยชีวิตเหลาเพื่อนไว้ใด้ทัน
    เพราะวันนี้ ผมหวนกลับไปอีกรอบ ลุงแกบอกว่ามีคนมาหาตัว m หลังเองนิดเดียว

แล้วผมถามลุงแล้วเขาเอารถอะไรมา
    เห็นเดินลงมาจากรถ 6 ล้อฝั่งตรงข้ามโนนเเหละ
    ! เฮ้ย อะไรมันจะขนาดนั้นวะ สุดยอด (คิดในใจดีนะทีกูจ้างรถ 10ล้อมาก่อนหน้ามัน)
    ตอนนี้เชื่อแล้วความลับไม่มีในโลกจริงๆ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ลืมบอกไปครับ ที่ยังโชคดีที่ที่ใด้เครือข่ายใยแมงมุมบองป้าแดง ที่ทำงานกันเป็นทีม ช่วยชีวิตเหลาเพื่อนไว้ใด้ทัน
    เพราะวันนี้ ผมหวนกลับไปอีกรอบ ลุงแกบอกว่ามีคนมาหาตัว m หลังเองนิดเดียว

แล้วผมถามลุงแล้วเขาเอารถอะไรมา
    เห็นเดินลงมาจากรถ 6 ล้อฝั่งตรงข้ามโนนเเหละ
    ! เฮ้ย อะไรมันจะขนาดนั้นวะ สุดยอด (คิดในใจดีนะทีกูจ้างรถ 10ล้อมาก่อนหน้ามัน)
    ตอนนี้เชื่อแล้วความลับไม่มีในโลกจริงๆ
    สหายไม่ต้องเป็นห่วงครับ เครือข่ายใยแมงมุมของป้าแดงยิ่งกว่ากำแพงแก้ว7ชั้น ใครขยับ ใครตด ใครเรอ ใครจะทำอะไรผมรู้หมดครับ ขนาดท่านxxxไปร่วมมือกับท่านxxxก็ยังมีคนโทรมารายงาน ผมเลย 555 (เสือกรู้อีกแล้ว - -") สายลับของผมไม่มีตัวตนในโลกนี้และในชีวิตจริงเขาก็ยิ ่งไม่มีตัวตน สหายนิรนามต่างจากบุคคลทั่วไปครับที่วิเคราะห์ทุกอย่ างให้ผมเหมือนหน่วยข่าวกรองชั้นเลิศ ผมถึงบอกว่าถ้าอะไรเกี่ยวกับมาสด้าไม่มีวันที่ผมจะไม ่เท่าทัน แต่เราก็แกล้งโง่ไปอย่างนั้นแหละ อิอิ ท่านเกริกสบายใจได้ ผมมั่นใจว่าใยแมงมุมที่ผมวางไว้นั้นมีทั่วประเทศไทยแ ล้วครับ 5555

ขอบคุณ
    7

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับ อีพรหล้าคงร้องกรี๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆ แต่รถของท่านสวยมากจนผมอยากจะเอาป้าแดงไปซ่อนในเมือง มะละแหม่งเลยครับ ดูยังไงก็สวยครับ หันไปถามป้าแดงว่า ป้าๆดีใจบ่ ป้าแดงตอบเบาๆบอกว่า ข้าพเจ้าไม่ใช่คนเดิมอีกต่อไป อย่างน้อยก็ไม่ใช่คนเดียวกับที่เคยเป็น

โอ้ยท่านวีก็พูดเกินไป ไอ้มดแดงของผมมันเด็กรุ่นหลังครับ
    คงไม่อาจเอื้อมไปเทียบกับป้าแดง ผู้ซึงมีปรวัตที่ยาวนานกว่าและความสง่างาม
    เพรียบพร้อมไปด้วย เครื่องประดับมากมาย
    และมี ฯลฯ
    ผมคิดว่าถ้าป้าแดงพูดใด้ ป้าคงพูดว่า ป้าเจ็บมาเยอะในการลองผิดลองถูก เพื่อเพื่อนๆพี่ๆน้องๆของป้า
    และที่สำคัญที่ป้าแดงมีวันนี้ใด้ก็เพราะ มีเจ้าของที่มีจิตใจงามครับ
    รถเทพ ก็ ต้องให้เทพขับครับถึงจะสมกัน

รูป รูป  

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

โอ้ยท่านวีก็พูดเกินไป ไอ้มดแดงของผมมันเด็กรุ่นหลังครับ
    คงไม่อาจเอื้อมไปเทียบกับป้าแดง ผู้ซึงมีปรวัตที่ยาวนานกว่าและความสง่างาม
    เพรียบพร้อมไปด้วย เครื่องประดับมากมาย
    และมี ฯลฯ
    ผมคิดว่าถ้าป้าแดงพูดใด้ ป้าคงพูดว่า ป้าเจ็บมาเยอะในการลองผิดลองถูก เพื่อเพื่อนๆพี่ๆน้องๆของป้า
    และที่สำคัญที่ป้าแดงมีวันนี้ใด้ก็เพราะ มีเจ้าของที่มีจิตใจงามครับ
    รถเทพ ก็ ต้องให้เทพขับครับถึงจะสมกัน
    กล่าวเกินจริงแต่กล่าวได้ดีครับ ผมยอมรับว่าป้าแดงไม่ต้องการแข่งกับใครและก็คงไม่มีใ ครอยากจะแข่งกับป้าแดง ถ้าท่านจะแข่งกับป้าแดง ท่านต้องแข่งกับสหายทั้งหมดที่ป้าแดงนำพามาเป็นปึกแผ ่นเดียวกัน

งั้นไอ้มดแดงก็จงตั้งรับคลื่นที่ทรงพลังจากบางแคที่ป ้าแดงจะมอบให้ท่านว่า ไม่มีที่ใหนในโลกนี้ที่มาสด้าแปดแรงจะมีความสุขเท่าก ับได้อยู่ท่ามกลางสหายและพี่น้องรวมผองเพื่อน ที่ๆเราทั้งหลายก้มหัวยอมรับกันอย่างเสมอภาพ

ตราสัญลักษณ์ของความเป็นหนึ่งในปฐพีที่เท่าเทียมกับป ้าแดงครับ ของแท้ต้องก๊อปเท่านั้นครับ 5555

หน้าที่ 9 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks