ตราสารจากแคว้นโบราณ ด่านเจดีย์ มณีเมืองกาญจน์ - หน้า 33

หน้าที่ 33 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ตราสารจากแคว้นโบราณ ด่านเจดีย์ มณีเมืองกาญจน์

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phrapon อ่านข้อความ
    กาญจนบุรี&สุพรรณ พี่น้องกันครับ แถมเหน่อเหมือนกันอีก 55555
    ทางทัพหลวงส่งข่าวมา ทางนกพิราบสื่อสารแล้วครับ เพิ่งบินมาถึงเมื่อตอนเย็นนี้เอง (แล้วมันก็หอบตาย)
    ใจความจดหมายว่า
    นะเพลานี้ ทางหัวเมือง แคว้นโบราณ ด่านเจดี มณีเมืองกาญ สพานข้ามแม่น้ำแคว เเหล่งแร่มาสด้า
    ข้าใด้รู้มาว่า ใด้ค้นพบแหล่งแร่แห่งใหม่
    ซึ่งเป็นสิ่งที่ต้องการของ พี่น้องเราชาวมาสด้า
    และกองกำลังโจรฝ่ายตรงข้าม เป็นอย่างมาก
    อันด้วยเหตุ นี้ข้าจึงขอส่งทหารมาประจำการที่แคว้น จำนวน 3 กองร้อยพร้อมอาวุธครบมือ
    เพื่อป้องกันกองโจร เข้าประชิด
    และยังมีหน่วยสอดแนม ประจำการที่ พิษณุโลก ,ท่าวุ้ง ,เราสองพี่น้อง ,วิเศษ และ ทางทิศใต้ บ้านตาขุน และมีอยู่ในพระนคร ทั้ง ปั่นจักรยาน ขายน้ำหวาน และอีกมากมาย
    เพื่อสอดส่องความเคลื่อนไหว
    ปล. ไว้รอข้าเสร็จสิ้นพาระกิจ จากการฉะลองทีวีใหม่แล้วจะมาตรวจดูด้วยตนเองเพื่อควา มกระจ่าง

ผมว่าเว่อใด้อีก 55555555
    วันนี้ข้าได้ควบม้านิลคู่กายรอนแรมไปหาแม่ทัพหัวเมือ งบ้านเพเพื่อวางแผนเข้าตีแหล่งสะเบียงอาวุธที่แคว้นโ บราณ ขอให้ท่านแม่ทัพเตรียมทัพให้ดี ข้าจะกรีฑาทัพไปในไม่ช้าเพื่อหมายยึดแหล่งแร่มาสด้า ศึกนี้ใหญ่หลวงนักข้าอาจจำต้องใช้แผนแรกที่เคยใช้ในอ ดีต 6ล้อมาแล้วสองแถวหลบไป....

หวังว่าแม่ทัพจะอวยชัยและนำทัพร่วมไปกับข้าโดยเร็วพล ัน..

ปล. บ้านของข้ามีที่เก็บอะไหล่อีกนิดหน่อยและลูกเชยินดีแ บ่งที่นอนให้เก็บรถได้อีกคัน 5555

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

ฮา ฮา ฮา อยากไปด้วยจังเล้ย.....

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    ฮา ฮา ฮา อยากไปด้วยจังเล้ย.....
    แม่ทัพแคว้นโบราณเน้นดูลาดเลา เข้าประชิดตัว ย้ำให้มั่นใจจากแม่ทัพบางแค ได้รับการยืนยันแล้วก็....เกลี้ยงครับ

ปล. เวลาผมไปจับคู่กับใครก็มีแต่บรรลัยหมดกับเกลี้ยงแผงค รับ ท่านเจี๊ยบก็เคยเห็นแล้วนี่ตอนเอาเพลามาตัดในพริบตาห งะ 5555

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    แม่ทัพแคว้นโบราณเน้นดูลาดเลา เข้าประชิดตัว ย้ำให้มั่นใจจากแม่ทัพบางแค ได้รับการยืนยันแล้วก็....เกลี้ยงครับ

ปล. เวลาผมไปจับคู่กับใครก็มีแต่บรรลัยหมดกับเกลี้ยงแผงค รับ ท่านเจี๊ยบก็เคยเห็นแล้วนี่ตอนเอาเพลามาตัดในพริบตาห งะ 5555
    หยึย!!!...น่ากลัวครับ นึกแล้วก็ขนลุกครับ อย่าบอกนะว่าจะไปหาอะไรมาตัดเล่นอีกอ่ะ....

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

เอา เอา เอ้า...ขนเข้ามา ขนเข้ามา จะมีที่จอดรถมั้ยล่ะนั้น

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    เอา เอา เอ้า...ขนเข้ามา ขนเข้ามา จะมีที่จอดรถมั้ยล่ะนั้น
    ไม่มีครับเจ้านาย แต่เวลาไปใหนมาใหนผมจะนึกถึงอานาจักรของบ้านผู้ใหญ่เ จียมครับ ทำให้ทุกข์ไว้ก่อนครับนาย 55555

ปล. ผมคิดเผื่อยัยหนูตอนโตครับ หลานของผมจะได้เอาไปเย้ยเด็กๆรุ่นเดียวกัน 5555

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ไม่มีครับเจ้านาย แต่เวลาไปใหนมาใหนผมจะนึกถึงอานาจักรของบ้านผู้ใหญ่เ จียมครับ ทำให้ทุกข์ไว้ก่อนครับนาย 55555

ปล. ผมคิดเผื่อยัยหนูตอนโตครับ หลานของผมจะได้เอาไปเย้ยเด็กๆรุ่นเดียวกัน 5555
    5555 อย่าปลูกฝังเด็กรุ่นใหม่เลยครับ เดี๋ยวมันโตขึ้นมันจะตัดเล่นหมดเหมือนลุงวี

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

วันนี้ข้าได้ควบม้านิลคู่กายรอนแรมไปหาแม่ทัพหัวเมือ งบ้านเพเพื่อวางแผนเข้าตีแหล่งสะเบียงอาวุธที่แคว้นโ บราณ ขอให้ท่านแม่ทัพเตรียมทัพให้ดี ข้าจะกรีฑาทัพไปในไม่ช้าเพื่อหมายยึดแหล่งแร่มาสด้า ศึกนี้ใหญ่หลวงนักข้าอาจจำต้องใช้แผนแรกที่เคยใช้ในอ ดีต 6ล้อมาแล้วสองแถวหลบไป....

หวังว่าแม่ทัพจะอวยชัยและนำทัพร่วมไปกับข้าโดยเร็วพล ัน..

ปล. บ้านของข้ามีที่เก็บอะไหล่อีกนิดหน่อยและลูกเชยินดีแ บ่งที่นอนให้เก็บรถได้อีกคัน 5555

เอามาให้หมดๆๆ.............555+

ไปด้วยๆๆๆๆๆ
    ปล.ก้อไปทุกอาทิตย์อยู่แล้วนี่นา แต่อยากมีเพื่อนไปเยอะๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย imaxseel : 11-04-2011 เมื่อ 15:47

สถานที่
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    ไปด้วยๆๆๆๆๆ
    ปล.ก้อไปทุกอาทิตย์อยู่แล้วนี่นา แต่อยากมีเพื่อนไปเยอะๆๆ
    5555 หนึ่งในนั้นมีผมด้วย...

Senior Member phrapon's Avatar
    ขอบคุณ
    7

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    5555 หนึ่งในนั้นมีผมด้วย...
    ยินดีต้อนรับทุกท่านนะครับ
    ต้องเตรียมโคโยตี้ เปล่า ครับเนี่ย 5555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phrapon อ่านข้อความ
    ยินดีต้อนรับทุกท่านนะครับ
    ต้องเตรียมโคโยตี้ เปล่า ครับเนี่ย 5555
    ไปร้านเดิมครับท่านนายกอง

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ทำไปได้...และทำมาแล้ว เดี่ยวมาเล่าต่อ 5555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ความเดิมตอนก่อนหน้านี้...เหตุผลล้วนๆที่เดินทางไปท่ าม่วงเพื่อขอเข้าพบแม่ทัพแคว้นโบราณคือฝากระโปรงของป ้ากาญจน์บินแล้วผมก็ได้ทำเรื่องขอเบิกอะไหล่ไปสนับสน ุนท่านแม่ทัพเพื่อแสดงในไมตรี น้ำใจ และสัมพันธ์อันดีที่มีมาอย่างช้านานครับ

แต่ไม่ได้มามือเปล่าครับ หิ้วพี่ชัยไปด้วยเพราะว่าภารกิจของอีพรหล้าที่ไปตามอ ะไหล่ของผมกับพี่ชัยเสร็จเรียบร้อยแล้วครับ ไปเจอร้านเก่าแก่ร้านหนึ่งที่บอกว่า ผมมีอะไหล่เป็นไฟท้าย8แรงอยู่กล่องหนึ่งรวบรวมไว้ ผมก็บอกว่าเถ้าแก่เอาซ่อนไว้ก่อนครับจะให้ดีทุบทิ้งไ ปเลยเพราะแพงมาก 555 วันหลังค่อยไปใหม่ อิอิ

ภารกิจนางงามมิตรภาพที่ใครๆเคยแซวผม ผมก็เห็นด้วยครับ หน้าที่ของผมในสามโลกคือรวบรวมจิตใจของชาวมาสด้าเป็น ปึกแผ่นและกระจายมิตรภาพออกไปให้ไกลที่สุด แต่วันนี้ภารกิจหลักของผมคือ สร้างใจบันดาลแรงให้ท่านเกริกกลับมาสู้ต่อครับ

วันนี้ให้คนรถพาไปส่งที่ท่าม่วงครับ รถราคาเป็นล้านแต่กระติกน้ำใบละไม่กี่บาท 5555 ผมบอกท่านเกริกว่าพริบตาเดียว คร๊อกกกก

ส่งสัญญาณว่าเบียร์เพิ่มอีกสองขวด อิอิ

ปลายทางอยู่ที่ท่าม่วง ขวดเบียร์เกลื่อนรถ (ตับจะแข็งเหมือนน้ำแข็งมั้ยหงะ) ขับดีๆนะน้องอย่าให้เบียร์พี่กระฉอก - -"

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

เวลาในโลกมาสด้ารวดเร็วมากครับ วันก่อนท่าวุ้ง วันนี้ท่าม่วง แต่ว่าเพื่อนเราอยู่ที่นั่นเราก็ต้องไปเจริญสัมพันธ์ ไมตรีอย่าให้ขาด วันนี้เอาของหาง่ายมาฝากครับ บางแคไม่มีอะไหล่เพราะไปอยู่กับเพื่อนหมดแล้ว 5555

พี่ชัยยังงงว่ามันยังมีอยู่เหรอ มีสิพี่ ไอ้ดำจะบอกพี่เองว่าผมซ่อนไว้ที่ใหน - -"

สำหรับจอมทัพแห่งแค้นโบราณที่ครอบครองรุ้งกาญจน์ จะให้ใส่ของเทียมเหมือนผมนั้นก็ไม่อาจจะเป็นไปได้ หรือจะให้ใส่ของบุบมีตำหนิ ผมก็ว่าไม่สมศักดิ์ศรี ต้องของที่มันมีถุงพลาสติกติดมาด้วยให้ชาวบ้านตาแป๋ว เขาดูว่า ของแบบนี้แหละที่ผมเอามาให้ท่านเกริก 5555

ส่งสัญญาณว่า แบบนี้ผมมีมากกว่า ส อ ง

หน้าที่ 33 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks