ปรึกษาหน่อยครับ จะหาr27 มา daily use ในกรุงเทพ

ชื่อกระทู้: ปรึกษาหน่อยครับ จะหาr27 มา daily use ในกรุงเทพ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ปรึกษาหน่อยครับ จะหาr27 มา daily use ในกรุงเทพ

ถ้าเอามาใช้งานจริงจังทุกวัน ในกรุงเทพ จะไหวไหมครับ
    ควรจะต้องดูแลระวังระบบไหนเป็นพิเศษอีกไหมครับ
    เป็นห่วงเรื่องความร้อน กับระบบไฟ (ระบบเดิม)

ขอคำแนะนำหน่อยน่ะครับ

ขอบคุณ
    0

เงียบบบบ

Watchy's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

R27 เป็นรถสูบเดียวที่นุ่มนวลที่สุด เนื่องจากเป็นรถขนาดเล็ก
    เรื่องการใช้งานประจำวันก็จะทำให้คล่องตัวกว่ารถ2สูบ แน่นอน

แต่ส่วนใหญ่ก็อย่างที่คุณmodpang บอกแหล่ะครับ
    สิ่งที่น่าดูแลเป็นพิเศษ คือเรื่องของความร้อนของเครื่อง
    เวลาใช้ในเมืองรถติดๆ

ส่วนเรื่องไฟเดิม 6 โวลท์ ถ้าสมบูรณ์จริงๆระบบชาร์ทไฟดี
    แบตเตอร์รี่ดี ก็คงพอใช้ได้นะครับ
    แต่ส่วนใหญ่ ผมจะเห็นรถสูบเดียว จะทำเป็นไฟ 12โวลท์
    กันซะส่วนใหญ่แล้ว

อีกอย่าง ที่ผมมองคือด้วยตัวรถอายุขนาดนี้แล้ว
    เหมือนคนแก่ๆที่ต้องออกไปทำงานหนักๆ
    คงน่าสงสาร นะครับ....เป็นผมวันยุ่งๆให้คนแก่พักผ่อนดีกว่า
    แล้วหาวันสบายๆ ซักอาทิตย์และครั้ง-2ครั้ง
    ให้คนแก่ ออกไปยืดเส้นยืดสายยาวๆหน่อย
    ให้ได้รับอากาศดีๆ
    ดีกว่าให้คนแก่ไปลำบากบนถนนในกรุงเทพทุกๆวัน

.....คนแก่เหนื่อยมากๆเดี๋ยวป่วยไป....ต้องรักษามันจ ะหนักนะครับ.......

เป็นแค่ความคิดของผมนะครับ
    ขอบคุณครับ

/\7/\7

ไปดูสินค้าทั้งหมดที่ผมขายได้ที่http://www.watchy.lnwshop.com

ท่านใด สนใจ หรือต้องการติดต่อสอบถาม ติดต่อผมได้โดยตรง ที่
    โทร.: 089-177-1717 และ E-mail : [email protected]

ติดต่อ-พบปะพูดคุยกับผมผ่านFacebook ได้ที่
    <<< กดเลย

ขอบคุณ
    0

รบกวนถามหน่อยครับ ระบบไฟ 12 โวลต์นี่คือการแปลงไฟ เป็น Cdi หรือเปล่าครับ แปลงแล้วจะทำให้รถมีการรวนหรือเปล่าครับ พอดีผมสนใจรถ แต่มีคนขายแบบแปลงไฟแล้วกะไม่แปลงอะครับ

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

ความคิดเห้นส่วนตัว
    ผมลองขี่ใช้งานทั้ง 2 แบบแล้ว ความรู้สึกไม่แตกต่างกันเท่าไหร่นัก ........แต่ระยะยาวเครื่องในจะพังไวหรือเปล่าไม่แน่ใ จครับ

Member
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

ผมว่าระบบ cdi มันดีกว่าระบบเดิมอยู่แล้ว ผมว่าน่าจะใช้คำว่าปรับปรุง มากกว่าแปลงนะครับ เหมือนสมัยก่อนบอกว่าพวงมาลัยพาวเว่อร์ เกียร์ออโต้ หัวฉีด ไม่ดีอาจเสียและซ่อมยาก ทุกวันนี้ ผมขับรถมาสิบหกปี ยังไม่เคยเห็นมันเสียเลย
    แถมทำแล้วขี่ดีขึ้น ใช้งานดี ผมว่าทำไปเถอะครับ ขายต่อก้ไม่เห็นราคาจะตกเลย เพียงแต่บางคนอาจไม่ชอบแค่นั้นเอง

Bookmarks