คิดว่าเป็นไงบ้าง เข้าท่าดีแฮะ... - หน้า 5

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: คิดว่าเป็นไงบ้าง เข้าท่าดีแฮะ...

Senior Member เพลงเพราะ's Avatar
    สถานที่
    BangSaen City
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝูงบิน px. อ่านข้อความ
    เอามาเรียกน้ำย่อย นี่แค่ตัวอย่างครับ เดี๋ยวจะมีมาอีกชุดนึง ชอบแบบไหนเตรียมโหวตกันเลย สำหรับสมาชิกใหม่ๆที่ยังไม่มีสติ๊กเกอร์กลุ่ม งานนี้ห้ามพลาดครับ จับจองรอกันได้เลย..../\3/\2
    ขอเสนอแนะพี่โต่งนิดนึงครับ

พี่ลองเปลี่ยนฟ้อน คำว่า px ของพี่ดูหน่อยไม๊ครับ ผมว่าฟร้อนมันดุเรียบๆไปครับ ถ้าได้ ฟร้อนที่โมเดิร์น หรือว่าคลาสสิค กว่านี้ อาจจสวยกว่านี้นะครับ

# ออกตัวไว้ก่อน ไม่ใช่ว่าอันนี้ไม่สวยนะครับ แค่ลองเสนอแนะเพิ่มเติม

ปล. พี่ได้เงินอัดฉีดจาก Bitubo Fredperry หรือ Grand sport มาอ่ะครับ 555555+แซวเล่นน๊า....

Px ONLY !!!! Nine_px177's Avatar
    สถานที่
    UNDERGROUND SCOOTER
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝูงบิน px. อ่านข้อความ
    มีใครจะนำเสนออีกมั๊ย ยังพอมีเวลาเหลือยู่ เบื่อแบบของไอปิงแล้ว ช่วยๆทำมาให้เป็นตัวเลือกหน่อยนะ จะได้สรุปได้ไวขึ้นem98
    ใจเย็นพี่คนทำไม่มีเวลาเลยครับ

ใครมีไอเดียก็เสนอมาเลยครับ

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เพลงเพราะ อ่านข้อความ
    ขอเสนอแนะพี่โต่งนิดนึงครับ

พี่ลองเปลี่ยนฟ้อน คำว่า px ของพี่ดูหน่อยไม๊ครับ ผมว่าฟร้อนมันดุเรียบๆไปครับ ถ้าได้ ฟร้อนที่โมเดิร์น หรือว่าคลาสสิค กว่านี้ อาจจสวยกว่านี้นะครับ

# ออกตัวไว้ก่อน ไม่ใช่ว่าอันนี้ไม่สวยนะครับ แค่ลองเสนอแนะเพิ่มเติม

ปล. พี่ได้เงินอัดฉีดจาก Bitubo Fredperry หรือ Grand sport มาอ่ะครับ 555555+แซวเล่นน๊า....
    อ๋อ...พี่ไม่ใช่คนออกแบบว่ะเด่น น้องในกลุ่มอันเดอร์กราวน์ดเค้าช่วยทำแบบให้ เพราะฉะนั้นไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับใครทั้งสิ้น...
    ปล.น่าจะมาปากช่องกับไอโบ๊ท มันส์ดี เมื่อคืนเมาปลิ้นจนตี2 หนาวโคตร ไอทัศโดนล้อตลอด พี่เขยกับน้องเขย อิ..อิ..
    puttinun.nab@gmail.com

https://www.facebook.com/puttinun.nab

PX.CLUB THAILAND

Senior Member เพลงเพราะ's Avatar
    สถานที่
    BangSaen City
    ขอบคุณ
    0

อ๋อ...พี่ไม่ใช่คนออกแบบว่ะเด่น น้องในกลุ่มอันเดอร์กราวน์ดเค้าช่วยทำแบบให้ เพราะฉะนั้นไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับใครทั้งสิ้น...
    ปล.น่าจะมาปากช่องกับไอโบ๊ท มันส์ดี เมื่อคืนเมาปลิ้นจนตี2 หนาวโคตร ไอทัศโดนล้อตลอด พี่เขยกับน้องเขย อิ..อิ..

พอดีไม่พร้อมครับพี่
    ส่วนพี่เขยผม พี่ช่วยยุให้ขี่ px ทีดิ 55555+

Miszile แบงค์ px150's Avatar
    สถานที่
    MisZile Scooter
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nine_px177 อ่านข้อความ
    ใจเย็นพี่คนทำไม่มีเวลาเลยครับ

ใครมีไอเดียก็เสนอมาเลยครับ
    รอ ของพี่อาม

เมืองทองคะนองเดช

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เพลงเพราะ อ่านข้อความ
    พอดีไม่พร้อมครับพี่
    ส่วนพี่เขยผม พี่ช่วยยุให้ขี่ px ทีดิ 55555+
    บอกมันแล้ว มันบอกว่ากลับไปคราวนี้ จะซื้อPX.แน่นอน หลังจากออกทริปไกลๆพวกสายล้อ8คิดแบบนี้ทุกคน

https://www.facebook.com/puttinun.nab

ลาบหมู...อีกแล้ว ลาบหมู...อีกแล้ว's Avatar
    สถานที่
    udonthani scooter club.
    ขอบคุณ
    0

เป็นไรมากเปล่าเนี่ย บ่นอะไรซะยืดยาวครับคนเฒ่า คุณนี่จะเล่นผมทุกกระทู้เลยใช่มั๊ย แบบที่เค้าทำมา ก็บอกแล้วว่ามันต้องให้commentกันได้ ถ้าcommentกันไม่ได้ แล้วจะทำออกมาให้เป็นที่ยอมรับกันทำไม ถึงแม้ว่าแบบไหน จะชนะโหวตแล้วได้ทำออกมาเป็นสติ๊กเกอร์clubรุ่นต่อไป ทุกคนก็ต้องยอมรับ ถึงแม้จะไม่ใช่แบบที่ตัวเองชอบก็ตาม แต่ท้ายที่สุดแล้ว มันคือมติเอกฉันท์ คุณจะเอารึไม่ก็ตาม ไม่มีใครบังคับ ตัวผมเอง ถ้าแบบที่ผมไม่ได้โหวต แล้วได้รับการชนะโหวตครั้งนี้ ผมก็ต้องยอมรับเสียงมติส่วนใหญ่ ไม่ใช่ไปดื้อดึงอะไรให้มากความ ผมทำมา3รุ่นแล้วครับ คุณล่ะ มีซักรุ่นรึยัง ทำมาตีโพยตีพาย ท้ายสุดนี้หวังว่าคนหัวล้านแบบคุณคงจะเข้าใจได้บ้างน ะ.../\3
    อิอิอิอิ...เอาแล้วเว้ย ตาเฒ่าเริ่มมีน้ำโหซะแระ...อิอิอิ

ผมขอออกตัวละกันนะคุณ...ผมเป็นคนไม่ค่อยมีความคิดสร้ างสรรค์หรอก

ก็ได้แค่ comment ไปเรื่อยแหล่ะ...ไอ้อย่างที่คุณกล่าวมามันก็ถูก ตามเหตุผล

ผมมันเป็นคนไม่มีผลงานครับ...ใครอยากสร้างก็สร้างไป ตามอารมณ์

ผมมันก็แค่อยากแซวคุณเล่นมิได้รึ...ทีคุณยังแซวผมทุก กระทู้เลย

ผมไม่เห็นว่า...กะอีแค่ผมแซวคืน...ทำเป็นมาบ่นโน่นบ่ นนี่

หยอกเล่นหน่อยเดียวเองน่า...แหม...ทำเป็นเหมือนคนหัว ล้านไปได้นะคุณ

รักหลอก จึงหยอกเล่นน่า...จุ๊ บุ๊ จุ๊ บุ๊...อิอิอิ

....งั้นขอ comment หน่อยละกัน...สำหรับน้องปิง

คำว่า gang มันฟังแล้วไม่ค่อยดีครับ มันเหมือนเป็นการรวมกลุ่มกวนเมืองครับ

ยิ่งถ้าเป็นคำว่า gangster แปลตรง ๆ คือ สมาชิกของแก๊งอาชญากร ซึ่งคำว่า gang ก็มาจากคำนี้ด้วยครับ มันเลยดูเหมือนพวกกวนเมืองครับ

น่าจะใช้คำว่า... Club นั่นแหล่ะ ดีแล้วครับ

ส่วนของคุณโต่ง ผมชอบช่อชัยพฤกษ์ครับ เพราะว่ามันแสดงถึงชัยชนะ...ดูแล้วคลาสสิคดีด้วย ในความรู้สึกของผม

แค่นี้แหล่ะ...ตาโต่งเฒ่า

"ถ้ารถมันติดแล้ว...ยังงัย มันก็ไม่ดับ
    แต่ถ้ารถมันดับแล้ว...ยังงัยมันก็ไม่ติด"
    - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -
    "ถึงขับรถเทพ คนขับเหรี้ย...ยังงัยก็เหรี้ยเหมือนเดิม"

"อ้อน ลาบหมู"

สนใจติดต่อ udscooterclub2010@hotmail.com

ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ฮร่าฮร่าา เดี๋ยวถ้ามีเวลาขอคิดให้มันแหกๆรูปแบบอื่นบ้างล่ะกัน คับ. ...แล้วขอบคุณสำหรับคอมเม้นทุกคนน่ะคับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ลาบหมู...อีกแล้ว อ่านข้อความ
    อิอิอิอิ...เอาแล้วเว้ย ตาเฒ่าเริ่มมีน้ำโหซะแระ...อิอิอิ

ผมขอออกตัวละกันนะคุณ...ผมเป็นคนไม่ค่อยมีความคิดสร้ างสรรค์หรอก

ก็ได้แค่ comment ไปเรื่อยแหล่ะ...ไอ้อย่างที่คุณกล่าวมามันก็ถูก ตามเหตุผล

ผมมันเป็นคนไม่มีผลงานครับ...ใครอยากสร้างก็สร้างไป ตามอารมณ์

ผมมันก็แค่อยากแซวคุณเล่นมิได้รึ...ทีคุณยังแซวผมทุก กระทู้เลย

ผมไม่เห็นว่า...กะอีแค่ผมแซวคืน...ทำเป็นมาบ่นโน่นบ่ นนี่

หยอกเล่นหน่อยเดียวเองน่า...แหม...ทำเป็นเหมือนคนหัว ล้านไปได้นะคุณ

รักหลอก จึงหยอกเล่นน่า...จุ๊ บุ๊ จุ๊ บุ๊...อิอิอิ

....งั้นขอ comment หน่อยละกัน...สำหรับน้องปิง

คำว่า gang มันฟังแล้วไม่ค่อยดีครับ มันเหมือนเป็นการรวมกลุ่มกวนเมืองครับ

ยิ่งถ้าเป็นคำว่า gangster แปลตรง ๆ คือ สมาชิกของแก๊งอาชญากร ซึ่งคำว่า gang ก็มาจากคำนี้ด้วยครับ มันเลยดูเหมือนพวกกวนเมืองครับ

น่าจะใช้คำว่า... Club นั่นแหล่ะ ดีแล้วครับ

ส่วนของคุณโต่ง ผมชอบช่อชัยพฤกษ์ครับ เพราะว่ามันแสดงถึงชัยชนะ...ดูแล้วคลาสสิคดีด้วย ในความรู้สึกของผม

แค่นี้แหล่ะ...ตาโต่งเฒ่า

ฮ่าๆๆ เอาอีกพี่สนุกดีผมชอบ

ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ขอเสนออีก 1 คับ....

ปล. ใครเซียนเรื่องลงสี จัดเลยคับ. ..ลองดูคับ ผมลงสีไม่เซียน. ..

รูป รูป  

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Originals อ่านข้อความ
    ขอเสนออีก 1 คับ....

ปล. ใครเซียนเรื่องลงสี จัดเลยคับ. ..ลองดูคับ ผมลงสีไม่เซียน. ..

ชักจะออกทะเลแล้วปิงเอ้ย อยู่บนฝั่งล่ะดีแล้ว....

♥karkanchor♥ air_redeyes's Avatar
    สถานที่
    px club thailand♥200 gangster
    ขอบคุณ
    0

ชักเยอะแล้วพี่น้อง
    ของมันแรง คอมันแห้ง ตามันเลยแดง

redeyes_air_360_@hotmail.com

vespaclub64's Avatar
    สถานที่
    หริภุญชัย คลับ ลำพูน
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ air_redeyes อ่านข้อความ
    ไปไกลแล้ว พี่ อิอิ

โต้ง หริภุญชัยคลับ ลำพูน
    wongmano@hotmail.co.th
    08-357-865-67
    http://www.facebook.com/tarthong

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ air_redeyes อ่านข้อความ
    ตายลายเลยไงพี่ เลือกไม่ถุก

ลาบหมู...อีกแล้ว ลาบหมู...อีกแล้ว's Avatar
    สถานที่
    udonthani scooter club.
    ขอบคุณ
    0

อิอิอิ...ใกล้แล้วครับ

ชอบ ๆ ๆ ทุก ๆ รูปแบบที่ออกแบบมา

เก่งจัง...แต่ละคน...

อิจฉาบุคคลที่มีความคิดสร้างสรรค์

และสามารถนำออกมานำเสนอได้...สุดยอดครับ

ทุก ๆ อันเลย...

"ถ้ารถมันติดแล้ว...ยังงัย มันก็ไม่ดับ
    แต่ถ้ารถมันดับแล้ว...ยังงัยมันก็ไม่ติด"
    - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -
    "ถึงขับรถเทพ คนขับเหรี้ย...ยังงัยก็เหรี้ยเหมือนเดิม"

"อ้อน ลาบหมู"

สนใจติดต่อ udscooterclub2010@hotmail.com

Bookmarks