ช่วยรับฟังผมด้วยครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ช่วยรับฟังผมด้วยครับ

Junior Member satansek's Avatar
    สถานที่
    ไม่มีดีกว่า
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยรับฟังผมด้วยครับ

แนะนำผมด้วยครับ อยากได้ช่างที่ทำ(wing)แต่ขอพวกที่ไม่เอาแต่อารมณ์นะ ครับที่รับผิดชอบต่อ
    ช่วยรับฟังผมด้วยครับ
    หวัดดีกาฟ ว่างเลยแวะเข้ามาดูกาฟ ช่วงนี้ฝนตกขี่รถกันดีๆนะ
    เป็นห่วงพี่ๆน้องๆ ทุกคนกาฟ

สวัสดีครับพี่ๆน้องๆชาวคลาสสิก ช่วยรับฟังผมด้วยครับ เรื่องมีอยู่ว่า ผมมีรถเก่าอยู่คันหนึ่งครับ(wing)แล้วผมอยากจะแต่งเป ็น motrad ผมก็เลยไปซื้อท่อกับพี่คนหนึ่งแถวๆซอยกำนันแม้นในราค า 1,800ตกลงกันเรียบร้อยแล้ววันนัดเอาของแก่ก็ขอเพิ่มเ ป็น 2,000 อ่ะผมก็ไม่ว่าอะไรอันนี้หนแรกคราวนี้ขอซื้อชุดหน้าตอ นแรกพี่เค้าไม่ขายแล้ว ไปๆมาๆแกก็เสนอขายผมเองในราคา 1,500แล้วไปๆมาๆก็เหมือนเดิมครับพี่น้องขึ้นราคาอีกค รับเป็น 2,500 ครับพี่น้องงงง
    อ่ะผมก็เสียความรู้สึกนิดหน่อยครับ คราวนี้ผมซื้อถังแกไปอีก 2 ใบครับในราคาใบละ 900 แต่ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ แล้วพี่เค้าก็เสนอมาว่า พี่ทำรถให้มั้ยผมก็สนใจครับเพราะว่าเห็นรถพี่เค้าสวย ครับแล้วพี่เค้าก็ดู อะไหล่เป็นครับผมก็ตกลงครับก็เลยเอารถไปส่งใให้ครับแ รกก็ทำนะครับพี่เค้า รื้อทุกซอกทุกชิ้นครับทำบ้างไม่ทำบ้างแต่ผมก็ไม่ได้ว ่าอะไรนะผมบอกแล้วว่าผม ไม่รีบแต่นานๆเข้าคงเข้าใจอารมณ์ของเจ้าของรถนะครับว ่าถึงไม่รีบก็อยากเห็น งานคืบหน้าบ้างแต่นี่ช้าครับพี่น้องผมก็รู้นะว่างานล ะเอียดแต่พี่แก่จะยัด ให้แต่ของถึงๆแพงๆผมก็ไม่ไหวนะครับเชื่อมั้ยแค่อะไหล ่ที่ผมซื้อมาใส่เองก็ โดนไปประมาณ 13,000กว่าๆครับแล้วผมก็ให้เงินพี่เค้าไป 13,000 ครับแต่ไม่มีอะไรเลยแก่ขออีก 5,000 บอกว่ารถก็พอวิ่งโอ้พระเจ้าคำว่าก็พอวิ่งได้มันฟังแล ้วปวดใจครับนี้ยังไม่ รวมค่าสีที่ผมต้องไปทำเองอีกนะไหนจะอะไรที่ยังไม่ครบ อีกครับแกบอกว่าให้แกทำ แล้วเร่งไม่ได้ครับ ผลสุดท้ายแกไม่ทำครับเครื่องเป็นชิ้นๆเลยครับไม่ประก อบให้ด้วยแล้วบอกจะคืน เงินให้ผม 5.000 ครับหักค่าปัดเงา ค่ายิงทรายครับ ค่าดัดโครง ค่าขึ้นเบาะ ค่าขึ้นซี่ลวดครับ รวม 8.000 ครับผม**โครดเซ็งเลยครับ พี่แกอยู่แถวพระราม 2 ซอยกำนันแม้นครับ ระวังนะครับซื้อขายกะแกดูดีๆนะครับระวังโดนแบบผม ชาวพระราม 2 ก็น่าจะรู้จักกันนะครับ ผมขอขอบคุณที่ช่วยอ่านครับ พิมพ์ทั้งน้ำตาครับเสียเงินไม่ว่าแต่ความรู้สึกหมดแล ้วครับ

MoDsMaNia's Avatar
    สถานที่
    ..LamCliNic...หลังบ้าน..ข้างห้องน้ำ..
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

เอ๋ยชื่อไปเลยครับ จะได้จบเกมส์ ทีหลังจะได้หลอกใครไม่ได้
    .
    .

..::ค่อยดู..ค่อยศึกษา..กรุณาวาจา..อย่าเป็นเซียน ::..

Member Anonymous's Avatar
    สถานที่
    AMATA NAKORN
    ขอบคุณ
    0

บอกชื่อซิครับ หรือแผนที่ก็ได้อ่ะ..
    เอาไว้หลีกเลี่ยง จะได้ไม่เข้าใกล้รัศมี 1 กิโลเมตร
    ขี่ด้วยใจ ไม่ตามกระแส[/COLOR]

Bookmarks