ข่าวดี ! กรมสรรพสามิตประกาศเลื่อนการชำระภาษี รอบ 2 แล้ว

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ข่าวดี ! กรมสรรพสามิตประกาศเลื่อนการชำระภาษี รอบ 2 แล้ว

สถานที่
    ฺBangkok49
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1
    Feedback Score
    0

มาตรฐาน ข่าวดี ! กรมสรรพสามิตประกาศเลื่อนการชำระภาษี รอบ 2 แล้ว

ประกาศ!ข่าวดี!ข่าวด่วน!จากคณะกรรมการสมาคมรถจักรยาน ยนต์สยาม นำโดย นายกสมาคมฯคุณประสาร นิกาจิ๊ (บังจูมิน) ได้รับการติดต่อกลับมาจากกรมสรรพสามิตว่า

บัดนี้ กรมสรรพสามิต ได้ประกาศเลื่อนการชำระภาษีสรรพสามิตรอบที่ 2 ให้กับชาวบิ๊กไบค์เพื่อต่อลมหายใจออกไปอีกจนถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2552 เป็นที่เรียบร้อยแล้ว

ทั้งนี้ได้รับการเปิดเผยจากท่านนายกสมาคมรถจักรยานยน ต์สยามว่า ได้รับความอนุเคราะห์จากท่าน ธีระชาติ คงศิริวรกูล รองอธิบดีกรมสรรพสามิต ที่ได้ทำการโทรศัพท์มาแจ้งข่าวดีว่า ตามที่ได้รับหนังสือร้องเรียนจากทางสมาคมฯและจากการพ ูดคุยเจรจากันอย่างเปิดเผย ทางกรมสรรพสามิต มีความเข้าใจ และตระหนักถึงความเดือดร้อนของพี่น้องชาวไบค์เกอร์เป ็นอย่างดี อีกทั้งยังเป็นการยืดระยะเวลาในการประสานข้อตกลงต่าง ๆรวมถึงการประชุมวางแผนหาข้อยุติปัญหากับหน่วยงานและ องค์กรต่างๆที่เกี่ยวข้อง ในการออกกฎเกณฑ์ที่เป็นบรรทัดฐานในการชำระภาษีและการ ขอจดทะเบียนรถจักรยานยนต์ให้ถูกต้องตามกฎหมายในอนาคต อย่างโปร่งใสและเป็นธรรม ต่อทุกๆฝ่ายทั้งภาครัฐและผู้บริโภคหรือผู้ใช้รถอย่าง พวกเรา

ดังนั้นสำหรับผู้ที่มีเอกสารการขอชำระภาษีครบถ้วนแล้ ว ได้โปรดไปทำการชำระภาษีสรรพสามิต ในอัตรา 3 % จากราคาประเมินตัวรถ ให้ถูกต้องตามกฎหมายตามวันและระยะเวลาที่
    ประกาศแจ้งมานี้ เพื่อความสะดวกและความสบายใจในการขับขี่ และเพื่อเป็นการแสดงออกถึงการเป็นผู้เคารพซึ่งกฎหมาย ความถูกต้องและดีงานของสังคมชาวสองล้อต่อสายตามวลชน

คณะกรรมการสมาคมรถจักรยานยนต์สยามขอเป็นตัวแทนพี่น้อ งชาวไบค์เกอร์จากทั่วประเทศ ขอแสดงความขอบคุณท่าน ธีระชาติ คงศิริวรกูล รองอธิบดีกรมสรรพสามิต และเจ้าหน้าที่ผู้ใจดีของกรมสรรพสามิตทุกท่าน ที่ได้มอบโอกาสให้เราได้แสดงออกถึงการเป็นพลเมืองดี ที่รู้จักการแบ่งปันรายได้มาทำการชำระภาษีอย่างถูกต้ องตามกฎหมาย ทั้งนี้ก็เพื่อเป็นการนำรายได้เข้าสู่ภาครัฐอย่างสะอ าดบริสุทธิ์ยุติธรรม

ขอแสดงความนับถือ
    นายประสาร นิกาจิ๊ (บังจูมิน)
    นายกสมาคมรถจักรยานยนต์สยาม
    คุณปรัชญา ศรีธัญรัตน์ (น้าแตงโม บิ๊กไบเกอร์อุบล)
    อุปนายกฯฝ่ายประสานงานองค์กร

em24ขอขอบคุณข่าวดีๆ จาก พี่ๆใจรักรถจักรยานยนต์สบาม ครับ em24
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน
    N63 COSA

00mappy00's Avatar
    สถานที่
    Sr Suphan Society
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

วันนี้ผมเพิ่งไปเสียมาเลยครับ เสียแล้วรู้สึกสบายใจขึ้น

ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องรอให้ผู้ใหญ่ใจดี ช่วยผลักดันเรื่องการจดทะเบียนแบบถูกต้องตามกฏหมาย กันต่อไปครับ

ชาว sr เสียประมาณ 6,400 บาทนะครับ หลักฐานครบ ก็จ่ายเงินแล้วก็ได้ใบเสร็จเลยครับ รวดเร็วดีครับ

ปล. เพื่อความสบายใจ ไปเสียเถอะครับ ...

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

เสียแล้วเข้าด่านจะโดนยึดรถป่าวครับ

สถานที่
    ฺBangkok49
    ขอบคุณ
    0
    1
    0

สบายใจครับ
    N63 COSA

Senior Member JiRaSak_Mc's Avatar
    สถานที่
    คำเขื่อนเเก้ว Club
    ขอบคุณ
    0
    0

รถปีเก่าไปใหม่เสียเท่ากันหมดเลยไมคับ
    อย่าพิทักษ์พาลชน อย่าลืมตนเมื่อมั่งมี
    เรื่องภายในย่อมสำคัญกว่าเรื่องภายนอกตน
    คนที่รู้เพียงเปลือกนอกย่อมสู้คนที่รู้ถึงแก่นไม่ได้
    อดีตคือความฝัน ปัจจุบันคือภาพมายา อนาคตคือความไม่แน่นอน

คำเขื่อนเเก้วคลาสสิคไบค์ Yasothon*

eskudo's Avatar
    สถานที่
    บางเเสน
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน ดีใจด้วยครับ

ดีใจด้วยครับ ที่เลื่อนเป็น 31 ธ.ค. 52

ได้ต่อลมหายใจอีกหน่อยครับ

ของผมเสียแล้วแต่ก็ยังเข้าด่านไม่ได้อยู่ดีครับ

แต่ก็ยังดีที่ไม่ต้องโดนยึดรถไว้ตรวจสอบ
    -ขายแว่นยี่ห้อดัง PRE-ORDER แว่นตา Rayban, Cazal ,Carrera, Porsche Design เเละอื่นๆ ตามต้องการ เสื้อ นำเข้า มือ หนึ่งและสอง คลิ้กเลย http://www.thaiscooter.com/forums/sh...26395&page=140

เฟสบุ๊ค www.facebook.com/BigPae และ เพจ www.facebook.com/bigpaevintages

Line ID : bigpaevintages

Google.com ค้นหา ชื่อ เผ 0817344522

tel 081-7344-522

e-mail : paepaepaepae@hotmail.co.th

สถานที่
    ฺBangkok49
    ขอบคุณ
    0
    1
    0

em24ใครมีประสบการณ์ช่วยแชร์ให้เพื่อนๆทราบด้วยครับ em24
    N63 COSA

ขอบคุณ
    0
    0

Smile

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ eskudo อ่านข้อความ
    ดีใจด้วยครับ ที่เลื่อนเป็น 31 ธ.ค. 52

ได้ต่อลมหายใจอีกหน่อยครับ

ของผมเสียแล้วแต่ก็ยังเข้าด่านไม่ได้อยู่ดีครับ

แต่ก็ยังดีที่ไม่ต้องโดนยึดรถไว้ตรวจสอบ

เข้าด่านนี้ หมายถึงด่ายตรวจของลุงหรวจใช่ใหมครับ คือว่าถ้าเราเสียภาษี เราจะโดนใบสั่งแทนนี่จะโดนยึดรถ ใช่อย่างงั้นหรือปล่าวครับ em93

00mappy00's Avatar
    สถานที่
    Sr Suphan Society
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

ผมคุยกับเจ้าหน้าที่ที่สรรพสามิต เค้าบอกว่า ยังไงตำรวจก็ไม่มีสิทธิ์ยึดรถแล้วครับ

คนที่จะยึดได้ก็มีสรรพสามิต เท่านั้น ตำรวจเต็มที่ก็คือปรับที่รถไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียน ไม่มี พรบ.
    หรือ ที่โดนๆกันก็ท่อเสียงดังครับ เห็นเค้าว่ากันว่า เทียบปรับไม่มี พรบ. หนักกว่า ไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียนอีกนะครับ

ปล.แต่รถผมก็ยังไม่ได้ทำ พรบ. เลย เร็วๆนี้ว่าจะทำแล้วล่ะครับ

Senior Member Tae_Origin_Donmuang's Avatar
    สถานที่
    ตัวอยู่ไกล แต่ใจอยู่ ดอนเมือง ไม่ว่างเข้ากลุ่ม แต่ว่างออกทริป หึๆ
    ขอบคุณ
    0
    0

ผมไม่รุ้เรื่องเลย ขับ รถ inv มา เนี่ยย ยังไม่เคยโดนจับสักที เลยไม่รุ้จะต้องไปทำอะไรมั่ง งง อยู่ พรบ ทบ. สรรพสามิต มึนตึบ

Donmuang Only

I Love Old Origin Gang

สถานที่
    ลิ้นสาริกา
    ขอบคุณ
    0
    0

ไปเสียมาเหมือนกัน ครับ GB500 เสียไป 12000 หน่อยๆ เทียบช๊อก
    มนุษย์กิเลศ ของคู่กัน

Nutboyslim's Avatar
    สถานที่
    ON THE ROAD CLASSIC TOURING
    ขอบคุณ
    0
    0

น้อง ๆ เค้าฝากถามมาว่า Clubman 250 เสียประมาณเท่าไหร่ครับ มีใครพอรู้บ้างครับ รบกวนด้วยครับ
    วันนี้คุณปลูกต้นไม้ถวายพ่อกันแล้วหรือยัง

ณัฐธาม งามสมทรัพย์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สาขานครหลวง บัญชีสะสมทรัพย์
    เลขบัญชี 469-0-41163-4

081-2745158 ณัฐครับ
    E-mail nutboyslim@gmail.com

supanunt's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    2
    2 (100%)

ไปเสียภาษีสรรพสามิตต้องใช้หลักฐานอะไรบ้างครับช่วยแ นะหน่อยครับ
    ถ้าหาอะไหล่ด้วยความรู้ด้วยคลิกที่นี่ [/SIZE]http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=368398[/COLOR]
    วิธีซ่อมช้คอัพหน้าhttp://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=368398&page=35
    การประกอบโช้คอัพหน้า
    http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=368398&page=43
    ถ้าจะศึกษาการเดินระบบไฟ DT100
    http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=368398&page=90
    การซ่อมชามคลัช
    http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=368398&page=69
    ชนิดจานไฟและการตั้งจานไฟแบบหน้าทองขาวและแบบ CDIของ DT100
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...368398&page=82

150 c.c.'s Avatar
    สถานที่
    hiway prachinburi
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Nutboyslim อ่านข้อความ
    น้อง ๆ เค้าฝากถามมาว่า Clubman 250 เสียประมาณเท่าไหร่ครับ มีใครพอรู้บ้างครับ รบกวนด้วยครับ

วันนั้นผมก็นั่งอ่านตารางอยู่นะแต่จำไม่ได้ เพราะมันจะบอกแค่ ยีห้อ รหัสเลขโครง - เครื่อง เช่น
    ...........................ยามาฮ่า ................................
    ตัวรถ ..................เครื่อง......................... ..... ภาษี
    1jr - ....................2 h 6 -....................... 6,475 บาท

แบบนี่อ่ะคับ ไม่ได้บอกตัวรุ่นมา ยังไงก็เข้าไปถามเขาเลยครับ บอกยี่ห้อ เลขตัวถัง เลขเครื่องก็ทราบแล้ว แต่ถ้าไม่มีในตารางข้อมูล พี่เขาว่าจะทำเรื่องขอราคาประเมินรถรุ่นนั้นๆ จากกรม แล้วกรมก็จะไปหาราคาขายตามท้องตลาดมาคำนวน อย่าง sr 400 ผม เขาประเมิน 195,000 ทั้งที่ซื้อมาไม่ถึง 40,000 เป็นต้นครับ

ผิดถูกยังไงก็ขออภัยครับผม
    น้อมภักดี ภูวนัย นิจนิรัดร์ พลีชีวัน แด่พระองค์ วงศ์จักรี

UnDerGrounD yellowman's Avatar
    สถานที่
    KUDCHUM RIDER CLASSIC
    ขอบคุณ
    0
    0

ผมยังไม่ได้ไปเสียเลยครับพี่น้องงงงงงงงงงงงงงง

"นัท"

<<087-9603-513>>__<<KKP_13@HOTMAIL.COM>>

Bookmarks