คือรถผมไม่ทะเบียน ไม่มีอะไรเลย มีแต่รถมาเปล่าๆ มีคนมาเสนอขาย 2200 ว่าคุ้มไหม เค้าให้มี ป้ายทะเบียนหลังแท้ เล่ม ชุดโอน และ ( เลขโครงขุด)ผมงง กับ ไอ้คำว่า เลขโครงที่ขุด คือไร และ ถ้ามีอย่างนี้ รถผมจะต่อทะเบียน ได้ไหม และเลขที่ตัวถังจะตรงกับเล่มหรือป่าว และสามารถ มีพรบ ไหม สามารถโอนเป้นชื่อของเราได้หรือป่าว ( อยากเห็น เลขโครงที่ขุดมันเป็นยังไง ช่วยบอกที่) และถ้าอยากจะมีทะเบียน มีวิธีไหนบ้างช่วยแนะนำหน่อย