ช่วยแนะนำผมหน่อยคับ

ชื่อกระทู้: ช่วยแนะนำผมหน่อยคับ

Smile ช่วยแนะนำผมหน่อยคับ

คือว่าผมจาซื้อรถแลม3liนะคับแต่ผมไม่มีความรู้เลย
    และก็เรื่องทะเบียนอีกอะคับทะเบียนสวม ทะเบียนโอนไม่ได้ เปงยังไงคับ
    แล้วร้านซ่อมที่ไหนดีๆ ผมอยู่แถวๆมาบุญครองนะคับ
    คือว่ากลัวโดนหลอกอะคับ พี่ๆที่มีความรู้ช่วยแนะนำผม
    หน่อยนะคับ ขอบคุณมากๆคับ

แป๊ะตง_888's Avatar
    สถานที่
    มิคกี้เมาส์สกู๊ตเตอร์คลับ
    ขอบคุณ
    0

Smile

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ CocaCola_178 อ่านข้อความ
    คือว่าผมจาซื้อรถแลม3liนะคับแต่ผมไม่มีความรู้เลย
    และก็เรื่องทะเบียนอีกอะคับทะเบียนสวม ทะเบียนโอนไม่ได้ เปงยังไงคับ
    แล้วร้านซ่อมที่ไหนดีๆ ผมอยู่แถวๆมาบุญครองนะคับ
    คือว่ากลัวโดนหลอกอะคับ พี่ๆที่มีความรู้ช่วยแนะนำผม
    หน่อยนะคับ ขอบคุณมากๆคับ
    รถที่ทะเบียนสวมก็คือรถกับเลขตัวถังไม่ตรงกัน หรือ เลขในเล่มเดิมแท้ๆ และ เอาเลขตัวถังเดิมมาตัดแปะอ่าครับ แต่ถ้าทะเบียนโอนไม่ได้หมายถึงเลขเดิมๆเล่มแท้ๆ แต่เจ้าของเดิมไม่ได้เซ็นต์โอนมา หรือ เจ้าของเดิมตายไม่สามารถโอนได้ต้องถามผู้รู้มาตอบนะค รับ เพราะไม่มีประสบการณ์เกี่ยวกับเจ้าของเดิมๆตายอ่าครั บ ถ้ามีงบก็รออีกนิดเดี๋ยวก็มีคนขายครับ เอาเลขเดิมๆสามารถโอนได้เลยจะดีกว่านะครับ แอลไอรุ่น 3 ยังพอมีขายกันเรื่อยๆครับรถแท้ๆทะเบียนแท้ๆโอนได้เลย ไม่ขาดต่อแต่ก็ราคาไม่หนี้กว่ากันมากนักครับ ซื้อรถต้องใจเย็นๆครับแล้วจะได้รถดีๆไปใช้ครับ ( หากผิดพลาดประการใดขออภัย ณ ที่นี้ด้วยนะครับ )

Thumbs up ขอบคุณคับ

ขอบคุณที่ช่วยแนะนำนะคับ

-ขับแลมแล้วเราจะเป็นเทพเลยรู้ปะ
    เป็นวัยรุ่น มันไม่ใช้ งานง่ายง่าย

Question

ถ้าซื้อรถNo-Bookมา จาทำยังไงไม่ให้ตำรวจจับแล้วโดนยึดรถคับ
    มีวิธีไหนบ้างช่วยแนะนำหน่อยคับ
    คือว่ามือใหม่อะคับ

Senior Member mee&most's Avatar
    สถานที่
    Sing Sing Sprint Club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ผมเป็นเหมือนคุณเลยคับ โดนมาทีนึงแต่ขอร้องเอาใว้

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ CocaCola_178 อ่านข้อความ
    ถ้าซื้อรถNo-Bookมา จาทำยังไงไม่ให้ตำรวจจับแล้วโดนยึดรถคับ
    มีวิธีไหนบ้างช่วยแนะนำหน่อยคับ
    คือว่ามือใหม่อะคับ
    ผมเคยโดนเรียกมาครั้งหนึ่งแถมรถผมก็No-Book แต่ผมใส่แผ่นปลอม มันดันรู้อีกและมันจะยึดรถผมแต่ผมขอร้องมัน(จำเป็นต้ องยอม)มันก็เลยใจอ่อนแต่มันให้ผมไปเสียค่าปรับโดนไป 200 แน่ะ ผมไม้รู้ว่ารถอย่างเรามันไปสร้างความเดือดร้อนให้กับ ชาวบ้านมากนักเหรออย่างดีมันก็บิดได้แค่ปร๊องๆแปร๊งๆ ไปเรื่อยๆแล้วทีไอ้พวกเด็กแว๊นทั้งหลายทำไมไม่ไปจับม ันบ้างเนี่ยบางคนเห็นไม่ใส่หมวกมันก็ปล่อยไปซะเฉยๆอย ่างนั้นแล้วตอนกลางคืนเห็นมันยกหน้ากันที่เป็นสิบๆคั นทำไมมันไม่จับวะ ใครมีคำแนะนำอะไรดีก็ช่วยบอกผมบ้างนะคับเซงคับไม่อยา กจะขี่เลยตอนนี้เป็นเป้าสายตามากๆคับ
    S!nG S!nG Spr!nT cLuB
    ท่านใดสนใจอยากร่วมอุดมการณ์กับเรา เชิญครับ!!

/\6TeLePhOnE 081-256-0702,083-887-3582/\6
    /\2 S!nG S!nG Spr!nT cLuB & BaNgBo cLaSSiC cLuB/\2
    จภ.ชลบุรี รุ่น 002 ฉลามแสด

Junior Member jeebannn's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ต้องทำจายละคับ พูดกะเค้าดีๆละกันและก็....ช่วยผมหน่อยละกันนะพี่คับ
    /\3 เกิดป็นคนมันต้องสู้ชีวิต./\2

Senior Member FATBOY555's Avatar
    สถานที่
    ไม่ค่อยได้ขี่ ส่วนใหญ่จะทำงาน
    ขอบคุณ
    0

ผมก็No-Bookแต่ติดป้ายแท้มีสำเนาแต่สำเนาเป็นอี กสีนึง ก็ระวังครับเลี่ยงได้ก็เลี่ยงลุงหนวดแกเอาจริงอิอิ
    81 scootergang

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Talking

มีไร ปรึกษาได้ ครับ!! ยินดีให้คำแนะนำ
    รัชดาทุกเสาร์
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    [email protected]
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mee&most อ่านข้อความ
    ผมเคยโดนเรียกมาครั้งหนึ่งแถมรถผมก็No-Book แต่ผมใส่แผ่นปลอม มันดันรู้อีกและมันจะยึดรถผมแต่ผมขอร้องมัน(จำเป็นต้ องยอม)มันก็เลยใจอ่อนแต่มันให้ผมไปเสียค่าปรับโดนไป 200 แน่ะ ผมไม้รู้ว่ารถอย่างเรามันไปสร้างความเดือดร้อนให้กับ ชาวบ้านมากนักเหรออย่างดีมันก็บิดได้แค่ปร๊องๆแปร๊งๆ ไปเรื่อยๆแล้วทีไอ้พวกเด็กแว๊นทั้งหลายทำไมไม่ไปจับม ันบ้างเนี่ยบางคนเห็นไม่ใส่หมวกมันก็ปล่อยไปซะเฉยๆอย ่างนั้นแล้วตอนกลางคืนเห็นมันยกหน้ากันที่เป็นสิบๆคั นทำไมมันไม่จับวะ ใครมีคำแนะนำอะไรดีก็ช่วยบอกผมบ้างนะคับเซงคับไม่อยา กจะขี่เลยตอนนี้เป็นเป้าสายตามากๆคับ
    ต้องทำใจละกันครับ
    เล่นรถNo-Book ถึงเวลาโดนจับ ก็ต้องยอมเสีย เพื่อแลกกะการไม่ยึดรถ

เล่นรถใหม่ๆ ยังไม่ชิน "เล่นมีทะเบียนดีที่สุด"

พอนานไป เริ่มชิน คราวนี้ละพริ้ว มีไม่มี ช่างมันแล้ว

ที่จ่า แกไม่จับเด็กแว๊นท์นี่ จ่าแกตามไม่ทันครับ
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Bookmarks