ตราสารจากเมืองทะเลงาม ข้าวหลามอร่อย 8แรงลือลั่น คนดีศรีบูรพา - หน้า 4

ชื่อกระทู้: ตราสารจากเมืองทะเลงาม ข้าวหลามอร่อย 8แรงลือลั่น คนดีศรีบูรพา

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ท่านJackyคงต้องคลุ้มคลั่งแน่ ถ้าเห็นตัวเป็นๆ ส่วนผมมือไม้สั่นไปแล้วครับ ตอนแรกว่าจะก๊อปแต่ว่าไม่ดีกว่า ของมีคุณภาพระดับตำนานเหมาะสมกับต้มจืดทุกประการ เอาเป็นว่าจะทำให้มันกลับมาสวยงามอีกครั้ง ให้ต้มจืดรอก่อนนะครับท่านโย แต่จะดูแลให้อย่างดีครับ ซ่อมแซมเสร็จแล้วจะรีบส่งคืนไปครับ

ต้มจืดใส่เสื้อตราห่านคับพี่...กระเช้าแบบนี้เหมาะกั บคุณนายแดงคับหรือเพียงแต่คุณนายชอบเสื้อแบรนด์คับ
    ผมว่าผมก้าวข้ามผ่านจุดนั้นมานานมากกแล้ว...ยังงัยถ้ าพี่เนรมิตเสร็จก้อจัดแจงแต่งองค์ลงหั้ยคุณนายแดงได้ เรยยคับ
    ผมว่าคุณนายคงรอสิ่งนี้มานานมาก......ของบางสิ่งมันอ าจจะซุกตัวอยู่มุมใดมุมหนึ่งมันรอเพียงเวลาที่จะกลับ สู่อ้อมแขนเจ้าของที่แท้จิง
    ไม่ต้องออกแรงคับพี่.....คู่แล้วมักจะแคล้วววกันยากค ับ55555555555
    147-2-80957-8 กสิกร นายธนกฤต วัฒนสกุลชล
    สังคมแห่งการแบ่งปัน
    กาลเวลาฆ่าฉันไม่ตาย

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ freekick อ่านข้อความ
    ต้มจืดใส่เสื้อตราห่านคับพี่...กระเช้าแบบนี้เหมาะกั บคุณนายแดงคับหรือเพียงแต่คุณนายชอบเสื้อแบรนด์คับ
    ผมว่าผมก้าวข้ามผ่านจุดนั้นมานานมากกแล้ว...ยังงัยถ้ าพี่เนรมิตเสร็จก้อจัดแจงแต่งองค์ลงหั้ยคุณนายแดงได้ เรยยคับ
    ผมว่าคุณนายคงรอสิ่งนี้มานานมาก......ของบางสิ่งมันอ าจจะซุกตัวอยู่มุมใดมุมหนึ่งมันรอเพียงเวลาที่จะกลับ สู่อ้อมแขนเจ้าของที่แท้จิง
    ไม่ต้องออกแรงคับพี่.....คู่แล้วมักจะแคล้วววกันยากค ับ55555555555
    อ้าว...ทำไมมันหนังคนละม้วนแบบนี้ครับท่านประธานครับ เอ่อ ยังงงๆอยู่ ร้องไห้ดีมั้ยเนี่ย หรือจะยิ้มดี

บางครั้งผมก็เครียดกับงาน บางครั้งผมก็ว้าวุ่นมาจากโลกของตัวเอง มาสด้าคลาสสิคไม่มีสิ่งใหนที่ทำให้ผมไม่สบายใจเลย มีแต่เสียงหัวเราะและรอยยิ้มเสมอมา ผมยังจำวันที่ท่านโยลากออกมาจากรูได้ ท่านบอกว่าพี่หายหัวไปใหนมา ผมตามหาพี่มาสามเดือน 555 ตั้งแต่วันนั้นมาผมก็ไม่ได้หายไปใหนเลยครับโย ที่นี่ทำให้ผมเป็นคนใหม่ เดินอยู่ท่ามกลางสหายที่เป็นมหามิตรทั่วไทย

คุณนายรอสิ่งนี้หรือเปล่า...ผมก็ไม่แน่ใจ แต่คุณนายพาน้องชายที่ดีที่สุดในโลกมาให้ผมมากกว่า น้องชายที่เปลี่ยนแปลงทุกอย่างในชีวิต สอนให้ผมให้ทุกอย่าง ต้นแบบของjodeciเลยแหละครับ

รักโยครับ

Senior Member badboy234's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    อ้าว...ทำไมมันหนังคนละม้วนแบบนี้ครับท่านประธานครับ เอ่อ ยังงงๆอยู่ ร้องไห้ดีมั้ยเนี่ย หรือจะยิ้มดี

บางครั้งผมก็เครียดกับงาน บางครั้งผมก็ว้าวุ่นมาจากโลกของตัวเอง มาสด้าคลาสสิคไม่มีสิ่งใหนที่ทำให้ผมไม่สบายใจเลย มีแต่เสียงหัวเราะและรอยยิ้มเสมอมา ผมยังจำวันที่ท่านโยลากออกมาจากรูได้ ท่านบอกว่าพี่หายหัวไปใหนมา ผมตามหาพี่มาสามเดือน 555 ตั้งแต่วันนั้นมาผมก็ไม่ได้หายไปใหนเลยครับโย ที่นี่ทำให้ผมเป็นคนใหม่ เดินอยู่ท่ามกลางสหายที่เป็นมหามิตรทั่วไทย

คุณนายรอสิ่งนี้หรือเปล่า...ผมก็ไม่แน่ใจ แต่คุณนายพาน้องชายที่ดีที่สุดในโลกมาให้ผมมากกว่า น้องชายที่เปลี่ยนแปลงทุกอย่างในชีวิต สอนให้ผมให้ทุกอย่าง ต้นแบบของjodeciเลยแหละครับ

รักโยครับ
    ซึ้งเลยครับพี่วี มีอะไรก็บอกผมได้น้าสหายทางทิศบูรพายินดีรับใช้เหมือ นกันคร๊าบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย badboy234 : 18-06-2010 เมื่อ 17:14
    รถผมไม่แรง!! แค่ใครอย่ามาแซงแล้วปาดหน้า!! เด๊วเจอกันนนนน!!!!!

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ badboy234 อ่านข้อความ
    ซึ้งเลยครับพี่วี มีอะไรก็บอกผมได้น้าสหายทางทิศบูรพายินดีรับใช้เหมือ นกันคร๊าบ
    มีสิ่งหนึ่งที่จะบอกว่า ท่านโย ชมคุณพ่อและท่านปลั๊กให้ผมฟังว่าคุณพ่อท่านเป็นคนเก่ งและคนดี ทำให้ผู้ฟังอย่างผมได้รับรู้ถึงความรู้สึกดีๆที่ท่าน โยมีต่อท่านครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

เก็บของชิ้นหนึ่งไว้เกือบปี ซ่อนหนีกาลเวลา ของที่ในยุคนั้นมีคนตามหากันอยู่ ผมก็ไม่มีวาสนาจะได้ครอบครองตั้งแต่แรก อยู่ๆก็มีวาสนาได้ครอบครองทีเดียว2อัน คาตีนจริงๆครับ คือของหายากวางอยู่ตรงเท้าแล้วผมก็เหยียบไว้ 5555

วันนี้ผมเห็นว่ามันถึงเวลาแล้วที่จะมอบให้น้องชายของ ผม ผมไม่เคยบอกเขาเลยว่าผมมีกันชนพรหมจรรย์อยู่2อัน ไม่เคยผ่านรถคันใหนมาก่อนทั้ง2ชิ้น แล้วผมก็เอาไปชุบหนึ่งอันแล้วอีกอันก็เก็บไว้ ตั้งใจจะเก็บไว้ให้เขานี่แหละ แต่ด้วยกาลเวลาและความวุ่นวายในยุคนั้น เลยต้องเก็บไว้รอให้ถึงวันเวลาที่เหมาะสม ผมจับใจความรู้สึกของน้องชายผมได้ตอนที่เขาถามว่า พี่ไปได้กันชนมาจากใหน (ก็คงประมาณว่าทำไมมันถึงชุบออกมาได้ ผมก็สงวนท่าทีว่าผู้ใหญ่เขาให้มา 555) พอพูดคุยกันแล้วผมก็ได้ทราบจากปากน้องชายผมว่า น้องชายของผมอยากได้ แต่คราวนั้นผมก็ไม่ได้รับปากอะไร คิดดูสิครับ จากวันนั้นจนถึงวันนี้ ผมเก็บเงียบมาเกือบปี ผมน่าจะเก็บไว้ซัก10ปีนะ 555

น้องชายของผมไม่เหมือนคนอื่น เวลาเขาได้อะไรมาเขายกให้ผมหมด 5555 ดังนั้นผมจึงเรียนรู้ที่จะให้โดยไม่มีข้อแม้จากน้องข องผม ดังนั้นผมว่ากันชนหน้าที่เขาอยากได้ก็น่าจะเหมาะสมกั บคนที่คู่ควรที่จะได้ครอบครอง

ให้เฉยๆมันก็คงไม่ซึ้ง ต้องสลักตัวอักษรลงไปด้วย เผื่อว่าวันข้างหน้าผมได้กลายเป็นตำนาน กันชนนี้อาจจะแพงกว่านมอีหนูของใครบางคน...(มั้ง) 5555

ขอบคุณสำหรับไมตรี..ที่นำมาเติมเต็มในสิ่งที่ขาด
    มันคือสิ่งเดียวที่ผมโหยหา..จนคิดว่าไม่น่าจะมีโอกาส
    ได้สัมผัส...ขอบคุณคับพี่ที่ทำให้ฝันนั้นเป็นจริงมัน คือ
    สังคมแห่งมิตรภาพอย่างแท้จริง
    ขอบคุณพี่วี...ขอบคุณผองเพื่อน...และที่ขาดไม่ได้ขอข อบคุณ
    Mazda Club Thailandที่นำพาช่วงเวลาดีดีพาดผ่านเข้ามาในชีวิต
    รักพี่คับ
    จากใจ yo freekick

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย freekick : 27-06-2010 เมื่อ 21:23
    147-2-80957-8 กสิกร นายธนกฤต วัฒนสกุลชล
    สังคมแห่งการแบ่งปัน
    กาลเวลาฆ่าฉันไม่ตาย

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

วางกลลวงว่าวันนี้อยู่บ้านมั้ย พอดีผมจะไปทำธุระที่ชลบุรีมีนัดกินข้าวกับลูกค้า (ประธานมาสด้า 555) ก็เลยจะขอเจอซักหน่อย น้องชายของผมก็คงคิดว่าผมคงไม่ได้มามีธุระอะไรหรอก ส่วนมากก็มาขนอะไหล่้ 555 แต่ผมก็ต้องลวงว่าผมมีธุระจริงๆ 555 พอนัดแนะกันได้ผมก็ออกเดินทางไปตั้งแต่เช้าครึ่งหลับ ครึ่งตื่น

ใช้เส้นหลังบ้านมุ่งหน้าไปบูรพาวิถี ในใจก็คิดถึงเรื่องราวต่างๆที่ผมกับน้องของผมได้สร้า งตำนาน รถที่ร้อนแรงและอะไหล่แพงแสรดดดดดแห่งปี ก็ขับไปเรื่อยๆครับ ชิวๆ ไม่นานก็ถึงชลบุรีครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ถึงชลบุรีก็ชมเมืองหน่อยครับ แต่จริงๆหลงทางหงะ 555 ก็มัวแต่ชะเง้อมองนั่นมองนี่ไปเรื่อยจนจะเลยไปใหนวะเ นี่ย แต่เมืองชลบุรีเมืองมาสด้าครับ คอนด้อม เอ๊ย คอนเฟิร์ม

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

และแล้วผมก็มาถึงครัวยายชิ้นครับ ร้านนี้มาทานกันบ่อยมากครับ อร่อยมาก แนะนำครับผม แล้วผมก็โทรไปตามน้องชายของผมครับ ไม่นานนักก็มาพร้อมกับครอบครัวและเจ้าต้มจืดรูปหล่อ. ..

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

นี่ครับเจ้าของรถรูปหล่อพร้อมน้องรี่ ก็ทานข้าวและก็พูดคุยกันไปตามประสาคนไม่เจอกันนานครั บ 5555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

คุยกันเสร็จก็ขอตัวครับ บอกกับโยว่าจะต้องไปพบท่านประธานมาสด้าแล้ว และก็บอกว่ารอแป๊ปนึงครับมีสะใภ้ครับ ธุระวันนี้ของผมมีแค่นี้ครับ เอากันชนมาให้

โย ไม่ได้พูดอะไรหรือไม่อยากพูด 55555 แต่ว่ายิ้มเหมือนถูกหวย74ล้านครับ 55555 น่าจะเป็นรอยยิ้มของคนที่เปิดฝาลิโพแล้วได้ทองอะไรแบ บนั้น กอดแน่นมากจะต้องไปแงะออกมาขอถ่ายรูปเก็บไว้ก่อน 55555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ของฟรีมีให้คนดีเสมอครับ ผมมีความสุขมากครับ เก็บมาเกือบปีนั่งมองว่าเมื่อไหร่มันจะถึงเวลา ผมไม่ได้ลืมนะแต่ว่าเวลาเท่านั้นแหละจะเฉลยให้ทราบว่ า แท้จริงแล้วสังคมแห่งการแบ่งปันไม่ได้อยู่ที่ข้าวของ ที่เรามาให้กัน อยู่ที่ใจของเราว่าเราบริสุทธิ์ขนาดใหน การให้ที่ยิ่งใหญ่คือการให้ไปเรื่อยๆ พี่ให้น้อง น้องให้เพื่อน เพื่อนให้สหาย ผมบอกได้เลยว่าผมได้อะไหล่มาจากสหายมากกว่าที่ผมไปหา ซื้อมาเองเสียอีก และแต่ละอย่างที่ได้มาในตลาดมีมูลค่าสูงแต่พวกเราชาว มาสด้าได้กันมาฟรีๆ และพวกเราก็รู้ด้วยว่าของฟรีนั้นมีในโลกมาสด้าเท่านั ้น 55555

ความสุขของผมคือการได้เห็นคนที่ผมมอบของให้มีความสุข ผมไม่ได้คาดหวังคำขอบคุณ และก็ไม่ได้ไปออกรายการทีวีที่ใหน ก็อยากจะให้ ผมไม่รวยหรอกครับก็มีหนี้สินล้นตัวเหมือนผู้คนทั่วไป แต่มีความสุขมากกกกก เป็นคนที่โชคดีที่มีสหายเยอะมากกกกกกกกก ไม่จนแน่นอนครับ 5555

เอ้า พ่อรูปหล่อ ถ่ายรูปหน่อยครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ลาด้วยภาพสุดท้ายกันด้วยการเดินทางของเจ้าต้มจืดครับ สวยมากๆ ก็หวังว่าป้าแดงคงได้ไปหาเจ้าต้มจืดน้องรักในกาลข้าง หน้า จากนี้ไปผมก็คงไม่มีเวลาแล้วเพราะว่าอีพรหล้าโรงเรีย นเปิดเทอมเดือนหน้าครับ ก็คงจะหลีกทางให้ท่านอื่นๆเข้ามาโพสเรื่องราวของเจ้า กลีบมะเฟืองต่อไป ส่วนป้าแดงปลายปีนี้พร้อมเปิดตัวอย่างเป็นทางการครับ หลังจากหายหัวไปซุ่มทดสอบรถมานานมากแล้ว ตอนนี้น่าจะพร้อมสุดๆแล้วครับ

สวัสดีครับ

Senior Member badboy234's Avatar
    ขอบคุณ
    0

จะหล่อจะสวยเกินกันไปใหญ่แล้วครับท่าน ผมยอมไม่ได้เด๊วต้องไปขุดหาอะไหล่บ้างแล้ว 555 Proceedอีกประมาณ2-3วัน จะออกมายลโฉมกันแล้วครับ
    วันหลังแวะมาอีกนะพี่วี จะได้คุยกันอีก
    รถผมไม่แรง!! แค่ใครอย่ามาแซงแล้วปาดหน้า!! เด๊วเจอกันนนนน!!!!!

ขอบคุณ
    0

มีสิ่งหนึ่งที่จะบอกว่า ท่านโย ชมคุณพ่อและท่านปลั๊กให้ผมฟังว่าคุณพ่อท่านเป็นคนเก่ งและคนดี ทำให้ผู้ฟังอย่างผมได้รับรู้ถึงความรู้สึกดีๆที่ท่าน โยมีต่อท่านครับ
    วันหลังมาเมืองชลก็อย่าลืมแวะมาบ้านผมอีกนะคร๊าบ

Bookmarks