ตราสารจากเมืองทะเลงาม ข้าวหลามอร่อย 8แรงลือลั่น คนดีศรีบูรพา

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ตราสารจากเมืองทะเลงาม ข้าวหลามอร่อย 8แรงลือลั่น คนดีศรีบูรพา

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

มาตรฐาน ตราสารจากเมืองทะเลงาม ข้าวหลามอร่อย 8แรงลือลั่น คนดีศรีบูรพา

คำขวัญเบื้องต้นเกิดจากการดัดแปลงของผมนะครับ ที่ถูกต้องคือ “ทะเลงาม ข้าวหลามอร่อย อ้อยหวาน จักสานดี ประเพณีวิ่งควาย”

ได้รับตราสารจากท่านโย สหายแห่งทิศบูรพา จัดส่งคิ้วหน้าสภาพนางงาม มีกลิ่นสาเกติดเล็กน้อยแต่น่าจะถูกกลบด้วย กลิ่นเบียร์ไทยไปแล้วฮ่าๆๆๆๆๆ งานชิ้นนี้สามารถทำให้จินตนาการของผมแล่นไปไกลกว่าเด ิมอีกแล้วครับ

ส่วนไฟหรี่หน้าสภาพนางฟ้า ก็จัดห่อในสภาพดี เหลือแค้ทำความสะอาดนิดหน่อยก็ส่งเข้าประกวดได้แล้วค รับ ขอบคุณอีกครั้งครับท่านประธานในมิตรภาพครั้งแล้วครั้ งเล่า สหายทิศบูรพาของผม ว่าแต่ว่าเบียร์ยังเย็นอยู่มั้ย หรือแช่รอจนเก้อแล้ว กิ้วๆ

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

แค่ชิ้นนี้ชิ้นเดียวสหายวี สามารถcopyคิ้วที่เหลือได้จนครบชุด....นับถือๆๆๆๆๆ อิอิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    แค่ชิ้นนี้ชิ้นเดียวสหายวี สามารถcopyคิ้วที่เหลือได้จนครบชุด....นับถือๆๆๆๆๆ อิอิ
    ก็สร้างความมั่นใจให้มากขึ้นกว่าเดิมครับ อย่างน้อยชิ้นนี้ชิ้นเดียว สามารถดูความบางของชิ้นงาน การพับ และสันคมของคิ้วได้ น่าจะทำให้งานในสายพานมีทิศทางที่ชัดเจนมากขึ้นครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 07-11-2009 เมื่อ 18:35

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ก็สร้างความมั่นใจให้มากขึ้นกว่าเดิมครับ อย่างน้อยชิ้นนี้ชิ้นเดียว สามารถดูความบางของชิ้นงาน การพับ และสันคมของคิ้วได้ น่าจะทำให้งานในสายพานมีทิศทางที่ชัดเจนมากขึ้นครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ...ขาดเหลืออะไร มีอะไรให้ช่วยบอกน่ะครับ
    ส่วนคิ้วที่ผมได้จากน้องวัด ตอนนี้ส่งให้ช่างทำอยู่ ยังไม่แน่ใจว่าจะทำได้เหมือนเดิมหรือป่าว ช่างบอกว่า 50/50 ไม่ได้ก็เสีย แต่ผมไม่มีอะไรเสียนี่ครับลองดู อิอิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nun_su อ่านข้อความ
    เป็นกำลังใจให้ครับ...ขาดเหลืออะไร มีอะไรให้ช่วยบอกน่ะครับ
    ส่วนคิ้วที่ผมได้จากน้องวัด ตอนนี้ส่งให้ช่างทำอยู่ ยังไม่แน่ใจว่าจะทำได้เหมือนเดิมหรือป่าว ช่างบอกว่า 50/50 ไม่ได้ก็เสีย แต่ผมไม่มีอะไรเสียนี่ครับลองดู อิอิ
    ผมจำได้ว่า สิ่งแรกที่ผมชอบในรถมาสด้า800ก็คือ คิ้วรอบคัน และสิ่งแรกที่ผมเห็นป้าแดงก็คือ ป้าแดงไร้คิ้วรอบกาย และก็เป็นสิ่งแรกที่ผมปรารถนาจะได้มา ไม่ว่าจะไปซื้อมาแล้วใช้ไม่ได้ จนรำคาญตัวเองก็เลยตีคิ้วขึ้นมาใส่ซะเลย อาจจะสวยสู้ของเดิมไม่ได้ แต่ก็ได้เรียนรู้วิธีการบ้าง

จนวันนี้ได้เห็นของจริง แม้จะเป็นชิ้นเดียว กลับทำให้ผมยิ้มออกทันที......

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

สหายภูพานขอเป็นกำลังใจให้ท่านทั้งสอง ในการทำอุปกรณ์ทำสวยให้ 8 แรง คงจะได้ขอความอนุเคราะห์ในโอกาสต่อไปครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pet678 อ่านข้อความ
    สหายภูพานขอเป็นกำลังใจให้ท่านทั้งสอง ในการทำอุปกรณ์ทำสวยให้ 8 แรง คงจะได้ขอความอนุเคราะห์ในโอกาสต่อไปครับ
    ถนนแห่งมิตรภาพและภารดรภาพยังคงยาวไกล ไม่มีทางที่จะปล่อยให้สหายทั้งหลายและท่านเดียวดายอย ู่ข้างหลังแน่นอนครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

เรียนท่าน พี

มือดึงประตูยังไม่ลืมนะครับ ยังคงอยู่ในสายพานการผลิต พร้อมกับสติกเกอร์serviceต่างๆที่แย้มให้สหายทั้งหลา ยได้ทราบprojectของผม ของแบบนี้ค่อยๆทำครับ ทำน้อยๆในหมู่สหาย จะได้หวนระลึกถึงวันแรกที่ออกใหม่มาจากห้างกัน

มือดึงท่านจอมรับปากแล้วครับว่าจะเอาของน้องฟ้างามมา ให้ยืมเอาไปทำ ในใจผมกำลังคิดถึงการกลึงเป็นเหล็กน่าจะทนทานและยาวน านกว่า แต่ว่าชิ้นงานดั้งเดิมคือพลาสติกฉีดขึ้นรูป อย่างไรก็แล้วแต่ ยังคงต้องรอท่านจอมอีกนิด

อุปสรรคมีไว้ให้พุ่งชนครับ

Junior Member up2guu's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ถอดออกมาเก็บไว้รอแล้วครับ จะมาเอาหรือให้ผมเอาไปให้ก็ได้
    ไปต่อภาษีใหม่มาวันที่ 5 พย. 52ภาษีดันหมด เดือน กพ.53 เอิ้ก ๆ งงเลย ไม่น่าไปต่อเลยแค่สามเดือนกว่า ลืมดู

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    เรียนท่าน พี

มือดึงประตูยังไม่ลืมนะครับ ยังคงอยู่ในสายพานการผลิต พร้อมกับสติกเกอร์serviceต่างๆที่แย้มให้สหายทั้งหลา ยได้ทราบprojectของผม ของแบบนี้ค่อยๆทำครับ ทำน้อยๆในหมู่สหาย จะได้หวนระลึกถึงวันแรกที่ออกใหม่มาจากห้างกัน

มือดึงท่านจอมรับปากแล้วครับว่าจะเอาของน้องฟ้างามมา ให้ยืมเอาไปทำ ในใจผมกำลังคิดถึงการกลึงเป็นเหล็กน่าจะทนทานและยาวน านกว่า แต่ว่าชิ้นงานดั้งเดิมคือพลาสติกฉีดขึ้นรูป อย่างไรก็แล้วแต่ ยังคงต้องรอท่านจอมอีกนิด

อุปสรรคมีไว้ให้พุ่งชนครับ
    ทำหลายอย่างจังเลยน่ะสหาย.....ยังไงอย่าลืมน่ะ มีอะไรให้ช่วยก็แจ้งด้วยน่ะ เต็มที่ครับ

คำขวัญเบื้องต้นเกิดจากการดัดแปลงของผมนะครับ ที่ถูกต้องคือ “ทะเลงาม ข้าวหลามอร่อย อ้อยหวาน จักสานดี ประเพณีวิ่งควาย”

ได้รับตราสารจากท่านโย สหายแห่งทิศบูรพา จัดส่งคิ้วหน้าสภาพนางงาม มีกลิ่นสาเกติดเล็กน้อยแต่น่าจะถูกกลบด้วย กลิ่นเบียร์ไทยไปแล้วฮ่าๆๆๆๆๆ งานชิ้นนี้สามารถทำให้จินตนาการของผมแล่นไปไกลกว่าเด ิมอีกแล้วครับ

ส่วนไฟหรี่หน้าสภาพนางฟ้า ก็จัดห่อในสภาพดี เหลือแค้ทำความสะอาดนิดหน่อยก็ส่งเข้าประกวดได้แล้วค รับ ขอบคุณอีกครั้งครับท่านประธานในมิตรภาพครั้งแล้วครั้ งเล่า สหายทิศบูรพาของผม ว่าแต่ว่าเบียร์ยังเย็นอยู่มั้ย หรือแช่รอจนเก้อแล้ว กิ้วๆ

แช่รอพี่ท่าน.......จนจาหมดลังอยู่แล้วคับ
    I love 800

ปีหน้าหวังว่าต้มจืดคงจะไม่ยืนอยู่อย่างเดียวดายนะคั บ
    147-2-80957-8 กสิกร นายธนกฤต วัฒนสกุลชล
    สังคมแห่งการแบ่งปัน
    กาลเวลาฆ่าฉันไม่ตาย

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ท่านโยขึ้นไปทำเท่ห์ตามที่พริตตี้สั่งหรือท่านทำของท ่านเองครับ ตามที่ท่านเล่างานดูสนุกมาก เสียดายที่ป้าแดงยังไม่พร้อมจะออกไปใหน แต่เจ้าม้าขาวงามสง่าอยู่ข้างน้องกบน้อยจริงๆครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

เท่ห์จริงๆๆๆ เลยนาย...

ประกาศหั้ยโลกรู้....ว่าข้ายังอยู่
    I am 800
    กาลเวลา..ฆ่าฉันไม่ตาย ( ถ้าสหายฉันยังอยู่ )

147-2-80957-8 กสิกร นายธนกฤต วัฒนสกุลชล
    สังคมแห่งการแบ่งปัน
    กาลเวลาฆ่าฉันไม่ตาย

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ freekick อ่านข้อความ
    ประกาศหั้ยโลกรู้....ว่าข้ายังอยู่
    I am 800
    กาลเวลา..ฆ่าฉันไม่ตาย ( ถ้าสหายฉันยังอยู่ )

คงมีไม่กี่ครั้งที่ผมจะคิดและอยากจะเขียนว่า.......

โห....เท่ห์(หวะ)

8แรงระบือโลก เจ้าม้าขาวและYo Freekick

Bookmarks