บิ๊กติ๊บ....นกขมิ้นออนทัวร์ปี 4 แล้วนะ... - หน้า 14

หน้าที่ 14 จากทั้งหมด 20 หน้า แรกแรก ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: บิ๊กติ๊บ....นกขมิ้นออนทัวร์ปี 4 แล้วนะ...

C-Angel's Avatar
    สถานที่
    C-Angel
    ขอบคุณ
    0

ตาต๋องจะไปแข่งรถรึงัย รู้สึกว่ามันยังขาดกระจับอีกอันนึงมั้ง พร้อมยัง เหลืออีกแค่ 5 วันเอง
    รับซื้อขาย-แลกเปลี่ยนและจัดหาอะไหล่ไฟตก

ศุภฤกษ์ คำสิงห์ เลขที่บัญชี 5260366355
    บัญชี ออมทรัพย์ ธ.กรุงเทพ สาขา บางคล้า

พบกันได้ที่ C -Angel Shop
    สาขา1 ช่วงเช้า ที่ บูรพาฟาร์ม 120/8 ม 2 ต.หัวสำโรง อ.แปลงยาว จ.ฉะเชิงเทรา 24190 จันทร์ -เสาร์
    สาขา2 12.00 - 21.00 C -Angel Shop ใกล้สี่แยกคอมเพล็กซ์ ตรงข้ามธนาคารทหารไทย อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา (จันทร์-เสาร์)
    ทุกวันพฤหัส ที่ตลาดนัดสนามมวยนานาชาดิ ฉะเชิงเทรา 15.00-21.00
    ทุกวันอาทิตย์ ที่ ตลาดคลองถมเมืองใหม่พนมสารคาม 15.00 -21.00
    หมายเหตุ รูปและรายการของสินค้าจะมีการอัพเรื่อยๆหรือถ้ามีของ ที่ต้องการนอกเหนือจากที่ลงไว้โทรสอบถามได้น่ะครับ

kung C-Angel 086-9999-152/ 089-833-7763
    E-mail - [email protected]
    Facebook http://www.facebook.com/profile.php?id=100002176831153

djbenz's Avatar
    สถานที่
    Freedom bike ฉช.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tongmoto อ่านข้อความ
    วันนี้มาอัพเดทอุปกรณ์ป้องกันส่วนตัวครับ....
    อันดับแรก หมวกนิรภัยครับ ดูของที่ได้มาตรฐานหน่อยครับ ม.อ.ก ของไทยก็ยังดีใครมีงบสูงหน่อยก็เล่นตัวมาตรฐาน DOT ก็ดีครับส่วนของผมก็ของไทยผลิตนี่ล่ะแต่มาตรฐานยุโรป เรียล เคฟล่าบลู ราคาพอเอื้อมถึง
    safety standards
    - Exceeds Snell 2005
    - DOT
    - ECE 22/05
    - AS (Australia)

อันดับที่ 2 เสื้อเจ๊คเก็ตครับ จะเป็นเสื้อยีน,เสื้อหนัง หรือเสื้อกันหนาวก็ได้แต่อย่าให้มันตัวใหญ่เกินไปนัก เอาแค่พอดีตัวเด๋วจะกินลมเกินไปเหนื่อยอีก ส่วนใครงบสูงหน่อยก็เลือกแบรนด์เนมของนำเข้ามีให้เลื กจนตาลายส่วนมากจะมีการ์ดป้องกัน 5 จุด หลัง,หัวไหล่,ข้อศอก จะเป็นการ์ดแข็งหรือการ์ดอ่อนก็ได้แต่เวลาใส่แล้วไม่ ควรหลวมจนเกินไปทำให้การ์ดป้องกันเลื่อนไม่ได้อยู่ที ่จุดป้องกันตามจุดต่างๆนะครับ ของผมก็ตัวนี้การ์ดแข็ง 4 จุดการ์ดอ่อนที่หลัง 1 จุดครับ

อันดับที่ 3 ถุงมือครับจะเป็นหนัง ,ผ้า ก็แล้วแต่แต่ไม่ควรใช้ถุงมืออุตสาหกรรม(เป็นผ้าถักสี ขาวๆ)หรือถุงมือทำไร่ เพาะมันไม่ได้ออกแบบมาเพื่อขับขี่ครับส่วนใครงบเหลือ ก็เลือกแบรนด์เนมของนอกก็ได้มีให้เลือกเยอะอีกเช่นกั นครับ ถ้าชอบแบบหนังก็ดูให้ดีเพราะหนังบางชนิดจะแข็งทำให้ก ำมือลำบากครับ ลองสวมใส่ให้สบายมือนะครับอย่าให้คับจนเกินไปเด๋วตะค ริวจะกินซะก่อน...ส่วนของผมคู่นี้กะว่าใช้อีกไม่นานก ็จะเปลี่ยนละรู้สึกว่าใส่ไม่สบายมือยังงัยไม่รู้หนัง มันแข็งๆ

อันดับที่ 4 รองเท้าครับจะเป็นรองเท้าผ้าใบหรือรองเท้าหนัง ก็ขอให้มันรัดกุมรัดส้นเท้าด้วยนะครับเพื่อความปลอดภ ัยในอวัยวะที่เป็นจุดสำคัญของร่างกายเลยทีเดียว งบสูงก็เลือกตัวที่ออกแบบมาโดยเฉพาะเพื่อการขับขี่แต ่ก็ควรเลือกให้ถูกกับรูปแบบการขับขี่ด้วยนะครับ ขี่เรซซิ่งไปเอารองเท้าซุปเปอร์ครอสมาใส่ก็ยังงัยๆอย ู่นะ 555+เด๋วนี้มีให้เลือกเยอะราคาตั้งแต่ 2000 กว่าบาทจันถึงหลักหมื่นบาท อย่าง sidi หรือ puma มีทั้งบูชสั้น บุชครึ่งหน้าแข้งส่วนผมเลือกคู่นี้ครับราคาไม่แรงคุณ ภาพเด๋วทริปนี้รู้กันว่าใส่สบายมั๊ย

อันดับที่ 5 การ์ดป้องกันเข่า เพราะหัวเข่าก็สำคัญนะครับถ้าเกิดอุบัติเหตุแล้วเข่า กระแทกจนเข่าหลุดนี่รักษาไม่หายนะ ผมเคยแข่งไซเคิลครอสแล้วล้มหัวเข่ากระแทกพื้น เอ็นฉีกอักเสบ ผมเดินกระเพลกอยู่ครึ่งปีเดินนานๆเดินเร็วๆก็ไม่ได้พ อมันเจ็บต้องหยุดเดินเลยทีเดียวครับอันนี้จากประสบกา รณ์จริง การ์ดเข่าก็มีอย่างงอได้ 90 องศาหรืองอไม่ได้ก็มีให้เลือกตามงบประมาณครับมีตั้งแ ต่ไม่กี่ร้อยบาบยันหลักหมื่นบาทครับ ผมเลือกตัวนี้ราคาไม่แรงแถมงอได้ 90 องศาสบายเลยครับ

ครับส่วนใครมีงบเหลือจะไปซื้อกางเกงขับขี่ที่มีการ์ด ป้องกันใส่ก็ยิ่งดีครับมีให้เลือกเยอะราคาตั้งแต่300 0 กว่าบาทยันหลักหมื่น (ส่วนผมเอาไว้ปีหน้าปีนี้งบหมดเเว้ว)เพราะตัวเรา ต้องป้องกันไว้ก่อนอุบัติเหตุมันไม่ได้บอกว่าจะเกิดก ับเราตอนไหนครับ แล้วก็สติความไม่ประมาทก็อย่าลืมนะครับถึงจะใส่เกราะ เต็มตัวแต่ขี่รถอย่างแว๊นส์มันก็ไม่ได้ช่วยทำให้คุณร อดนะครับขอให้โชคดีในการเดินทางท่องเที่ยวช่วงปีใหม่ นี้นะครับพี่น้อง..

อยากได้บ้างอะครับ หนูอยากได้...ๆ...ๆ... หนูอยากได้ผ้าปูที่นอนลายนี้อะ ไม่ยอมๆ.....ฮือฮือฮือ ::

(สงสัยว่าของจะนอนบนเตียง แต่คนนอนไต้เตียงแน่เลย)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย djbenz : 22-12-2009 เมื่อ 01:54
    เด็กกระแส ไม่แคร์สื่อv1

สนใจโทร 085-299-2160 Ben แปดริ้ว
    ธนาคาร กสิกรไทย สาขา ย่อยสถานีขนส่ง ฉะเชิงเทรา
    ชื่อบัญชี นาย อมรฤทธิ์ สีผึ้ง

เลขที่บัญชี 420-2-22713-4

#โปรดระวังผู้แอบอ้างผมมีเบอร์เดียวบัญชีเดียวนะครับ #

ที่อยู่ 16/20 ม.5 ต.บ้านใหม่ อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา 24000

djbenz's Avatar
    สถานที่
    Freedom bike ฉช.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mr.kk อ่านข้อความ
    โอ้ย สติกเกอร์เพื่อนเอามาให้แล้ว ไม่ได้ดังใจคิด (เซ็งแต่เช้าเลยวันนี้)
    เค้าทำแบบง่ายๆสติกเกอร์ไม่ดี ฮือ ฮือ
    กลับมาจากเที่ยวเดี๋ยวจะแก้ตัวให้ใหม่

ว้าวมีติ๊กเกอร์ด้วย น่ากินจังจัดให้ Supper Star ตกอับ ซั๊กแผ่นนะครับ (เห็นแล้วหิว K F C ล้อ..เล่ง..น่า..)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย djbenz : 22-12-2009 เมื่อ 02:03
    เด็กกระแส ไม่แคร์สื่อv1

สนใจโทร 085-299-2160 Ben แปดริ้ว
    ธนาคาร กสิกรไทย สาขา ย่อยสถานีขนส่ง ฉะเชิงเทรา
    ชื่อบัญชี นาย อมรฤทธิ์ สีผึ้ง

เลขที่บัญชี 420-2-22713-4

#โปรดระวังผู้แอบอ้างผมมีเบอร์เดียวบัญชีเดียวนะครับ #

ที่อยู่ 16/20 ม.5 ต.บ้านใหม่ อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา 24000

B E R S A T U mr.kk's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าแร้งคอย
    ขอบคุณ
    0

เสาร์นี้ ห้าทุ่ม แล้วเร็วจริงๆ
    ผมว่าทีมงานของเราออกเที่ยวเร็วกว่าเค้าแล้วนะ
    มีเสียงกระซิบจากแดนไกลมาบอกว่า สายพี่จีระ จะออกเดินทางวันเสาร์เช้าเลย

ทริปนี้ไม่มีหนาว ได้ประสานงานเปิดแอร์ไว้ทั้งทางเลย ตั้งแต่ไปยันกลับ 55
    ชุมทางแร้งคอย สระบุรี
    นา - วี - ตา - มู - กา - ตอ - กี - ตอ - กา - เซะ - กา - มู

ปักษ์ใต้รูเมาะฮ์กีตอ

...เรานี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด...

เราชาวนครฯ อยู่เมืองพระ มั่นอยู่ในสัจจะ ศีลธรรม กอปรกรรมดี มีมานะพากเพียร ไม่เบียดเบียน ทำอันตรายผู้ใด

ขอบคุณ WEBMASTER THAISCOOTER.COM ศูนย์รวมข้อมูลข่าวสารที่ทำให้เรารู้จักกัน

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ C-Angel อ่านข้อความ
    ตาต๋องจะไปแข่งรถรึงัย รู้สึกว่ามันยังขาดกระจับอีกอันนึงมั้ง พร้อมยัง เหลืออีกแค่ 5 วันเอง
    555++เราเซพตี้อ่ะพี่กุ้ง ส่วนกระจับหมดงบล่ะเด๋วไปเลื่อยกะลาตาเดว เอามาร้อยเชือกแทนละกานเอิ๊กๆๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ toktor_naka อ่านข้อความ

เจ๋งมากเรยคู่นี้
    5555++ อ่านะ...ของดีราคาม่ะแรงด้วยอิอิอิ..
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ djbenz อ่านข้อความ
    อยากได้บ้างอะครับ หนูอยากได้...ๆ...ๆ... หนูอยากได้ผ้าปูที่นอนลายนี้อะ ไม่ยอมๆ.....ฮือฮือฮือ ::

(สงสัยว่าของจะนอนบนเตียง แต่คนนอนไต้เตียงแน่เลย)
    ถึกกต้มมม ตาเบนรู้ได้งัยเนี๊ยะ 555++ ของเต็มห้องไปหมดเวยอีตามนตรีมานไม่มาเอาไปซะที รกอิ๊บอ๋ายยย ...
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ djbenz อ่านข้อความ
    ว้าวมีติ๊กเกอร์ด้วย น่ากินจังจัดให้ supper star ตกอับ ซั๊กแผ่นนะครับ (เห็นแล้วหิว k f c ล้อ..เล่ง..น่า..)
    เวง...เห็นนกขมิ้นเราเป็นไก่ k.f.c ไปซะแร๊ะ....

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mr.kk อ่านข้อความ
    เสาร์นี้ ห้าทุ่ม แล้วเร็วจริงๆ
    ผมว่าทีมงานของเราออกเที่ยวเร็วกว่าเค้าแล้วนะ
    มีเสียงกระซิบจากแดนไกลมาบอกว่า สายพี่จีระ จะออกเดินทางวันเสาร์เช้าเลย

ทริปนี้ไม่มีหนาว ได้ประสานงานเปิดแอร์ไว้ทั้งทางเลย ตั้งแต่ไปยันกลับ 55
    555+++ห้ามปิดแอร์นะพี่ผมขอซัก 6-7 องศาพอน้อยกว่านี้เด๋วตะคริวกินมือ เอิ๊กๆๆๆ
    Two Wheel One Engine And One Rider

YOU SURE !

http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192

Senior Member rasha017's Avatar
    สถานที่
    นาป่า C L A S S I C ชลบุรี
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tongmoto อ่านข้อความ
    ครับเด๋วจะดูให้นะน้องทิว... เพราะทำมาเผื่อไม่เท่าไหร่อ่ะครับ
    ครับผม ปีนี้ขึ้นเหนือกันเยอะเหนาะพี่ต๋อง มีกลุ่มไหนไปบ้างเนี่ย พี่ต๋องพอจารู้มาบ้างมั้ย

แล้วเจอกันครับ
    NAPA

CLASSIC CHONBURI

รุ่นใหญ่ ใจต้องนิ่ง นาป่า ชลบุรี

กู จ ะ ห ม อ บ มึ ง จ ะ ทำ ไ ม

ก้ อ ไ ม่ ไ ด้ ว่ า แ ร ง แ ต่ ก้ อ แ ซ ง ม า เ ย อ ะ

ความ " ก ลั ว " คือสิ่งที่คนไทยสร้างขึ้น

Senior Member Chachoengsao's Avatar
    สถานที่
    บางน้ำเปรี้ยว/แปดริ้ว/Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

ขอนกมาย่างกินซักแผ่นนะตาก้อง

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rasha017 อ่านข้อความ
    ครับผม ปีนี้ขึ้นเหนือกันเยอะเหนาะพี่ต๋อง มีกลุ่มไหนไปบ้างเนี่ย พี่ต๋องพอจารู้มาบ้างมั้ย

ก็มีสายหัวสำโรงซีแองเจิ้ล สายสระบุรีแร้งคอย พี่โบ้ พี่ธีระ สายแปดริ้วก็เซ็ตผม+พี่ก้อง แล้วก็กลุ่มน้องทิว ส่วนกลุ่มอื่นไม่แน่จัยนะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Chachoengsao อ่านข้อความ
    เวง..มานจะเอานกตรูส์ไปย่างกินซะแล่วววว..น้องเมริงง งง

YOU SURE !

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Chachoengsao อ่านข้อความ
    ได้เลยแต่ต้องไปเอาที่ ปาย เพราะเรานัดย่างนกกันที่ปาย อิอิ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rasha017 อ่านข้อความ

อิอิ ขอเพิ่มเติม เอาเฉพาะพวกสนิทๆกัน นัดเจอกันที่ ปาย 31 ธค.

ออก 26 ธค. เช้า จากแก่งคอย จีระ+ลูกหมง
    ออก 26 ธค. ห้าทุ่ม จากแปดริ้ว freedom bike แปดริ้ว ช่างทร+ช่างเดช+นายพริก ฯลฯ
    freedom bike บางน้ำเปรี้ยว ตาต๋อง+ตากบ+มนตรี ฯลฯ
    แร้งคอย ฉะเชิงเทรา ตาตู้+ตาก้อง+ตาเบียร์
    มินิบางคล้า พี่หนุ่ม+จะเด็ด ฯลฯ
    แถม ตาเบญ ฯลฯ 55
    ออก 28 ธค. เช้า จากหัวสำโรง C-ANGLE ตากุ้ง+ครูกุ๊ก ฯลฯ
    ออก 28 ธค. เช้า จากแก่งคอย ทีมงานพี่โบ้ แร้งคอย ทั้งหมด + ทีมงานตานนท์ จากหนองคาย
    ออก 30 ธค. เช้าที่ดอนเมือง สายการบินนกแอร์เที่ยวบินที่ dd8 300 ตาอี๊ฟ ฉายเดี่ยว เจอกันที่เชียงใหม่

ต่างทีมต่างไป นัดพบกันที่ ปาย 31 ธันวาคม 2552
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mr.kk : 24-12-2009 เมื่อ 17:20
    นา - วี - ตา - มู - กา - ตอ - กี - ตอ - กา - เซะ - กา - มู

...เรานี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด...

เราชาวนครฯ อยู่เมืองพระ มั่นอยู่ในสัจจะ ศีลธรรม กอปรกรรมดี มีมานะพากเพียร ไม่เบียดเบียน ทำอันตรายผู้ใด

ขอบคุณ WEBMASTER THAISCOOTER.COM ศูนย์รวมข้อมูลข่าวสารที่ทำให้เรารู้จักกัน

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

พร้อมแล้ว สามทหารเสือ แร้งคอย ฉะเชิงเทรา
    ต้าตู้ ดรีมแดง เบาะเดี่ยว ตะแกรง+หลังใหญ่ แนวญี่ปุ่น
    ตาเบียร์ ลิตเติ้ลคัพ50 แดงสดใส
    ตาก้อง อีเขียว ซูปเปอร์คัพ50
    เครื่องเดิมทะเบียนพร้อม ใบเบิกทางไม่ต้อง
    ฤกษ์ออกจากบ้าน วันเสาร์ ห้าทุ่มตรง ตรง อิอิ

Senior Member Raweve's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Wink

ได้เลยแต่ต้องไปเอาที่ ปาย เพราะเรานัดย่างนกกันที่ปาย อิอิ

อิอิ ขอเพิ่มเติม เอาเฉพาะพวกสนิทๆกัน นัดเจอกันที่ ปาย 31 ธค.

ออก 26 ธค. เช้า จากแก่งคอย จีระ+ลูกหมง
    ออก 26 ธค. ห้าทุ่ม จากแปดริ้ว freedom bike แปดริ้ว ช่างทร+ช่างเดช+นายพริก ฯลฯ
    freedom bike บางน้ำเปรี้ยว ตาต๋อง+ตากบ+มนตรี ฯลฯ
    แร้งคอย ฉะเชิงเทรา ตาตู้+ตาก้อง+ตาเบียร์
    มินิบางคล้า พี่หนุ่ม+จะเด็ด ฯลฯ
    ออก 28 ธค. เช้า จากหัวสำโรง c-angle ตากุ้ง+ครูกุ๊ก ฯลฯ
    ออก 28 ธค. เช้า จากแก่งคอย ทีมงานพี่โบ้ แร้งคอย ทั้งหมด + ทีมงานตานนท์ จากหนองคาย

ต่างทีมต่างไป นัดพบกันที่ ปาย 31 ธันวาคม 2552

พี่ก้อง.. ผมเช้าที่ดอนเมือง วันที่ 30 สายการบินนกแอร์เที่ยวบินที่ dd8 300 ครับคาดว่าจะถึงเชียงใหม่ 7.00 น ใครเป็นแฟนคลับไปรอรับได้นะ อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Raweve : 24-12-2009 เมื่อ 08:30
    ++Photography ++
    Loading Complete IIIIIIIII 100%

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ออก 28 ธค. เช้า จากหัวสำโรง C-ANGLE ตากุ้ง+ครูกุ๊ก ฯลฯ

คร๊าบบพี่ สงสัยเจอชุดนี้เข้าไป ปายแตกแน่ๆ ยังกะจัดงานคลาสสิคย่อมๆเรยนะเนี๊ยะพี่ก้อง 5555++::::::

YOU SURE !

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Raweve อ่านข้อความ
    พี่ก้อง.. ผมเช้าที่ดอนเมือง วันที่ 30 สายการบินนกแอร์เที่ยวบินที่ dd8 300 ครับคาดว่าจะถึงเชียงใหม่ 7.00 น ใครเป็นแฟนคลับไปรอรับได้นะ อิอิ
    ปล่อยหั้ยเดินมาหาที่บ้าน ตากรดีก๋า 555+++ ถึง 7.00 เรยรึ ตื่งยังฟร๊ะเนี๊ยะ กร๊ากๆ

YOU SURE !

Member piggyy's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ต๋องผมว่าเรารวมเงินไปซื้อบ้านที่ปายดีปะจาได้ไม่ต้อ งกางเต้นนอน
    พี่ก้องครับติกเกอร์วันนี้ได้ป่ะครับ
    เบน กินkfcเหรอสั่งมันบดเผื่อด้วยน๊ะ
    ตอนนี้เสื้อทริปทำมา31ตัวตอนนี้เหลือ1ตัวครับตัวนี้ม ีตำหนินิดนึงขาย100เดียวพอครับใครสนใจติดต่อมาเลยครั บลดได้ลด(บล็อกสกรีนทำลายทิ้งไปแล้วครับเท่ากับเป็นร ุ่นแรกและรุ่นเดียว)

หน้าที่ 14 จากทั้งหมด 20 หน้า แรกแรก ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks