บิ๊กติ๊บ....นกขมิ้นออนทัวร์ปี 4 แล้วนะ... - หน้า 4

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 20 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: บิ๊กติ๊บ....นกขมิ้นออนทัวร์ปี 4 แล้วนะ...

B E R S A T U mr.kk's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าแร้งคอย
    ขอบคุณ
    0

ขออนุญาตตอบแทนนะครับ (แบบว่าปีนี้ติดตูดไปกับเค้าด้วย)

ไม่มีรถกระบะไปด้วย ครับ แบบว่าขนของ ของใครของมัน

ว่าแต่จะไปด้วยกันมั้ย หรือว่าจะไปเจอกันที่ปลายทางเลยทีเดียว
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rasha017 อ่านข้อความ
    พี่ต๋องครับ

พวกพี่ต๋องมีรถกระบะไปหรือป่าวเนี่ย
    ชุมทางแร้งคอย สระบุรี
    นา - วี - ตา - มู - กา - ตอ - กี - ตอ - กา - เซะ - กา - มู

ปักษ์ใต้รูเมาะฮ์กีตอ

...เรานี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด...

เราชาวนครฯ อยู่เมืองพระ มั่นอยู่ในสัจจะ ศีลธรรม กอปรกรรมดี มีมานะพากเพียร ไม่เบียดเบียน ทำอันตรายผู้ใด

ขอบคุณ WEBMASTER THAISCOOTER.COM ศูนย์รวมข้อมูลข่าวสารที่ทำให้เรารู้จักกัน

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rasha017 อ่านข้อความ
    พี่ต๋องครับ

พวกพี่ต๋องมีรถกระบะไปหรือป่าวเนี่ย
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mr.kk อ่านข้อความ
    ขออนุญาตตอบแทนนะครับ (แบบว่าปีนี้ติดตูดไปกับเค้าด้วย)

ไม่มีรถกระบะไปด้วย ครับ แบบว่าขนของ ของใครของมัน

ว่าแต่จะไปด้วยกันมั้ย หรือว่าจะไปเจอกันที่ปลายทางเลยทีเดียว
    อย่างที่พี่ก้องบอกอ่ะครับ ไม่มีรถกระบะเซอร์วิสหรอกครับ แต่ละคันจะบรรทุกกันเองจะได้ไม่เอาเปรียบคนอื่นงัยล่ ะครับ...แต่ผมอ่ะบ้าหอบฟางอยู่แว้ว หุหุหุ... แต่ละมีถึง 200 โลอัพอยู่แล้วปีที่แล้วพี่ทำทำสถิติสูงสุด 300 กว่าโลมั้ง(คน+รถ)
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

Senior Member Raweve's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ปีนี้ก็ว่าจะให้ต๋องมันบรรทุกให้หมดเลย ไปรถเปล่าๆกะถังน้ำมันสำรองพอแหละ รถผมมันไม่ค่อยแรง
    เยอะๆไม่ไหวตามไม่ทัน อิอิ
    ++Photography ++
    Loading Complete IIIIIIIII 100%

Member piggyy's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tongmoto อ่านข้อความ
    รวม 9 วัน 9 คืน
    โปรแกรมแอ่วเหนือ นกขมิ้นออนทัวร์ ปี 4 ปี 2552-2553

วันที่ 26 ธันวาคม วันเสาร์

:รวมตัวออกเดินทางจากแปดริ้ว ณ.ร้านช่างทร เวลา 23.00 น. ไว้หลวงพ่อพุทธโสธรขอพรก่อนการเดินทาง

วันที่ 27 ธันวาคม วันอาทิตย์
    :เดินทางบนถนนเส้น 32 เข้าสายพหลโยธิน สาย 1 นครสวรรค์-กำแพงเพชร-ตาก-ลำปางเป้าหมายค้างคืนที่ จ.พะเยา รวมระยะทางจากแปดริ้ว-พะเยา เส้นทางการขับรถไปยัง เมืองพะเยา จ.พะเยา
    897 กม. – ประมาณ 14 ชั่วโมง 8 นาที อ้างอิงจาก google map ครับ
    : เย็นพักผ่อนค้างคืนที่ จ.พะเยา นอนโรงแรม
    วันที่ 28 ธันวาคม วันจันทร์
    :เช้าเวลา 7.00 น.ออเดินทางจาก จ.พะเยา มุ่งสู่ วัดร่องขุ่น จ.เชียงราย เส้นทางการขับรถไปยัง วัดร่องขุ่น
    86.4 กม. – ประมาณ 1 ชั่วโมง 24 นาที

:ออกเดินทางจากวัดร่องขุ่น ค้างคืนที่บ่อน้ำร้อน อ.ฝาง เส้นทางการขับรถไปยัง อ.ฝาง จ.เชียงใหม่
    103 กม. – ประมาณ 1 ชั่วโมง 54 นาที เส้นทาง 118 ต่อด้วยเส้นทาง 109

วันที่ 29 ธันวาคม วันอังคาร
    :เช้าที่ บ่อน้ำร้อน อ.ฝาง เดินทางสู่ ตัวเมืองเชียงใหม่ เส้นทางการขับรถไปยัง เมืองเชียงใหม่ จ.เชียงใหม่ 145 กม. – ประมาณ 3 ชั่วโมง 16 นาที เส้นทาง 107
    : เย็น ค้างคืนที่ ศูนย์การศึกษานอกโรงเรียน เที่ยวเมืองเชียงใหม่ยามค่ำคืนเพื่อรอรับ ตาอี๊ฟ ที่จะมาถึงในวันรุ่งขึ้น
    วันที่ 30 ธันวาคม วันพุธ :เช้าที่เชียงใหม่ ไปรับตาอี๊ฟที่ สนามบินเชียงใหม่ เวลา 7.30 น.ตามกำหนด แล้วเตรียมตัวเดินทาง เป้าหมายที่ หน่วยจัดการต้นน้ำแม่ยะ เก็บภาพดอกพญาเสือโคร่ง พักผ่อนตามอัธยาศัย ขี่รถเที่ยวห้วยน้ำดัง เพราะห่างกันประมาน 3 กิโลเมตรเส้นทางการขับรถไปยังหน่วยจัดการต้นน้ำขุนแม ่ยะ 102 กม.ประมาณ 2 ชั่วโมง 24 นาที เส้นทาง 107 ต่อเส้นทาง 1095
    :เย็น ค้างคืนที่ ดอยขุนแม่ยะ
    วันที่ 31 ธันวาคม วันพฤหัส
    :เช้าที่ ขุนแม่ยะออกเดินทางสู่ อ.ปาย เส้นทางการขับรถไปยัง อ.ปาย จ.แม่ฮ่องสอน
    26.9 กม. – ประมาณ 33 นาที
    :หาที่พักในเมืองปาย พักผ่อนเที่ยว หมู่บ้านสันติชล วัดน้ำฮู ถนนคนเดินปาย ส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่ที่เมืองปาย
    วันที่ 1 มกราคม วันศุกร์
    :เช้าที่เมืองปาย ออกเดินทางจากเมืองปายไปแม่ฮ่องสอน แวะเที่ยว ปางอุ๋งเส้นทางการขับรถไปยัง สวนป่าตามพระราชดำริปางตอง 2 (ปางอุ๋ง) 123 กม. – ประมาณ 2 ชั่วโมง 34 นาที
    :ออกเดินทางจากปางอุ๋ง มุ่งสู่เมืองแม่ฮ่องสอน เส้นทางการขับรถไปยัง อ.เมืองแม่ฮ่องสอน จ.แม่ฮ่องสอน 80.2 กม. – ประมาณ 2 ชั่วโมง 0 นาที
    :เย็นค้างคืนที่แม่ฮ่องสอน (ที่พักริมทางแม่ฮ่อนสอน ริมแม่น้ำปาย)

วันที่ 2 มกราคม วันเสาร์
    : เช้าที่ ที่พักริมทางแม่ฮ่องสอนเข้าสู่ อ.เมืองไปหอการค้าจังหวัดเพื่อขอรับประกาศณียบัตร 1864 โค้ง(สำหรับผู้ที่ยังไม่เคยมา) แล้วเดินทางมุ่งสู่ ดอยอินทนนท์ จ.เชียงใหม่เส้นทางการขับรถไปยัง Doi Inthanon 161 กม.ประมาณ 3 ชั่วโมง 12 นาที เส้นทาง 108 ต่อด้วยเส้น 1263 ผ่านแม่อูคอ อ.แม่แจ่ม
    :เย็นค้างคืนที่ ดอยอินทนนท์อาจจะเป็นที่เดิมครั้งที่แล้ว ดอยชัวร์ญ่าวิวสวย
    วันที่ 3 มกราคม วันอาทิตย์
    :เช้าที่ดอยอินทนนท์ ออกเดินทางกลับบ้านมุ่งสู่ อ.ดอยเต่าแวะกินข้าวเที่ยงที่ร้านประจำที่ อ.ดอยเต่าครับ เส้นทางการขับรถไปยัง อ.ดอยเต่า จ.เชียงใหม่124 กม. – ประมาณ 2 ชั่วโมง 31 นาทีเส้นทาง108 ต่อด้วยเส้นทาง1012 และเลี้ยวซ้าย เส้นทาง1103
    :ออกเดินต่อจากดอยเต่าเป้าหมายค้างคืนที่ นครสวรรค์(นอนโรงแรม)เส้นทางการขับรถไปยัง เมืองนครสวรรค์ จ.นครสวรรค์ 380 กม. – ประมาณ 5 ชั่วโมง 41 นาที

วันที่ 4 มกราคม วันจันทร์
    :เช้าออกเดินทางจากนครสวรรค์แวะซื้อของฝากที่นครสวรร ค์ กลับ แปดริ้วผ่านวังน้อย-หนองเสือ-มีนบุรี-แปดริ้ว เส้นทางการขับรถไปยัง วังน้อย อ.วังน้อย พระนครศรีอยุธยา 191 กม. – ประมาณ 2 ชั่วโมง 49 นาที เส้นทาง 32

รวมระยะทางจาก นครสวรรค์-ฉะเชิงเทรา เส้นทางการขับรถไปยัง ฉะเชิงเทรา 407 กม. – ประมาณ 7 ชั่วโมง 15 นาที

ทริปนี้รวมระยะทางทั้งหมดประมาณ 2,591 km. ครับตั้งแต่ออกจากแปดริ้ว จนกลับมาถึง แปดริ้วอีกครั้ง
    สุดยอดเลยครับต๋องงานโลโก้นกขมิ้นน่าจาได้วันศุกร์คร ับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tongmoto อ่านข้อความ
    อย่างที่พี่ก้องบอกอ่ะครับ ไม่มีรถกระบะเซอร์วิสหรอกครับ แต่ละคันจะบรรทุกกันเองจะได้ไม่เอาเปรียบคนอื่นงัยล่ ะครับ...แต่ผมอ่ะบ้าหอบฟางอยู่แว้ว หุหุหุ... แต่ละมีถึง 200 โลอัพอยู่แล้วปีที่แล้วพี่ทำทำสถิติสูงสุด 300 กว่าโลมั้ง(คน+รถ)
    ของผมน่าจา400upppppppppแน่เลยฝากสัมภาระไปด้วยครับเ ฮอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Senior Member rasha017's Avatar
    สถานที่
    นาป่า C L A S S I C ชลบุรี
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mr.kk อ่านข้อความ

เด๋วไปเจอกันปลายทางเลยแล้วกันครับน้าก้อง
    NAPA

CLASSIC CHONBURI

รุ่นใหญ่ ใจต้องนิ่ง นาป่า ชลบุรี

กู จ ะ ห ม อ บ มึ ง จ ะ ทำ ไ ม

ก้ อ ไ ม่ ไ ด้ ว่ า แ ร ง แ ต่ ก้ อ แ ซ ง ม า เ ย อ ะ

ความ " ก ลั ว " คือสิ่งที่คนไทยสร้างขึ้น

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Raweve อ่านข้อความ
    ปีนี้ก็ว่าจะให้ต๋องมันบรรทุกให้หมดเลย ไปรถเปล่าๆกะถังน้ำมันสำรองพอแหละ รถผมมันไม่ค่อยแรง
    เวง... เด๋วโมหั้ยใหม่เด้อ เอาย่อมๆ 155 ซีซีแล้วกันเน๊อะ หุหุหุ...

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ piggyy อ่านข้อความ
    สุดยอดเลยครับต๋องงานโลโก้นกขมิ้นน่าจาได้วันศุกร์คร ับ
    เจงอ่ะ ตาพิค แจ๋วๆๆวันเสาร์นี้เจอกันที่เดิมคร๊าบเด๋วจะเอา กระเป๋าข้างไปให้ดูเด้อ...

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ piggyy อ่านข้อความ
    ของผมน่าจา400upppppppppแน่เลยฝากสัมภาระไปด้วยครับเ ฮอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    เวงER6N นะไม่ใช่ C70 เทพๆ แบกไปเองเหอะ

เด๋วไปเจอกันปลายทางเลยแล้วกันครับน้าก้อง
    หุหุหุ..ปลายทางที่ไหนดีล่ะคร๊าบบบ
    Two Wheel One Engine And One Rider

YOU SURE !

http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192

Senior Member toktor_naka's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Raweve อ่านข้อความ
    รถไม่แรงไปไม่ใด้นะบังอีฟ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ toktor_naka อ่านข้อความ
    รถไม่แรงไปไม่ใด้นะบังอีฟ
    เห่อๆๆไม่รู้อะรัยซะแว้ววว

YOU SURE !

Senior Member toktor_naka's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เห่อๆๆไม่รู้อะรัยซะแว้ววว
    เพิ่งโมมาใหม่หรอ จาแรงมั๊ยเนี๊ยะ อิอิ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ toktor_naka อ่านข้อความ
    เพิ่งโมมาใหม่หรอ จาแรงมั๊ยเนี๊ยะ อิอิ

ใช่ๆไม่รู้อะไรซะแล้ว แต่น้อยๆทริปนี้ไปด้วยแต่วิ่งน้อยสุดละกัน
    Loading Complete IIIIIIIII 100%

Senior Member rasha017's Avatar
    สถานที่
    นาป่า C L A S S I C ชลบุรี
    ขอบคุณ
    0

เหลืออีกกี่วันแล้วครับเนี่ย
    NAPA

CLASSIC CHONBURI

รุ่นใหญ่ ใจต้องนิ่ง นาป่า ชลบุรี

กู จ ะ ห ม อ บ มึ ง จ ะ ทำ ไ ม

ก้ อ ไ ม่ ไ ด้ ว่ า แ ร ง แ ต่ ก้ อ แ ซ ง ม า เ ย อ ะ

ความ " ก ลั ว " คือสิ่งที่คนไทยสร้างขึ้น

ขอบคุณ
    0

ใช่ๆไม่รู้อะไรซะแล้ว แต่น้อยๆทริปนี้ไปด้วยแต่วิ่งน้อยสุดละกัน
    ดีใจใช่มั๊ยเนี๊ยะได้นั่งเครื่องตามไปอ่ะ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ดีใจใช่มั๊ยเนี๊ยะได้นั่งเครื่องตามไปอ่ะ

ขอบคุณ
    0

เวง... เด๋วโมหั้ยใหม่เด้อ เอาย่อมๆ 155 ซีซีแล้วกันเน๊อะ หุหุหุ...

เจงอ่ะ ตาพิค แจ๋วๆๆวันเสาร์นี้เจอกันที่เดิมคร๊าบเด๋วจะเอา กระเป๋าข้างไปให้ดูเด้อ...

เวงER6N นะไม่ใช่ C70 เทพๆ แบกไปเองเหอะ

หุหุหุ..ปลายทางที่ไหนดีล่ะคร๊าบบบ
    ครับต๋องแต่กระเป๋าผมสั่งมาแล้วครับแต่ยังไม่ได้เอาม าให้ดูก็ดีคับแต่ของผมมันคนละยี่ฮ้อดิเดี๋ยวโลโก้วัน ศุกร์ดูให้ครับกลับเร็วว่าจาให้พี่ทรทำตระแกรงหลังให ้ด้วย

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 20 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks