ชวนคุยเรื่องนาฬิกาครับ

ดูผลการโหวต: ชอบ สวิส รึ ยี่ปุ่น

ผู้โหวต
9. ไม่อนุญาติให้โหวตกระทู้นี้
  • ญี่ปุ่น

5 55.56%
  • สวิส

4 44.44%
สำรวจความนิยมหลายตัวเลือก

ชื่อกระทู้: ชวนคุยเรื่องนาฬิกาครับ

มาตรฐาน ชวนคุยเรื่องนาฬิกาครับ

เพื่อนๆพี่ๆคนไหนมีความฝันหรืออยากได้นาฬิกายี่ห้ออะ ไรรุ่นอะไรกันมั้งครับ

ของผมต้อง seiko marinemaster

http://vintageseiko.wordpress.com
    อยากรู้เรืองราว รูปภาพ seiko คลิกเลย !!!

Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ plasma191 อ่านข้อความ
    เพื่อนๆพี่ๆคนไหนมีความฝันหรืออยากได้นาฬิกายี่ห้ออะ ไรรุ่นอะไรกันมั้งครับ

ของผมต้อง seiko marinemaster

ผมก็ฝัน (คิดว่าผมต้องฝันมากๆ ด้วยครับ) ชอบครับ สวย แมน มากๆ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

แมนๆเลยชอบ panerai ครับ
    Name:  PaneraiMM..jpg
Views: 918
Size:  121.1 KB

Thumbs up

ผมชอบโอเมก้าครับ

รูป รูป  

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มีนาฬิกาคลาสคิคมาให้ดู

085-7019595

รูป รูป  

คนเราต้องมีนาฬิกาอย่างน้อย 3 เรือน ไอ้ฝรั่งคนนึงมันเขียนหนังสือเอาไว้ ผมก็ไม่ได้จดจำชื่อมันไว้

1.นาฬิกา สไตร์ สุภาพ ใส่ออกงาน สวย หรู ดูดี (ไม่ควรใส่นาฬิกา ดำน้ำ หรือ นาฬิกาเรือนควายๆ ออกงานเลี้ยงตอนกลางคืนใน โรงแรม หรู เป็นอันขาด เพราะคนเค้าจะมองว่าคุณนั้น เห่ย ระเบิด คับ) เมื่อเราเทียบ เบรนด์ omega คงเป็นหอ คือ คอนสเตเรชั่น จะเห็นภาพได้ชัด
    2. นาฬิกา ใส่ ลำรอง ซึ่งอาจไปตลาด หรือ ไปซื้อของ ใส่อยู่กับบ้าน เมื่อเราเทียบแบรนด์ omega คงเป็น ซีมาสเตอร์ คงเห็นภาพได้ชัด
    3. นาฬิกา ใส่ท่องเที่ยว โลดโผน outdoor ใหญ่ หนา แข่งแรง อาจเป็นดำน้ำ หรือ จับเวลา ถ้าเราเทียบแบรด์ omega มันก็คือ สปีด มาสเตอร์ จะเห็นภาพได้ชัด อย่าใส่ นาฬิกา แสนแพงบางเฉียบของคุณไป ปีนเขา หรือ off road ทั้งๆที่คุณอยากจะอวดเพื่อน อย่างมาก ว่า ตูก็มีนาฬิกาแพงนะ การกระทำเช่นนี้ เป็นการ ฆ่าตัวเองชัดๆ ถ้านาฬิกาแสนแพง ไป กระทบกับอะไรที่มัน แข็งๆเข้า ไม่มีใครเห็นใจคุณ มีแต่สมน้ำหน้า ว่า คุณใส่แบบนี้มาทำไม

จริงๆ นาฬิกาที่ แบรนด์ มาตรฐาน ก็มี นาฬิกา 3 ลักษณะนี้ ทั้งนั้น ลองคิดดู กันเล่นๆ
    ไซโก้ มีแน่ ดำน้ำ จับเวลา / ไซโก้ ธรรมดา อาจเป็น คินเนติกก็ได้ / แพงๆ ก็มี แกรนด์ หรือ คิงส์ ให้เลือกใส่กัน
    ซิติเซ่น ก็มี โอริส ก็มี โรเล็กซ์ ยังมี เดจจัส / เดเดส /ซับมารีนเนอร์

เมื่อ เรา โฟกัส ได้แล้ว ว่าจะ ใช้ ยี่ห้อ อะไร จะเอายี่ห้อเดียวกันหมด หรือ จับใฉ่ หลายยี่ห้อ มันก็ไม่มีใครผิด เพราะ มันเป็น ความชอบ และ รสนิยม & เงินใน กระเป๋าครับ

อยากให้ผมมาโพสอีก บอกมากันได้ครับ..........
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย honda50cc : 01-04-2010 เมื่อ 12:44
    เมื่อได้รับสินค้าแล้วไม่ตรงตามประกาศ ให้โทรกลับทันที คืนเงินเต็มครับ 4ร้อยกว่าหน้า ในไทยสกุ๊ตฯยืนยันว่า ตัวจริง ไม่เปลี่ยนแปลง ...15000กว่าเรือนในเวปไซด์ ภายใน 7 ปี การันตีความจริงใจ
    อย่าลืมว่าคุณกำลังสะสมนาฬิกาข้อมือโบราณ มันเป็นเครื่องจักรที่มีอายุการใช้งานมา 20-30ปีแล้ว บางครั้งมันย่อมมี ปรับปรุงแก้ไข โดยช่างที่ชำนาญการบ้าง ไม่ใช่ กระบอกกระบวย กรวยกรอกน้ำ ที่วางโชว์ไว้ในตู้อย่างเดียวถ้าจะหยิบขึ้นมาแล้ว ใส่ได้ทันที แนะนำ นาฬิกา ควอท นะครับ จะตรงใจมากกว่าเป็นแค่คนขายนาฬิกาเก่า ไม่ใช่เซียน เซียนมัก อด และไม่มีเพื่อน พ่อค้ามักร่ำรวยและเสพสุข
    ร้านอยู่ใกล้เทคโนบางมด ราษฎร์บูรณะ กทม ยินดีต้อนรับ

ทรมาครับ 087-503-1146 ธ กสิกรไทย 705-2-74217-4 ID LINE ; nalekwatch

หยดน้ำ's Avatar
    สถานที่
    mz-thailand
    ขอบคุณ
    0

แจ่มเลย
    ติดต่อสอบถามเพิ่มเติม โทร 0819776529

[QUOTE=honda50cc;3722878]

+1 ครับพี่เล็ก

ผมแฟนไซโก้วินเทจ ตอนนี้ฝันอยากได้ GS [second model] ที่ได้รับการขนานนามว่า The most beautiful Taiyo of Seiko (Taiyo = รูปดาวเหนือเลข 6) ที่จริงไซโก้มีหลายรุ่นที่มีรูปดาว แต่ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไม GS รุ่นนี้ถึงได้รับการขนานนามแบบนี้ครับ ความจริงเห็นผ่านตาบ่อยๆ ตามเวปเมืองนอก แต่ราคาไปไกลแล้ว ขนาดซื้อเป๊ปซี่หรือโค้กวินเทจได้เลย ทำให้คิดหนักครับ

ปล เพิ่งสังเกตุว่าคนโหวตให้นาฬิกาญี่ปุ่นเยอะกว่าสวิสม ากเลย แปลกดีครับ
    Jack of all trades.

Bookmarks