มาด้าของฉาน ลากไปถูไปกว่าจะได้มา.............. - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: มาด้าของฉาน ลากไปถูไปกว่าจะได้มา..............

Junior Member up2guu's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สุดยอดเลยครับ คุณ saraman ทั้งรถ และลีลาการเล่าเรื่อง

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ saraman อ่านข้อความ
    /\7
    คิ้วประตูรู้สึกจะหลุดไปแล้วเหลือแค่สนิมตรงขอบประตู ส่วนคิ้วเลสตรงฝากระโปรงคงต้องกลับไปถ่ายที่อู่ครับ เพราะเช็คจากในรูปไม่ค่อยชัด ยังไงก็โปรดติดตามต่อไปนะครับ เราคอเดียวกันบ้างครั้งได้ดูรูปได้เห็นอะไหล่บางตัวท ี่เราต้องการแต่ไม่เคยเห็นหน้าตา พอมีรูปให้ดูเห็นหน้าตาเค้าแล้วอาจจะตามหาอะไหล่ที่เ ราต้องการได้ง่ายขึ้น แหะๆผมคิดง่ายๆแต่ได้ความหมายลึกๆดีม่ะ............. ..../\7/\7/\7
    ถูกต้องเลยครับ อะไหล่บางอย่างเราไม่เคยเห็นของแท้ๆ แค่เห็นรูปที่สหายโพสก็เห็นทางสว่างได้ เป็นกำลังใจและติดตามชมต่อครับ

saraman's Avatar
    สถานที่
    " นึ ก ส นุ ก "
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ถูกต้องเลยครับ อะไหล่บางอย่างเราไม่เคยเห็นของแท้ๆ แค่เห็นรูปที่สหายโพสก็เห็นทางสว่างได้ เป็นกำลังใจและติดตามชมต่อครับ
    ขอบคุณมิตรสหายชาว " มาสด้า คลับ "อย่างแรงที่คอยเป็นกำลังใจให้กับน้องใหม่ใสๆคนน ี้ แหม!มันเหมือนมีแรงฮึด!อ่ะเพื่อไม่เป็นการเสียเวลา มาอัพเดตกับเจ้ามาสเด้า เอ้ย!มาสด้าน้อยคันนี้เลยดีก่าม่ะ ...........พี่น้อง!!!
    - เพลตเดิมๆmazdaคนนี้เห็นแล้วโอ้ว!ขึ้นด้วยBSA55ยังก่ ะรถมอร์ไซค์โบราณเลย เท่ห์ม่ะ....มาก จัดไป

รูป รูป  
    COUNTRY BOY
    086-5306353

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 0

ตามคำขอของnUn_Suนะครับ คิวเลสบุมาตามฝากระโปรงไม่สวย ไม่เด่นแต่.........เร้าจัยส์ "หญิงใดในโลกา หรือจะเท่าหญิงงามในใจตน" แหะๆว่าจะขัดให้เงาเหมือนตาตั๊กแตน แต่ไม่รู้จะมีแรงเท่าไร

รูป รูป  
    COUNTRY BOY
    086-5306353

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 0

ชมกันต่อนะครับ มิตรแท้มาสด้า คลับ
    - ตัวค้ำฝากระโปรง ยังใช้งานได้ดีครับ
    - ของแต่งคิ้วเลสที่ปัดน้ำฝน ตรานกแพนกวิน ของแต่งแบบนี้เหมือนของรถโพล์คแตงโมผมเลย สมัยก่อนคงฮิตน่าดูนะครับ

รูป รูป    
    COUNTRY BOY
    086-5306353

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ saraman อ่านข้อความ
    ตามคำขอของnun_suนะครับ คิวเลสบุมาตามฝากระโปรงไม่สวย ไม่เด่นแต่.........เร้าจัยส์ "หญิงใดในโลกา หรือจะเท่าหญิงงามในใจตน" แหะๆว่าจะขัดให้เงาเหมือนตาตั๊กแตน แต่ไม่รู้จะมีแรงเท่าไร
    สวยงามครับ...ขอชมอีกนิดน่ะคิ้วประตูจ้า อยากเห็น อ่ะ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

และแล้วก็ได้ช่วงเวลาเจ้ามาสด้าน้อยถอยจากโกดังยาง
    งานนี้เล่นเอาสะเหนื่อย(ก็เหนื่อยยังไง เล่นสะของเก่าของสะสมหายไปหลายชิ้นอ่ะ! อ่ะไม่เป็นไรเพื่อเจ้ามาสด้านี้ ตูทำได้ ) เอาๆเข้าเรื่องไปลากออกมาเลยดีก่า..............

รถ สภาพนี้ งามครับ
    ไม่เหนื่อยเหมือน ผมแน่

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 0

วันนี้อากาศดีครับเลยลองไปดูเจ้ามาสด้าน้อยว่าช่างคน เก่งคนผมดำเนินการยังไงกันบ้างแล้ว พอไปถึงอู่อ่า....กำลังประกอบคาร์บูอยู่พอดี(หลังจาก ถอดมาแล้วครบอาทิตย์) แบตตารี่ก็ชาร์ทมาเต็มเรียบร้อย อิวันนี้ต้องติดแน่ๆไม่ทันทีจะประกอบเสร็จ ช่าง............มาดูสิบล้อให้หน่อย เอ้อ!!!.......อยู่ตั้งนานไม่มีรถ พอช่างเค้าจะทำเจ้ามาสด้าของผม " งานเข้าทันที "เลยขี้เกียจรอขับรถเข้าตัวเมืองจันท์ลองไปหาอะไหล่เจ ้ามาสด้า8แรง เล่นๆดู เผื่อฟลุคเจอ(เคยฟลุคมาทีแล้วก็ฝาครอบล้อก่ะไฟเลี้ยว 2อย่างได้มายังไม่ถึง200เลย อิอิ)
    em93 ที่เคยคิดในใจ เมืองจันท์มันแหล่งมาสด้านี่หว่า!!!(รถโดยสารยอดฮิตข องเมืองจันท์ สีฟ้า-เหลือง)น่าจะมีหลงสักร้านมั่งวุ้ย เดินสำรวจอยู่5-6ร้านจนล้าก็เลยขอยอมแพ้(ชั่วคราว)เอาไว้วันหน้าค่อย ลุย!กันใหม่ รีบเร่งมากไป เด๋วจะปวดหมอง วันหน้าวันหลังแดดดีๆลมเอื่อยๆจะเข้าเจาะหาแหล่งใหม่ ขยับไปทีละนิด สะกดถามคนแก่ๆหาขุมทรัพย์เจ้ามาสด้า8แรง สักวันก็ต้องเจอ.........................จริงมั้ย?! ?!
    ............พี่น้อง ชาว มาสด้า คลับ............
    COUNTRY BOY
    086-5306353

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

วันนี้อากาศดีครับเลยลองไปดูเจ้ามาสด้าน้อยว่าช่างคน เก่งคนผมดำเนินการยังไงกันบ้างแล้ว พอไปถึงอู่อ่า....กำลังประกอบคาร์บูอยู่พอดี(หลังจาก ถอดมาแล้วครบอาทิตย์) แบตตารี่ก็ชาร์ทมาเต็มเรียบร้อย อิวันนี้ต้องติดแน่ๆไม่ทันทีจะประกอบเสร็จ ช่าง............มาดูสิบล้อให้หน่อย เอ้อ!!!.......อยู่ตั้งนานไม่มีรถ พอช่างเค้าจะทำเจ้ามาสด้าของผม " งานเข้าทันที "เลยขี้เกียจรอขับรถเข้าตัวเมืองจันท์ลองไปหาอะไหล่เจ ้ามาสด้า8แรง เล่นๆดู เผื่อฟลุคเจอ(เคยฟลุคมาทีแล้วก็ฝาครอบล้อก่ะไฟเลี้ยว 2อย่างได้มายังไม่ถึง200เลย อิอิ)
    em93 ที่เคยคิดในใจ เมืองจันท์มันแหล่งมาสด้านี่หว่า!!!(รถโดยสารยอดฮิตข องเมืองจันท์ สีฟ้า-เหลือง)น่าจะมีหลงสักร้านมั่งวุ้ย เดินสำรวจอยู่5-6ร้านจนล้าก็เลยขอยอมแพ้(ชั่วคราว)เอาไว้วันหน้าค่อย ลุย!กันใหม่ รีบเร่งมากไป เด๋วจะปวดหมอง วันหน้าวันหลังแดดดีๆลมเอื่อยๆจะเข้าเจาะหาแหล่งใหม่ ขยับไปทีละนิด สะกดถามคนแก่ๆหาขุมทรัพย์เจ้ามาสด้า8แรง สักวันก็ต้องเจอ.........................จริงมั้ย?! ?!
    ............พี่น้อง ชาว มาสด้า คลับ............

วิธีเข้าไปถามหาอะไหล่ตามร้านน่ะครับ ให้บอกว่ามาหาอะไหล่ mazda 1000 อะไรก็ได้สักอย่างนึง พอเค้าหยิบมาให้ก็พูดทำนองว่าจะใส่ได้มั้ยน๋า..รถผมม ันรุ่นเก่ากว่านี้ครับเป็นไฟหน้ากลมๆ แล้วก็หยิบรูปรถmazda 800 มาให้เค้าดูน่ะครับ ผลจะออกมาอย่างไรก็ขึ้นอยู่ที่คนขายแล้วครับ บอกตามตรงบางร้านที่เราไปถามหาอะไหล่จริงๆเค้าก็มีขา ยครับแต่เค้าขี้เกียจค้นขี้เกียจรื้อ เพราะราคาขายต่อชิ้นไม่กี่บาท สู้เค้าไปขายอะไหล่ยนต์รุ่นใหม่ๆเดินไปหยิบบุ๊บขายได ้กำไรต่อชิ้นหลายบาท (ก็อย่างที่บอกว่าขนาดฝาครอบล้อกับไฟหรี่mazdaรวมกัน ยังขายไม่ถึง200บาทเลยครับ) เราต้องมีวิธีโน้มน้ามคนขายให้เข้าใจและสนใจในอะไหล่ ที่เราต้องการจริงๆถึงจะได้ผลครับ อิอิ เคยทำมาแล้วครับ แต่ไม่ใช่อะไหล่ 800 น่ะครับ เป็นอะไหล่ Daihatsu และ Datsun น่ะครับ ส่วน 800 ก็ได้ผลในระดับนึงครับไม่มากนัก แต่พอดีเราหาได้ในเวปก็เลยไม่ไปเดินถามตามร้านแล้วเพ ราะว่าลูกค้าเค้าเยอะตลอดถ้าไปถามช่วงนั้นมีหวัง เจ้าของร้านวีนใส่แน่ๆ (คุณมาหาอะไหร่รถอะไรของคุณ..ประมาณนี้เลยครับ) อิอิ ทั้งหมดที่เล่ามาเป็นประสบการณ์ของผมเองครับ อิอิ

Senior Member phrapon's Avatar
    ขอบคุณ
    7

ชมกันต่อครับ มิตรแท้มาสด้า คลับ
    - ไฟท้ายเดิมสีซีดๆไม่แตกไม่ร้าว
    - เบาะเดิมไม่รู้รอดมาได้ไง ก่ะเก็บไว้ไม่เปลี่ยนเบาะใหม่ ชอบๆ/\7
    เห็นกระจก วางอยู่นเบาะ ใช่ข้างขวาหรือเปล่าครับ
    พอดีผมมีข้างซ้าย ตามหาคู่อยู่
    แลก กับผาไฟหรี่เปล่าครับ ของแท้ ใสๆเลย

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

เมืองจันทร์เมืองมาสด้า ตามที่ปรมาจารย์ของผมได้กล่าวไว้เช่นกันครับ ผมมั่นใจว่าท่านจะเจอขุมทรัพย์มาสด้าในแบบที่ว่า สหายทั้งหลายจะต้องมุ่งหน้าไปทางทิศบูรพาแน่นอนครับ

หวังว่าท่านคงประสบชัยได้ชิ้นอะไหล่ที่หมายปองในเร็ววันนี้ ที่ผมมาแวะที่กระทู้ท่านเพื่อจะขอขอบคุณท่านที่ช่วยกลับ รูปให้ผมดูในอดีตในกระทู้ของป้าแดงเมื่อปีที่แล้ว ตามคำบอกกล่าวของท่านup2guuที่บอกว่าท่านคือคนกลับรู ปมาสด้าที่กลับหัวคันนั้น

ผมจึงได้ครอบครองป้าแดงได้สมดั่งใจหวัง เพราะท่านกล่าวว่า" ถ้าไม่ติดทำคันอื่น ไม่งั้นโดน" เลยขอเรียนให้ท่านทราบว่า ป้าแดงได้รับการดูแลอย่างดีจากผมและก็หวังว่าจะสามาร ถนำรูปรถและเรื่องราวของป้าแดงมาบอกกล่าวให้พี่น้องท ุกท่านได้ทราบในกาลข้างหน้านี้

หากมีอะไรให้ผมได้รับใช้ก็ยินดีครับ คนละไม้คนละมือ พี่น้องกันทั้งนั้น

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    เมืองจันทร์เมืองมาสด้า ตามที่ปรมาจารย์ของผมได้กล่าวไว้เช่นกันครับ ผมมั่นใจว่าท่านจะเจอขุมทรัพย์มาสด้าในแบบที่ว่า สหายทั้งหลายจะต้องมุ่งหน้าไปทางทิศบูรพาแน่นอนครับ

หวังว่าท่านคงประสบชัยได้ชิ้นอะไหล่ที่หมายปองในเร็ววันนี้ ที่ผมมาแวะที่กระทู้ท่านเพื่อจะขอขอบคุณท่านที่ช่วยกลับ รูปให้ผมดูในอดีตในกระทู้ของป้าแดงเมื่อปีที่แล้ว ตามคำบอกกล่าวของท่านup2guuที่บอกว่าท่านคือคนกลับรู ปมาสด้าที่กลับหัวคันนั้น

ผมจึงได้ครอบครองป้าแดงได้สมดั่งใจหวัง เพราะท่านกล่าวว่า" ถ้าไม่ติดทำคันอื่น ไม่งั้นโดน" เลยขอเรียนให้ท่านทราบว่า ป้าแดงได้รับการดูแลอย่างดีจากผมและก็หวังว่าจะสามาร ถนำรูปรถและเรื่องราวของป้าแดงมาบอกกล่าวให้พี่น้องท ุกท่านได้ทราบในกาลข้างหน้านี้

หากมีอะไรให้ผมได้รับใช้ก็ยินดีครับ คนละไม้คนละมือ พี่น้องกันทั้งนั้น
    น้าน!!!อะไรมันจะบังเอิญปานั้นพี่น้องเอ้ย........ พออ่านจบทีแรก แหม!!!ขนแขนมันแสตนอัพเล้ย อืมๆๆๆทีแรกด้วยความที่เราเป็นคนเห็นอะไรขัดหูขัดหาไ ม่ได้ต้องเข้าไปวุ่นก่ะชาวบ้าน(บุคลิคส่วนตัวห้าม!เลือนแบบ)ก็เลยต้องทำเยี่ยงนั้น ฉะไหนเล่าจะมากลายเป็นรถของปรมาจารย์แห่ง"มาสด้า คลับ" เอาน่า ว่าโลกมันกลม....ลมมันหมุน ฝนตกขี้หมูไหล คนใจเดียว..........มาพบกัน เจอแบบนี้แล้วกะพ้มจะหนีไปเล่นรถอื่นได้เล่า ก็บุพเพมันอาระวาดให้มาเจอกันแบบนี้ สู้ๆใจขาดเล้ย!!
    พี่น้องเอ้ย.................อึดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

COUNTRY BOY
    086-5306353

Junior Member up2guu's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

น้าน!!!อะไรมันจะบังเอิญปานั้นพี่น้องเอ้ย........ พออ่านจบทีแรก แหม!!!ขนแขนมันแสตนอัพเล้ย อืมๆๆๆทีแรกด้วยความที่เราเป็นคนเห็นอะไรขัดหูขัดหาไ ม่ได้ต้องเข้าไปวุ่นก่ะชาวบ้าน(บุคลิคส่วนตัวห้าม!เลือนแบบ)ก็เลยต้องทำเยี่ยงนั้น ฉะไหนเล่าจะมากลายเป็นรถของปรมาจารย์แห่ง"มาสด้า คลับ" เอาน่า ว่าโลกมันกลม....ลมมันหมุน ฝนตกขี้หมูไหล คนใจเดียว..........มาพบกัน เจอแบบนี้แล้วกะพ้มจะหนีไปเล่นรถอื่นได้เล่า ก็บุพเพมันอาระวาดให้มาเจอกันแบบนี้ สู้ๆใจขาดเล้ย!!
    พี่น้องเอ้ย.................อึดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ขอบพระคุณในไมตรีครับท่านSaraman หนึ่งในแม่ทัพแนวหน้าทิศบูรพาของบอร์ดมาสด้าคลับ ลำนำคำกล่าวของท่านทำให้ผมรู้สึกเป็นเกียรติอย่างยิ่ งแต่ถ้าหากเลือกได้ ขอเป็นสหายของพี่น้องทุกท่านในมาสด้าคลาสสิคที่พร้อม จะเคียงบ่าเคียงไหล่กันไปน่าจะเกิดประโยชน์สูงสุดกับ สหายทั้งหลาย ขอเป็นเฟืองเล็กๆขับเคลื่อนให้พี่น้องของเราได้เดินห น้าต่อไป

ในความเป็นมิตร ผมรู้สึกปลื้มปิติจนขนลุก ที่ท่านคือสหายที่ถือว่าเข้ามาเกี่ยวข้องกับป้าแดง เป็นท่านSaramanในตำนานที่กรุณาในวันนั้น ทำให้ผมได้ยืนอยู่ในบอร์ดนี้ได้ในวันนี้

หากวันข้างหน้ามาสด้า800ของท่านต้องการความช่วยเหลือ ทางทิศเหนือ ท่านจะพบสหายที่จะออกมาต้อนรับท่านด้วยตัวของเขาเอง ยินดีต้อนรับครับท่านSaraman

Senior Member This's a new shit's Avatar
    สถานที่
    จับฉ่าย
    ขอบคุณ
    0

ดิบได้ใจจริงๆเลยป๋า...ขั้นเทพ
    (โอกาศหน้า จิบเบียร์กันอีกนะครับ ขอบคุณสำหรับเสื้อสวยๆ
    และมิตรภาพที่ไม่เปลี่ยนแปลง คิดถึงเฮียจริงๆๆ55)

Bookmarks