มาด้าของฉาน ลากไปถูไปกว่าจะได้มา.............. - หน้า 3

ชื่อกระทู้: มาด้าของฉาน ลากไปถูไปกว่าจะได้มา..............

saraman's Avatar
    สถานที่
    " นึ ก ส นุ ก "
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ This's a new shit อ่านข้อความ
    ดิบได้ใจจริงๆเลยป๋า...ขั้นเทพ
    (โอกาศหน้า จิบเบียร์กันอีกนะครับ ขอบคุณสำหรับเสื้อสวยๆ
    และมิตรภาพที่ไม่เปลี่ยนแปลง คิดถึงเฮียจริงๆๆ55)
    จิงอ่ะป่าว....อ้ายทิดโบ้ท แหม!!!ยอส่ะตูขนลุกเลยว่ะ ว่าแต่จอดสูบตั้งมาขับมาสะเด้า เอ้ย!มาสด้าแบบพี่อาวอ่ะป่าว ขำๆมันส์ๆแม้จะเมามายก็ไม่วายมีที่ซุกหัวนอน เอิ้กๆ
    ได้ข่าว(แว่วๆ)เมืองตราด แหล่งอะไหล่มาสด้า8แรงเยอะนี่ จัดให้พี่หน่อยจิ เด๋วมีค่าเบียร์เป็นของสมนาคุณ ได้เรื่องยังไงกริ้งกร้างตามเบอร์เดิม เจอเมื่อไรกระซิบเบาๆเด๋วใครได้ยิน อิอิ

ป.ล. อะไหล่มาสด้า8แรงอะไรก็ได้ ตั้งแต่ไฟเลี้ยว ไฟท้าย กันชนยันลูกหมาก ถ้าเค้ามีกวาดมาให้หมดโกดัง......แล้วเบียร์ชุดหย่าย จะตามมาเน้อ สิบอกหั้ย!!!
    COUNTRY BOY
    086-5306353

Senior Member This's a new shit's Avatar
    สถานที่
    จับฉ่าย
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ saraman อ่านข้อความ
    จิงอ่ะป่าว....อ้ายทิดโบ้ท แหม!!!ยอส่ะตูขนลุกเลยว่ะ ว่าแต่จอดสูบตั้งมาขับมาสะเด้า เอ้ย!มาสด้าแบบพี่อาวอ่ะป่าว ขำๆมันส์ๆแม้จะเมามายก็ไม่วายมีที่ซุกหัวนอน เอิ้กๆ
    ได้ข่าว(แว่วๆ)เมืองตราด แหล่งอะไหล่มาสด้า8แรงเยอะนี่ จัดให้พี่หน่อยจิ เด๋วมีค่าเบียร์เป็นของสมนาคุณ ได้เรื่องยังไงกริ้งกร้างตามเบอร์เดิม เจอเมื่อไรกระซิบเบาๆเด๋วใครได้ยิน อิอิ

ป.ล. อะไหล่มาสด้า8แรงอะไรก็ได้ ตั้งแต่ไฟเลี้ยว ไฟท้าย กันชนยันลูกหมาก ถ้าเค้ามีกวาดมาให้หมดโกดัง......แล้วเบียร์ชุดหย่าย จะตามมาเน้อ สิบอกหั้ย!!!
    55 ได้เลยครับเฮีย เดี๋ยวดูให้จร้า ที่ตราดมีมาสด้าฟ้าวิ่งอยู่อีกหลายลำ แอบกระซิบๆ
    แบบเงียบๆ ไม่ให้ใครรู้นะเนี่ย...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย This's a new shit : 25-11-2009 เมื่อ 03:01

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 0

ช่วงนี้มีเวลาว่างหลังจากไปตามชุดโอนเจ้ามาสด้าของผม มาได้แล้ว "สบายใจ สบายตัว"ก็ตะเวนเช็คอะไหล่เจ้า8แรง แต่ผลที่ได้มา.....
    โห!!!น้องมาช้าไปหน่อยนะ
    มีคนเค้ากวาดไปหมดแล้ว ก็เลยต้องไปหาดูตามสุสานรถ
    หรือตามโรงเศษเหล็ก จะสมหวังหรือป่าวก็ต้องติดตามกันต่อไป
    ?!?!?!
    ก็เลยเอารูปรถที่ไปแวะเจอเอามาให้ชมแก้ขัดไปก่อน
    ไหนๆไม่เจอของที่ต้องการ ดันเจอสายพันธ์(คลาสสิค)เหมือนกัน
    เลยจัดมาชมไปพรางๆกันก่อน ก็เห็นว่า' ตากลม 'เช่นกัน
    เอาน่า..........คลาสสิคอยู่ที่ใจ อะไรๆก็OK เอิ้กๆ
    em97

รูป รูป    
    COUNTRY BOY
    086-5306353

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 0

มอริส มินิ1000cc. ดูความน่ารักสูงเท่าไหล่แฟนผมเอง

รูป รูป    
    COUNTRY BOY
    086-5306353

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ saraman อ่านข้อความ
    ชมกันต่อครับ มิตรแท้มาสด้า คลับ........นิดนึงก่อนจบรายละเอียดวันนี้
    - ไฟหรีในห้องโดยสาร
    - เปิดเบาะดูสปริงเช็คความแข็งแรง พื้นหลังสีเดิมสวยๆ ไม่ผุ
    รถ เดิมๆดีครับ .....อิจฉาอ่ะ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 0

"
    เฮ้..........นี่เพลงอาราย ทามมั้ยฟังแล้วก็ม่ายเข้าจัย
    ม่ายรู้ว่ามานมาจากไหน คัยเอามานเข้ามา บอกคนก็เรียก เร้กเก้....บางคนก็เรียก สกา....
    กระโดดฉีกแข้ง ฉีกขาเค้าเรียก สกา......หรือว่า......เร้กเก้
    "
    แหม!!!พอได้นี้ยินเพลงแนวนี้ทำให้เลือดลมคนวัยกะพ้ม มันซ่าน..........!!!!
    ก็เลยเอาวันหยุด ลุยทำเจ้า8แรงกันต่อ หลังจากที่ให้ช่างคู่ใจจัดการ
    ตกแต่ง และจัดแจงเจ้าเครื่องให้ติดง่าย ทั้งเดินสายไฟที่รุ่งริ่งให้เข้าที เข้าทาง
    ก็ลุยจัดแจงหาเหล็ก หาไม้ มาทำแซงอย่างที่ตั้งใจ
    วันนี้ก็เลยได้มาแบบดิบๆง่ายๆอย่างที่เห็น เล่นเอาหมดไปครึ่งวัน
    ข้าวปลาไม่ได้กินกันเล้ย แต่พอเสร็จแล้ว แอบยิ้มในใจ
    ฝีมือเรายังพอไปวัดไปวาได้ ที่เหลือก็จัดแจงหาอุปกรณ์กวนๆมาเสริม
    ได้เรื่องถึงขั้นไหนจะเก็บมาเล่าให้ฟังก่อนเน้อคร้าบ !!!

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย saraman : 18-12-2009 เมื่อ 22:31
    COUNTRY BOY
    086-5306353

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

"
    เฮ้..........นี่เพลงอาราย ทามมั้ยฟังแล้วก็ม่ายเข้าจัย
    ม่ายรู้ว่ามานมาจากไหน คัยเอามานเข้ามา บอกคนก็เรียก เร้กเก้....บางคนก็เรียก สกา....
    กระโดดฉีกแข้ง ฉีกขาเค้าเรียก สกา......หรือว่า......เร้กเก้
    "
    แหม!!!พอได้นี้ยินเพลงแนวนี้ทำให้เลือดลมคนวัยกะพ้ม มันซ่าน..........!!!!
    ก็เลยเอาวันหยุด ลุยทำเจ้า8แรงกันต่อ หลังจากที่ให้ช่างคู่ใจจัดการ
    ตกแต่ง และจัดแจงเจ้าเครื่องให้ติดง่าย ทั้งเดินสายไฟที่รุ่งริ่งให้เข้าที เข้าทาง
    ก็ลุยจัดแจงหาเหล็ก หาไม้ มาทำแซงอย่างที่ตั้งใจ
    วันนี้ก็เลยได้มาแบบดิบๆง่ายๆอย่างที่เห็น เล่นเอาหมดไปครึ่งวัน
    ข้าวปลาไม่ได้กินกันเล้ย แต่พอเสร็จแล้ว แอบยิ้มในใจ
    ฝีมือเรายังพอไปวัดไปวาได้ ที่เหลือก็จัดแจงหาอุปกรณ์กวนๆมาเสริม
    ได้เรื่องถึงขั้นไหนจะเก็บมาเล่าให้ฟังก่อนเน้อคร้าบ !!!
    สวยดีครับท่าน ทะเบียนรถของท่านเหมือนเบอร์โทรผมเลยครับ เมื่อก่อนผมเคยใช้เบอร์นี้แล้วก็ผวนกลับเป็นเบอร์ที่ ท่านโทรมานั่นแหละครับ 5555

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 0

:: แหะๆๆๆ.......หายไปหลายวัน มิได้หายไปไหน แค่ไปเที่ยวงานใกล้ๆบ้านกับงาน
    " ระยองไปค์วีค "ก็เลยเอาบรรยายกาศมันส์ๆมาฝากพี่น้องชาว มาสด้า คลับ งานนี้ก็ตาม
    เคยจัดไปกับ' สกา เร้กเก้ 'โดด เต้น โหย้งๆเอามันส์ไว้ก่อนตามสไตค์" นึกสนุก " ดูเอาเอง
    แล้วกาน งานรถหย่าย.........แต่รถเก่าเต้นกัน เพียบ เอ้า!!!จัดไปอย่าให้เศร้า ตามเคย เอิ้กๆ

รูป รูป    
    COUNTRY BOY
    086-5306353

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

แค่นึก ก็สนุกแล้วท่าน 5555555

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

กระจกมองข้างส่งให้แล้วน่ะท่าน eg151976755th ขอบคุณน่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nUn_Su : 25-12-2009 เมื่อ 13:25

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ชอบรั้วไม้ของพี่ saraman จังเลย...
    ขอใช้ภาษาปักษ์ใต้หน่อยพี่.............หรอยแรง ::

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    ชอบรั้วไม้ของพี่ saraman จังเลย...
    ขอใช้ภาษาปักษ์ใต้หน่อยพี่.............หรอยแรง ::
    ขอบคุณคร้าบ........คุนตุ๊กกกกกที่ติดตามชม ขั้นตอนทำไม่ยากครับ แต่มันยากตอนไปซื้อเบียร์มาทานสิครับ
    ร้านค้าอยู่ไกล้.....ไกลแถมเบียร์ที่แช่ก็ไม่เย็นเจี ๊ยบ ทำให้ขั้นตอนการทำงานช้าไปถนัดตา(สงสัยผมจะติดมาจากท ่านวีกระมั้ง)
    ค่าเสียหายทำแซงหมดไปราวๆพันก่าๆ แต่ค่าเบียร์ที่ไว้กินตอนทำงานไม่รู้เท่าไร" งง "เหมือนกาน วิ่งซื้อหลายเที่ยวเลยลืมนับ
    เหอๆขำๆกันไปครับ ค่อยๆเป็นค่อยๆไปไม่รับร้อนครับเหอะๆ............... .....

ป.ล.ฝากสหายชาว8แรง วันนี้เพิ่งได้ความรู้ใหม่มา สำหรับรถสหายท่านใดมีอาการ"พวงมาลัยว่างจัด "
    รองถอดกระปุกพวงมาลัยจะมีชุดตลับลูกปืนอาจจะหลวมได้( เป็นสาเหตุอย่างหนึ่ง) ถ้าตลับลูกปืน8แรงหาไม่ได้ใช้ตลับลูกปืน1600ใช้ได้คร ับ เท่ากันเลยครับพี่น้อง ถ้าใครมีความรู้ใหม่ๆก็สรรหามาเล่าสู่กันฟังได้ครับ เอิ้กๆ
    COUNTRY BOY
    086-5306353

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ขอบคุณคร้าบ........คุนตุ๊กกกกกที่ติดตามชม ขั้นตอนทำไม่ยากครับ แต่มันยากตอนไปซื้อเบียร์มาทานสิครับ
    ร้านค้าอยู่ไกล้.....ไกลแถมเบียร์ที่แช่ก็ไม่เย็นเจี ๊ยบ ทำให้ขั้นตอนการทำงานช้าไปถนัดตา(สงสัยผมจะติดมาจากท ่านวีกระมั้ง)
    ค่าเสียหายทำแซงหมดไปราวๆพันก่าๆ แต่ค่าเบียร์ที่ไว้กินตอนทำงานไม่รู้เท่าไร" งง "เหมือนกาน วิ่งซื้อหลายเที่ยวเลยลืมนับ
    เหอๆขำๆกันไปครับ ค่อยๆเป็นค่อยๆไปไม่รับร้อนครับเหอะๆ............... .....

ป.ล.ฝากสหายชาว8แรง วันนี้เพิ่งได้ความรู้ใหม่มา สำหรับรถสหายท่านใดมีอาการ"พวงมาลัยว่างจัด "
    รองถอดกระปุกพวงมาลัยจะมีชุดตลับลูกปืนอาจจะหลวมได้( เป็นสาเหตุอย่างหนึ่ง) ถ้าตลับลูกปืน8แรงหาไม่ได้ใช้ตลับลูกปืน1600ใช้ได้คร ับ เท่ากันเลยครับพี่น้อง ถ้าใครมีความรู้ใหม่ๆก็สรรหามาเล่าสู่กันฟังได้ครับ เอิ้กๆ
    อ่านก็เพลินดี ไหงมามีผมไปเกี่ยวข้องหละครับท่านแม่ทัพ ฮ่าๆๆๆๆๆ ค่าของไม่เท่าไหร่แต่ค่าตัวเร่งจินตนาการนี่สิ โห...

ขอบคุณสำหรับเกร็ดความรู้ครับสหาย นี่แหละครับปัญหาที่ท่านแม่ทัพรู้จริงเห็นแจ้ง รถมาสด้า800มีปัญหาเรื่องพวงมาลัยมาเนิ่นนานครับ แก้กันมาเรื่อยๆ สมัยหนึ่งแก้ไม่ได้ก้เปลี่ยนยกหนีกันทั้งยวง ทำให้คนรุ่นเราที่แปลงกลับต้องเอาชนะอุปสรรคเดิมให้ไ ด้

ได้ท่านแม่ทัพSaramanมาเฉลยให้ฟัง เป็นดั่งคำภีร์อยู่ในใจ ไม่ต้องหาตำราให้เหนื่อยกาย...

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 0

........เมื่อ เสือ มาเจอกะ ช้าง.......
    ก้อเกิดแรง"บันดาลใจ" อาศัยช่วงแอลกฮออล์กำลัง ซ่าในกระเพาะ ซุ้ง ด้วยอารมณ์มันส์ๆ
    ตามสไตค์" นึกสนุก " ขีดๆเขียนๆ กระดาษ 1 แผ่น กับ ปากกา 1 แท่งกับไอ้ขวดกะกระป๋องข้างๆ
    เหอะๆว่าจะลองร่างๆเล่น วันไหนเจอกำแพงสวยๆคงจัดมาฝากเพื่อนๆชาวมาสด้า คลับ
    ตอนนี้เลยได้แต่นึกเพลินๆไป หวังว่าคอสุราคงเข้าจัย เอิ้กๆๆๆๆๆอ้วกกกกกกกกกก

รูป รูป    
    COUNTRY BOY
    086-5306353

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

........เมื่อ เสือ มาเจอกะ ช้าง.......
    ก้อเกิดแรง"บันดาลใจ" อาศัยช่วงแอลกฮออล์กำลัง ซ่าในกระเพาะ ซุ้ง ด้วยอารมณ์มันส์ๆ
    ตามสไตค์" นึกสนุก " ขีดๆเขียนๆ กระดาษ 1 แผ่น กับ ปากกา 1 แท่งกับไอ้ขวดกะกระป๋องข้างๆ
    เหอะๆว่าจะลองร่างๆเล่น วันไหนเจอกำแพงสวยๆคงจัดมาฝากเพื่อนๆชาวมาสด้า คลับ
    ตอนนี้เลยได้แต่นึกเพลินๆไป หวังว่าคอสุราคงเข้าจัย เอิ้กๆๆๆๆๆอ้วกกกกกกกกกก
    ฝีมือGraffitiของท่านแม่ทัพล้ำลึกนัก Graffiti Masterมาเองเสียด้วย ผมชอบครับ ชอบมาก

Bookmarks