D.i.y. - หน้า 3

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: D.i.y.

ลุงขี้เมี้ยง's Avatar
    สถานที่
    CLASSIC BIKE PHRAE & AMIGO CAFE' & หนอนกินใบ คลาสสิก คลับ
    ขอบคุณ
    31
    Blog Entries
    7

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    หลังเดือนกุมภาพันธ์ครับ จะพยายามบีบคอทีมงานให้ส่งงานมาให้สหายได้ชม 5555

5555

ระวังเค้าหายใจไม่ออกนะพี่
    ช ม ร ม ร ถ เ ฒ่ า เ มื อ ง แ ป้
    2 5 4 7
    ส า ย ก รุ ง เ ท พ
    แนะนำ : สถานที่ท่องเที่ยว บ้านรถเฒ่าเมืองแป้ Mini Museum&Homestay จ.แพร่

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bigballusa77 อ่านข้อความ
    พวกพี่มีใครรู้บ้างรึเปล่าครับว่าเราจะทำอย่างไรดีที ่จะให้อะไหล่ของรถบางตัวที่เราต้องการเปลื่ยนจากสภาพ โครเมื่ยมเเห้งๆเป็นสนิมมาก ให้กลับมาให่มหมือนเดิมได้ ?????คือผมไปจับฝาครอบล้อมาไม่รู้เรียกถูกรึเปล่านะ ที่เขาเอาใว้ใส่ตรงกลางล้อรถขนาดก็กว้างซะประมาณ 9 นิ้ว สภาพเเละขนาดของเนื้อเหล็กดีมากเเต่เสียอย่างเดียว สนิม รับประทานมากอยู่เหมือนกัน ผมเคยเจอในเน็ทนะที่เขามีบริการ ชุบโครเมี่ยม กับ ปัดเงา ให้กลับมาสภาพเดิม มันด่างกันอย่างไรหรอพี่ เเละถ้าหากผมเอาไปชุบให่มนิ สนิมกะโคเมียมของเก่ามันจะร่อนออกมาอีกรึปะ เเละถ้าเอาไปปัดเงาเขาทำกันอย่างไงหรอ.....มีใครเคยท ำบ้าง ก่อนเอาไปทำผมควรเอาไปขัดด้วยกระดาษทรายจะดีรึเปล่าพ ี่แนบเอกสาร 1551781แนบเอกสาร 1551780
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bigballusa77 อ่านข้อความ
    เอาตัวอย่างสลักล็อคฝากระโปรงมาให้ชมครับ พึ่งทำเสร็จครับ น่าจะเป็นตัวอย่างให้ท่านได้ สลักล็อคฝากระโปรงเดิมสภาพนางฟ้าเรียกอีแดงครับ พัดลมยังส่ายหน้า มีอ๊อกไซด์ ไม่สวยงาม เจ้าของเก่าเปิด-ปิดมันส์มือมาก สลักหักครึ่ง ต้องไปเชื่อมใหม่่่แต่ก็เก่าอยู่ดี (ตอนเอากลับมา เห็นครั้งแรกนึกว่าพี่ชัยไปซื้อมาให้ใหม่ แต่กลึงซะลืมว่าเคยหักครึ่งเลย) สภาพแบบนี้ นางอิจฉาหัวเราะตั้งแต่รถเลี้ยวเข้าหมอชิตแล้วครับ

พอเอาไปชุบใหม่ก็สวยงามเหมือนของเบิกจากห้าง(วีหนวด จำกัด) สภาพนางฟ้าเรียกน้องหญิง นางอิจฉาหุบปากทันทีที่รถเทียบชานชลา น้องหญิงลงจากบ.ข.ส.เมื่อใด ก็งามอย่างนี้แหละครับ พี่น้องงงงง

ขอบคุณพี่วีมากเลย ผมเลยโล่งใจมาอีก 1 เปาะที่ได้ความมรู้อะไรดีๆมาเเจกจ่ายกันในเว็ปนี้ ....เออร้านพี่วีที่ไปเเต่งตัวป้าเเดงอยู่เเถวไหนหรอ ผมหมายถึงร้านทำสีเเละร้านชุบโครเมี่ยมนะที่พี่ไปส่ง ทำประจำนะอยู่เเถวภาคกลางรึเปล่าเผื่อมีเวลาผมอยากไป ทำคลอดน้องเเดงขี้เเหล่ของผมบ้างจะได้ออกมาสวยๆอย่าง ป้าเเดงบ้างอะ

Bookmarks