ชี้แจงข้อเท็จจริงเรื่อง จุดยึดไฟในเก๋ง

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ชี้แจงข้อเท็จจริงเรื่อง จุดยึดไฟในเก๋ง

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

มาตรฐาน ชี้แจงข้อเท็จจริงเรื่อง จุดยึดไฟในเก๋ง

ขออนุญาติเสียมารยาทท่านSaramanนะครับเพื่อประโยชน์ส ูงสุดของพี่น้องทั้งหลาย

จะชี้แจงพี่น้องที่สงสัยจุดที่ใส่ไฟหรี่/ไฟในเก๋งในห้องโดยสารนะครับ ของดั้งเดิมต้องประจำตำแหน่งอยู่ที่เสาในฝั่งคนขับตา มรูปนี้นะครับ นี่คือจุดที่ถูกต้อง อันนี้ผมมีรูปยืนยันตามหนังสือนะครับและรูปภาพต่างๆท ี่ได้ชมและตรวจทานแล้ว แต่โดยส่วนตัวของผม ผมไม่ได้มีประจำมาตั้งแต่แรกเริ่ม จึงนำมาติดตามความสะดวกของตัวเองตรงกลางด้านหลังแทน

ส่วนรายละเอียดจะมีมากกว่านี้ ทั้งแบบกลม แบบเหลี่ยม แบบวงรี ขอเก็บไว้ชี้แจงในคราวต่อไป

ขอบคุณท่านSaramanอีกครั้งนะครับ และขออภัยที่เข้ามาเสียมารยาทด้วยครับ

ของเทพ

ของอยากเทพ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 15-11-2009 เมื่อ 23:10

saraman's Avatar
    สถานที่
    " นึ ก ส นุ ก "
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ขออนุญาติเสียมารยาทท่านSaramanนะครับเพื่อประโยชน์ส ูงสุดของพี่น้องทั้งหลาย

จะชี้แจงพี่น้องที่สงสัยจุดที่ใส่ไฟหรี่/ไฟในเก๋งในห้องโดยสารนะครับ ของดั้งเดิมต้องประจำตำแหน่งอยู่ที่เสาในฝั่งคนขับตา มรูปนี้นะครับ นี่คือจุดที่ถูกต้อง อันนี้ผมมีรูปยืนยันตามหนังสือนะครับและรูปภาพต่างๆท ี่ได้ชมและตรวจทานแล้ว แต่โดยส่วนตัวของผม ผมไม่ได้มีประจำมาตั้งแต่แรกเริ่ม จึงนำมาติดตามความสะดวกของตัวเองตรงกลางด้านหลังแทน

ส่วนรายละเอียดจะมีมากกว่านี้ ทั้งแบบกลม แบบเหลี่ยม แบบวงรี ขอเก็บไว้ชี้แจงในคราวต่อไป

ขอบคุณท่านSaramanอีกครั้งนะครับ และขออภัยที่เข้ามาเสียมารยาทด้วยครับ

ของเทพ

ของอยากเทพ

ยินดีอย่างยิ่งครับ ถ้าสิ่งนี้ทำแล้วก่อเกิดประโยชน์และประกายอันสุดยอดข องมวลชนคนเผ่า" มาสด้า คลับ "ถือว่าเป็นเกียรติแก่ตัวกระพ้มนะครับ อิอิ แม้จะเป็นน้องใหม่แต่ก็อดใจตื่นเต้นก่ะกลุ่มนี้ครับข ้อมูลแน่นดีจริงๆ
    COUNTRY BOY
    086-5306353

Junior Member up2guu's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แหม่ เปนน้องใหม่ที่ลีลาเด็ดสาระตี จริงๆ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ saraman อ่านข้อความ
    ยินดีอย่างยิ่งครับ ถ้าสิ่งนี้ทำแล้วก่อเกิดประโยชน์และประกายอันสุดยอดข องมวลชนคนเผ่า" มาสด้า คลับ "ถือว่าเป็นเกียรติแก่ตัวกระพ้มนะครับ อิอิ แม้จะเป็นน้องใหม่แต่ก็อดใจตื่นเต้นก่ะกลุ่มนี้ครับข ้อมูลแน่นดีจริงๆ
    ผมก็ชอบอ่านที่ท่านSaramanโพสครับ ชวนติดตามและสนุกสนานเหมือนการผจญภัย นี่แหละครับสังคมแห่งการแบ่งปันที่ท่านYo Freekickสร้างไว้ก่อนที่พวกเราจะเดินทางมาถึงจุดนี้

ข้อมูลต่างๆได้ค้นคว้าหาบทสรุปแล้วถึงมาโพสให้พี่น้อ งของเราได้ทราบเป็นแนวทาง แม้บางครั้งที่เชื่อสนิทใจแต่หากมีข้อมูลใหม่ๆเราก็จ ะนำมาหักล้างและขออภัยเพื่อความถูกต้อง ข้อมูลของผมจะมาจากการสอบถาม คิดตาม(ไม่ใช่ติดตาม) หารูปมาประกอบ เพื่อประโยชน์สูงสุดเพื่อพี่น้องท่านอื่นๆที่ยังไม่อ อกเดินทางหรือกำลังหาข้อมูลอยู่ ผมเชื่อว่าสังคมของเราจะยังเติบโตไปอีกยาวไกล หลายๆท่านที่ผมแอบนิยม ผมคาดว่าท่านอาจจะขึ้นมาเป็นแม่ทัพแถวหน้าของบอร์ดมา สด้าได้ และเป็นกำลังหลักให้สหายท่านอื่นๆได้เช่นกัน

ผมjodeciไม่ได้เก่งอะไร ก็หาอะไหล่ได้บ้างไม่ได้บ้างเหมือนท่านทั้งหลาย แต่สิ่งเดียวที่ผมมีก็คือ ความปรารถนาดีที่จะให้ทุกท่านได้มีความสุขกับรถที่ท่ านรัก และยินดีจะช่วยทุกอย่างไม่ให้ประสบอุปสรรคเหมือนที่ผ มพานพบ

หวังว่าถนนแห่งมิตรภาพนี้เราจะเดินทางไปพร้อมๆกันนะค รับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 16-11-2009 เมื่อ 23:01

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ผมก็ชอบอ่านที่ท่านsaramanโพสครับ ชวนติดตามและสนุกสนานเหมือนการผจญภัย นี่แหละครับสังคมแห่งการแบ่งปันที่ท่านyo freekickสร้างไว้ก่อนที่พวกเราจะเดินทางมาถึงจุดนี้

ข้อมูลต่างๆได้ค้นคว้าหาบทสรุปแล้วถึงมาโพสให้พี่น้อ งของเราได้ทราบเป็นแนวทาง แม้บางครั้งที่เชื่อสนิทใจแต่หากมีข้อมูลใหม่ๆเราก็จ ะนำมาหักล้างและขออภัยเพื่อความถูกต้อง ข้อมูลของผมจะมาจากการสอบถาม คิดตาม(ไม่ใช่ติดตาม) หารูปมากระกอบ เพื่อประโยชน์สูงสุดเพื่อพี่น้องท่านอื่นๆที่ยังไม่อ อกเดินทางหรือกำลังหาข้อมูลอยู่ ผมเชื่อว่าสังคมของเราจะยังเติบโตไปอีกยาวไกล หลายๆท่านที่ผมแอบนิยม ผมคาดว่าท่านอาจจะขึ้นมาเป็นแม่ทัพแถวหน้าของบอร์ดมา สด้าได้ และเป็นกำลังหลักให้สหายท่านอื่นๆได้เช่นกัน

ผมjodeciไม่ได้เก่งอะไร ก็หาอะไหล่ได้บ้างไม่ได้บ้างเหมือนท่านทั้งหลาย แต่สิ่งเดียวที่ผมมีก็คือ ความปรารถนาดีที่จะให้ทุกท่านได้มีความสุขกับรถที่ท่ านรัก และยินดีจะช่วยทุกอย่างไม่ให้ประสบอุปสรรคเหมือนที่ผ มพานพบ

หวังว่าถนนแห่งมิตรภาพนี้เราจะเดินทางไปพร้อมๆกันนะค รับ
    อ่านแล้วชอบ..แต่แอบยิ้มนิดๆ และอีกอย่างที่ท่านวีมีคือสุดยอดพระคำภีร์หนึ่งเดียว ในสยาม 5555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nun_su อ่านข้อความ
    อ่านแล้วชอบ..แต่แอบยิ้มนิดๆ และอีกอย่างที่ท่านวีมีคือสุดยอดพระคำภีร์หนึ่งเดียว ในสยาม 5555

หามิได้ครับท่าน มิบังอาจที่จะเป็นอย่างที่ท่านเชยชมแม้แต่น้อย แต่หากสิ่งที่ท่านเชยชมสมดั่งคำกล่าวอ้าง ถือว่าข้าน้อยได้ทำเพื่อท่านทั้งหลาย ถือว่าเป็นโชคชตา ท่านปรมาจารย์สร้างข้าน้อยให้เป็นตำราเสียเองเพื่อช่ วยท่านทั้งหลาย สหายทั้งหลาย มิตรทั้งหลาย ได้พ้นอุปสรรคต่างๆ เพื่อประโยชน์สูงสุดต่อไปในภายภาคหน้าครับ

Bookmarks