ขออนุญาตินะครับพี่ๆ ใครมี Battery Grip Canon 300d

ชื่อกระทู้: ขออนุญาตินะครับพี่ๆ ใครมี Battery Grip Canon 300d

NAY cb350 nay350's Avatar
    สถานที่
    CB CLUB THAILAND
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขออนุญาตินะครับพี่ๆ ใครมี Battery Grip Canon 300d

ใครมี Battery Grip ของ Canon 300d ผมขอแบ่ง
    ไว้ใช้ซักอัน นะครับ ถ้ามีลงเบอร์ไว้เลยนะครับ
    ขอบคุณ รวงหน้านะครับพี่ๆ em95

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

หาของ D80 ด้วยคน
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

amcrow's Avatar
    สถานที่
    -ตัวเดียวอันเดียว-
    ขอบคุณ
    0

300D ไม่มีข้อมูลครับ
    d80 ใช้ของยี่ห้อ phottix (Phottix Battery Grip BG-D80 (MB-D80)) สิครับ แทนกันได้ ในราคาไม่ถึง 3 พัน
    "จงเชื่อในศรัทธา ของเซียนเห่า"
    ไม่อ่านจะเสียใจ
    เตือนผู้ใช้เวบ !!!
    * ซื้อของผ่านเวบควรตรวจสอบความน่าเชื่อถือของผู้ขายก่ อน * อย่าโลภเมื่อเห็นของถูก * โทรหาผู้ขายไม่ติด ติดต่อไม่ได้บ่อยๆ ให้สงสัยว่ามีหลายเบอร์ และพร้อมจะทำชั่วได้ 24 ชม. * อย่าโอนเงินไปให้ก่อนเป็นอันขาด ไม่ว่ากรณีใดๆ * อย่าหลงเชื่อเมื่อมีผู้โทรมาเสนอขาย โดยไม่ทราบแน่ชัดว่าเป็นใคร * ตั้งกระทู้ต้องการของ โปรดระวัง โจรจะติดต่อไป * ให้เช็คเบอร์โทร และเลขบัญชีที่ได้รับ อย่างละเอียด google ช่วยคุณได้
    เหนือสิ่งอื่นใด เวบไซด์นี้เป็นแค่สื่อกลาง เวลามีปัญหา คนที่จ่ายตังไป เป็นคุณเท่านั้น โทษใครไม่ได้
    (ถูกและดี ไม่มีในนี้ ถูกหลอกฟรีๆมีแน่นอน ถ้าสติไม่อยู่กับเนื้อกับตัว หากถูกสะกดด้วยความอยาก)

เตือนมิจฉาชีพ !!!
    ทุกเวบมีการตรวจสอบได้ วันนี้หากยังรอดได้ วันหน้าไม่แน่

Senior Member Jand777's Avatar
    สถานที่
    Amigo Cafe'
    ขอบคุณ
    0

Cool

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ amcrow อ่านข้อความ
    d80 ใช้ของยี่ห้อ phottix (Phottix Battery Grip BG-D80 (MB-D80)) สิครับ แทนกันได้ ในราคาไม่ถึง 3 พัน
    ตามพี่บอยเลยครับ ผมก็ใช้ตัวเทียมยี่ห้อนี้แหละ ใช้กับ d90 ผ่านมาครึ่งปี ใช้ดีไม่มีปัญหา
    ที่ชอบที่สุดก็น่าจะเป็นตัวชัตเตอร์ของกริปเทียม มันไม่นิ่มแบบของแท้ (แบบว่าผมมือไม่ถึงโปร จำเป็นต้องมี half shutter ที่ชัตเจน นอกนั้นรายละเอียดแทบจะเหมือนของแท้ 100%

อันนี้ review battery grip เปรียบเทียบ ระหว่างแท้กับเทียม
    http://www.thaidphoto.com/forums/sho...4%E0%B8%9B+d80
    มา ทำให้ฉันมีความสุข ในโลกที่ไม่เคยหยุด และไม่เคยรู้มาก่อน..

Jand777 Photographer...

webmaster's Avatar
    ขอบคุณ
    310
    Blog Entries
    6

มีแต่ bg e3 ได้ป่ะ for 400d
    bg e1 for 300d หายาก

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ amcrow อ่านข้อความ
    ขอบคุณมากครับ
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jand777 อ่านข้อความ
    ตามพี่บอยเลยครับ ผมก็ใช้ตัวเทียมยี่ห้อนี้แหละ ใช้กับ d90 ผ่านมาครึ่งปี ใช้ดีไม่มีปัญหา
    ที่ชอบที่สุดก็น่าจะเป็นตัวชัตเตอร์ของกริปเทียม มันไม่นิ่มแบบของแท้ (แบบว่าผมมือไม่ถึงโปร จำเป็นต้องมี half shutter ที่ชัตเจน นอกนั้นรายละเอียดแทบจะเหมือนของแท้ 100%

อันนี้ review battery grip เปรียบเทียบ ระหว่างแท้กับเทียม
    http://www.thaidphoto.com/forums/sho...4%e0%b8%9b+d80
    เข้าไปดูมาแล้วครับ
    สุดยอด
    ปล. หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ บ้านผมอยู่สมุทรปราการ

amcrow's Avatar
    สถานที่
    -ตัวเดียวอันเดียว-
    ขอบคุณ
    0

ร้านทั่วไปมีครับ (อาจจะต้องรอของ แล้วแต่ร้าน) ซื้อผ่านเวบก็มีครับ
    "จงเชื่อในศรัทธา ของเซียนเห่า"
    ไม่อ่านจะเสียใจ
    เตือนผู้ใช้เวบ !!!
    * ซื้อของผ่านเวบควรตรวจสอบความน่าเชื่อถือของผู้ขายก่ อน * อย่าโลภเมื่อเห็นของถูก * โทรหาผู้ขายไม่ติด ติดต่อไม่ได้บ่อยๆ ให้สงสัยว่ามีหลายเบอร์ และพร้อมจะทำชั่วได้ 24 ชม. * อย่าโอนเงินไปให้ก่อนเป็นอันขาด ไม่ว่ากรณีใดๆ * อย่าหลงเชื่อเมื่อมีผู้โทรมาเสนอขาย โดยไม่ทราบแน่ชัดว่าเป็นใคร * ตั้งกระทู้ต้องการของ โปรดระวัง โจรจะติดต่อไป * ให้เช็คเบอร์โทร และเลขบัญชีที่ได้รับ อย่างละเอียด google ช่วยคุณได้
    เหนือสิ่งอื่นใด เวบไซด์นี้เป็นแค่สื่อกลาง เวลามีปัญหา คนที่จ่ายตังไป เป็นคุณเท่านั้น โทษใครไม่ได้
    (ถูกและดี ไม่มีในนี้ ถูกหลอกฟรีๆมีแน่นอน ถ้าสติไม่อยู่กับเนื้อกับตัว หากถูกสะกดด้วยความอยาก)

เตือนมิจฉาชีพ !!!
    ทุกเวบมีการตรวจสอบได้ วันนี้หากยังรอดได้ วันหน้าไม่แน่

Senior Member Jand777's Avatar
    สถานที่
    Amigo Cafe'
    ขอบคุณ
    0

Cool

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ smuzcrew อ่านข้อความ
    เข้าไปดูมาแล้วครับ
    สุดยอด
    ปล. หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ บ้านผมอยู่สมุทรปราการ
    ผมก็ซื้อผ่านเว็บแหละคับ ถ้าจำไม่ผิดชื่อน้องก้อง ทำเบอร์หายไปแล้ว แบบว่าโทรสั่งแล้วเค้าขับรถผ่านแถวบ้านเราวันไหน เค้าจะแวะมาให้ รับของแล้วค่อยจ่ายเงิน ดีสำหรับคนไม่รีบใช้แต่น่าจะรอไม่เกิน 5 วัน เพราะน้องเค้าตะเวนไปทั่วเลยหงะๆ
    มา ทำให้ฉันมีความสุข ในโลกที่ไม่เคยหยุด และไม่เคยรู้มาก่อน..

Jand777 Photographer...

Senior Member imokiez154's Avatar
    ขอบคุณ
    0

กำลังหาข้อมูลอยู่เลยยย

ขอบคุณครับ
    นโม นะโม*

นายณัฐพจน์ เตชะมงคลาภิวัฒน์
    เลขที่บัญชี 729-2-36757-5 ธนาคารกสิกรไทย สำนักงานแฉล้มนิมิตร

NAY cb350 nay350's Avatar
    สถานที่
    CB CLUB THAILAND
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หายาก

คงจะหายากจริงๆ สำหรับ 300d ที่ไหนก็ไม่มี
    ขอบคุณพี่ๆมากครับ