กำหนดเที่ยวข้ามปี 2552-2553 - หน้า 2

ชื่อกระทู้: กำหนดเที่ยวข้ามปี 2552-2553

Senior Member toktor_naka's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tongmoto อ่านข้อความ
    ก็นี่งัยล่ะหนุ่มหล่ออ่ะเห็นมั๊ย
    พี่ต๋องพูดอารายออกไป นู๋ต่อยังไม่กินข้าวเรย ( อ๊วกม่ายได้ )

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ toktor_naka อ่านข้อความ
    พี่ต๋องพูดอารายออกไป นู๋ต่อยังไม่กินข้าวเรย ( อ๊วกม่ายได้ )
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

Senior Member fan's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าแร้งคอย สระบุรี&ศรีสะเกษ
    ขอบคุณ
    0

อิจฉาคนได้เที่ยว จิงๆ

อากาศคงจะหนาวน่าดู

แบบนี้ต้องพกความอบอุ่นไปด้วยรึป่าวครับ

ปล.หาคนซ้อนได้เมื่อไหร่แล้วเจอกัน

ชมรมรถเก่าแร้งคอย สระบุรี&ศรีสะเกษ

[URL]

Member ae c angle's Avatar
    สถานที่
    c-angel ฉะเชิงเทรา
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากไปๆ

ว่าไง เอ๋ รีบตัดสินใจ เที่ยว เที่ยว เที่ยว[/quote]
    อยากไปจังเลย แต่ต้องดูก่อนนะครับพี่ก้อง เห็นโปรแกรมแล้วน้ำลายหกขอรับ แต่โปรแกรมคุ้นๆนะครับ เหมือนเคยเห็นที่ไหนมาก่อน ถ้าไปคงต้องขับรถไปแต่อยากขี่มอไซไปมากกว่า ไม่รู้นักเดินทางจะได้เดินทางไปด้วยรึป่าวครับ

ROCKER BIKE SPG_IISJ's Avatar
    สถานที่
    [ลูกแม่จันทร์]
    ขอบคุณ
    0

พวกผมก็ไปเหมือนกัลคับ

หวังว่าคงเจอกัลนะคับ

Member ยุทธ คับผม's Avatar
    สถานที่
    MAHASARAKAM HONDACLASSIC CLUB
    ขอบคุณ
    0

หวังว่าเราจะได้เจอกันซักที่ระหว่างทางนะครับพี่ก้อง อิอิอิอิอิอิอิ

เตรียมกล้องไปเก็บภาพสวยๆมาให้น้องๆดูด้วยหน่อยเด้อ
    น้องๆ ถาปัดครับ..ถ้าจะเเนว กรุณา แนวที่ความคิด นอกกรอบที่ไอเดีย..
    ไม่ใช่แนวแค่เฟอร์นิเจอร์นุ่งห่มภายนอกร่างกาย..แต่ด ักดานในความคิด.

อนาคตของสถาปนิกไทย หลังประกาศ F.T.A
    คงไม่ต่า่งอะไรกับช่างเทคนิคเขียนแบบทั่วๆไป

my e-mail [email protected] นะครับ

B E R S A T U mr.kk's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าแร้งคอย
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ spg_iisj อ่านข้อความ
    พวกผมก็ไปเหมือนกัลคับ

หวังว่าคงเจอกัลนะคับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ยุทธ คับผม อ่านข้อความ
    หวังว่าเราจะได้เจอกันซักที่ระหว่างทางนะครับพี่ก้อง อิอิอิอิอิอิอิ

เตรียมกล้องไปเก็บภาพสวยๆมาให้น้องๆดูด้วยหน่อยเด้อ
    ตามกำหนดการเดินทาง ไม่รู้ว่าเราจะมีโอกาสได้เจอกันแถวไหนบ้าง

รถเสร็จแล้ว อิอิ ทำงาน ทำงาน เก็บเงินค่าน้ำมัน
    ชุมทางแร้งคอย สระบุรี
    นา - วี - ตา - มู - กา - ตอ - กี - ตอ - กา - เซะ - กา - มู

ปักษ์ใต้รูเมาะฮ์กีตอ

...เรานี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด...

เราชาวนครฯ อยู่เมืองพระ มั่นอยู่ในสัจจะ ศีลธรรม กอปรกรรมดี มีมานะพากเพียร ไม่เบียดเบียน ทำอันตรายผู้ใด

ขอบคุณ WEBMASTER THAISCOOTER.COM ศูนย์รวมข้อมูลข่าวสารที่ทำให้เรารู้จักกัน

Senior Member MINT เด็กโบ(ลาน)'s Avatar
    สถานที่
    เด็กโบ(ลาน)Classic Bike
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mr.kk อ่านข้อความ
    ตามกำหนดการเดินทาง ไม่รู้ว่าเราจะมีโอกาสได้เจอกันแถวไหนบ้าง

รถเสร็จแล้ว อิอิ ทำงาน ทำงาน เก็บเงินค่าน้ำมัน

อยากไปด้วยจัง

ในโลกนี้ไม่มีคำว่า"ทำไม่ได้"
    มีแต่คำว่า"ไม่ได้ทำเท่านั้น"
    ฉะนั้นถ้ายังไม่ได้ลองทำอะไรอย่างจริงจัง
    และเต็มความสามารถของตัวเองจนถึงที่สุดแล้ว
    อย่าได้ปิดโอกาสตัวเอง
    ด้วยคำว่า"ทำไม่ได้"คำเดียว

MINT เด็กโบ(ลาน) CLASSIC BIKE
    Tel. 083-6758348 เบอร์ใหม่ๆ 084-6001300
    บอร์ดกลุ่มคับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

แมงกาไซค์ พร้อมแล้ว

นา - วี - ตา - มู - กา - ตอ - กี - ตอ - กา - เซะ - กา - มู

...เรานี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด...

เราชาวนครฯ อยู่เมืองพระ มั่นอยู่ในสัจจะ ศีลธรรม กอปรกรรมดี มีมานะพากเพียร ไม่เบียดเบียน ทำอันตรายผู้ใด

ขอบคุณ WEBMASTER THAISCOOTER.COM ศูนย์รวมข้อมูลข่าวสารที่ทำให้เรารู้จักกัน

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mr.kk อ่านข้อความ

ผมยังม่ะพร้อม อิอิอิ...
    Two Wheel One Engine And One Rider

YOU SURE !

http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เสาร์นี้แล้วครับ เร็วเหลือเกิน พร้อมทุกอย่างแล้ว ตังค์ไม่ยอมมาให้พร้อมซีกที

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

พร้อมแล้ว สามทหารเสือ แร้งคอย ฉะเชิงเทรา
    ต้าตู้ ดรีมแดง เบาะเดี่ยว ตะแกรง+หลังใหญ่ แนวญี่ปุ่น
    ตาเบียร์ ลิตเติ้ลคัพ50 แดงสดใส
    ตาก้อง อีเขียว ซูปเปอร์คัพ50
    เครื่องเดิมทะเบียนพร้อม ใบเบิกทางไม่ต้อง
    ฤกษ์ออกจากบ้าน วันเสาร์ ห้าทุ่มตรง ตรง อิอิ

djbenz's Avatar
    สถานที่
    Freedom bike ฉช.
    ขอบคุณ
    0

พี่ก้องผมฝากซื้อกระเป๋ากีวีแบบพี่ใบหนึ่งครับ สีอะไรก็ได้ยกเว้นสี ชมพู ครับ
    (ดูกระเป๋าพี่แล้วน่าจะหลายบาทอยู่ ชมพูแปร๋นเลย)
    แค๊ปจู๋ไหมครับ...แค๊ปจู๋...แค๊ปจู๋ไร้มันครับ อิอิอิ
    เด็กกระแส ไม่แคร์สื่อv1

สนใจโทร 085-299-2160 Ben แปดริ้ว
    ธนาคาร กสิกรไทย สาขา ย่อยสถานีขนส่ง ฉะเชิงเทรา
    ชื่อบัญชี นาย อมรฤทธิ์ สีผึ้ง

เลขที่บัญชี 420-2-22713-4

#โปรดระวังผู้แอบอ้างผมมีเบอร์เดียวบัญชีเดียวนะครับ #

ที่อยู่ 16/20 ม.5 ต.บ้านใหม่ อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา 24000

djbenz's Avatar
    สถานที่
    Freedom bike ฉช.
    ขอบคุณ
    0

ปีที่แล้วกลับบ้าน ปีนี้คุณแม่อนุญาตให้เที่ยว
    กำหนดการคร่าวๆ 26 ธันวาคม 2552 ถึง 4 มกราคม 2553

แร้งคอย ฉะเชิงเทรา ตาก้อง ตาตู้ ตาเบียร์
    Freedom Bike Chachoengsao ช่างทร ช่างเดช+1 นายพริก+1
    Freedom Bike Chachoengsao บางน้ำเปรี้ยว ตาต๋อง มนตรี+1 ตากบ ตาอี๊ฟ
    มินิบางคล้า พี่หนุ่ม+1 จะเด็ด+1 ไก้+1
    ปล. +1 หมายถึง มีคนซ้อนท้าย อิอิ

วันที่ 26 ธันวาคม วันเสาร์
    :รวมตัวออกเดินทางจากแปดริ้ว ณ.ร้านช่างทร เวลา 23.00 น. ไว้หลวงพ่อพุทธโสธรขอพรก่อนการเดินทาง

วันที่ 27 ธันวาคม วันอาทิตย์
    :เดินทางบนถนนเส้น 32 เข้าสายพหลโยธิน สาย 1 นครสวรรค์-กำแพงเพชร-ตาก-ลำปางเป้าหมายค้างคืนที่ จ.พะเยา รวมระยะทางจากแปดริ้ว-พะเยา เส้นทางการขับรถไปยัง เมืองพะเยา จ.พะเยา
    897 กม. – ประมาณ 14 ชั่วโมง 8 นาที อ้างอิงจาก google map ครับ
    : เย็นพักผ่อนค้างคืนที่ จ.พะเยา นอนโรงแรม

วันที่ 28 ธันวาคม วันจันทร์
    :เช้าเวลา 7.00 น.ออเดินทางจาก จ.พะเยา มุ่งสู่ วัดร่องขุ่น จ.เชียงราย เส้นทางการขับรถไปยัง วัดร่องขุ่น
    86.4 กม. – ประมาณ 1 ชั่วโมง 24 นาที
    :ออกเดินทางจากวัดร่องขุ่น ค้างคืนที่บ่อน้ำร้อน อ.ฝาง เส้นทางการขับรถไปยัง อ.ฝาง จ.เชียงใหม่
    103 กม. – ประมาณ 1 ชั่วโมง 54 นาที เส้นทาง 118 ต่อด้วยเส้นทาง 109

วันที่ 29 ธันวาคม วันอังคาร
    :เช้าที่ บ่อน้ำร้อน อ.ฝาง เดินทางสู่ ตัวเมืองเชียงใหม่ เส้นทางการขับรถไปยัง เมืองเชียงใหม่ จ.เชียงใหม่ 145 กม. – ประมาณ 3 ชั่วโมง 16 นาที เส้นทาง 107
    : เย็น ค้างคืนที่ ศูนย์การศึกษานอกโรงเรียน เที่ยวเมืองเชียงใหม่ยามค่ำคืนเพื่อรอรับ ตาอี๊ฟ ที่จะมาถึงในวันรุ่งขึ้น

วันที่ 30 ธันวาคม วันพุธ
    :เช้าที่เชียงใหม่ ไปรับตาอี๊ฟที่ สนามบินเชียงใหม่ เวลา 7.30 น.ตามกำหนด แล้วเตรียมตัวเดินทาง เป้าหมายที่ หน่วยจัดการต้นน้ำแม่ยะ เก็บภาพดอกพญาเสือโคร่ง พักผ่อนตามอัธยาศัย ขี่รถเที่ยวห้วยน้ำดัง เพราะห่างกันประมาน 3 กิโลเมตรเส้นทางการขับรถไปยังหน่วยจัดการต้นน้ำขุนแม ่ยะ 102 กม.ประมาณ 2 ชั่วโมง 24 นาที เส้นทาง 107 ต่อเส้นทาง 1095
    :เย็น ค้างคืนที่ ดอยขุนแม่ยะ

วันที่ 31 ธันวาคม วันพฤหัส
    :เช้าที่ ขุนแม่ยะออกเดินทางสู่ อ.ปาย เส้นทางการขับรถไปยัง อ.ปาย จ.แม่ฮ่องสอน
    26.9 กม. – ประมาณ 33 นาที
    :หาที่พักในเมืองปาย พักผ่อนเที่ยว หมู่บ้านสันติชล วัดน้ำฮู ถนนคนเดินปาย ส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่ที่เมืองปาย

วันที่ 1 มกราคม วันศุกร์
    :เช้าที่เมืองปาย ออกเดินทางจากเมืองปายไปแม่ฮ่องสอน แวะเที่ยว ปางอุ๋งเส้นทางการขับรถไปยัง สวนป่าตามพระราชดำริปางตอง 2 (ปางอุ๋ง) 123 กม. – ประมาณ 2 ชั่วโมง 34 นาที
    :ออกเดินทางจากปางอุ๋ง มุ่งสู่เมืองแม่ฮ่องสอน เส้นทางการขับรถไปยัง อ.เมืองแม่ฮ่องสอน จ.แม่ฮ่องสอน 80.2 กม. – ประมาณ 2 ชั่วโมง 0 นาที
    :เย็นค้างคืนที่แม่ฮ่องสอน (ที่พักริมทางแม่ฮ่อนสอน ริมแม่น้ำปาย)

วันที่ 2 มกราคม วันเสาร์
    : เช้าที่ ที่พักริมทางแม่ฮ่องสอนเข้าสู่ อ.เมืองไปหอการค้าจังหวัดเพื่อขอรับประกาศณียบัตร 1864 โค้ง(สำหรับผู้ที่ยังไม่เคยมา) แล้วเดินทางมุ่งสู่ ดอยอินทนนท์ จ.เชียงใหม่เส้นทางการขับรถไปยัง Doi Inthanon 161 กม.ประมาณ 3 ชั่วโมง 12 นาที เส้นทาง 108 ต่อด้วยเส้น 1263 ผ่านแม่อูคอ อ.แม่แจ่ม
    :เย็นค้างคืนที่ ดอยอินทนนท์อาจจะเป็นที่เดิมครั้งที่แล้ว ดอยชัวร์ญ่าวิวสวย

วันที่ 3 มกราคม วันอาทิตย์
    :เช้าที่ดอยอินทนนท์ ออกเดินทางกลับบ้านมุ่งสู่ อ.ดอยเต่าแวะกินข้าวเที่ยงที่ร้านประจำที่ อ.ดอยเต่าครับ เส้นทางการขับรถไปยัง อ.ดอยเต่า จ.เชียงใหม่124 กม. – ประมาณ 2 ชั่วโมง 31 นาทีเส้นทาง108 ต่อด้วยเส้นทาง1012 และเลี้ยวซ้าย เส้นทาง1103
    :ออกเดินต่อจากดอยเต่าเป้าหมายค้างคืนที่ นครสวรรค์(นอนโรงแรม)เส้นทางการขับรถไปยัง เมืองนครสวรรค์ จ.นครสวรรค์ 380 กม. – ประมาณ 5 ชั่วโมง 41 นาที

วันที่ 4 มกราคม วันจันทร์
    :เช้าออกเดินทางจากนครสวรรค์แวะซื้อของฝากที่นครสวรร ค์ กลับ แปดริ้วผ่านวังน้อย-หนองเสือ-มีนบุรี-แปดริ้ว เส้นทางการขับรถไปยัง วังน้อย อ.วังน้อย พระนครศรีอยุธยา 191 กม. – ประมาณ 2 ชั่วโมง 49 นาที เส้นทาง 32

รวมระยะทางจาก นครสวรรค์-ฉะเชิงเทรา เส้นทางการขับรถไปยัง ฉะเชิงเทรา 407 กม. – ประมาณ 7 ชั่วโมง 15 นาที

ตาเบน+1
    เด็กกระแส ไม่แคร์สื่อv1

สนใจโทร 085-299-2160 Ben แปดริ้ว
    ธนาคาร กสิกรไทย สาขา ย่อยสถานีขนส่ง ฉะเชิงเทรา
    ชื่อบัญชี นาย อมรฤทธิ์ สีผึ้ง

เลขที่บัญชี 420-2-22713-4

#โปรดระวังผู้แอบอ้างผมมีเบอร์เดียวบัญชีเดียวนะครับ #

ที่อยู่ 16/20 ม.5 ต.บ้านใหม่ อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา 24000

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ djbenz อ่านข้อความ
    ตาเบน+1
    หุหุหุ...มีตลกไปเล่นให้ดูด้วย อิอิอิ ฮาแน่ๆเวย

YOU SURE !

Bookmarks