(((((( พ่อ ไม่มี ปั๊ม แต่ ผม อยากไป )))))) + PX 200 wisco ....

ชื่อกระทู้: (((((( พ่อ ไม่มี ปั๊ม แต่ ผม อยากไป )))))) + PX 200 wisco ....

CluB 200's Avatar
    สถานที่
    200 MonSteR & Joke Trading
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน (((((( พ่อ ไม่มี ปั๊ม แต่ ผม อยากไป )))))) + PX 200 wisco ....

ผมจะบอก คุณๆ ว่า ถ้า คุณ จะเดินทางไปไหน ควร จะ เตรียม ตัว ล่วงหน้า สัก 1-2 อาทิตย์

อย่า มา นึก และ ตกลง กัน ตอน 3 ทุ่ม แบบนี้ !!!!!

จุ๊บ ------ เฮ้ย !!! พรุ่งนี้ KSR แมร่งไป วัง น้ำเขียว กัน ว่ะ 9 คัน

ตั้ม ------- แล้วไง ? < ในใจนึกแล้ว ว่า แมร่ง ต้อง มี ไร>

จุ๊บ ------- เรา ไป มะ ถือ ว่า ไป ลอง รถ ก่อน ไป น้ำหนาว สิ้นเดือนนี้ และไปส่งพวก KSR

ตั้ม ------- จะดีหรอ รถ ช้ำหมด รถ กรู สด มาก ยามนี้ < กรูนึกแล้ว สาด งานเข้า >

จุ๊บ -------- อ่อน นี่หว่า ? กลัวเรอะ

ตั้ม -------- ไปกี่โมง สาด เลยมะ !!!! ไป ด่าพ่อกรูได้ อย่าว่า พวก กรู อ่อน แสรดดดดด !!!!!!

นี่คือ คำเริ่มต้น ทริป ส้นตรีน นี่ ผม ไม่มีรูป มาก นะครับ เพราะ ต่าง คน ต่าง ขี่

ระยะทาง ไม่มาก ครับ 200 กว่า โล เท่านั้น ไปกลับ 400 กว่า แต่ เรา ต้องเดินทาง ภาย ในวันเดียว !!!

รถที่ร่วมเดินทาง

JOOB PX200FL 2 < รถไอ้กอล์ฟ มันเพิ่งซื้อผม คันล่าสุด แสรดดด แล้ว ไม ไม่เอารถ มรึงไปล่ะ แล้ว บอกกรู ลอง รถ ถุย 555 >

tum PX200FL2 < ทำมา สดๆ ร้อน ๆ จาก ฮั๊ว 4 พระยา วี๊ดๆ เลย สเป็ค รถเดิม โรงงาน ไม่มี โม แม้ แต่ ปลายขน>

Sun GTS250 ie < เพื่อน ผม อีกคน ที่ หวล กลับมา ขี่ สกู๊ตเตอร์ อีกครั้ง หลังจาก เมื่อ หลาย ปี ก่อน ชักชวน ผม

มา ขี่ แลม แล้ว ชิง ขาย ไป ปล่อยกรู เผชิญโชค บน อาน แลมเบร็ตต้า คนเดียว เหรี้ย จริงๆ
    >

มันเป็น คล้าย เรื่องเล่า พยาม นึก ภาพ ตาม นะครับ เนื่อง จาก รูป น้อย มากๆ ท่าน จินตนาการ์ณ เอานะครับ

3 ทุ่ม !!!! หลังจาก พูดคุยกัน นะ ร้าน อาหาร ประจำ ของเรา

จุ๊บ ------- พี่ๆ เก็บตังค์ครับ

ตั้ม ------- อ้าว !!! กรูยังไม่อิ่มเลย เชี่ย ไปไหน

จุ๊บ ------- ไป ทำรถ เร็ว เปลี่ยน ยาง เปลี่ยน น้ำมันเครื่อง เช็ค รถ

ตั้ม -------- < นั่นไงครับ ท่าน ผู้ ชม ผม บอกแล้ว งานเข้า > ตอนนี้ เนี่ยนะ !!!! ซัน มรึง ว่าไง

ซัน -------- กรู ไม่ รู้ กรู 250 ห้าๆๆๆๆ

พอถึงบ้าน นี่ คือ กิจกรรม ของเรา ครับ เปลี่ยน ยางๆ ยาง S83 ไม่ สามารถ จะ รองรับ โค้ง ที่เรา กำลัง จะไป เผชิญ นี้ ได้ งานนี้ เรา จึง ยก ให้เป็น หน้า ที่ ของ IRC ยาง แข่ง ชุดใหม่ ได้ เวลา ทดสอบ เเล้ว และ ดันลอป D306 ซึ่ง สหาย จาก ท้าย วัง ของเรา บอกว่า คุณตั้ม ลอง ดู ผม ว่า มัน เจ๋ง นะ จัดไปครับ
    หน้า IRC หลัง ดันลอป < เป็น ไง ครับ ความ รั่ว ของ พวก ผม บังเกิด ขึ้น แล้ว >

จาก 3 ทุ่ม ไป 4 ทุ่ม ไป 5 ทุ่ม ไป เที่ยงคืน เด็กหนุ่ม ชาว ลพบุรี กลุ่มนี้ ก็ ยัง ไม่เสร็จ กิจ จากการ หา ของ ที่ จะ ใส่ ใน

รถ ตน เพื่อจะ พาตนไปวันพรุ่งนี้ ตอนเช้า เพราะเค้า ออกตัวกัน 6 โมงเช้า !!!!!!

ตี 1 แล้ว ตั้ม ยัง เร่ง รถ วี๊ดๆ ๆ ๆ ๆ อยู่ อย่าง ไม่เกรง ว่า ญาติ ฝั่งไหน ของ ตระกูล จะ ให้ อวัยวะเพศของ ผู้ชาย

เสร็จแล้ว ครับ ยามนี้ ตี 2 พอดี จาก 3 ทุ่ม ถึง ตี 2 ออกเดิน ทาง 6 โมงเช้า

เหนื่อยมาก เพราะ เปลี่ยน ยาง ขอบ แมร่ง ก็ แข็ง แล้ว ต้องเปลี่ยน ทั้ง 2 คัน เหงื่อกราน แตกซ่าน

เราทำจนลืมไปว่า เช้า วันใหม่ เราต้อง เดินทาง ไป กับ พวก KSR ที่เรา ท้าทาย กัน ตลอดว่า มรึง หรือ กรู ที่ แน่ กว่า

กัน !!!!

เช้าแล้ว 6 โมง เรา เจอกัน จาก รถเดิม เปลี่ยน ยาง เปลี่ยน โช๊ค เปลี่ยน ของเหลว

Monster Garage

จำหน่าย ... รับสั่งตาม ORDER Scooter Vespa - Lambretta

นำเข้าจากต่างประเทศ ทั้ง 50 -100 -125-150-200-250CC.

มีหลายสภาพ มีทั้ง ขายปลีก - ขายส่ง เอกสารครบ

พร้อม เสียภาษีถูกต้อง ราคาพิเศษ พร้อม รับประกัน สภาพ สินค้า

Big Scooter 250- 400 - 500 - 650 CC หลายรุ่น สอบถามได้ ราคาพิเศษ

และรับสั่ง ของตกแต่ง แท้ นอก หลายแบรนด์ จากต่างประเทศ ราคาพิเศษครับ

รับจดเสียภาษี สรรพสามิต รถจักยานยนต์ นำเข้า ทุกประเภท

สมาชิก Thaiscooter .com ราคาพิเศษครับ สอบถาม
    085-1773397

MSN: [email protected]

BB PIN 217DC82A

FACEBOOK http://www.facebook.com/profile.php?id=100001434087027

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เป็นไป ดั่ง ที่เราคิดไว้ แก็งส์ KSR ขับ ผ่าน หน้า บ้านเรา แต่ ละองค์ แต่ ละคน เสี้ยน

ปรี๊ด ห้าว เป้ง แมร่ง 9 คัน เรา 3 ตั้ง ปนิธานไว้ว่า วันนี้ กรู จะ หิ้ว KSR ให้รู้ กันไปเลย เพราะ พวก เขา ลูก โต โม

แคม ท่อ ซิ่ง ทุกคัน แล้ว รถ อย่างเรา จะได้ลุ้น มั่ง ไหม เนี่ย

ผมจะเล่า ให้ ฟัง ครับ ระยะทาง กว่า 100 โล เรา ขี่ พัลวัล ไป กะ ฝูง KSR ที่ แต่

ละ คน แมร่ง ห้าว ทุกตัว เหมือน กลุ่ม เด็ก แว๊นส์ ที่มัน มา กวน เมือง ตอน พระ บิณฑบารต นึกแล้ว ละอาย ใจ ยิ่ง

เกิดเหตุการร์ณ ไม่คาดฝัน !!!!!! ขณะที่ เรา ก้ม ๆ เงยๆ ซัด กะ มัน มา ที่ ความ เร็ว

ไม่ต่ำ กว่า 100 - 120 มี ควัน ออก จาก ท่อ KSR แบบ มหา ศาล แล้ว มัน ก็ ลุกขึ้น นั่ง ขี่ และ ทำมือไม้ ชี้ ไป ที่

เครื่อง นั่น เอง ซึ่ง หมาย ความ ว่า เป้า หมาย ที่เรา จะมา เด็ด ชีพ KSR ตัวเต็ง ของ กลุ่ม นั้น สำเร็จ

ผม ขี่ รถ ไป เทียบ ข้าง ไอ้จุ๊บ และ ส่ง สาย ตา กัน เปิด หมวกกันน๊อค ใบใหม่ เพื่อ งานนี้ โดย เฉพาะ

และ บอก จุ๊บ ว่า เรียบ ร้อย ไป 1 ห้า ๆๆๆๆๆ สะใจเนอะ เหรี้ยจริงๆ กรู ใช่แล้ว คันที่ ควัน ออกจากท่อ มันพังเสียแล้ว

งานนี้ ลูก ก้าน ข้อ แหวน ไปหมด เผลอๆ พังยกเครื่อง

แล้วเราก็ มา จอด กิน ข้า ว ที่ หมูสี ก่อน ขึ้น เขาใหญ่ รถ ผม อาการ ไม่ดีเลย น้ำมัน บาง มากๆ

จึงต้อง ถอด นมหนู มา ขยายหน่อย เพราะเรา ไม่มี มา สำรองเลย อากาศ ร้อน สาดๆๆ เสียงเครื่อง แหบ แห้ง ผมก็กลัว

จะ พัง เพราะ ปลายเดือน นี้ จะมีทริป น้ำหนาว ครับ 27 - 2 9 ท่านใดว่าง เรียน เชิญ นะครับ

อีก 90 โล จาก ปากทางเข้า ตีนเขาใหญ่ โค้ง ที่เรา เตรียม ตัวมา กำลัง เริ่มต้นแล้ว

ไม่มี อะไร ผิดพลาดครับ 90 โล ผ่านไป KSR พัง อีก 1 สรุป งานนี้ เรา เด็ด ชีพ กดดัน จนพัง ไป 2 คัน

ถึง แล้ว วังน้ำเขียว ชมรูป เพื่อ ผ่อน คลาย สัก นิดครับ

จำหน่าย ... รับสั่งตาม ORDER Scooter Vespa - Lambretta

นำเข้าจากต่างประเทศ ทั้ง 50 -100 -125-150-200-250CC.

มีหลายสภาพ มีทั้ง ขายปลีก - ขายส่ง เอกสารครบ

พร้อม เสียภาษีถูกต้อง ราคาพิเศษ พร้อม รับประกัน สภาพ สินค้า

Big Scooter 250- 400 - 500 - 650 CC หลายรุ่น สอบถามได้ ราคาพิเศษ

และรับสั่ง ของตกแต่ง แท้ นอก หลายแบรนด์ จากต่างประเทศ ราคาพิเศษครับ

รับจดเสียภาษี สรรพสามิต รถจักยานยนต์ นำเข้า ทุกประเภท

สมาชิก Thaiscooter .com ราคาพิเศษครับ สอบถาม
    085-1773397

FACEBOOK http://www.facebook.com/profile.php?id=100001434087027

Miszile แบงค์ px150's Avatar
    สถานที่
    MisZile Scooter
    ขอบคุณ
    0

บรรยายได้สวดยอดมากพี่ตั้ม

เมืองทองคะนองเดช

Senior Member Mr.PXman's Avatar
    สถานที่
    ตะลอนๆมั่วไปกะเค้า
    ขอบคุณ
    0

แล้วผลของยางเป็นยังไงมั่งครับ
    MSN:=>[email protected]
    Facebook:=> A"tete ร่าเริง
    TEL:=>087-3057337

LOVE ME
    LOVE MY
    VESPA

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

หลังจาก น้น เรา ถึง วังน้ำเขียว เวลา 11.00 น. กลุ่ม KSR เขา เปิดห้องไว้ เขา ขน ของเข้า ห้องกัน เรา ได้แต่ ยืนมอง

เพราะ ความ ตั้งใจจริงของเรา แค่ จะมา ส่ง เค้า แล้วเราจะ ขี่รถกลับบ้านเรา ใน วันนี้ ตอน เย็นๆ ชิบ หาย +++++ เรา

มาเพราะ ความห้าว จริงๆ ความร้อนของ อากาศและ แสงแดด ทำให้เราเพลีย มากๆ

จะหาที่นอน หลบมุม ก็ ลำบาก เราก็อยากจะสังสรรค กะ เพื่อนๆ กลุ่ม KSR ของเรา สรุปแล้ว ไม่มี ใคร ได้นอน

เวลา ผ่านไป 13.00น. KSR แดรก เหล้า รีเจนซี่ ไป 5 ขวด เพราะเขาเตรียม มา 1 ลัง เราได้แต่ นั่งมองว่า พวกนี้ กินกัน

แบบ ล้างผลาญ ต่างกับเรา ซึ่ง แอบ ออกไป จิบ กาแฟ และ น้ำองุ่น ที่ ร้าน ชิวๆ แถวนั้น ล่อ ซี่โคลง หมู อบ ไวน์แดง ซะ

เนียน เลย ต่อด้วย สลัดผัก และ เห็ด ผัดฉ่า โอ้ย มี ความสุข

หนังท้องตึง หนังตาก็เริ่มหย่อน นั่นคือความจริง แมร่ง ง่วง มากๆ แต่ เข้าใจ ใน ฟิวมะว่า มัน นอน ไม่หลับ เพราะเสียง

จากความ บันเทิง ของกลุ่ม เพื่อนๆ นั้น ดังมาก เรา รอจน เวลา ผ่านไป ผ่านไป มีเสียง โทรศัพท์ จาก พี่ใหญ๋ ของเรา

โจ๊ก เพื่อนผม เฮ็ย เดี๋ยว กรูไปหา รอด้วย มันขับ รถ ยนต์มา หาเรา จาก ลพบุรี และ ได้ นำพา KSR 2 คัน กลับ บ้าน

ด้วย เพราะ พวกเรา ไม่สามารถ จะ นำรถกลับไปได้ ต้องพึ่งพา พวกเรา ยามนี้ เย็นแล้ว ตะวัน ใกล้ ตกดิน แสงอาทิตย์

รำไรๆ

ตั้ม ------ กลับยัง เดี๋ยวมืด

จุ๊บ-------- โหย !!!! ใครจะไป ก็ไปเหอะ ร้อนอยู่เลย รอแดด หมดก่อน

ตั้ม-------- ขี่รถลำบาก กลางคืนน่ะ ซัน เมิง ว่าไง

ซัน -------- กรูไม่รู้ กรู 250 ห้าๆๆๆ

ตอนนี้ 17.30 น. ได้เวลา เดินทางกลับแล้ว เตรียมตัวพร้อม ออก สต๊าดเลย !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

คุณครับ คุณเชื่อมะ ว่า ออกมา ไม่ทันไร ฟ้า มืด แล้ว หมวกเรา มัน เป็น กระจก ดำ พระเจ้า ขี่ ลำบากมาก เปิด หน้ากาก

แมลง ก็ เข้าตา ทรมาน มากๆ เจอร้าน ขายของ เรา ได้ แว่น ตา กันลม แบบ ช่าง เชื่อมเหล็ก ช่วย ชีวิต มา 3 อัน

แม่เจ้า เลนส์ มันโค้ง มองรถ เป็น 4 คัน แว่น นี่ พวกช่างมันใส่ไปได้ไงวะ นึกในใจ

กว่า 90 โล ที่เรา ต้อง เร่งๆ ยกๆ จนกว่า จะลง มา ถึง ปาก ทางออก ตีน เขาใหญ่ ใช้ เวลา ไม่ต่ำกว่า 2 ชั่วโมง

ถอนหายใจ ยาวๆ กรูรอดเเล้ว เพราะ รถ ผม เก อาการ สำลัก วูบๆๆๆๆ มา ตลอดทาง ตอนนั้น จิต ไม่สามารถ บอกได้

เลย ว่า รถ กรูเป็นไร วะ ตอนเช้า ก็วิ่งดีๆอยู่เลย เป็นไรเนี่ย

คลื่นซ้ำ กรรมซัด ชิบ หาย !!!!!!!!! ข้างหน้า ไฟ ไรวะ แว๊บๆ ตำรวจ ตั้งด่าน ตายแล้วๆๆๆๆ < ต่อไปนี้ คือ ชั้นเชิง ของ การ ขับรถ อินวอย>

เจ้าหน้าที่---------- โทดครับ ขอดูใบ อนุญาติหน่อยครับ

ตั้ม------------ เอ่อ..... เอ่อ ไม่ได้เอามาครับ อิอิ < ไอ้จุ๊บ มองหน้า ผม ว่า ผม จะไป รูปแบบไหน เพราะ ด่าน แมร่ง อาจ ยึดรถเราได้>

เจ้าหน้าที่ ------------- งั้น ขอเชิญ เสีย ค่า ปรับ หน่อย ครับ ช่วย เลื่อน รถ ไป ทางด้านโน่นเลยครับ ที่ โต๊ะ เปรียบเทียบ
    ตั้ม ------------ ครับๆ < รถผม ไม่มี ทะเบียน ไม่มี พรบ ไม่มี ใบขับขี่ ผมไม่มีไรทั้งสิ้น ครับ ท่าน ผู้ชม>ผมเข็นรถ ไปจอด ข้าง ป้อม โอย หัน ท้าย รถ ไป ทางอื่น เพื่อ จะไม่ให้เค้าเห็น ว่า เรา ไม่มีไรเลย

เจ้าหน้าที่ ---------- มาจากไหนกัน พวกเอ็ง ไม่มี ไรกันเลย นี่หว่า เวสป้า ซะด้วย

ตั้ม ---------- อ่อ.... มาจาก กทม ครับ < ในขณะที่ผมตอบ ไอ้จุ๊บเสื อก ตอบ ชน กะ ผม ว่า มาจาก ลพบุรี >

เจ้าหน้าที่ ---------- ตกลง มรึงมาจากไหนกันแน่ < ไอ้จุ๊บ ตอบ กรุงเทพ ผมตอบ ลพบุรี เสือก สลับกัน จาก เมื่อกี้ 555+>
    ตั้ม --------- แล้ว ซันเอาไง ชิบหาย

ซัน ----------- กรูไม่รู้ กรู 250 หุ หุ

ตั้ม--------- สาด ยังจะมา มุก อีก เนอะ

เจ้าหน้าที่ ------------ รถเมิง ไม่มี หลักฐานเลย เอาไง เอางี้ ไอ้อ้วน < ผม> มรึง ไม่มีไรเลย 200 ไอ้ผมทอง <จุ๊บ> 100

ไอ้หน้าขาว <ซัน> 200

ตั้ม----------- ผมคิดในใจ ว่า เออดี อย่าจับ กรู ข้อหา รถ ไม่มี ไรเลย รีบ จ่ายๆ จะได้รีบไป ด้วย ความ รีบ จะ เคลีย ควักตัง พร้อมกันเลย 3 คน เจ้าหน้าที่ หยิบไม่ถูก ไม่รู จะ หยิบ ของใครก่อน 555+

เจ้าหน้าที่ ---------- เซ็นซะๆๆๆๆ แล้ว รีบกลับ ล่ะพวก มรึง กลางค่ำ กลางคืน ขี่รถ ไม่มีไรเลย โชคดีๆ ไปๆๆ เร็วๆ
    ตั้ม --------- แมร่ง เกือบ ซวย < คุณต้องให้เขาจับ โดยดี และ ห้าม ไปแสดง อาการ รูมาก ต่อร้อง ต่อเถียง กะเขา

2 มือของเรา ไหว้ ******** เข้าไป ขอบคุณครับ ๆ ขอนะครับ ๆ ครับ ๆๆๆ พูดเพราะเเบบนี้ แม่กรู นาน ๆ จะได้ยิน สักที

ส่วน เจ้าหน้าที่ กรูพูดเป็น ร้อยครั้ง 555+

เสร็จสิ้น ขี่ ออกมา น้ำมันหมด อีก ข้าง หน้า เป็น ปั้มแล้ว ยังเสือกจะให้กรูเข็น โห่ ชะตา กรู ******** อะไรนักหนา วะเนี่ย

เฮ้ย เราไป กิน ข้า กัน ดีกว่า บ้านไม้ ชายน้ำ ที่ ปากช่อง โหย บรรยากาศดี เรา เหยียบ แดน ปากช่อง ผม รู้ สึก อุ่นใจ

มากๆ ทุกครั้ง ที่ เดินทางมา เพราะ ที่ นี่ มี พี่น้อง มี เพื่อน ฝูง ที่ คอยให้คำ ปรึกษา และ มิตร ภาพ ที่ดี เสมอ

ใจนึกถึง พี่โต่ง จะชวนมา กินข้าว แต่ อีกใจ แมร่ง คง ทำไร อยู่ แน่ และเรา ก็ไม่ได้ บอกล่วง หน้า ไม่ต้องโทรวะ เกรงใจ

แก มืดแล้ว

บรรยากาศ ที่ร้านนี้ ดีมากครับ อาหาร อร่อย ร่ม เย็น ดี ของ แอนทริค สะสม มากมายเลย ชอบมากเลยครับ

085-1773397

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

หลังจาก กิน เสร็จ เรา ออกมา มี สิ่งเล้นลับ จะติดตามเรา กลับไปด้วย ยอดมนุษย์ มาหลยบ อยู่ใน บ้าน โบราณแบบนี้ คิดได้ไงวะ ห้าๆๆๆๆ

ยังมี อุปสรรค อีกมากเลยครับ รถ ผม ดับ ตลอดทาง เพราะเนื่อง จาก ทางเดิน น้ำมัน ไม่สะอาด อีก 2 โล จะถึงบ้าน ยัง

ดับ และ แด ก น้ำมัน ยิ่ง กว่า รถยนต์ ซะอีก แต่ ตอนนี้ หายแล้วครับ เพราะ สิ้นเดือน จะเดือนทางไป น้ำหนาว สิ้นเดือน

เรื่องเล่า แบบ หักมุม เรื่องนี้ ผม จะ ต้องการ บอกแค่

- การเดินทาง ควร วางแผน เราจะ ไป แก้ ปัญหา เฉพาะหน้า ใน ทุกๆเรื่อง ให้ ผ่าน พ้นไปได้ นั้น เป็นไปได้ยาก

- พักผ่อน ให้ เพียงพอ นะครับ ย่าน ความ เร็ว อันตราย มากๆ นะ

- ทำรถ ให้ พร้อม มากที่สุด ถ้ารถ พลาด คุณก็พลาด

- เวลา ต่อรองกะ เจ้าหน้าที่ ขอร้อง ความเก๋า เก็บไว้ก่อน พูดจา ดีๆ เขาก็คน ไม่ใช่ ยักษ์ ใช่มาร

- เจ้าหน้าที่ ไม่ได้ โง่ เหมือนคุณ

------------- 27- 29 - 11-2009 น้ำหนาว ทริป ออกตัว ตี 2 ใครอยากไป มา ลพบุรี กางเต๊นท์ นะครับ

-------------------------

เก็บตก 200 WISCO

ดำเนินการ ไปกว่า ครึ่งแล้ว ตอนนี้ มี ปัญหา ว่า ระบบ ส่ง น้ำมัน ไม่พอ ท่อเสียง ก็ ค่อน ข้าง โหดไปนิด

สเต็ป รถ ทัวริ่ง ผมไม่ได้ หวัง ไป เซอร์กิต
    !!!!!!

085-1773397

Miszile แบงค์ px150's Avatar
    สถานที่
    MisZile Scooter
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ CluB 200 อ่านข้อความ
    หลังจาก กิน เสร็จ เรา ออกมา มี สิ่งเล้นลับ จะติดตามเรา กลับไปด้วย ยอดมนุษย์ มาหลยบ อยู่ใน บ้าน โบราณแบบนี้ คิดได้ไงวะ ห้าๆๆๆๆ

ยังมี อุปสรรค อีกมากเลยครับ รถ ผม ดับ ตลอดทาง เพราะเนื่อง จาก ทางเดิน น้ำมัน ไม่สะอาด อีก 2 โล จะถึงบ้าน ยัง

ดับ และ แด ก น้ำมัน ยิ่ง กว่า รถยนต์ ซะอีก แต่ ตอนนี้ หายแล้วครับ เพราะ สิ้นเดือน จะเดือนทางไป น้ำหนาว สิ้นเดือน

เรื่องเล่า แบบ หักมุม เรื่องนี้ ผม จะ ต้องการ บอกแค่

- การเดินทาง ควร วางแผน เราจะ ไป แก้ ปัญหา เฉพาะหน้า ใน ทุกๆเรื่อง ให้ ผ่าน พ้นไปได้ นั้น เป็นไปได้ยาก

- พักผ่อน ให้ เพียงพอ นะครับ ย่าน ความ เร็ว อันตราย มากๆ นะ

- ทำรถ ให้ พร้อม มากที่สุด ถ้ารถ พลาด คุณก็พลาด

- เวลา ต่อรองกะ เจ้าหน้าที่ ขอร้อง ความเก๋า เก็บไว้ก่อน พูดจา ดีๆ เขาก็คน ไม่ใช่ ยักษ์ ใช่มาร

- เจ้าหน้าที่ ไม่ได้ โง่ เหมือนคุณ

------------- 27- 29 - 11-2009 น้ำหนาว ทริป ออกตัว ตี 2 ใครอยากไป มา ลพบุรี กางเต๊นท์ นะครับ

-------------------------

เก็บตก 200 WISCO

ดำเนินการ ไปกว่า ครึ่งแล้ว ตอนนี้ มี ปัญหา ว่า ระบบ ส่ง น้ำมัน ไม่พอ ท่อเสียง ก็ ค่อน ข้าง โหดไปนิด

สเต็ป รถ ทัวริ่ง ผมไม่ได้ หวัง ไป เซอร์กิต !!!!!!
    โหดขนาดนี้คงทัวริ่งไม่พอแล้วพี่ตั้ม

เมืองทองคะนองเดช

Senior Member เพลงเพราะ's Avatar
    สถานที่
    BangSaen City
    ขอบคุณ
    0

เล่าเรื่องได้สนุกมากครับ เห็นภาพเลย

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

โทรมาโลด จะเกรงใจทำแป๊ะไรว่ะ พอกลับไปถึงบ้านโทรมาบอกว่าไปมาแล้ว เหอะๆ คนเรา....

https://www.facebook.com/puttinun.nab

PX.CLUB THAILAND

Px ONLY !!!! Nine_px177's Avatar
    สถานที่
    UNDERGROUND SCOOTER
    ขอบคุณ
    0

พี่ตั้มโหดร้ายจัง ไปทำ ksr เค้าเดี๊ยงไป2เลย

เห็นช่วงนี้ไปแถวๆเขาใหญ่บ่อยนะครับ มันต้องมีไรเด็ดๆแน่เลยบครับ ฮ่าๆ

Banda22's Avatar
    สถานที่
    Px Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ชอบท่อมากเลย ไม่แน่ใจว่า ยังหลงเหลือไว้สักใบมั้ยเอ่ย อิๆ
    Tel.087-8164255

♥karkanchor♥ air_redeyes's Avatar
    สถานที่
    px club thailand♥200 gangster
    ขอบคุณ
    0

โอ้......แม่เจ้าอารัยกันนั้นนน...ของดีเมืองละโว้มา อีกแล้วคับท่าน
    ของมันแรง คอมันแห้ง ตามันเลยแดง

redeyes_air_360_@hotmail.com

ไว้ลาย ไว้ลุย Adema's Avatar
    สถานที่
    " White Line " ไว้ลาย!!
    ขอบคุณ
    0

กรี๊ดกร๊าดมาก
    White Line Scooter Club Chiangrai

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

รับ บริจาค 38 MM ครับ ลูกที่ ใส่ ลอง สต๊าด ไม่พอครับ

ขอบคุณ พี่ๆ D2W เจ้า ของ 34 mm ที่ ให้ ยืม ลอง นะครับ !!!!

085-1773397

เมี่ยงคุง PX200E & ET3 PX200E's Avatar
    สถานที่
    Chiang Mai, Thailand, Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ CluB 200 อ่านข้อความ
    รับ บริจาค 38 MM ครับ ลูกที่ ใส่ ลอง สต๊าด ไม่พอครับ

ขอบคุณ พี่ๆ D2W เจ้า ของ 34 mm ที่ ให้ ยืม ลอง นะครับ !!!!
    34 mm ยังไม่พออีก!!
    <<<<รถคันนี้ไม่ได้มีไว้แข่ง!!
    [email protected]

http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=45

Bookmarks