แค่ภาพเดียว ก็ทำให้อดไม่ไหว

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: แค่ภาพเดียว ก็ทำให้อดไม่ไหว

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

มาตรฐาน แค่ภาพเดียว ก็ทำให้อดไม่ไหว

นานมาแล้วก่อนที่ป้าแดงจะมาไกลขนาดนี้ ผมได้เริ่มหาอะไหล่ตั้งแต่สมัยที่รถท่านโยยังไม่เสร็ จสมบูรณ์ไปเจอท่านพัตร ลำพูนโพสขายโลโก้แฟมิเลีย ดูสวยดีก็เลยอยากได้แต่ไม่มีวาสนาได้ครอบครอง ก็ปล่อยให้ความอยากได้ครอบครองจิตใจแทน จนมาเจอรูปเล็กๆตามรูปนี้ ความอยากรู้อยากเห็นก็ยิ่งมีทวีคูณมากขึ้น มันมีด้วยเหรอโลโก้แบบนี้ แล้วเราจะไปหาที่ใหนได้ แล้วมาสด้า800กระบะไม่มีเหรอแบบนี้ งั้นฉันต้องทำอะไรซักอย่างแล้ว

เลยกลับไปที่รูปของท่านพัตร ขออนุญาติท่านพัตรผ่านกระแสจิตเอารูปมาทำการphotosho pตามประสา จัดแจงอัตราส่วนด้วยสายตา แล้วคิดไปเองว่ามันน่าจะโอเค 5555

รูปต้นเหตุที่ทำให้เกิดจินตนาการ

มาเจอรูปนี้ที่ทำให้อยากรู้อยากเห็น

ว่าทำไมมาสด้า800กระบะจะมีบ้างไม่ได้(วะ)

เลยจัดการphotoshopตามรูปนี้

แล้วใส่ในเครื่องเร่งจินตนาการออกมาเป็นชิ้นเดียวในป ฐพี รับรองได้100%ว่าไม่เหมือนของดั้งเดิมแน่นอน 555 (เพราะตูก็ไม่เคยเห็น)

จบครับ งานบ้าบอของตัวเอง คุณนายแดงจะได้ไปคุยในหมู่ทวยเทพของมาสด้า800ได้ว่า ถึงฉันบ้านนอกแต่ฉันก็มีเพชรพลอยแบบเดียวกับที่เธอใส ่นะ(ยะ) แต่ของก๊อปนะ(โว้ย) 5555

เหลืองานก๊อปเย้ยฟ้าท้าดงผู้ดีอีกสองชิ้นที่รอทำ เปิดตัวพร้อมป้าแดงเลยดีกว่า ส่วนsticker Engine Decal Kit ยังคงค้างอยู่ครับ

สวยมากครับกับจินตนากาของพี่วีว่างๆๆบอกวิธีทำให้ผมบ างนะจะได้ทำมาติดตอนรถผมเสร้จบ้าง

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    สวยมากครับกับจินตนากาของพี่วีว่างๆๆบอกวิธีทำให้ผมบ างนะจะได้ทำมาติดตอนรถผมเสร้จบ้าง
    ขอบคุณครับ รถของท่านต้องสวยแน่ๆ วันข้างหน้าหากผมมีโอกาสได้ครอบครองมาสด้า 1000ซักคัน ผมก็ต้องเริ่มเรียนรู้อะไรใหม่ๆ ผมต่างหากที่จะขอเรียนรู้จากท่าน เป็นกำลังใจให้ครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

เรียนสหายสุดทางบูรพา

อยากได้ลายเซนต์ท้ายกระบะแต่ไม่มีวาสนาได้ครอบครอง แต่มีอะไรบ้างที่ป้าแดงของฉันอยากได้แล้วฉันจะหาให้ไ ม่ได้ แต่ไม่ใช่ของแท้ได้มั้ยป้า?

"ขอบคุณความไม่มี ที่ทำให้เกิดแรงบันดาลใจ" ลายเซนต์ฝากระบะท้ายของผม แบบเดียวในปฐพีที่จะติดตูดป้าแดงไปตลอดกาล สร้างจากสมองและมุมมองผ่านขวดเบียร์สิงห์ เดี๋ยวคืนนี้จะมาอธิบายให้ อย่างฮา ว่าทำไมถึงออกมาเป็นแบบนี้

งานน่ะเทพ แต่คนออกแบบไม่เทพนะสหาย 5555

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า... อย่าดื่มเยอะ เพราะสมองมันแล่นนนนนน

saraman's Avatar
    สถานที่
    " นึ ก ส นุ ก "
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    เรียนสหายสุดทางบูรพา

อยากได้ลายเซนต์ท้ายกระบะแต่ไม่มีวาสนาได้ครอบครอง แต่มีอะไรบ้างที่ป้าแดงของฉันอยากได้แล้วฉันจะหาให้ไ ม่ได้ แต่ไม่ใช่ของแท้ได้มั้ยป้า?

"ขอบคุณความไม่มี ที่ทำให้เกิดแรงบันดาลใจ" ลายเซนต์ฝากระบะท้ายของผม แบบเดียวในปฐพีที่จะติดตูดป้าแดงไปตลอดกาล สร้างจากสมองและมุมมองผ่านขวดเบียร์สิงห์ เดี๋ยวคืนนี้จะมาอธิบายให้ อย่างฮา ว่าทำไมถึงออกมาเป็นแบบนี้

งานน่ะเทพ แต่คนออกแบบไม่เทพนะสหาย 5555

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า... อย่าดื่มเยอะ เพราะสมองมันแล่นนนนนน
    สวยโดนจาย พี่ใช้วิธีกัดกรดบนแผ่นเลสหรือป่าว แล้วราคาต้นสูงป่าวอ่ะพี่ เผื่อจะได้ลองทำบ้าง ไอเดียเริ่ดแบบนี้..........ขอน้อยขอสูฮก เอิ้กๆๆๆ
    COUNTRY BOY
    086-5306353

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ saraman อ่านข้อความ
    สวยโดนจาย พี่ใช้วิธีกัดกรดบนแผ่นเลสหรือป่าว แล้วราคาต้นสูงป่าวอ่ะพี่ เผื่อจะได้ลองทำบ้าง ไอเดียเริ่ดแบบนี้..........ขอน้อยขอสูฮก เอิ้กๆๆๆ

ครับท่าน ใช้วิธีกัดกรดบนเลสครับ งานนี้คิดได้ในวันที่หัวใจบอบช้ำมาจากการตามหาเพลทท้ ายกระบะ หลังจากที่นั่งดูบั้นท้ายรถกระบะมาสด้าน้อยทุกวันจาก รูปรถคันอื่นๆที่สมบูรณ์แล้วเพ้อฝันว่าป้าแดงก็อยากจ ะมีเหมือนคันที่สมบูรณ์บ้าง แต่มันหาไม่ได้เลย ก็เลยนั่งซัดเบียร์ย้อมใจ คิดเรื่องราวอะไรมากมาย

แอร์ในห้องเย็นมาก เลยลุกไปหาเสื้อแขนยาวมาสวม เจอหมวกใหมพรมที่แม่ถักให้หลายปีก่อน ลองมาสวมดูดีกว่า หัวเริ่มโตเกือบจะใส่ไม่ได้ มันก็อุ่นเหมือนกัน แถมยังเป็นฝีมือแม่เราเอง

แล้วหัวสมองก็แล่นทันที ปิ๊ง! ทำเองก็ได้นี่หว่า จะเป็นไรไป ไม่ต้องรอเพลทญี่ปุ่นของแท้ที่ใหน เอาฝีมือตูนี่แหละ ลูกข้าวเหนียว มันก็มีคุณค่าทางจิตใจเหมือนกัน

ก็เลยเห็นรูปนี้อยู่ข้างหน้า จัดการตัดคำว่า Mazda 800 พร้อมโลโก้ตามรูป แล้วเดินไปดูตูดป้าแดงว่า อยากจะได้กว้างxยาวเท่านี้ แล้วก็ทำการphotoshopตัดต่อให้มันออกมาตามที่จินตนาก าร มึนเล็กน้อยกับเบียร์แต่กลายเป็นดีเพราะทำแค่15นาที จัดการprintแล้วส่งผลิต ออกมาเป็นไปตามฝันแบบแพะกับแกะเลยครับ

รูปต้นแบบ

ตัดคำแล้วออกมาแค่นี้

อยากจะเรียนสหายแห่งถนนมิตรภาพทุกท่านว่า อย่าปล่อยให้จินตนาการของท่านถูกจองจำ เราอาจจะเลียนแบบใครก็ได้ ลอกงานของใครก็ได้ แต่เราเลียนแบบจินตนาการของเขาไม่ได้ งานที่ผมทำขึ้นมา ส่วนมากผมจะเน้นและสื่อให้ทุกท่านว่า มันมาจากจินตนาการครับ นี่แหละที่ผมเองก็เลียนแบบท่านไม่ได้

Junior Member Black Windows's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รูปครับ

น่าจะใช่ของ 800 เดิมๆนะครับแต่ผมว่าแบบของคุณวีสวยกว่าอีกเจ๋งมากครั บ

Junior Member up2guu's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อยากได้บ้างครับ ทำไงดี

Junior Member Black Windows's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รบกวนครับ

อันนี้เป็นLogo Porsche ครับและ Cap ล้อครับไม่ทราบว่าพอจะทำได้ไหมครับจะเอาไปติดแทน logo EMPI ครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ของแท้ต้องเจ๋งกว่าอยู่แล้วครับสหาย สวยจนไม่มีวาสนาได้ครอบครอง ผมตามหาเพลทนี้มานานมาก แต่การรอมันก็ดี ทำให้อยากจะเดินแตกแถวบ้างก็เลยออกมาเป็นบั้นท้ายคุณ นายแดงแบบเพลทนั้น

แต่หากท่านอนุรักษ์ต้องการสภาพนางฟ้าแบบดั้งเดิม ผมคิดว่าน่าจะทำได้ แต่ผมจะไม่เจาะรูเพราะว่าผมจะใช้เทคโนโลยีกาว3Mซึ่งเ ป็นที่นิยมแพร่หลายในปัจจุบันและแข็งแรงแถมดูแลง่ายก ว่า สวยงามกว่า แล้วเคลือบด้วยเรซิ่นเพิ่มคุณค่าและความเงางามเหมือน ชโลมด้วยคอนดิชั่นให้ผมสวยเก๋ รับรองว่าจะได้รับความนิยมเป็นอย่างมากมียอดสั่งถล่ม ทลายแค่ผมกับท่าน ฮ่าๆๆๆๆ

หากทำในหมู่สหายน่าจะไม่แพงอย่างที่คิด อาจจะแพงตัวต้นแบบแล้วสั่งจำนวนที่พอช่วยเหลือสหายท่ านอื่นๆได้ ทั้งนี้ทั้งนั้นก็แล้วแต่ท่านอีกทีเพราะว่าต้องใช้ตั วต้นแบบในการทำให้เหมือน ส่วนการ"ล้มช้างเอางา"ของผมผ่านEbayนั้น ผมทำด้วยความรักครับ เหมือนเราเป็นคนบ้านนอกแต่อยากส่งลูกไปเรียนโรงเรียน นานาชาติมันก็ต้องทุ่มเทหน่อย 5555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Black Windows อ่านข้อความ
    อันนี้เป็นLogo Porsche ครับและ Cap ล้อครับไม่ทราบว่าพอจะทำได้ไหมครับจะเอาไปติดแทน logo EMPI ครับ
    อันนี้ขอเวลาไปศึกษาก่อนนะท่าน

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ได้เลยครับ

ตกลงเลยครับแล้วไว้เดี๋ยวจะส่งเจ้าเพลทนี้ไปให้จัดกา รครับท่าน

มาสด้า1000สักอย่างละชิ้นนี่คิดค่าเสียหายเท่าไรครับ พี่วี

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    มาสด้า1000สักอย่างละชิ้นนี่คิดค่าเสียหายเท่าไรครับ พี่วี
    ท่านต้นจะทำอะไรรึ......รอป้าแดงเสร็จภายในสิ้นปีนี้ ก่อนนะครับ จะทยอยช่วยเหลือพี่น้องทุกท่าน งานโลโก้ตอนแรกที่ทำเพราะขี้เกียจรอเพลท ไม่รู้จะไปหาที่ใหน หน้าตาแบบใหนก็ไม่เคยสัมผัส เอาของทำเองคิดเองนี่แหละครับ ทนฟังคนหัวเราะเยาะหน่อยก็ไม่เป็นไร นั่งกินเบียร์ดูตูดคุณนายแดงแบบนี้ก็สุขใจแล้วครับ.. ..

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ท่านต้นจะทำอะไรรึ......รอป้าแดงเสร็จภายในสิ้นปีนี้ ก่อนนะครับ จะทยอยช่วยเหลือพี่น้องทุกท่าน งานโลโก้ตอนแรกที่ทำเพราะขี้เกียจรอเพลท ไม่รู้จะไปหาที่ใหน หน้าตาแบบใหนก็ไม่เคยสัมผัส เอาของทำเองคิดเองนี่แหละครับ ทนฟังคนหัวเราะเยาะหน่อยก็ไม่เป็นไร นั่งกินเบียร์ดูตูดคุณนายแดงแบบนี้ก็สุขใจแล้วครับ.. ..

ผมก็นั่งจิบเบียร์รอดู 800 ผม เหมือนกันครับ ในใจก็คิดว่าเมื่อไหร่ช่างจะทำรถตรูสักทีว่ะ 5555 จอดนานแล้วน่ะ em85em85em85

Bookmarks