ถึงสหายโคราช - หน้า 3

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ถึงสหายโคราช

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    บ้านพี่วีน่าไปเที่ยวมากเลยครับ
    มีประเพณีที่สืบทอดกันมาแต่ชนรุ่นก่อนให้คนรุ่นหลังไ ด้ดูและสืบทอดต่อไปสู่อีกรุ่น
    นับว่าดีที่สุดจิงๆๆ
    จงภูมิใจที่เป็นส่วนหนึ่งของท้องถิ่น เราสร้างชุมชน ชุมชนสร้างท้องถิ่น ท้องถิ่นก่อให้เกิดวัฒนธรรม วัฒนธรรมจึงเป็นความเจริญของท้องถิ่นนั้นๆและกำหนดวิ ถีชีวิตของคนในชุมชน

ผมเป็นคนบ้านนอกที่พลัดถิ่นไปนานแล้วเพื่อนยังคงนิยา มผมไว้ว่า "ไอ้บ้านนอกที่โคตรบ้านนอก"

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ขอบคุณท่านมากครับ ผมชอบมากครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

สนุกมากครับท่าน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ขอบคุณท่านมากครับ ผมชอบมากครับ

พี่วีเกิดเดือนมกราหรือครับดูจากหลายๆๆกระทู้แล้วไม่ แน่ใจตัดสินใจถามดีกว่า
    ถ้าเกิดเดือนนี้พี่วีเกิดเดือนเดียวกับผมเลยครับ
    ผมวันที่ 18 พี่วีวันที่เท่าไรครับ
    เลยมาหรือยังครับ
    ถ้าเลยมาแล้วสุขสันต์วันเกิดย้อนหลังครับครับพี่วี
    สุขภาพแข็งแรง
    อยู่คู่มาสด้าเป็นกำลังสำคัญให้กับเพื่อนๆๆพี่ๆน้องๆ ในคลับต่อไปครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    พี่วีเกิดเดือนมกราหรือครับดูจากหลายๆๆกระทู้แล้วไม่ แน่ใจตัดสินใจถามดีกว่า
    ถ้าเกิดเดือนนี้พี่วีเกิดเดือนเดียวกับผมเลยครับ
    ผมวันที่ 18 พี่วีวันที่เท่าไรครับ
    เลยมาหรือยังครับ
    ถ้าเลยมาแล้วสุขสันต์วันเกิดย้อนหลังครับครับพี่วี
    สุขภาพแข็งแรง
    อยู่คู่มาสด้าเป็นกำลังสำคัญให้กับเพื่อนๆๆพี่ๆน้องๆ ในคลับต่อไปครับ

ขอบคุณครับท่านต้น ผมเกิดวันที่31ธันวาคมครับ แต่แจ้งเกิดวันที่30ธันวาครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ไหวสิครับท่าน 555
    ไม่ทางใดก็ทางหนึ่ง จะเดินจะวิ่งก็ลากฉันไปก็แล้วกัน 555
    วันนี้ไม่ได้ถอดอะไรครับ สาวโคราชก็ย้ายมานั่งทำปากเจ๋อรอติดตั้งเบาะ อาทิตย์หน้าก็เดินทางกลับสู่Mazda Cornerแล้วครับ แต่ผมนัดรับรถสิ้นเดือน ไม่รีบครับ เหลืองานอีกเยอะ หัวเกียร์ก็ยังไม่ได้กลึง แท่นเกียร์ก็ยังไม่ได้ทำ คิ้วภายในก็ยังไม่ได้พับเลส พวงมาลัยก็ยังไม่ได้ไปเอา งานภายในเหลืออีกเยอะครับ ผ้าซิ่นยังทอไม่เสร็จ 555 หมดโปรเจคนี้คงพักได้แป๊ปเดียว โปรเจคใหม่มารอแล้ว แว๊กกกกกกกกก งานเขียนก็ดองข้ามปี ไปเที่ยวมาอาทิตย์เดียวนึกว่าไปแค่3ชั่วโมง เวลาผ่านไปไวมาก

วันนี้เอาน๊อตหูช้างไปชุบและก็ไปหาตัวล๊อคยางอะไหล่ เปลี่ยนใหม่ทั้ง25ตัว ใส่ยางสักหลาดในร่องกระจกประตู แล้วก็ทดลองติดตั้งตัวครอบคอพวงมาลัยครับ เดิมมันมีแต่แบบก้านเดียว แต่ผมไปใส่2ก้านเลยต้องเอาไปแต่งนิดหน่อย วันนี้งานเบาๆครับ หาอะไรชุบไปเรื่อยเปื่อย สบายดีนะท่าน แดดกำลังดีครับ ลูกผมพร้อมแล้ว อีพ่อยังไม่พร้อม ผมต้องวิ่งไปด้วยถือขวดเบียร์ไปด้วยผมถึงจะวิ่งได้คร ับ วิ่งที20กว่าตัว ฝุ่นตลบบางแคซอย6อีกแล้ว 555

ไปวิ่งกัน...

[QUOTE=jodeci;3359328]ไหวสิครับท่าน 555
    ไม่ทางใดก็ทางหนึ่ง จะเดินจะวิ่งก็ลากฉันไปก็แล้วกัน 555
    วันนี้ไม่ได้ถอดอะไรครับ สาวโคราชก็ย้ายมานั่งทำปากเจ๋อรอติดตั้งเบาะ อาทิตย์หน้าก็เดินทางกลับสู่Mazda Cornerแล้วครับ แต่ผมนัดรับรถสิ้นเดือน ไม่รีบครับ เหลืองานอีกเยอะ หัวเกียร์ก็ยังไม่ได้กลึง แท่นเกียร์ก็ยังไม่ได้ทำ คิ้วภายในก็ยังไม่ได้พับเลส พวงมาลัยก็ยังไม่ได้ไปเอา งานภายในเหลืออีกเยอะครับ ผ้าซิ่นยังทอไม่เสร็จ 555 หมดโปรเจคนี้คงพักได้แป๊ปเดียว โปรเจคใหม่มารอแล้ว แว๊กกกกกกกกก งานเขียนก็ดองข้ามปี ไปเที่ยวมาอาทิตย์เดียวนึกว่าไปแค่3ชั่วโมง เวลาผ่านไปไวมาก

วันนี้เอาน๊อตหูช้างไปชุบและก็ไปหาตัวล๊อคยางอะไหล่ เปลี่ยนใหม่ทั้ง25ตัว ใส่ยางสักหลาดในร่องกระจกประตู แล้วก็ทดลองติดตั้งตัวครอบคอพวงมาลัยครับ เดิมมันมีแต่แบบก้านเดียว แต่ผมไปใส่2ก้านเลยต้องเอาไปแต่งนิดหน่อย วันนี้งานเบาๆครับ หาอะไรชุบไปเรื่อยเปื่อย สบายดีนะท่าน แดดกำลังดีครับ ลูกผมพร้อมแล้ว อีพ่อยังไม่พร้อม ผมต้องวิ่งไปด้วยถือขวดเบียร์ไปด้วยผมถึงจะวิ่งได้คร ับ วิ่งที20กว่าตัว ฝุ่นตลบบางแคซอย6อีกแล้ว 555

ไปวิ่งกัน...

[/QUOT
    โอววววววว...แม่จ้าวววววววอย่าบอกนะว่าบนหลังคานั่นน ะยางหูซ้างงงงงงงงงงงงงง5555+
    147-2-80957-8 กสิกร นายธนกฤต วัฒนสกุลชล
    สังคมแห่งการแบ่งปัน
    กาลเวลาฆ่าฉันไม่ตาย

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

คนเยอะไปหมดแล้วสหายโคราช 555 ผมขอเผ่นก่อนละ กลับฐานที่มั่นก่อน อิอิ

อยู่ดีมีแฮงเด้อพี่น้อง...

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

สุขสันต์วันเกิดเด้ออ้าย...ขอให้สหายโคราชอยู่ดีมีแฮ งเด้อพี่น้อง...(ต้องอ่านเหน่อโคราชนิดๆถึงจะได้อรรถ รส)

ส่งของขวัญมาให้ตามที่อยู่ของท่าน งานศิลปะของวีหนวด ว่ากันว่าเวลาที่เราครอบครองสิ่งมีค่าเพียงชิ้นเดียว จะนำพาสรรพสิ่งอื่นๆเข้ามาในชีวิตด้วย สิ่งที่ท่านหมายปองอาจจะตามมาเพื่อศิโรราบกับสิ่งนี้ ขอให้มีความสุขครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

นานไปหน่อย....ไม่สวยแต่พิมพ์นิยม พิมพ์ป้าแดง 5555

ชาวมาสด้าถ้าตั้งใจไม่แพ้สาวกแอปเปิ้ลชาติใดในโลก... ......ซื้อเลยท่าน...

Bookmarks