อยากถามเกี่ยวกับเรื่องหัวหน่อยคับ

ชื่อกระทู้: อยากถามเกี่ยวกับเรื่องหัวหน่อยคับ

มาตรฐาน อยากถามเกี่ยวกับเรื่องหัวหน่อยคับ

คือว่า ผมอยากจะเปลี่ยนจาก หัวเหลี่ยม มาเป็นหัวกลม อ่าคับ

แต่ผมสงสัยว่า กุญแจที่สตาร์ท ของหัวกลมมันอยู่ ตรงไหนอ่าคับ

หรือว่าต้องเจาะรูทำที่เสียบกุญแจเอง ยังไงช่วยไขข้อสงสัยผมด้วยคับ มือใหม่น่ะคับ อิอิ..

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ก็ต้องดูว่า หัวกลมที่จะเปลี่ยน เป็นหัวรุ่นไหน หัวกลมมันมี2แบบนะครับ แบบที่มีกุญแจบนหัว กับแบบที่ไม่มี เพราะฉะนั้นต้องดูด้วยว่าเราจะเปลี่ยนเป็นหัวแบบไหน ถ้าเปลี่ยนเป็นแบบมีกุญแจด้านบนหัว ก็ไม่ยากอะไรครับ เดินสายไฟมายังจุดนั้น ก็ได้แล้ว แต่ถ้าเปลี่ยนเป็นแบบไม่มีหัวกุญแจบน ก็ทำการดัดแปลงหรือแก้ไขบริเวณช่วงคอบังคับเลี้ยวด้า นล่างหรือแถวเก๊ะก็ได้ สามารถดัดแปลงเป็นช่องเสียบกุญแจได้หมด ขึ้นอยุ่ว่าเราต้องการดัดแปลงแบบไหนครับ พอเข้าใจนะ ถ้ายังไม่เคลียร์ โพสต์ถามมาใหม่ครับ...

https://www.facebook.com/puttinun.nab

PX.CLUB THAILAND

ขอบคุณมากสำหรับคำตอบนะคับ แล้วพี่พอจะบอกราคาหัวกลมให้หน่อยได้ปะคับ..

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ belly-whop อ่านข้อความ
    ขอบคุณมากสำหรับคำตอบนะคับ แล้วพี่พอจะบอกราคาหัวกลมให้หน่อยได้ปะคับ..
    อืมม์...เรื่องราคาผมไม่ทราบจริงๆ ถ้ารถเราเป็นหัวกลมอยู่แล้ว(แต่เป็นหัวรุ่นเก่า)เราก ็ซื้อแค่หัวบนแบบใหม่มาแค่นั้นเอง แต่ถ้าเป็นหัวเหลี่ยม ต้องซื้อทั้งชุดล่างชุดบนมาพร้อมกัน เรื่องราคาลองโพสต์ถามที่กระทู้ซื้อ-ขาย หรือไม่ก็โทรไปถามร้านเลยครับ มีแน่นอน...

https://www.facebook.com/puttinun.nab

PX.CLUB THAILAND

ขอบคุณมาก ๆ คับ

Bookmarks