ร่วมไว้อาลัยแด่..จอห์น อิสรัมย์

ชื่อกระทู้: ร่วมไว้อาลัยแด่..จอห์น อิสรัมย์

Senior Member nattapoj's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ร่วมไว้อาลัยแด่..จอห์น อิสรัมย์

ตามที่ทราบข่าวนะครับว่า ปรมาจารณ์นักบิดสองล้ออย่าง จอห์น อิสรัมย์ ได้เสียชีวิตด้วยโรคหัวใจล้มเหลวเฉียบพลัน
    หลายคนคงรุ้จักพี่จอห์นในภาพหนุ่มนักบิดมอเอตร์ไซด์ผ าดโหนที่มีลีลาเฉพาะตัว และเป็นมือหนึ่งในเมืองไทย
    ตอนนี้พี่เขาจากไปแล้วอยากให้ชาวไทยสกู๊ดเตอร์ร่วมไว ้อาลัยแก่ต้นแบบชาวสองล้อ

ด้วยอาลัยยิ่ง..

ประวัติโดยย่อ จอห์น อิสรัมย์

จอห์น อิสรัมย์ เริ่มต้นเข้าสู่วงการนัดบิดด้วยการแสดงผาดโผนเมื่อคร ั้งที่ยังวัยรุ่น 17-18 ปี จากนั้นก็ได้เข้าแข่งขันมอเตอร์ครอสที่จัดขึ้นเป็น ครั้งแรกในประเทศไทย ในปี พ.ศ. 2520 (ค.ศ. 1977) และได้เป็นแชมเปี้ยนคนแรกของประเทศ ออกแข่งขันในระดับประเทศและระดับโลก ได้แชมป์หลายสนาม ต่อมาก็ได้เล่นภาพยนตร์ไทยเรื่องแรก แข่งรักแข่งรถ ในปี พ.ศ. 2523

ด้วยความสามารถทั้งการแสดงมอเตอร์ไซค์ผาดโผน จอห์น อิสรัมย์ เปิดการแสดงโชว์ผาดโผนทั่วประเทศ เป็นที่รู้จักดีของผู้ใหญ่ในยุคนั้น ต้นตำรับ ลอยเหินเวหา ลอดห่วงไฟ พุ่งชนสิ่งกีดขวาง สารพัดการแสดงเสี่ยงชีวิต และยังรับงานแสดงภาพยนตร์ต่อเนื่องเรื่อยมา โดยเฉพาะบทวายร้าย เพราะเล่นได้ถึงใจทั้งการแสดงและลีลาบู๊ล้างผลาญ

แม้กระทั่งงานโฆษณาทางสื่อสิ่งพิมพ์โทรทัศน์วิทยุ เจ้าของผลิตภัณฑ์ที่เกี่ยวกับยานยนตร์ต่างก็มั่นใจให ้ จอห์น อิสรัมย์ เป็นพรีเซนเตอร์สินค้าให้หลายรายด้วยกัน ที่ติดปากคนทั่วไป เห็นจะเป็นโฆษณาของคาสตรอล คือ....

"ใจไปได้เท่าไหน รถต้องไปได้เท่าใจ ขี่มอเตอร์ไซค์ผาดโผน อันตรายมาก อย่าไปเสี่ยง แต่นี่ ไม่ต้องลอง ใช้ได้เลย"

เคยออกผลงานเพลงกับค่ายนิธิทัศน์ชุดแรกและชุดเดียวใน ประวัติศาสตร์ คือชุด บิดสุดขีด ประมาณปี พ.ศ. 2535 เวลาไปแสดงโชว์ที่ไหน บางที่มีเวที ก็มักจะได้ฟังเพลงจากเสียงร้องของจอห์น อิสรัมย์ เป็นของแถม

ปัจจุบันแม้กาลเวลาผ่านไป แต่ไม่ได้ทำให้ความสามารถของจอห์น อิสรัมย์ลดลง เขายังมีสุขภาพพลานามัยที่สมบูรณ์แข็งแรง มีประสบการณ์ในด้านงานแสดงมอเตอร์ไซค์ผาดโผนอย่างเต็ มเปี่ยม ลีลาความสามารถในการแสดงภาพยนตร์ยังดีไม่เคยเปลี่ยน เพียงแต่งานแสดงน้อยลงเท่านั้น
    หากคุณเป็นนักชมภาพยนตร์ คุณอาจเคยเห็นจอห์น อิสรัมย์ปรากฏในภาพยนตร์ฮอลีวู๊ด และฮ่องกงมาบ้าง เพราะต่างชาติเขาให้ความมั่นใจในความเป็นมืออาชีพของ จอห์น อิสรัมย์

อ. จอห์น อิสรัมย์ เป็นอีกเกียรติประวัติหนึ่งที่หลายคนให้การยกย่อง เพราะเป็นเทรนเนอร์ผู้ให้การอบรมการขับขี่มอเตอร์ไซค ์วิบาก จบหลักสูตรไปหลายรุ่นแล้ว

นอกจากนี้ จอห์น อิสรัมย์ ยังมีกิจการปรับแต่งรถ ซ่อมรถ และจำหน่ายรถมือสอง สำหรับให้บริการแฟนๆ พี่น้อง เพื่อนฝูง ที่ศรัทธาในความเป็นผู้ชำนาญการทางด้านเครื่องยนต์มา หลายสิบปี เลือกสรรแต่ของที่มีคุณภาพ และให้คำปรึกษาที่ดีในการค้นหารถที่ดีที่สุดสำหรับคุ ณ

วันวาน และวันนี้ จอห์น อิสรัมย์ ยังคงรักษาความกล้าบ้าบิ่นไว้ไม่เคยเหือดหายไปจากสาย เลือดนักบิด

และจากไปด้วยเกียรติและความทรงจำแด่คนรุ่นหลัง..

//////
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nattapoj : 07-12-2009 เมื่อ 14:49

PHIAN 01-2898833's Avatar
    สถานที่
    CHIANGMAI-LAMPANG
    ขอบคุณ
    0

ขอร่วมไว้อาลัยด้วยครับพี่ที่1เลยครับผม
    สบายดี

Senior Member fertis's Avatar
    สถานที่
    CLUB K & FRIDAY CLUB
    ขอบคุณ
    0

ครับ ผมชอบมอไซค์ก็เพราะพี่เค้าคร้าบ
    การเดินทาง คือการเรียนรู้ที่ไม่มีวันสิ้นสุด
    ( คริสโตเฟอร์ โคลัมบัส )
    081-2937753

คนหัวฟู's Avatar
    สถานที่
    ขับคนเดียว ไม่เที่ยวไกล
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

Talking

ขอร่วมไว้อาลัยด้วยครับ นักขับระดับเซียน
    ...I LOVE DATSUN-THAILAND...

!!! อยากได้ อยากมี แต่...ไม่อยากเหมือนคัย นี่แหละ my style !!!

Senior Member justness's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ร่วมไว้อาลัยมา ณ ที่นี้
    ชื่อบัญชี นาย วุฒิศักดิ์ วิริยะกิจสุนทร
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาย่อย บิ๊กซีรังสิต
    เลขที่บัญชี 389-207552-8

ติดต่อได้ที่ 089-696-0627 ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความสนใจ

em95
    [email protected]
    เช็คของได้ที่นี่ตามลิงค์เลยครับhttp://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx

Senior Member ou32's Avatar
    สถานที่
    Rd.พระราม5 Cafe Racer
    ขอบคุณ
    0

อาลัยกับการจากไปของคุณจอห์น
    ปล...sr...นนทบุรีคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ou32 : 21-11-2009 เมื่อ 21:06

Senior Member taored_sr's Avatar
    สถานที่
    SR Samutprakan
    ขอบคุณ
    0

เสียใจกับครอบครัวคุณจอห์นด้วยนะคับ

อีกหนึ่งคนในดวงใจผมน่าเสียดายจัง

ขอให้ไปสู่สุคตินะคับ
    ชีวิตใครชีวิตมัน ชีวิตผมผมเลือกเอง
    TAO SR Samutprakan

Member Chevy_C70's Avatar
    สถานที่
    Korat Harider Club
    ขอบคุณ
    0

ขอร่วมไว้อาลัยอีกคนคับ รู้จักผลงานท่านมานาน
    FACEBOOK https://www.facebook.com/profile.php?id=100000844625737 (แอดมานะคับสำหรับชาวGL CLUB)[/B]

Member fadsiam's Avatar
    สถานที่
    CLUBMAN
    ขอบคุณ
    0

หลับให้สบายนะครับ

บางคนเรียกเอ็กซ์นครนายก aditap's Avatar
    สถานที่
    ร้านเพื่อนสัตว์เลี้ยง เลสซิ่ง นครนายก
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน up

0903938117 0863628893 x นครนายก จ้า

ชีวิตคือการเดินทาง การเดินทางก็คือชีวิตของใครบางคน
    เราทุกคนรักการเดินทาง แต่การเดินทางทำให้เราเจอใครหลายคน
    ใครหลายคนอาจไม่รู้จักกัน แต่การเดินทางนั้นทำให้พวกเราทุกคนรู้จักกัน
    SR จงเจริญเบื่อหว่ะพวกเล่นไม่จริง
    รถแรงอย่ากลัวพัง เสียตังอย่ากลัวแพง

-
    สถานที่
    ขี่คนเดียวสบายใจ
    ขอบคุณ
    0

แม้ตัวจากไป....แต่ชื่อเสียงยังคงอยู่ตลอดไปคับ..... .....สู่สุขติคับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ไว้อาลัย

หลับให้สบายคับ

Member gimji_88's Avatar
    สถานที่
    mixed bike pattaya
    ขอบคุณ
    0

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

Street Rider's

goomaiba's Avatar
    สถานที่
    อิสระชน
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ...

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nattapoj อ่านข้อความ
    ตามที่ทราบข่าวนะครับว่า ปรมาจารณ์นักบิดสองล้ออย่าง จอห์น อิสรัมย์ ได้เสียชีวิตด้วยโรคหัวใจล้มเหลวเฉียบพลัน
    หลายคนคงรุ้จักพี่จอห์นในภาพหนุ่มนักบิดมอเอตร์ไซด์ผ าดโหนที่มีลีลาเฉพาะตัว และเป็นมือหนึ่งในเมืองไทย
    ตอนนี้พี่เขาจากไปแล้วอยากให้ชาวไทยสกู๊ดเตอร์ร่วมไว ้อาลัยแก่ต้นแบบชาวสองล้อ

ด้วยอาลัยยิ่ง..

ประวัติโดยย่อ จอห์น อิสรัมย์

จอห์น อิสรัมย์ เริ่มต้นเข้าสู่วงการนัดบิดด้วยการแสดงผาดโผนเมื่อคร ั้งที่ยังวัยรุ่น 17-18 ปี จากนั้นก็ได้เข้าแข่งขันมอเตอร์ครอสที่จัดขึ้นเป็น ครั้งแรกในประเทศไทย ในปี พ.ศ. 2520 (ค.ศ. 1977) และได้เป็นแชมเปี้ยนคนแรกของประเทศ ออกแข่งขันในระดับประเทศและระดับโลก ได้แชมป์หลายสนาม ต่อมาก็ได้เล่นภาพยนตร์ไทยเรื่องแรก แข่งรักแข่งรถ ในปี พ.ศ. 2523

ด้วยความสามารถทั้งการแสดงมอเตอร์ไซค์ผาดโผน จอห์น อิสรัมย์ เปิดการแสดงโชว์ผาดโผนทั่วประเทศ เป็นที่รู้จักดีของผู้ใหญ่ในยุคนั้น ต้นตำรับ ลอยเหินเวหา ลอดห่วงไฟ พุ่งชนสิ่งกีดขวาง สารพัดการแสดงเสี่ยงชีวิต และยังรับงานแสดงภาพยนตร์ต่อเนื่องเรื่อยมา โดยเฉพาะบทวายร้าย เพราะเล่นได้ถึงใจทั้งการแสดงและลีลาบู๊ล้างผลาญ

แม้กระทั่งงานโฆษณาทางสื่อสิ่งพิมพ์โทรทัศน์วิทยุ เจ้าของผลิตภัณฑ์ที่เกี่ยวกับยานยนตร์ต่างก็มั่นใจให ้ จอห์น อิสรัมย์ เป็นพรีเซนเตอร์สินค้าให้หลายรายด้วยกัน ที่ติดปากคนทั่วไป เห็นจะเป็นโฆษณาของคาสตรอล คือ....

"ใจไปได้เท่าไหน รถต้องไปได้เท่าใจ ขี่มอเตอร์ไซค์ผาดโผน อันตรายมาก อย่าไปเสี่ยง แต่นี่ ไม่ต้องลอง ใช้ได้เลย"

เคยออกผลงานเพลงกับค่ายนิธิทัศน์ชุดแรกและชุดเดียวใน ประวัติศาสตร์ คือชุด บิดสุดขีด ประมาณปี พ.ศ. 2535 เวลาไปแสดงโชว์ที่ไหน บางที่มีเวที ก็มักจะได้ฟังเพลงจากเสียงร้องของจอห์น อิสรัมย์ เป็นของแถม

ปัจจุบันแม้กาลเวลาผ่านไป แต่ไม่ได้ทำให้ความสามารถของจอห์น อิสรัมย์ลดลง เขายังมีสุขภาพพลานามัยที่สมบูรณ์แข็งแรง มีประสบการณ์ในด้านงานแสดงมอเตอร์ไซค์ผาดโผนอย่างเต็ มเปี่ยม ลีลาความสามารถในการแสดงภาพยนตร์ยังดีไม่เคยเปลี่ยน เพียงแต่งานแสดงน้อยลงเท่านั้น
    หากคุณเป็นนักชมภาพยนตร์ คุณอาจเคยเห็นจอห์น อิสรัมย์ปรากฏในภาพยนตร์ฮอลีวู๊ด และฮ่องกงมาบ้าง เพราะต่างชาติเขาให้ความมั่นใจในความเป็นมืออาชีพของ จอห์น อิสรัมย์

อ. จอห์น อิสรัมย์ เป็นอีกเกียรติประวัติหนึ่งที่หลายคนให้การยกย่อง เพราะเป็นเทรนเนอร์ผู้ให้การอบรมการขับขี่มอเตอร์ไซค ์วิบาก จบหลักสูตรไปหลายรุ่นแล้ว

นอกจากนี้ จอห์น อิสรัมย์ ยังมีกิจการปรับแต่งรถ ซ่อมรถ และจำหน่ายรถมือสอง สำหรับให้บริการแฟนๆ พี่น้อง เพื่อนฝูง ที่ศรัทธาในความเป็นผู้ชำนาญการทางด้านเครื่องยนต์มา หลายสิบปี เลือกสรรแต่ของที่มีคุณภาพ และให้คำปรึกษาที่ดีในการค้นหารถที่ดีที่สุดสำหรับคุ ณ

วันวาน และวันนี้ จอห์น อิสรัมย์ ยังคงรักษาความกล้าบ้าบิ่นไว้ไม่เคยเหือดหายไปจากสาย เลือดนักบิด

และจากไปด้วยเกียรติและความทรงจำแด่คนรุ่นหลัง..

//////
    แสดงความเสียใจแก่ครอบครัว อาจารย์เค้าด้วยคับ
    " ทำไมเราต้องไปทำอะไรตามใครเค้า...ในเมื่อใจเรามันไม่ เหมือนใคร "
    สอบถาม ติดต่อซื้อขาย พูดคุย
    ซื้อของจากผม โอนเงินเข้าบัญชีนี้บัญชีเดียวน่ะครับนอกจากนี้ไม่ใช ่ผม !!!
    เลขบัญชี 960-2-07142-9 ธ.กสิกรไทย ออมทรัพย์ สาขาลพบุรีราเมศวร์
    ชื่อ บัญชี นายภควัต สังข์แก้ว
    086-9668935 ต้นคับ ADD line , whatapp มาคุยกันได้ครับ มีเบอร์นี้เบอเดียวน่ะครับ ถ้าเบอร์อื่นล่ะไม่ใช่ผม
    งดต่อรองหน้า กระทู้ น่ะจ๊ะ
    <<<<<<<<<<<<>>>>>>>>>>>>>>
    จุดที่ลงตัวไม่มีหรอกตราบใดที่ความพอใจของคนเราไม่มี ที่สิ้นสุด....

Junior Member suzukits100n's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

เสียดายมากๆเลยคับ ผมดูผลงานของเขาแสดงได้ดีมากเลยคับ และเป็นฮีโร่ที่ทำให้ผมชอบรถวิบาก ขอแสดงความเสียใจอย่างมากครับ

เป็นภาพเก่าๆครับถ้าใครเคยดูแล้วก็ขออภัยด้วยนะคับ

รูป รูป    

Bookmarks