หนาวนี้...ความทรงจำดี.ดี...ที่ปาย

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: หนาวนี้...ความทรงจำดี.ดี...ที่ปาย

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หนาวนี้...ความทรงจำดี.ดี...ที่ปาย

ชมรมโฟล์คสวาเก้นตรัง ขอเชิญคนรักโฟล์ค นำเต่าไปพิสูจน์ 1,864 โค้ง บนเส้นทางเมือง 3 หมอก(อ.ปาย) วันที่ 19- 27 ธ.ค.52 ไม่มีอะไรยุ่งยาก เพียงเตรียมเต่าของคุณให้พร้อมชวนคนนั่งข้าง ๆ เป็นเพื่อนคุยคลายหนาว..แล้วไปด้วยกัน..เดินทางไปพร้ อมกัน....กินด้วยกัน...พักด้วยกัน...ดูแล..ช่วยเหลือ กันตลอดเส้นทาง
    กำหนดการเดินทาง (อาจปรับเปลี่ยนได้ตามความเหมาะสม)
    19 ธ.ค. ออกจากตรัง 6 โมงเช้า(ค้างคืนที่กรุงเทพฯ)
    20 ธ.ค. ร่วมงานมหกรรมรวมพลคนรักโฟล์ค ที่เมืองทองธานี
    21 ธ.ค. ออกเดินทางจาก กทม. - ตาก (พักค้างคืนที่ตาก)
    22 ธ.ค. ออกเดินทางจากตาก - แม่ฮ่องสอน (พัก..เที่ยว... )
    23 - 24 ธ.ค. เข้าปาย (พักที่ปาย และ ห้วยน้ำดัง) สัมผัสบรรยากาศสายลมหนาว หนาว สบาย ๆ
    25 ธ.ค. เข้าเชียงใหม่ (พักค้างคืน)
    26 ธ.ค. เดินทางกลับ
    27 ธ.ค. กลับถึงตรังโดยสวัสดิภาพ ทั้งรถ แล ะคน
    การเตรียมตัว-เตรียมใจ- ในการเดินทาง
    1. รถพร้อม คนพร้อม ใจพร้อม
    2. หนาว..หนาว..จริง ๆ นะ เตรียมเสื้อผ้า+เครื่องนอนกันหนาวให้พร้อม (รวมถึงคนนอนข้าง ๆ)
    3. Trip นี้แบบ Adventure จะนอนเต้นท์ตลอดการเดินทาง ยกเว้นที่ กทม./เชียงใหม่
    4. จะเป็นการดี หากเตรียมอุปกรณ์ทำอาหารชุดเดินป่าพร้อมอาหารที่อยาก ทานไปด้วย (อย่าลืมคนทำ) ที่สำคัญอย่าลืมกาแฟ /เครื่องดื่มที่ชื่นชอบติดไปด้วย
    5. เพื่อความสนุกในการเดินทาง ไม่ควรนำลูก หลานเล็กไป น้ำหนักบรรทุกรถไม่ควรเกิน 3 คน จะเหมาะสมที่สุด ถนอมกาย รักษาสุขภาพ ตลอดการเดินทาง
    ข้อมูลล่าสุด ณ 20 พ.ย.52 มีผู้ร่วม Trip นี้แล้ว ดังนี้
    - เต่าเขียว ฌป -4694 กทม. (พี่สุรพันธ์)
    - เต่าเหลืองสดใส กพ-752 นนทบุรี (คุณแจ๊ค)
    - ซุปเปอร์สตาร์บรอนซ์ทอง ขก-1947 กทม. (โก้ไนท์)
    - หน้าโหนกขาว กก-4580 ตรัง (โกกิ้ม)
    - เต่า ศณ - 5774 กทม. (สีฟ้าหลวงบล)
    .........นอกจากนี้ยังมีสมาชิกจากชมรมโฟล์ค กทม. จะร่วมเดินทางไปด้วย ยังไม่รู้ว่ากี่คัน ....
    หากคุณคิดว่า ยังไหว มีไฟเต็ม 100 ก็บอกมา ที่ พี่สุรพันธ์ 089-1309103 หรือ8 8 ที่คุณแจ๊ค089-1311073
    ท่านอื่นที่ไม่มีรถเต่า หากสนใจ จะไปร่วมด้วย ก็ขอเชิญนะครับ ด้วยความยินดีเป็นอย่างยิ่ง
    ด่วน...ด่วน....ครับ จะได้นัดจิบกาแฟ...คุยรายละเอียดเตรียมการเดินทางกัน อีกครั้ง...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย suwanna : 23-11-2009 เมื่อ 15:50

goomaiba's Avatar
    สถานที่
    อิสระชน
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ...

สถานที่ในฝัน

ตั้งใจไว้นานแล้วครับ

ครั้งนึงเราจะไปพิชิตปายยยยย

ถ่ายรุปมาฝากเยอะๆน่ะคับพี่
    " ทำไมเราต้องไปทำอะไรตามใครเค้า...ในเมื่อใจเรามันไม่ เหมือนใคร "
    สอบถาม ติดต่อซื้อขาย พูดคุย
    ซื้อของจากผม โอนเงินเข้าบัญชีนี้บัญชีเดียวน่ะครับนอกจากนี้ไม่ใช ่ผม !!!
    เลขบัญชี 960-2-07142-9 ธ.กสิกรไทย ออมทรัพย์ สาขาลพบุรีราเมศวร์
    ชื่อ บัญชี นายภควัต สังข์แก้ว
    086-9668935 ต้นคับ ADD line , whatapp มาคุยกันได้ครับ มีเบอร์นี้เบอเดียวน่ะครับ ถ้าเบอร์อื่นล่ะไม่ใช่ผม
    งดต่อรองหน้า กระทู้ น่ะจ๊ะ
    <<<<<<<<<<<<>>>>>>>>>>>>>>
    จุดที่ลงตัวไม่มีหรอกตราบใดที่ความพอใจของคนเราไม่มี ที่สิ้นสุด....

Member doramon12's Avatar
    สถานที่
    tragzone
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน vwnet

ไปกันหลายคนสนุกดีคับเต่าเหลืองไปคับ

รูป รูป  

Senior Member anglia 105e's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Wow!!! แค่เห็นรายชื่อมี พี่สุรพันธ์ ไปด้วยก็สนุกละ ถ่ายรูปมาฝากเยอะๆ น่ะค่ะ ทริปนี้ไกลมากมาย อย่าลืมของฝากด้วยล่ะ อิอิ (อยากไปด้วยจังคุณโอ๊ะไม่พาไปอ่ะ..หว่า)

Senior Member danwin999's Avatar
    สถานที่
    ศรีตรัง Classic Club
    ขอบคุณ
    0

Smile

ป.ล. ลำปาง หนาวมาก
    AM A VEGAN AND GREEN - SAVE THE WORLD
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณตรัง (ศรีตรัง ClassicClub)
    คลิ๊กที่นี่ www.thaiscooter.com/club/sritrang

Senior Member danwin999's Avatar
    สถานที่
    ศรีตรัง Classic Club
    ขอบคุณ
    0

Cool

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ danwin999 อ่านข้อความ
    ป.ล. ลำปาง หนาวมาก

แต่ปาย คงจะสนุกกว่านะ
    AM A VEGAN AND GREEN - SAVE THE WORLD
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณตรัง (ศรีตรัง ClassicClub)
    คลิ๊กที่นี่ www.thaiscooter.com/club/sritrang

Bookmarks