ศิลาแลมแถลงปัญหา - หน้า 13

หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 68 หน้า แรกแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 63 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ศิลาแลมแถลงปัญหา

Member FURday express's Avatar
    สถานที่
    Club Fur
    ขอบคุณ
    0

ซื้อครับซื้อ รถเเลมเปนอะไรที่น่าเก็บน่าขี่ที่สุดเเล้วครับ จริงไหมพี่ไก่

ปล.จากทินจอมไซโค อิอิ

Furday I'm in love

with
    my scooters

with
    Club Fur

Senior Member Lam Station's Avatar
    สถานที่
    Lambretta Service Station
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ FURday express อ่านข้อความ
    ซื้อครับซื้อ รถเเลมเปนอะไรที่น่าเก็บน่าขี่ที่สุดเเล้วครับ จริงไหมพี่ไก่

ปล.จากทินจอมไซโค อิอิ
    อยากเห็น Lambretta LI175 Series III สีแดงจัง...ทิน
    We're team service.
    We're Lambretta Service Station.

ติดต่อ Lam Station โทร. 081-867-6974

Junior Member H.I.D.'s Avatar
    สถานที่
    T.L.K.SCOOTER CLUB
    ขอบคุณ
    0

พี่ไก่ครับผมรบกวนสอบหน่อยครับว่า ท่อไอเสียของผมมันรั่วครับ ผมใส่ประเกนไปแล้วสองตัวแต่เสียงก้อยังดังเหมือนโรงส ีข้าวอยู่เลยครับ แล้วถ้าท่อไอเสียรั่วจะทำให้รถวิ่งช้ารึเปล่าครับ แล้วเราจะต้องแก้ไขยังไงครับพี่ รบกวนช่วยตอบนินึงนะครับ

Senior Member Lam Station's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ H.I.D. อ่านข้อความ
    พี่ไก่ครับผมรบกวนสอบหน่อยครับว่า ท่อไอเสียของผมมันรั่วครับ ผมใส่ประเกนไปแล้วสองตัวแต่เสียงก้อยังดังเหมือนโรงส ีข้าวอยู่เลยครับ แล้วถ้าท่อไอเสียรั่วจะทำให้รถวิ่งช้ารึเปล่าครับ แล้วเราจะต้องแก้ไขยังไงครับพี่ รบกวนช่วยตอบนินึงนะครับ
    รั่วตรงท่องอ หรือที่ตัวท่อไอเสียครับ ถ้ารั่วที่ท่องอจะทำให้แรงอัดลดลง ถ้าประเก็นคอท่อรั่วก็ทำให้แรงอัดลดลง มีเสียงดัง หรือ ถ้ารั่วที่ตัวท่อไอเสียเลย อาการจะใกล้เคียงกันครับ
    ถ้าเกิดอาการทั่วที่คอท่อแล้วใส่ประเก็นเพิ่มก็ยังไม ่หาย ให้ถอดท่องอออกมาแล้วตรวจหน้าแปลนของท่องอที่เชือต่อ กับเสื้อสูบ ว่าที่หน้าแปลนเรียบหรือไม่ ถ้าไม่เรียบก้ให้ใช้ตะไบ ตะไบให้เรียบเสมอกันครับ

ถ้ารั่วที่ตัวท่อไอเสีย จะรั่วที่ตัวท่อก็เชื่อมปิด แต่ถ้ามีอาการอุดตันภายในตัวท่อไอเสีย ก้ต้องผ่าท่อออกแล้วทำความสะอาดภายใน หากว่ามีเสียงดัง ก็จะกันแผ่นลดเสียงเพิ่มอีกแผ่นเพื่อลดเสียงลงได้ครั บ

We're Lambretta Service Station.

ติดต่อ Lam Station โทร. 081-867-6974

L@mLamai's Avatar
    สถานที่
    Slim Style Scooter
    ขอบคุณ
    0

พี่ไก่คร้า....รถเริ่ม งอแง แร้วคร้า

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club...**
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ P@ng_BoKu อ่านข้อความ
    พี่ไก่คร้า....รถเริ่ม งอแง แร้วคร้า
    จะไม่ให้มันอยู่ด้วย ก็งอแงสิ....................จะขายจริงเหรอ.......
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Java_KU อ่านข้อความ
    จะไม่ให้มันอยู่ด้วย ก็งอแงสิ....................จะขายจริงเหรอ.......
    สงใสจะเป็นเยี่ยงนั้นมั้ง อิอิ
    ..ชีวิตคนเรา บางครั้งก็เปรียบเสมือนการเบ่งขี้..หากเมื่อไหร่ที่เ รารู้สึกว่ามีคนกำลังจ้องมองดูเราอยู่...เมื่อนั้น เราจะขี้ไม่ออก...

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ P@ng_BoKu อ่านข้อความ
    ไหวหรือเปล่า..ถ้าไม่ไหว ก็เอาเข้ามาที่บ้านดูก่อนครับ..

Nikon's Member Tyn Club FUR's Avatar
    สถานที่
    Club FUR
    ขอบคุณ
    0

มันงอเเงไงอะ โอ๋มันดิ เด๋วก็หายงอนเเล้วมั๊ง

รับจ้างถ่ายรูปงานรับปริญญา 08-9122-2239 ดูผลงานที่ LINK ด้านล่างครับ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

แป้งที่งอแงสงสัยจะหิวไก่ทอดกับน้ำส้มคั้นมั้งถึงได้ งอแงอะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LAM ITALY : 11-11-2006 เมื่อ 03:34
    รับผลิตแก้วน้ำพร้อมพิมพ์ลายในราคาโรงงาน

• เพื่อเป็นของชำร่วย• ของแจก ของแถม• ประชาสัมพันธ์ ส่งเสริมการขาย• เปิดตัวสินค้าใหม่• งานสัมนา,งานประชุมต่าง ๆ• งานเกษียณอายุ• งานฌาปณกิจศพ• ของขวัญปีใหม่• ของขวัญในโอกาสพิเศษต่าง ๆ

สนใจติดต่อสอบถามได้ครับ
    ดนัย เตชสิริโกศล (โจ)
    โทร 085-939-6262
    E-mail: [email protected]

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Lam Station อ่านข้อความ
    ยังไม่ได้ซื้อใช่หรือเปล่าครับ..สำหรับรถที่จอดอยู่น ั้นเป็นธรรมดาที่จะติดยากเนื่องจากภายในเสื้อสูบแห้ง ไม่มีน้ำมันหล่อลื่น และจะต้องขัดหน้าทองขาวหรือตั้งทองขาวใหม่ เปลี่ยนหัวเทียน เช็คไฟว่าออกดีหรือไม่ ส่วนคาร์บูที่มีปัญหาเรื่องเข็มปรับรอบนั้น เข้าใจว่าไม่สามารถใช้ได้แล้วครับ. โดยทั่วไปยังสามารถติดเครื่องได้
    ส่วนที่ถามว่าจะเช็คอย่างไรบ้างนั้น สำหรับ TV แล้วก็ที่ต้องดูนั้นมี ดังที่กล่าวมา เพิ่มเติมให้อีก คือ เรือนไมล์ ควรเป็น 120 KM และดูที่หมายเลขตัวถังและที่หมายเลขเครื่อง ถ้าเป็น TV แล้ว ก็น่าจะใช้ได้ ส่วนเกียร์นั้น ผมไม่แน่ใจว่าจะเป็น ชุดเกียร์ 175 อยู่หรือเปล่า เพราะต้องเปิดเครื่องออกมาดูกันครับ และชุดหน้า คือ ชุดเสื้อสูบและลูกสูบก็ต้องเปิดดูเช่นกัน
    สรุปโดยรวมแล้ว ถ้าคณพอใจ และราคาที่ขายไม่แพงไปนัก ก็น่าจะซื้อครับ.เพราะที่มีน้องๆซื้อกันมา สำหรับ TV175 รุ่น 3 แล้วก็อยู่ที่ประมาณนั้น .แต่ต้องสำรองค่าซ้อมรถไว้ด้วยโดยประมาณแล้ว ประมาณ 10,000 บาท ทั้งนี้ อยู่ที่องค์ประกอบหลายประการ และอยู่ที่งบประมาณที่คุณมีอยู่ ส่วนรถถ้าไม่ติด ก็ยกใส่รถปิคอัพมาได้ครับ...

โทรปรึกษาได้ครับ ที่ 01-867-6974 พี่ไก่

พี่ไก่ครับ ถ้าผมเอารถเข้าไปเช็คและล้างห้องเครื่องตั้งโช่(ไม่แ น่ใจว่าเรียกถูกไหม)ล้างทำความสะอาดหน้าทองขาวตั้งไฟ ล้างคาร์บูจูนใหม่อย่างที่พี่บอก ต้องใช้เวลานานไหมครับถ้าเอาเข้าตั้งแต่เช้าจะเสร็จภ ายในวันไหมครับเพราะผมอยู่ไกลอะครับพอดีมีเวลาจะลงกร ุงเทพประมาณ 2 วันครับพี่ แล้วค่าใช้จ่ายส่วนที่บอกไปต้องมีเท่าไหร่ครับพี่ขอบ คุณล่วงหน้าครับพี่
    ที่พึ่งแรก...ที่พึ่งสุดท้าย

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ SOMCHAI_SPRINT อ่านข้อความ
    พี่ไก่ครับ ถ้าผมเอารถเข้าไปเช็คและล้างห้องเครื่องตั้งโช่(ไม่แ น่ใจว่าเรียกถูกไหม)ล้างทำความสะอาดหน้าทองขาวตั้งไฟ ล้างคาร์บูจูนใหม่อย่างที่พี่บอก ต้องใช้เวลานานไหมครับถ้าเอาเข้าตั้งแต่เช้าจะเสร็จภ ายในวันไหมครับเพราะผมอยู่ไกลอะครับพอดีมีเวลาจะลงกร ุงเทพประมาณ 2 วันครับพี่ แล้วค่าใช้จ่ายส่วนที่บอกไปต้องมีเท่าไหร่ครับพี่ขอบ คุณล่วงหน้าครับพี่
    ที่พึ่งแรก...ที่พึ่งสุดท้าย
    มาก่อนเทียง ใช้เวลาทำ 1-2 ชั่วโมงก็เสณ็จครับ เรื่องตั้งโซ่ จะเปิดฝาแคร๊งให้ดูและดันตัวตั้งโซ่จนสุดแล้ว หากว่ายังหย่อนอีก ก็น่าจะเปลี่ยนครับ..จะหาโซ่มาเองหรือพี่หาให้ก็ได้ค รับ..กรณีที่ให้พี่หาให้ควรบอกก่อนเอารถเข้ามาสัก 2 วันครับ... จะให้เตรียมอะไหล่ไว้ให้ ราคาโซ่ใหม่อยู่ที่ประมาณ 850 บาทครับ แล้วจะตรวจดูคลัทช์ให้ด้วยหากเห็นว่าคลัทช์บางเกินไป ก็ควรเปลี่ยนครับ.. ค่าใช้จ่ายรวมค่าโซ่อยู่ที่ประมาณ 1,500 บาทครับ.. หากนำโซ่มาเอง ก็ไม่เกินพันครับ..

hooie's Avatar
    สถานที่
    รักตู๊ดดด Scooter-Club
    ขอบคุณ
    0

พี่ไก่ครับ อะไหล่ของ lam ที่ปั๊ม API นี่เป็น อินเดีย หรือ อิตาลี ครับ
    หรือว่า อิตาลีกับปั๊ม ทั้ง API และ ino

ขอบคุณครับพี่

Senior Member โคกคูณตระกูลแลม's Avatar
    สถานที่
    สหกรณ์ Taxi
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ hooie อ่านข้อความ
    พี่ไก่ครับ อะไหล่ของ lam ที่ปั๊ม API นี่เป็น อินเดีย หรือ อิตาลี ครับ
    หรือว่า อิตาลีกับปั๊ม ทั้ง API และ ino

ขอบคุณครับพี่
    API เป็น อินเดียคับ ของอิตาลี ตี INNO คับ

จาก ลูกศิทษ์เจ๊ก สายเมา V19
    .
    .
    ..:: เลิก Mods ชั่วคราว ::..

Lambretta GANG putsr's Avatar
    สถานที่
    Labrettam Lambretta GANG
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เป็นไรไม่รู้

สวัสดีค่ะพี่ๆ คือน้องมีปัญหาให้พี่ๆช่วยหน่อยค่ะ คือน้องขับรถไปดีๆกำคาสจะเข้าเกียค่ะพอกำคาสแล้วเหมื อนสายขาดแต่พอจอดดูสายก็ไม่ขาดค่ะกำแล้วมันเบาๆชอบกล อยากรู้ว่าเป็นอะไรค่ะ พี่ช่วยตอบหน่อยนะค่ะอยากขับจะแย่อยู่แล้วค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 68 หน้า แรกแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 63 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks