ศิลาแลมแถลงปัญหา - หน้า 16

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 16 จากทั้งหมด 68 หน้า แรกแรก ... 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 66 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ศิลาแลมแถลงปัญหา

Member at64lam2's Avatar
    สถานที่
    Ayuttaya classic bike Project2**Bug's scooter gang
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน พี่ครับพอจะมีคาร์บูเดิมlam2บ้างเปล่าครับ

อยากได้คาร์บูเดิมครับพอจะมีแบ่งให้บ้างเปล่าครับถ้า ไงช่วยบอกด้วยนะครับ แล้วlamเนี่ยนอกจากคาร์บูเดิมแล้วใส่ของอื่นก็ได้ใช่ ไหมครับรถผมใช้ของkawasaki KRครับพี่ไก่ว่ามันแม็ทช์เปล่าครับไม่ชอบที่มันใส่กร องไม่ได้อ่ะครับ แต่ปัญหาจุกจิกไม่ค่อยมีดีครับยกเว้นช่วงเช้าๆติดอยา กหน่อยแต่ถ้าใช้โช้คช่วยก็จะดีขึ้นครับแล้วที่เขาบอก คาร์บูเดิมมีปัญหาจุกจิกนี่จริงเปล่าครับ ใจจริงอยากใช้คาร์บุเดิมๆมากแต่ไม่ค่อยรูเรื่องเพราะ เพิ่งจะเล่นlamไงพี่ไก่ช่วยบอกทีนะครับ

Senior Member Lam Station's Avatar
    สถานที่
    Lambretta Service Station
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ at64lam2 อ่านข้อความ
    อยากได้คาร์บูเดิมครับพอจะมีแบ่งให้บ้างเปล่าครับถ้า ไงช่วยบอกด้วยนะครับ แล้วlamเนี่ยนอกจากคาร์บูเดิมแล้วใส่ของอื่นก็ได้ใช่ ไหมครับรถผมใช้ของkawasaki KRครับพี่ไก่ว่ามันแม็ทช์เปล่าครับไม่ชอบที่มันใส่กร องไม่ได้อ่ะครับ แต่ปัญหาจุกจิกไม่ค่อยมีดีครับยกเว้นช่วงเช้าๆติดอยา กหน่อยแต่ถ้าใช้โช้คช่วยก็จะดีขึ้นครับแล้วที่เขาบอก คาร์บูเดิมมีปัญหาจุกจิกนี่จริงเปล่าครับ ใจจริงอยากใช้คาร์บุเดิมๆมากแต่ไม่ค่อยรูเรื่องเพราะ เพิ่งจะเล่นlamไงพี่ไก่ช่วยบอกทีนะครับ
    ใช้ได้เหมือนกันครับ..เวลาจอดรถควรปิดก๊อกน้ำมันด้วย ครับ ส่วนคาร์บุฯเดิมนั้นหากเป็นคาร์บูฯเก่า..จะมีปัญหา บ้างครับ...ส่วนใหญ่เป็นส่วนของการปรับอากาศ ครับ..แล้วก็ลิ้นวาล์วหลวม ถ้าคาร์บูฯของอินเดีย..เป็นของใหม่เลย..ส่วนมากจะมีด ีและไม่ดีคละกันไปครับ... แต่ที่ดีที่สุด ต้องคาร์บูฯเดิม..ครับ...
    We're team service.
    We're Lambretta Service Station.

ติดต่อ Lam Station โทร. 081-867-6974

สถานที่
    Ayuttaya classic bike Project2**Bug's scooter gang
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ครับผม

แล้วพี่ไก่พอจะมีคาร์บูแท้เดิมบ้างเปล่าครับเอาแบบใช ้งานได้ดีๆๆเพราะผมอยู่ต่างจังหวัดครับ ถ้าไงบอกดว้ยนะครับอยากได้คาร์บูเดิมอ่ะครับ/\7

Senior Member Lam Station's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ at64lam2 อ่านข้อความ
    แล้วพี่ไก่พอจะมีคาร์บูแท้เดิมบ้างเปล่าครับเอาแบบใช ้งานได้ดีๆๆเพราะผมอยู่ต่างจังหวัดครับ ถ้าไงบอกดว้ยนะครับอยากได้คาร์บูเดิมอ่ะครับ/\7
    มีครับ..แต่สภาพ และการใช้งาน แทบจะมีปัญกาทุกเรื่องเลยครับ..จะลองเช็คแล้วทดสอบดู ก่อนน๊ะครับ...หากใช้งานได้ก็จะแจ้งกลับไปให้ทราบครั บ..มีเดลล๊อตโต 18 มม. ครับ.
    We're Lambretta Service Station.

ติดต่อ Lam Station โทร. 081-867-6974

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club...**
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Lam Station อ่านข้อความ
    ใช้ได้เหมือนกันครับ..เวลาจอดรถควรปิดก๊อกน้ำมันด้วย ครับ ส่วนคาร์บุฯเดิมนั้นหากเป็นคาร์บูฯเก่า..จะมีปัญหา บ้างครับ...ส่วนใหญ่เป็นส่วนของการปรับอากาศ ครับ..แล้วก็ลิ้นวาล์วหลวม ถ้าคาร์บูฯของอินเดีย..เป็นของใหม่เลย..ส่วนมากจะมีด ีและไม่ดีคละกันไปครับ... แต่ที่ดีที่สุด ต้องคาร์บูฯเดิม..ครับ...
    เวลาจอดรถควรปิดก๊อกน้ำมันด้วย รถผมคาร์บูอินเดีย ต้องปิดก็อกทุกครั้งที่จอดรึป่าวครับ...

เคยทราบมาว่าจะจอดรถควรปิดก๊อกน้ำมัน เพราะว่าจะทำให้น้ำมันท่วม...จริงเท็จอันใดครับพี่ไก ่
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

Senior Member โคกคูณตระกูลแลม's Avatar
    สถานที่
    สหกรณ์ Taxi
    ขอบคุณ
    0

ผมก็มีนะ แต่ของอินเดีย จ๊ะ เอาไหม ขายให้ แบบถูกๆๆๆๆๆๆๆ เลย
    .
    .
    ..:: เลิก Mods ชั่วคราว ::..

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โคกคูณตระกูลแลม อ่านข้อความ
    ผมก็มีนะ แต่ของอินเดีย จ๊ะ เอาไหม ขายให้ แบบถูกๆๆๆๆๆๆๆ เลย
    ต้องใช้ได้ดีน๊ะมิน....

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณครับ

ถ้าไงโพสบอกผมด้วยครับพี่ไก่ จะรอครับ

hooie's Avatar
    สถานที่
    รักตู๊ดดด Scooter-Club
    ขอบคุณ
    0

พี่ไก่ครับ คือว่า วันก่อนผมไปดูรถมา แลม3แอลไอ ทำไมเวลาเข้าเกียร 1เกียร2
    รู้สึกว่ามันแข็ง มากๆเลย ไม่ใช่ ครัชแข็งนะครับ เป็นการเข้าเกียรเนี่ยแหละ งัดขึ้นแบบว่าต้องใช้2มือเลย(แฟนผม)ครับ บิดแฮนจนมือพองเลยครับ แต่เจ้าของเค้าบอกว่าส่วนมากก็จะแข็งแบบนี้แหละ เพราะเวลาเค้าขี่ใส่ถุงมือขี่ แล้วพี่เค้าก็ปรับให้สายเกียรหย่อนหน่อยแต่ก็มีผลไม่ มากเท่าไรครับ แต่ผมดูโดยรวมแล้วนะครับ ไม่ว่าจะเป็นสายเกียร2สาย สายครัช มันก็อยู่ในสภาพสามรถใช้งานได้ปกติ ไม่มีแตกปาย หรือชำรุด
    ปัญหาคือ มันเป็นธรรมดาของแลมหรือป่าวครับที่เข้าเกียรยาก แบบว่าแข็งมากๆ มันอยู่ที่ชุดเกียรหรือป่าว มันจะมีปัญหาตามมาทีหลังมั้ย(ผมเคยขี่แต่เวสป้าครับเ วลาเข้าเกียรู้สึกเฉยๆ)แล้วเรื่องเกียรนี่สามารถปรับ แต่งให้มัน เข้าง่าย ออกแรงบิดน้อยหน่อย ได้มั้ยครับ แล้ววิธีการปรับแต่งนี่ยาก มั้ยครับ

คือแฟนผมมันอยากได้มาก แล้วมันก็มัดจำเค้าไว้แล้วด้วย

ขอ ขอบคุณพี่ๆไว้ล่วงหน้าด้วยนะครับ ขอบคุณครับ ที่ให้คำแนะนำมาตลอด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hooie : 27-11-2006 เมื่อ 13:14

Senior Member โคกคูณตระกูลแลม's Avatar
    สถานที่
    สหกรณ์ Taxi
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ hooie อ่านข้อความ
    พี่ไก่ครับ คือว่า วันก่อนผมไปดูรถมา แลม3แอลไอ ทำไมเวลาเข้าเกียร 1เกียร2
    รู้สึกว่ามันแข็ง มากๆเลย ไม่ใช่ ครัชแข็งนะครับ เป็นการเข้าเกียรเนี่ยแหละ งัดขึ้นแบบว่าต้องใช้2มือเลย(แฟนผม)ครับ บิดแฮนจนมือพองเลยครับ แต่เจ้าของเค้าบอกว่าส่วนมากก็จะแข็งแบบนี้แหละ เพราะเวลาเค้าขี่ใส่ถุงมือขี่ แล้วพี่เค้าก็ปรับให้สายเกียรหย่อนหน่อยแต่ก็มีผลไม่ มากเท่าไรครับ แต่ผมดูโดยรวมแล้วนะครับ ไม่ว่าจะเป็นสายเกียร2สาย สายครัช มันก็อยู่ในสภาพสามรถใช้งานได้ปกติ ไม่มีแตกปาย หรือชำรุด
    ปัญหาคือ มันเป็นธรรมดาของแลมหรือป่าวครับที่เข้าเกียรยาก แบบว่าแข็งมากๆ มันอยู่ที่ชุดเกียรหรือป่าว มันจะมีปัญหาตามมาทีหลังมั้ย(ผมเคยขี่แต่เวสป้าครับเ วลาเข้าเกียรู้สึกเฉยๆ)แล้วเรื่องเกียรนี่สามารถปรับ แต่งให้มัน เข้าง่าย ออกแรงบิดน้อยหน่อย ได้มั้ยครับ แล้ววิธีการปรับแต่งนี่ยาก มั้ยครับ

คือแฟนผมมันอยากได้มาก แล้วมันก็มัดจำเค้าไว้แล้วด้วย

ขอ ขอบคุณพี่ๆไว้ล่วงหน้าด้วยนะครับ ขอบคุณครับ ที่ให้คำแนะนำมาตลอด

อาจจะเป็นที่สายครัชหย่อนหรือป่าวคับ หรือไม่ก็สายเกียร์หย่อนก้อาจทำให้เข้าเกียร์ยากได้
    หรือไม่ก็มุมเบอร์เกียร์ อยุ่ในสภาพที่สึกหรอ มาก ทำให้ช่วงฟรีของการเข้าเกียร์สูง ทำให้เวลาเข้าเกียร์มันเเข็งและยาก คับ

ปล รอพี่ไก่มาย้ำอีกทีคับ
    .
    .
    ..:: เลิก Mods ชั่วคราว ::..

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณมากครับ คุณ โคกคูณ เท่าที่ผมดูนะครับ สายครัชและสาย เกียร ไม่หย่อน ทุกสายตึงพอดีๆ
    ส่วนมุมเบอร์ที่คุณโคกคูณ นี่หมายถึงอะไรหรอครับ แล้วถ้าเป็นอย่างที่คุณว่า ค่าใช้จ่าย เกี่ยวกับเรื่องนี้มากน้อยเพียงใดครับ ยังไงก็ช่วยๆกันหน่อยนะครับ
    ขอบคุณครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ธรรมดาการเข้าเกียร์ 1 และ 2 ของ แลมฯไม่แข็งครับ และการเข้าเกียร์ 1 และ 2 แข็งอาจเป็นได้จากหมายสาเหตุครับ
    1. แกนแฮนเดิ้ลเกียร์เฟือด และสายเกียร์สายคลัชท์ขาดน้ำมันหล่อลื่น
    2. ตั้งขาแต๊ะกียร์ ไม่ถูกตำแหน่ง
    ทั้งนั้ต้องตรวจสอบดูทั้งหมดในระบบการทำงานของชุดเปล ี่ยนเกียร์ดูก่อนครับ...
    [/COLOR]
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ hooie อ่านข้อความ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โคกคูณตระกูลแลม อ่านข้อความ
    อาจจะเป็นที่สายครัชหย่อนหรือป่าวคับ หรือไม่ก็สายเกียร์หย่อนก้อาจทำให้เข้าเกียร์ยากได้
    หรือไม่ก็มุมเบอร์เกียร์ อยุ่ในสภาพที่สึกหรอ มาก ทำให้ช่วงฟรีของการเข้าเกียร์สูง ทำให้เวลาเข้าเกียร์มันเเข็งและยาก คับ

ปล รอพี่ไก่มาย้ำอีกทีคับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณมากๆครับพี่ไก่ เดี๋ยวจะไปลองทำดูนะครับ จะลองรื้อสายเกียรสายครัชเติมน้ำมันหล่อลื่นดูครับ
    แล้วจะปรับแต่งแฮนเกียรดูครับ แต่ถ้าทุกอย่างเป็นปกตินี่ แสดงว่า เกิดจากชุดเกียรรึป่าวครับ แล้วจะเป็นปัญหาใหญ่มั้ยครับพี่ไก่

มาตรฐาน ถามเรื่อง Lam

ผมได้รถแล้วครับพี่ไก่สภาพโดยรวม ไฟออกที่หัวเทียนดี ลูกสูบถีบลงมีแรงอัดดี แต่มีปัญหาที่คาร์บูครับ
    คือว่า เกลียวตรงสายโช๊คเข้าคาร์บูมันรูตจนหมุนล็อคสายโช๊คไ ม่อยู่แล้วครับพี่ ผมก็เลยรื้อดูล้างทำความสะอาดดูพบว่านำมันผ่านกรองเข ้ามาแล้วมันไม่พ่นออกมาเข้าคอไอดีเลยครับไม่มีสักหยด เลยครับพี่ ผมคิดว่ามันตันก็เลยรองล้างดูมันยังไม่ออกอีก จะทำยังไงดีพี่คาร์บูเดิมพอซ่อมได้ไหมครับคือเสียดาย ครับพี่
    มันเป็นของติดรถอะคับพี่(คือว่าอยากทำให้มันขี่ได้ชั ่วคราวก่อนเอาลงไปซ่อมครับพี่) แล้วจานฉายไฟกับเลนส์ไฟท้ายรถผม มันพิมพ์ APP. I.G.Mxxxxxxx(ตัวเลข)
    มันเป็นของแท้ปล่าวพี่หรืออินเดีย ครับ
    ปล.ไว้เร็วๆนี้จะโทรนัดเอารถเข้าไปทำครับพี่ อ้วนTV175 ณ.ขอนแก่น

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณมากๆครับพี่ไก่ เดี๋ยวจะไปลองทำดูนะครับ จะลองรื้อสายเกียรสายครัชเติมน้ำมันหล่อลื่นดูครับ
    แล้วจะปรับแต่งแฮนเกียรดูครับ แต่ถ้าทุกอย่างเป็นปกตินี่ แสดงว่า เกิดจากชุดเกียรรึป่าวครับ แล้วจะเป็นปัญหาใหญ่มั้ยครับพี่ไก่
    ลอกแก้ไขเบื้องต้นตามที่แจ้งไว้ก่อนครับ...ถ้าไม่หาย ก็ต้องถอดชุดเกียร์ดู ปัญหาไม่ใหญ่หรอกครับ..ถ้าเกียร์ไม่พัง...

หน้าที่ 16 จากทั้งหมด 68 หน้า แรกแรก ... 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 66 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks