ศิลาแลมแถลงปัญหา - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 68 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 52 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ศิลาแลมแถลงปัญหา

L@mLamai's Avatar
    สถานที่
    Slim Style Scooter
    ขอบคุณ
    0

พี่ไก่คร้า.....รถเปงไรไม่รู้....สตาททีเดียวติดหง่ะ พี่ .....คิคิ.....แต่ควันขาวจั๊วะเลยหง่ะ โขมงเลย เปงไรมั้ยพี่....ใส่ออโต้ลูปก้อม่ายเยอะเกินไป....พอ ดีๆ (กัวเปลือง)ก้อยังควันเย๊อะเยอะ....

(ม่ายค่อยได้เข้าไปโข่งเฮ้าส์เลยหง่ะพี่....ธุริกิจร ัดตัว....ว่างๆจาเข้าไปเยี่ยมเจกกะพี่นะ )
    ^: Little RetrO:^

Pang_boku@hotmail.com

Senior Member Lam Station's Avatar
    สถานที่
    Lambretta Service Station
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ P@ng_BoKu อ่านข้อความ
    พี่ไก่คร้า.....รถเปงไรไม่รู้....สตาททีเดียวติดหง่ะ พี่ .....คิคิ.....อย่าควันขาวจั๊วะเลยหง่ะ โขมงเลย เปงไรมั้ยพี่....ใส่ออโต้ลูปก้อม่ายเยอะเกินไป....พอ ดีๆ (กัวเปลือง)ก้อยังควันเย๊อะเยอะ....

(ม่ายค่อยได้เข้าไปโข่งเฮ้าส์เลยหง่ะพี่....ธุริกิจร ัดตัว....ว่างๆจาเข้าไปเยี่ยมเจกกะพี่นะ )
    โอ่โอ้..เล่นถามเป็นชุดแบบนี้ "ศิลาแลม"ต้องรีบแถลงปัญหาซ๊ะแล้ว

1. รถเป็นอะไรไม่รู้ ตอบได้เลยไม่ต้องคิด...รถเป็น "แลม" อ๊ะ 555
    2. สตาร์ทที่เดียวติด ถ้าที่เดียวไม่ติดก็ต้องสตาร์ทสองทีขึ้นไปซิ
    3. ควันขาวจ๊ว ตอบแบบจิงจัง ประการแรก ซีลด้านเฟืองอาจจะรั่วก็ได้ ลองวิ่งดูสักระยะหนึ่งแล้วคอยสังเกตุอาการ หรือหาเวลาเข้ามาที่บ้าน จะเช็คน้ำมันเกียร์ดูก่อนว่าลดลงไปหรือเปล่า..ใช้เวล าสังเกตุ 1-2 วันก็พอ
    4. ควันโขมง เป็นไร ตอบได้เลย เป็นร้านขายหมูปิ้ง ไก่ย่าง ตูดไก่ย่าง 555
    5. ม่านได้เข้าโข่งเฮ้าส์ เพราะธุรกิจรัดตัว รับแก้ธุรกิจออกเร็ว เด๋วหายใจไม่ออก

อย่างลือข้อ3 น๊ะ...จิงจังจิงๆจะบอกหัย
    We're team service.
    We're Lambretta Service Station.

ติดต่อ Lam Station โทร. 081-867-6974

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

รับทราบคร้า....ขอบคุณพี่ไก่มั่กมาก....ทุกข้อตาม1-5 จารีบแก้ไข.....ส่วนข้อ3 เครียดๆ จารีบไปหาเจกเลยจ้า

Senior Member Lam Station's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ P@ng_BoKu อ่านข้อความ
    รับทราบคร้า....ขอบคุณพี่ไก่มั่กมาก....ทุกข้อตาม1-5 จารีบแก้ไข.....ส่วนข้อ3 เครียดๆ จารีบไปหาเจกเลยจ้า
    แล้วอย่าลืมเอาชุดเกียร์ของคุณบีไปคืนด้วยน๊ะอยู่ที่ พ่อ..
    We're Lambretta Service Station.

ติดต่อ Lam Station โทร. 081-867-6974

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Lam Station อ่านข้อความ
    แล้วอย่าลืมเอาชุดเกียร์ของคุณบีไปคืนด้วยน๊ะอยู่ที่ พ่อ..
    คร้า.....ตังพี่เค้าก้ออยู่ที่แป้ง เดี่ยวเอาเข้าไปให้คร้า....

NongparewA's Avatar
    สถานที่
    Slim Style Scooter - Bkk
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถามหน่อยคร๊าบบบบบ....

พี่ไก่ ..บังลม Sx 200 มีแบบเดียวใช่ป่ะ ผมไม่แน่ใจ เพราะว่าบางคนบอกว่ามี 2 แบบ
    คือแบบ Sx - Tv มันเป็นปีต้นๆ กับปีปลายๆ ผมก็ไม่แน่ใจ ก็เลยถามตรงเจ้าสำนักดีกว่า...ชัวร์
    คิ ด ถึ ง เ มื่ อ ไ ห ร่ ก็ โ ท ร ม า . . . 0 8 6 - 8 1 4 - 6 6 5 1

ไ ท ย พ า ณิ ช ย์ : 1 1 9 - 2 4 0 - 4 6 9 5 : ปิ ย ะ ณั ฐ . . ค ง สุ ว ร ร ณ

" เงิน...ไม่สามารถซื้อบันได เพื่อเดินขึ้นไปที่สูงได้ ถ้าสะกดคำว่า เพื่อนและมิตรภาพที่แท้จริงไม่เ​ป็น !!! "

. . . . S L I M . . S T Y L E . . S C O O T E R . . . .

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ NongparewA อ่านข้อความ
    พี่ไก่ ..บังลม Sx 200 มีแบบเดียวใช่ป่ะ ผมไม่แน่ใจ เพราะว่าบางคนบอกว่ามี 2 แบบ
    คือแบบ Sx - Tv มันเป็นปีต้นๆ กับปีปลายๆ ผมก็ไม่แน่ใจ ก็เลยถามตรงเจ้าสำนักดีกว่า...ชัวร์
    แม่นแล้ว TV&SX Version แรก กับ Version ท้าย

Senior Member โคกคูณตระกูลแลม's Avatar
    สถานที่
    สหกรณ์ Taxi
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Java_KU อ่านข้อความ
    ได้ครับพี่ไก่ พอดีช่วงนั้นรถอยู่ กทม. ตัวอยู่ที่สิงห์บุรี ไม่ได้สตาร์ททุกวันครับ
    ตอนนี้รถมาอยู่ที่สิงห์แล้ว (เพิ่งมาถึงตอน 4 ทุ่มนี้เอง เวสป้าโดนเหล็กครูดเป็นรอยเลยอ่ะ...
    ส่วนแลมสบายดีครับ.........)

ต่อไปผมจะสตาร์ททุกวันครับ...........ขอบคุณพี่ไก่ที ่แนะนำครับ
    ไม่มีคนสตาร์ ไว้บ้านผมก็ได้พี่เจต เด๋วสตาร์ให้เอง อิอิ
    .
    .
    ..:: เลิก Mods ชั่วคราว ::..

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club...**
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โคกคูณตระกูลแลม อ่านข้อความ
    ไม่มีคนสตาร์ ไว้บ้านผมก็ได้พี่เจต เด๋วสตาร์ให้เอง อิอิ
    ขอบคุณครับ...มิน ไม่ล่ะครับ เกรงใจ.........แฮ่ะ แฮ่ะ..
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

Senior Member gujaba's Avatar
    สถานที่
    TreEbUr
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Lam Station อ่านข้อความ
    เมื่อคุณถามมาเราก๊ต้องตอบครับ...ตามความเห็นส่วนตัว น๊ะครับ...สำหรับผมเล้วถ้าถามว่าชอบอะไร
    ระหว่างรถทั้งสองรุ่น ผมก็ต้องชอบ SX200 แต่ถ้าจะให้ใช้จริงๆแล้ว ผมเลิก Special เพราะ
    1. ราคาถูกว่าและยังมีมากในประเทศไทย
    2. อะไหล่หาง่ายกว่า ทำให้การดูแลรักษาได้ดีกว่า
    3. หารถที่แท้และมีทะเบียนได้
    4. สามารถทำให้เป็น TV175 ก็ได้
    สำหรับ SX200 ยังพอหาได้ครับ แต่ต้องดูก่อนว่าแท้หรือไม่ ส่วนใหญ่ที่มีอยู่ในตลาดก็แปลงมามากกว่าครึ่งแล้วครั บ สำหรับรถแท้นั้น ไม่ปล่อยออกมาขายแน่นอน ส่วนมีอีกกลุ่ม คือ SX200 ที่ขึ้นมากจากมาเลฯ
    ตอนนี้มีเข้ามาในกรุงเทพฯบ้างแล้วครับ สนนราคาอยู่ระหว่าง 95,000 -110,000.- ตามสภาพ และNo-Book
    เรื่องจุกจิกสำหรับแมเบรตต้าแล้ว ตอบได้เลยว่า ถ้าดูแลรักษาอย่างสม่ำเสมอแล้ว ไม่มีปัญหาครับ...
    ขอบคุณมากครับที่เข้ามาเยี่ยมครับ น้องชื่ออะไรครับ จะได้รู้จักไว้ครับ

ขอขอบคุณพี่ไก่มากมากนะครับที่ช่วยตอบ ส่วนผมชื่อ M ครับพี่ ยินดีที่ได้รุจักฮะ

Question อยากขี่แลมคับ

พี่คับผมมีงบอยู่ประมาณ 4หมื่น5 อยากได้ แลม3li หรือ ไม่ก็ แลม4 แบบมีทะเบียน
    พอจาหาได้มะครับ

ช่วยแนะนำหน่อยนะคับคุณพี่ ขอบคุณคับ

Junior Member H.I.D.'s Avatar
    สถานที่
    T.L.K.SCOOTER CLUB
    ขอบคุณ
    0

สวัดดีครับ ผมอยากได้แลม3 T.v.175 ฝาก้างปลาอ่ะครับ มีทะเบียนพร้อมโอนครับ ไม่ทราบว่าในกลุ่ม ของคุณมีใครพอมาฝากขายมั้ยครับ คือผมสนใจอ่ะนะครับ ถ้ามีรบกวนแจ้งให้ทราบหน่อยนะครับหรือ โทรมาที่ 084-6617037 โต้ อยู่กลุ่ม T.l.k. ครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

Senior Member PRAYNA 71 CLUB's Avatar
    สถานที่
    รามอินทรา 34
    ขอบคุณ
    0

อยากได้แลม............สัก 1 GB พี่ไก่พอจะหาให้ได้ไหมครับ

แบบว่าล้อเล่นนะครับพี่............................ อิอิ
    [U71 vintage machine][/U]

Senior Member โคกคูณตระกูลแลม's Avatar
    สถานที่
    สหกรณ์ Taxi
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ CocaCola_178 อ่านข้อความ
    พี่คับผมมีงบอยู่ประมาณ 4หมื่น5 อยากได้ แลม3li หรือ ไม่ก็ แลม4 แบบมีทะเบียน
    พอจาหาได้มะครับ

ช่วยแนะนำหน่อยนะคับคุณพี่ ขอบคุณคับ
    ผมว่าแลม3 น่าจะพอหาได้นะคับ แต่น่าจะไม่ไดทะเบียน เพราะตอนนี้แลม3มีทะเบียน ราคาอยู่ที่ประมาณ55000-60000 ประมาณเนี๊ยคับแต่ไม่แน่คับ ราคาขึ้นอยู่กับคนขายด้วยแล้วแต่โชคคับ
    แต่แลม4 ไม่รู้ราคาคับ รอพี่ไก่ละกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย โคกคูณตระกูลแลม : 25-09-2006 เมื่อ 17:52
    .
    .

สถานที่
    สหกรณ์ Taxi
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ H.I.D. อ่านข้อความ
    สวัดดีครับ ผมอยากได้แลม3 T.v.175 ฝาก้างปลาอ่ะครับ มีทะเบียนพร้อมโอนครับ ไม่ทราบว่าในกลุ่ม ของคุณมีใครพอมาฝากขายมั้ยครับ คือผมสนใจอ่ะนะครับ ถ้ามีรบกวนแจ้งให้ทราบหน่อยนะครับหรือ โทรมาที่ 084-6617037 โต้ อยู่กลุ่ม T.l.k. ครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
    3TV ก้างปลา ตอนนี้เริ่มหายากแล้วคับ ส่วนใหญ่ที่เห็นก็น้อยคับ ลองเอาTV ฝาLi แล้วซื้อฝา Spe มาใส่แทนได้ไหมอะคับเป็นตัวเลือกอีกทางคับ ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องของเเท้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย โคกคูณตระกูลแลม : 25-09-2006 เมื่อ 17:53
    .
    .

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 68 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 52 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks