ศิลาแลมแถลงปัญหา - หน้า 21

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 21 จากทั้งหมด 68 หน้า แรกแรก ... 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ศิลาแลมแถลงปัญหา

Senior Member Lam Station's Avatar
    สถานที่
    Lambretta Service Station
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ NongparewA อ่านข้อความ
    หลังจากผ่าเครื่องออกมาดู......ปรากฎว่า สลักลูกสูบหลุด
    ได้เปลี่ยน สลักลูกสูบ - ลูกปืนก้าน - ซีล - เปเปอร์ - เปลี่ยนเป็นทองขาว 6 โวล์ - ฯลฯ
    ( พอเสร็จคืนนี้......พรุ่งนี้ออกทริปไปนครนายกเลย.... .....วิ่งกระจาย ) ไส้ในแท้ๆ เดิมๆ
    แต่เครื่องดัง ( เพราะว่าล้างลูกสูบ มันเลยหลวม ..... ผมว่าแบบนี้ดีนะ บิดได้เลยไม่ต้องกลัวลูกสูบติด )
    เกือบไป...นับว่าโชคดีแล้วที่เป็นแค่นี้...วิ่งได้ก็ ดีใจด้วย..น้องเบส
    ระวังหน่อยไอ้ที่วิ่งกระจาย..เด๋วมันจะพังกระจายซ๊ะก ่อน.....
    We're team service.
    We're Lambretta Service Station.

ติดต่อ Lam Station โทร. 081-867-6974

Senior Member Lam Station's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ LAM*ReggaE* อ่านข้อความ
    มีประโยชน์มากครับ
    ขอบคุณทั้งคนถามและคนตอบเลยครับ เยี่ยมจิงๆ

ปล.เกียร์เข้ายากจังเลยครับช่วงนี้แก้ไขเองได้ยังไงบ ้างครับ...........
    สายเกียร์หย่อนหรือเปล่าครับ..ลองตรวจดูก่อนครับ..
    We're Lambretta Service Station.

ติดต่อ Lam Station โทร. 081-867-6974

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ LAM*ReggaE* อ่านข้อความ
    มันขาดไปเรียบร้อยแล้วครับ สายครัชน่ะครับ แล้วพอดีผมมีแต่สายเกียร์..........ซวยเลย ใช้แทนกันได้มั๊ยครับ ลองเทียบๆดูแล้วมันสั้นกว่า....em18

ดีที่ยังอยูที่ออฟฟิต แต่ก็กลับบ้านไม่ได้ .............
    พอได้ชั่วคราวครับ...แต่หัวสายจะเล็กกว่าสายคลัชท์คร ับ..ทำให้แรงดึงมีน้อยกว่าครับ..ว่างๆก็รีบเปลี่ยนน๊ ะครับ..โมทย์

Junior Member torTV's Avatar
    สถานที่
    The Libertine
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รบกวนพี่ไก่หน่อยครับ

คือผมอากทราบว่า เฟืองเกียร์ 175 เนี่ยเค้านับกันยังไงครับ คือมันจะมี เฟืองเจดีย์ อันเล็ก ๆ แล้วก็เฟืองแยกอันใหญ่อีก 4 อันใช่ไหมครับ เค้านับเฟืองอันไหนบ้างครับแล้วเฟืองไหนมีกี่ฟันบ้าง รบกวนพี่ไก่ด้วยนะครับ

ขอบคุณพี่ไก่ล่วงหน้าครับผม
    คนเราจะรู้คุณค่าของสิ่งที่มีอยู่...ก็ต่อเมื่อคุณได ้เสียมันไปแล้ว

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ torTV อ่านข้อความ
    คือผมอากทราบว่า เฟืองเกียร์ 175 เนี่ยเค้านับกันยังไงครับ คือมันจะมี เฟืองเจดีย์ อันเล็ก ๆ แล้วก็เฟืองแยกอันใหญ่อีก 4 อันใช่ไหมครับ เค้านับเฟืองอันไหนบ้างครับแล้วเฟืองไหนมีกี่ฟันบ้าง รบกวนพี่ไก่ด้วยนะครับ

ขอบคุณพี่ไก่ล่วงหน้าครับผม
    นับจากเฟืองตัวใหญ่เรียงไปเลยน๊ะครับ แล้วก็เฟืองเจดีย์เรียงกันไปเหมือนกัน
    12 . 14 . 18 . 21
    49 . 40 . 37 . 33
    หรือนับที่เฟืองตัวใหญ่ มี 49 ฟัน และเฟืองเจดีย์เฟืองใหญ่ มี 21 ฟัน ครับ..

ยินดีครับ..เข้าเยี่ยมกันบ่อยน๊ะครับ..

คือว่ามีเรื่องรบกวนถาม"ศิลาแลม"วันเสาร์นี้ว่าจะเข้าไปรบกวนปรึกษาหารือที่สำนักLSS. ไม่ทราบว่าว่างรึเปล่าครับ กะว่าจะถือน้ำมันเครื่องเข้าไปซัก 1 แบนนึงครับ..( ฝากบอกคุณลุงด้วยนะครับ/ขอให้หายไข้ไว้ๆนะครับ )
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TUM_GROUP : 21-12-2006 เมื่อ 09:06
    DELTA-CUSTOM /since 2009

Senior Member บั้นท้ายดินระเบิด's Avatar
    สถานที่
    EMMANUELLE ENTERTAINMENT
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TUM_GROUP อ่านข้อความ
    คือว่ามีเรื่องรบกวนถาม"ศิลาแลม"วันเสาร์นี้ว่าจะเข้าไปรบกวนปรึกษาหารือที่สำนักLSS. ไม่ทราบว่าว่างรึเปล่าครับ กะว่าจะถือน้ำมันเครื่องเข้าไปซัก 1 แบนนึงครับ..( ฝากบอกคุณลุงด้วยนะครับ/ขอให้หายไขไว้ๆนะครับ )
    ไปด้วยครับ
    สวรรค์ชั้น7 Secret Paradise

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TUM_GROUP อ่านข้อความ
    คือว่ามีเรื่องรบกวนถาม"ศิลาแลม"วันเสาร์นี้ว่าจะเข้าไปรบกวนปรึกษาหารือที่สำนักLSS. ไม่ทราบว่าว่างรึเปล่าครับ กะว่าจะถือน้ำมันเครื่องเข้าไปซัก 1 แบนนึงครับ..( ฝากบอกคุณลุงด้วยนะครับ/ขอให้หายไข้ไว้ๆนะครับ )
    แบบเดียวจะพอเปลี่ยนหรือครับ...เครื่องมันใหญ่น๊ะครั บ....

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ บั้นท้ายดินระเบิด อ่านข้อความ
    ไปด้วยครับ
    เรียนเชิญเฮียย้งด้วยครับ....

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณพี่ไก่มากครับผม

ปล.ว่าแต่รู้ได้ไงว่าเข้าบ่อยเอ่ย อิอิ
    คนเราจะรู้คุณค่าของสิ่งที่มีอยู่...ก็ต่อเมื่อคุณได ้เสียมันไปแล้ว

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอรบกวนพี่ไก่อีกรอบนะครับ

รบกวนพี่ไก่ ถามรายละเอียดเฟืองเกียร์ li 150 กะ TV200 ด้วยได้ไหมครับ คือผมอยากรู้ว่า เฟืองเกียร์ 150, 175, 200 มันต่างกันยังไงอะครับ รบกวนพี่ไก่บอกรายละเอียดเหมือน 175 เลยนะครับ แหะ ๆ......อีกข้อนึงครับ เฟืองเกียร์ 200 มันใส่แคร้ง175 ได้ไหมครับ แล้วถ้าใส่แล้วจะมีปัญหาอะไรไหม รบกวนพี่ไก่หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เรียบร้อยแล้วครับพี่ไก่......อากาศเปลียนก็ดูแลสุขภ าพด้วยนะครับ
    ทั้งพี่ไก่แล้วก็เจกด้วย.........
    ขอบคุณมากครับโมทย์...เช่นกันครับ...

Member at64lam2's Avatar
    สถานที่
    Ayuttaya classic bike Project2**Bug's scooter gang
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รบกวนพี่ไก่ทีครับ

คือว่ารถผมlam2 liครับ ตอนนี้รถติดยากจังครับ ต้องสตาร์ท8-9 ทีถึงจะติดครับ รถผมใช้คาร์บูของรถญี่ปุ่นKRครับ ไม่ได้ใส่กรองอากาศ สงสัยว่าช่วงนี้อากาศเย็นมันจะมีผมเปล่าครับ แล้วถ้าไม่เกี่ยวกันมันเกิดจากสาเหตุไรบ้างครับ รบกวนพี่ไก่ด้วยครับ ขอบคุณมากๆๆครับ สวัสดีปีใหญ่ครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ at64lam2 อ่านข้อความ
    คือว่ารถผมlam2 liครับ ตอนนี้รถติดยากจังครับ ต้องสตาร์ท8-9 ทีถึงจะติดครับ รถผมใช้คาร์บูของรถญี่ปุ่นKRครับ ไม่ได้ใส่กรองอากาศ สงสัยว่าช่วงนี้อากาศเย็นมันจะมีผมเปล่าครับ แล้วถ้าไม่เกี่ยวกันมันเกิดจากสาเหตุไรบ้างครับ รบกวนพี่ไก่ด้วยครับ ขอบคุณมากๆๆครับ สวัสดีปีใหญ่ครับ
    เดิมๆเครื่องติดยากหรือเปล่าครับ..ถ้าเดิมติดง่าย... ตรวจดูไฟที่หัวเทียนออกดีหรือเปล่า ถ้าดีควรจะตรวจสอบที่ทองขาว...ก่อนครับ คาร์บูญี่ปุ่นเป็นไปได้ในกรณีที่ไม่สามารถปรับจูนอาก าศได้ครับ..พบได้บ่อยในคาร์บูญี่ปุ่น ควรถอดออกมาล้างน้ำมันเบนซินให้สะอาด รวมทั้งทำความสะอาดนมหนูก็จะดีครับ.....อากาศเย็นก็ม ีผลทำให้เครื่องติดยากได้เหมือนกัน..ไม่ทราบว่ารถมีโ ช๊คน้ำมันหรือเปล่าครับถ้าไม่มีก็ต้องสตาร์ทมากทีหน่ อยครับ..แต่ 8-9 ที่ติดก็ไม่มากไปหรอกครับ..ถ้าอากาศเย็น..รบกวนได้คร ับ...ยินดีครับ...แล้วก็สวัสดีปีใหม่เช่นเดียวกัน ขอให้มีสุขภาพที่ดี ขอให้รวย ขอให้รถLam2 Li ดีๆแรงๆติดง่ายๆ ขอให้มีคนซ้อนท้ายสวยๆน่ารักๆครับ...

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ torTV อ่านข้อความ
    รบกวนพี่ไก่ ถามรายละเอียดเฟืองเกียร์ li 150 กะ TV200 ด้วยได้ไหมครับ คือผมอยากรู้ว่า เฟืองเกียร์ 150, 175, 200 มันต่างกันยังไงอะครับ รบกวนพี่ไก่บอกรายละเอียดเหมือน 175 เลยนะครับ แหะ ๆ......อีกข้อนึงครับ เฟืองเกียร์ 200 มันใส่แคร้ง175 ได้ไหมครับ แล้วถ้าใส่แล้วจะมีปัญหาอะไรไหม รบกวนพี่ไก่หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
    [COLOR="Blue"][SIZE="2"][B]เอาไปหมดเลยล๊ะกันครับ..
    Li150
    เกียร์เจดีย์ : 11 . 14 . 17 . 20
    เกียร์เฟือง : 50 . 41 . 37 . 34

TV175 / SX200
    เกียร์เจดีย์ : 1 2 . 14 . 18 . 21
    เกียร์เฟือง : 49 . 40 . 37 . 33

TV200
    เกียร์เจดีย์ : 13 . 15 . 19 . 22
    เกียร์เฟือง : 47 . 39 . 36 . 32

เรียงจากเกียร์1 ถึงเกียร์4ครับ..
    ท้ายนี้ ขอสวัสดีปีใหม่ครับ ขอให้มีความสุข สุขภาพแข็งแรง ขอให้รวม ขอให้รถดี แรง มีคนซ้อนสวยๆน่ารักๆครับ....

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club...**
    ขอบคุณ
    0

พี่ไก่ แลมที่ออกมาจากโรงงานมีสีอะไรบ้างครับ...ขอบคุณครับ
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

หน้าที่ 21 จากทั้งหมด 68 หน้า แรกแรก ... 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks