ศิลาแลมแถลงปัญหา - หน้า 23

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 23 จากทั้งหมด 68 หน้า แรกแรก ... 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ศิลาแลมแถลงปัญหา

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

คุณไก่ครับแลม3สเปผมอะครับที่เคยถามๆเรื่อง เครื่องร้อนแล้วเร่งเองอะครับ ลองเปลี่ยนคาบรูแล้วยังไม่หาย เลยกับมาใช้คาบูเดิม มันก็เป็นเหมือนกัน ช่วยวิเคาะร์ดูอีกทีซิครับว่ามันน่าจะเกิดจากอะไร ถ้าอยู่ใกล้ๆนะจะขี่ไปหาถึงที่เลย

Lambretta GANG putsr's Avatar
    สถานที่
    Labrettam Lambretta GANG
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอถามปัญหาหน่อยครับผม

ปัญหามีอยู่ว่ารถผมขี่ไปบิดไม่ค่อยไปเหมือนเลียคาสตล อดเลยครับเวลาสตาสก็คล้ายๆเหมือนกำคาสสตาสมันลื่นๆ ผมลองผ่อนสายคาสแล้วจนสุดแล้วก็ยังเหมือนเดิม อาการอย่างงี้เป็นไรมากป่ะครับ แล้วจะแก้ปัญหางัยดีครับพี่ครับ ขอความกรุณาหน่อยนะครับ ขอบคุณครับผม

Senior Member Lam Station's Avatar
    สถานที่
    Lambretta Service Station
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ putsr อ่านข้อความ
    ปัญหามีอยู่ว่ารถผมขี่ไปบิดไม่ค่อยไปเหมือนเลียคาสตล อดเลยครับเวลาสตาสก็คล้ายๆเหมือนกำคาสสตาสมันลื่นๆ ผมลองผ่อนสายคาสแล้วจนสุดแล้วก็ยังเหมือนเดิม อาการอย่างงี้เป็นไรมากป่ะครับ แล้วจะแก้ปัญหางัยดีครับพี่ครับ ขอความกรุณาหน่อยนะครับ ขอบคุณครับผม
    คลัชหมดครับ...หลังจากเปลี่ยนคลัชใหม่แล้วเมื่อวิ่งไ ด้สักระยะหนึ่งแล้ว.. ผ้าคลัชจะบวมต้องผ่อนสายคลัชลงหน่อยครับ...มาเปลี่ยน ที่บ้านก็ได้ครับ...ไม่ทราบว่าอยู่ที่ไหนครับ..
    We're team service.
    We're Lambretta Service Station.

ติดต่อ Lam Station โทร. 081-867-6974

Senior Member Lam Station's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สาวก VESPA & LAM อ่านข้อความ
    คุณไก่ครับแลม3สเปผมอะครับที่เคยถามๆเรื่อง เครื่องร้อนแล้วเร่งเองอะครับ ลองเปลี่ยนคาบรูแล้วยังไม่หาย เลยกับมาใช้คาบูเดิม มันก็เป็นเหมือนกัน ช่วยวิเคาะร์ดูอีกทีซิครับว่ามันน่าจะเกิดจากอะไร ถ้าอยู่ใกล้ๆนะจะขี่ไปหาถึงที่เลย
    อาการดังกล่าวถ้าหากเปลี่ยนคาบูฯแล้วยังไม่หาย..อากา ศอาจจะรั่วเข้าไปในท่อไอดี คือว่า อาจะมีรอยแตกหรือรั่วที่ประเก็นไอดี เมื่อเวลาเครื่องร้อนรอยรั่วดังกล่าวก็จะขยายตัวทำให ้อากาศรอดผ่านเข้าไปได้ครับ...ลองตรวจหาดูครับ...
    We're Lambretta Service Station.

ติดต่อ Lam Station โทร. 081-867-6974

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

พี่ไก่ครับนำมันเกียร์ที่ใช้เติมแลมเบอร์อะไรครับแล้ วเติมเท่าไหร่ครับ
    ขอบคุณครับ

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club...**
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Lam Station อ่านข้อความ
    สงสัยเรตติ้งจะตก...ต้องปรับปรุงรายการใหม่แล้ว..เจต น์...
    เรตติ้งไม่ตกหรอกครับ แค่ชาวโข่งเค้าไปเที่ยวกัน ไม่มีเวลามาถามข้อสงสัยกัน หรือไม่รถที่ใช้อยู่ไม่มีปัญหาอะไรเลย..........
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Y B 67 อ่านข้อความ
    พี่ไก่ครับนำมันเกียร์ที่ใช้เติมแลมเบอร์อะไรครับแล้ วเติมเท่าไหร่ครับ
    ขอบคุณครับ

งานเริ่มเข้าแล้วครับพี่ไก่........................ .

น้ำมันเกียร์แลม ใช้เบอร์ 90 ปริมาณ 750 ซีซี...........ครับ
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

Senior Member โคกคูณตระกูลแลม's Avatar
    สถานที่
    สหกรณ์ Taxi
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ y B 67 อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับ
    เบอร์90คับ ของ เเพนซอย หรือ วาโวลีน ก็ได้คับ เกรดดีทั้งคู่
    .
    .
    ..:: เลิก Mods ชั่วคราว ::..

Lambretta GANG putsr's Avatar
    สถานที่
    Labrettam Lambretta GANG
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณจากใจจริง

ขอบคุณพี่มากๆครับที่สระเวลามาตอบปัญหาของผมถ้าไม่ได ้พี่คงแย่ครับ นับถือครับถ้ามีอะไรขอถามใหม่นะครับ ขอบคุณอีกทีครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ putsr อ่านข้อความ
    ขอบคุณพี่มากๆครับที่สระเวลามาตอบปัญหาของผมถ้าไม่ได ้พี่คงแย่ครับ นับถือครับถ้ามีอะไรขอถามใหม่นะครับ ขอบคุณอีกทีครับ
    ขอบคุณมากครับ..และยินดีครับ ถามได้ตลอดเวลาครับ

Senior Member sandann99's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ฮือๆๆๆๆๆ

พี่ไก่ครับช่วงนี้ นมหนูตันนํ้ามันลงไปหล่อเลี้ยงหัวใจไม่ทันครับ ต้องทำไงดีครับพี่ *-*
    "คำว่าเพื่อน"ผมไม่เคยซื้อด้วยเงิน
    เพราะเพื่อนของผม"ผมซื้อพวกเค้าที่ใจ"

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Y B 67 อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Lam Station อ่านข้อความ
    อาการดังกล่าวถ้าหากเปลี่ยนคาบูฯแล้วยังไม่หาย..อากา ศอาจจะรั่วเข้าไปในท่อไอดี คือว่า อาจะมีรอยแตกหรือรั่วที่ประเก็นไอดี เมื่อเวลาเครื่องร้อนรอยรั่วดังกล่าวก็จะขยายตัวทำให ้อากาศรอดผ่านเข้าไปได้ครับ...ลองตรวจหาดูครับ...
    วันนี้ที่ผมโทรไปหาอะครับ ผมเปลี่ยนประเก็นไอดีใหม่แล้วตรวจเช็คดูทุกจุดแล้วคร ับว่าไม่รั่วแล้ว แล้วก็เปลี่ยนนมหนูเป็นเบอร์105 ผลออกมารถวิ่งดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัด ปลายไหลดี แต่อาการเครื่องร้อนแล้วเร่งเองยังไม่หายอะครับ พี่ช่วยคิดอีกซักที่ซิครับว่ามันน่าจะเกิดจากอะไรจะไ ด้ลองแก้ไขต่อไปครับ
    เพิ่งจะได้ลิ้มลองรสชาติความแรงของสเปก็วันนี้เองอะค รับ ขอบคุณพี่ไก่มากๆอะครับ ยังไงขอเชิญชวนเพื่อน LSS ทุกคนมาเที้ยวที่เพชรบูรณ์ได้นะครับ มีบ้านรับรองแบบเป็นส่วนตัว(เขาค้ออะครับ) ยังไงฝากตัวเป็นสมาชิก LSS อีกซัก2คันนะครับ ถ้าจะมาเมื่อไรโทรบอกล่วงหน้านะครับจะได้ไม่ให้ใครเช ่าบ้านอะครับ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สาวก VESPA & LAM อ่านข้อความ
    วันนี้ที่ผมโทรไปหาอะครับ ผมเปลี่ยนประเก็นไอดีใหม่แล้วตรวจเช็คดูทุกจุดแล้วคร ับว่าไม่รั่วแล้ว แล้วก็เปลี่ยนนมหนูเป็นเบอร์105 ผลออกมารถวิ่งดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัด ปลายไหลดี แต่อาการเครื่องร้อนแล้วเร่งเองยังไม่หายอะครับ พี่ช่วยคิดอีกซักที่ซิครับว่ามันน่าจะเกิดจากอะไรจะไ ด้ลองแก้ไขต่อไปครับ
    เพิ่งจะได้ลิ้มลองรสชาติความแรงของสเปก็วันนี้เองอะค รับ ขอบคุณพี่ไก่มากๆอะครับ ยังไงขอเชิญชวนเพื่อน LSS ทุกคนมาเที้ยวที่เพชรบูรณ์ได้นะครับ มีบ้านรับรองแบบเป็นส่วนตัว(เขาค้ออะครับ) ยังไงฝากตัวเป็นสมาชิก LSS อีกซัก2คันนะครับ ถ้าจะมาเมื่อไรโทรบอกล่วงหน้านะครับจะได้ไม่ให้ใครเช ่าบ้านอะครับ
    พี่หนุ่มครับ ตอนตั้งคาร์บู ตั้งตอนเครื่องร้อนรึป่าวครับ ควรตั้งคาร์บูตอนเครื่องร้อนนะครับ

ป.ล.ถูกผิดประการใดข้ออภัยด้วยครับ แค่อยากช่วยครับ
    รับผลิตแก้วน้ำพร้อมพิมพ์ลายในราคาโรงงาน

• เพื่อเป็นของชำร่วย• ของแจก ของแถม• ประชาสัมพันธ์ ส่งเสริมการขาย• เปิดตัวสินค้าใหม่• งานสัมนา,งานประชุมต่าง ๆ• งานเกษียณอายุ• งานฌาปณกิจศพ• ของขวัญปีใหม่• ของขวัญในโอกาสพิเศษต่าง ๆ

สนใจติดต่อสอบถามได้ครับ
    ดนัย เตชสิริโกศล (โจ)
    โทร 085-939-6262
    E-mail: danai_te@hotmail.com

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ LAM ITALY อ่านข้อความ
    พี่หนุ่มครับ ตอนตั้งคาร์บู ตั้งตอนเครื่องร้อนรึป่าวครับ ควรตั้งคาร์บูตอนเครื่องร้อนนะครับ

ป.ล.ถูกผิดประการใดข้ออภัยด้วยครับ แค่อยากช่วยครับ
    ครับ ตอนมันเร่งอะเร่งตอนเครื่องร้อนๆแต่เร่งเองประมาณ3-5วินาทีอะครับแล้วมันก็เบาลงเอง ส่วนเวลาเซ็ตคาบูอะครับเซ็ตตอนร้อนครับ

หน้าที่ 23 จากทั้งหมด 68 หน้า แรกแรก ... 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks