ศิลาแลมแถลงปัญหา - หน้า 37

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 37 จากทั้งหมด 68 หน้า แรกแรก ... 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ศิลาแลมแถลงปัญหา

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club...**
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Lam Station อ่านข้อความ
    ไม่เป็นไรเด๋วถ้ามีของเก่าที่บ้านจะเก็บไว้ให้..
    ขอบคุณครับพี่ไก่...**

แล้วรุ่นที่ไม่มีกำไลคอ เค้าใช้อะไรในการกั้น กุญแจล๊อกคอล่ะครับพี่ไก่ อยากได้ตัวนั้นมากกว่า พอดีผมตัดออกมาเกินไป........**

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ LAM*ReggaE* อ่านข้อความ
    ตัดอะไรเหรอ...............ฮ้า..เจตน์
    ตัด...............**

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โคกคูณตระกูลแลม อ่านข้อความ
    คาร์บูอะไรท่าน ถ้าเป็นคาร์บูญี่ปุ่นไม่ต้องตกใจ เป็นเหมือนกันหมด
    แล้วจะเบารถได้อย่างไรครับ มีวิธีแก้ไขรึป่าว เอ่ย.......**
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

Member Flower - Four's Avatar
    สถานที่
    Ska Paradise
    ขอบคุณ
    0

แล้วจะเบารถได้อย่างไรครับ มีวิธีแก้ไขรึป่าว เอ่ย.......**[/QUOTE]
    ก็ไม่ได้ผ่อนคันเร่งเลยท่านเจตน์ ซัดเข้ากรุงเทพเพียวๆ โชคดีที่กลับจากสุพรรณฯ ช่วงเช้า
    รถโล่งมาก ถ้าจอดก็คือดับเครื่องทันที ไม่งั้นเครื่องค้าง ดังลั่นทุ่ง กระหึ่ม !!!
    em89
    ~ จุ๊ . . . จุ๊ เบา ๆ หน่อย น้องหลับอยู่ ~

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club...**
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Flower - Four อ่านข้อความ
    ก็ไม่ได้ผ่อนคันเร่งเลยท่านเจตน์ ซัดเข้ากรุงเทพเพียวๆ โชคดีที่กลับจากสุพรรณฯ ช่วงเช้า
    รถโล่งมาก ถ้าจอดก็คือดับเครื่องทันที ไม่งั้นเครื่องค้าง ดังลั่นทุ่ง กระหึ่ม !!!
    em89
    แหะๆ ตอนนี้ดียัง.........**em86
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

Senior Member Lam Station's Avatar
    สถานที่
    Lambretta Service Station
    ขอบคุณ
    0

อาการเช่นว่าน่าจะเป็นที่ชุดสปริงเร่งน้ำมัน..หรือเข ็มน้ำมัน..หรือมีอากาศสามารถเล็ดรอดเข้าไปในเสื้อสูบ ได้ (ตามท่อไอดี...ครับ) อาการเช่นนี้เป็นตลอดเลยหรือเปล่าครับ.หมายถึงเมื่อต ิดเครื่องยนต์แล้วเริ่มเป็นเลยหรือต้องวิ่งไปสักระยะ หนึ่งแล้ว.ถึงจะเป็น.....อาการไม่น่าเป็นห่วงครับ... ชิวๆ..กิ้วๆกั้บๆ
    We're team service.
    We're Lambretta Service Station.

ติดต่อ Lam Station โทร. 081-867-6974

Senior Member Lam Station's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Flower - Four อ่านข้อความ
    ต้องขับไปได้ซักระยะครับซ้อ ตอนติดเครื่องยังไม่เป็น . . . สรุปรถเดี๊ยนป่วยแบบ ชิวๆ ..กิ้วๆกั๊บๆ
    ใช่มั้ยฮะซ้อ . . .
    สงสัย..น่าจะใช่..แบบ ชิวๆ..กิ้วๆ..กั๊บๆ..
    We're Lambretta Service Station.

ติดต่อ Lam Station โทร. 081-867-6974

Junior Member lam_for_life's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน บังลม sx กับ li ต่างกันรึเปล่าครับ

ถ้าต่าง ต่างกันยังไงครับ อยากรู้ๆๆem98

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lam_for_life อ่านข้อความ
    ถ้าต่าง ต่างกันยังไงครับ อยากรู้ๆๆem98
    คล้ายกันมากเลยครับ..ต่างกันตรงรอยตรงสันคนครับ.. SX จะเป็นสันนูนออกมาครับ

KOK's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถจักรยานยนต์โบราณจังหวัดกาฬสินธุ์
    ขอบคุณ
    0

Wink ขอรบกวนนะครับ

อันดับแรกขอแนะนำตัวก่อนนะครับ ผม ก๊อก อยู่กาฬสินธุ์ครับผม
    ใช้รถแลมฯรุ่น สามแอลไอ 150 อยู่ครับ

em99
    ตอนนี้มีปัญหาอยู่ว่าเครื่องพังครับ ขับไปประมาณ80-90 ได้ซัก70 กว่ากิโลครับ ลูกสูบเลยติดครับแล้วก็มีเสียงดังมากน่าจะเป็นเสียงโ ซ่ขาดน่ะครับ

พอดีผมไปโพสท์ไว้ในบอร์ดกาฬสินธุ์และบอร์ดขายน่ะครับ เจตน์เลยแนะนำว่า ให้ผมมาปรึกษาพี่ไก่ดูน่ะครับว่าจะส่งเครื่องไปให้พี ่ไก่ช่วยคืนชีพให้ครับ
    /\2

แต่ว่าตอนนี้ยังไม่มีตังค์เลยอยากทราบว่าอาการตามที่ ผมว่ามานั้นจะต้องจ่ายเบ็ดเสร็จ(ค่าซ่อม ค่าอะหลั่ย)ประมาณเท่าไหร่ครับผม ขอบคุณมากๆครับ
    em95
    ผ่านมาเมื่อไหร่ มีอะไรให้ช่วยเหลือ โทรฯมาเลยครับ
    08 - 6226 - 5565

[B]รถคันแรก ทำให้หลายๆคนรู้จักเรา
    รถคันต่อๆไป ทำให้เราออกไปรู้จักใครหลายๆคน

บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกรุงไทยฯกาฬสินธุ์ ชื่อบัญชี ส.อ.ผดุงเดช บุญสวัสดิ์
    เลขที่ บ/ช 404 - 1 - 62467 - 3

ที่อยู่ส่งของ 70/1 ถ.โสมพะมิตร ต.กาฬสินธุ์ อ.เมือง จ.กาฬสินธุ์ 46000

padungdet_b@hotmail.com

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KOK อ่านข้อความ
    อันดับแรกขอแนะนำตัวก่อนนะครับ ผม ก๊อก อยู่กาฬสินธุ์ครับผม
    ใช้รถแลมฯรุ่น สามแอลไอ 150 อยู่ครับ

em99
    ตอนนี้มีปัญหาอยู่ว่าเครื่องพังครับ ขับไปประมาณ80-90 ได้ซัก70 กว่ากิโลครับ ลูกสูบเลยติดครับแล้วก็มีเสียงดังมากน่าจะเป็นเสียงโ ซ่ขาดน่ะครับ

พอดีผมไปโพสท์ไว้ในบอร์ดกาฬสินธุ์และบอร์ดขายน่ะครับ เจตน์เลยแนะนำว่า ให้ผมมาปรึกษาพี่ไก่ดูน่ะครับว่าจะส่งเครื่องไปให้พี ่ไก่ช่วยคืนชีพให้ครับ
    /\2

แต่ว่าตอนนี้ยังไม่มีตังค์เลยอยากทราบว่าอาการตามที่ ผมว่ามานั้นจะต้องจ่ายเบ็ดเสร็จ(ค่าซ่อม ค่าอะหลั่ย)ประมาณเท่าไหร่ครับผม ขอบคุณมากๆครับ
    em95
    ยินดีที่ได้รู้จักครับ....ลูกติด..วิ่งระยะทาง 70 กิโล ต่อเนื่อง..ออโตลูปต้องเติมมากกว่าปกติหน่อยครับ..โซ ่ไม่น่าขาดครับ.ลองเปอดฝาเครื่องดูน๊ะครับ..ไม่ยาก.. ตามวิธี 1 2 3...ต่อไน้ดูเลยน๊ะครับ..
    1) ถอดพักเท้าด้านคันสตาร์ทออก.
    2) ถอดท่อไอเสียออก
    3) ถ่ายน้ำมันเกียร์ออก
    4) ใช้บ๊อคเบอร์ 10 ถอดน๊อตฝาแคร๊งออกทุกตัวครับ...ดูให้ดีถอดออกจากตัวไ หนบ้าง...ให้เรียงแยกไว้เลยครับ...
    5) บีบมีคลัช..ฝาเครื่องจะเปิดออกเล็กน้อย..
    6) ถอดสายคลัชออกจากแขนคลัช
    7) ค่อยๆถอดฝาแคร๊งออก ระวัง ประเก็นฝาแคร็งด้วยครับ..เดี๋ยวมันจะขาด
    8) จะเห็นชุดขับหน้าหลังและโซ่ครับ...ว่าขาดหรือไม่

แต่จะที่เล่ามาน่าจะเป็นที่ชุดหน้าหรือชุดลูกสูบ แหวนอาจจะหัก อยู่ในห้องเสื้อสูบก็ได้ครับ..
    ถ้าใช้ชุดซ่อมเป็นของอินเดียทั้งหมดประมาณ 3,000 - บวกลบนิดหน่อยครับ...ต้องดูของจริงเลยลองโทรมาคุยก่อ นได้ครับ 081-867-6974 ยิงเข้ามาก็ได้ครับ..เดี๋ยวพี่โทรกลับเอง..

สถานที่
    ชมรมรถจักรยานยนต์โบราณจังหวัดกาฬสินธุ์
    ขอบคุณ
    0

Talking โอ้โหพี่ครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Lam Station อ่านข้อความ
    ยินดีที่ได้รู้จักครับ....ลูกติด..วิ่งระยะทาง 70 กิโล ต่อเนื่อง..ออโตลูปต้องเติมมากกว่าปกติหน่อยครับ..โซ ่ไม่น่าขาดครับ.ลองเปอดฝาเครื่องดูน๊ะครับ..ไม่ยาก.. ตามวิธี 1 2 3...ต่อไน้ดูเลยน๊ะครับ..
    1) ถอดพักเท้าด้านคันสตาร์ทออก.
    2) ถอดท่อไอเสียออก
    3) ถ่ายน้ำมันเกียร์ออก
    4) ใช้บ๊อคเบอร์ 10 ถอดน๊อตฝาแคร๊งออกทุกตัวครับ...ดูให้ดีถอดออกจากตัวไ หนบ้าง...ให้เรียงแยกไว้เลยครับ...
    5) บีบมีคลัช..ฝาเครื่องจะเปิดออกเล็กน้อย..
    6) ถอดสายคลัชออกจากแขนคลัช
    7) ค่อยๆถอดฝาแคร๊งออก ระวัง ประเก็นฝาแคร็งด้วยครับ..เดี๋ยวมันจะขาด
    8) จะเห็นชุดขับหน้าหลังและโซ่ครับ...ว่าขาดหรือไม่

แต่จะที่เล่ามาน่าจะเป็นที่ชุดหน้าหรือชุดลูกสูบ แหวนอาจจะหัก อยู่ในห้องเสื้อสูบก็ได้ครับ..
    ถ้าใช้ชุดซ่อมเป็นของอินเดียทั้งหมดประมาณ 3,000 - บวกลบนิดหน่อยครับ...ต้องดูของจริงเลยลองโทรมาคุยก่อ นได้ครับ 081-867-6974 ยิงเข้ามาก็ได้ครับ..เดี๋ยวพี่โทรกลับเอง..
    เอาตามสเต็ปนะครับพี่
    /\2 1. ถ้าผมถอดออกมาแล้วเป็นอย่างที่พี่ว่าก็พอยิ้มออกครับ
    2. เสียงที่ผมแล้วก็น้องที่ขับฮอนด้าตีคู่กันไปนั้น ฟังดูแล้วมันช่างทำให้ผมปวดร้าวยิ่งนัก(จริงๆนะครับพ ี่ไก่)
    3.เอาอย่างนี้ได้มั้ยครับพี่ ผมจะส่งเครื่องไปฝากไว้ที่พี่ไก่ก่อน ให้พี่ไก่เช็คดูอาการ และ ของที่ต้องทำทั้งหมดรวมค่าซ่อมว่าเท่าไหร่ ถ้าผมหาเงินได้ทันผมจะทำทันที
    แต่ถ้าต้องใช้เงินเยอะขึ้นมาอีกผมขอฝากเครื่องไว้ที่ ซอกเล็กๆซักที่ในบ้านพี่ไก่ ได้มั้ยครับ
    /\2

/\4 คือแบบว่าเงินเดือนไม่มาก ไม่น้อย แต่ไม่ค่อยเหลือน่ะครับพี่/\4
    em95 ขอบคุณมากๆครับผม
    ผ่านมาเมื่อไหร่ มีอะไรให้ช่วยเหลือ โทรฯมาเลยครับ

[B]รถคันแรก ทำให้หลายๆคนรู้จักเรา
    รถคันต่อๆไป ทำให้เราออกไปรู้จักใครหลายๆคน

บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกรุงไทยฯกาฬสินธุ์ ชื่อบัญชี ส.อ.ผดุงเดช บุญสวัสดิ์
    เลขที่ บ/ช 404 - 1 - 62467 - 3

ที่อยู่ส่งของ 70/1 ถ.โสมพะมิตร ต.กาฬสินธุ์ อ.เมือง จ.กาฬสินธุ์ 46000

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KOK อ่านข้อความ
    เอาตามสเต็ปนะครับพี่
    /\2 1. ถ้าผมถอดออกมาแล้วเป็นอย่างที่พี่ว่าก็พอยิ้มออกครับ
    2. เสียงที่ผมแล้วก็น้องที่ขับฮอนด้าตีคู่กันไปนั้น ฟังดูแล้วมันช่างทำให้ผมปวดร้าวยิ่งนัก(จริงๆนะครับพ ี่ไก่)
    3.เอาอย่างนี้ได้มั้ยครับพี่ ผมจะส่งเครื่องไปฝากไว้ที่พี่ไก่ก่อน ให้พี่ไก่เช็คดูอาการ และ ของที่ต้องทำทั้งหมดรวมค่าซ่อมว่าเท่าไหร่ ถ้าผมหาเงินได้ทันผมจะทำทันที
    แต่ถ้าต้องใช้เงินเยอะขึ้นมาอีกผมขอฝากเครื่องไว้ที่ ซอกเล็กๆซักที่ในบ้านพี่ไก่ ได้มั้ยครับ
    /\2

/\4 คือแบบว่าเงินเดือนไม่มาก ไม่น้อย แต่ไม่ค่อยเหลือน่ะครับพี่/\4
    em95 ขอบคุณมากๆครับผม
    เดี๋ยวใจเย็นๆ....ถ้าเปิดดูแล้วโซ่ไม่ขาด..ก็สบายใจไ ด้...เสียงที่ดังอาจเป็นก้านคลอน ก็ได้ครับ...ลูกสูบติดแน่นอนอยู่แล้ว..ส่งเครื่องมา. ..ควรจะส่งมาให้หมดทั้งคันดีกว่าครับ..หรือจะลองดูพี ่ชายพี่อยู่มหาสารคาม..ทำรถแลมได้..จะลองถามดูให้น๊ะ ว่าพี่เค้ายังรับทำรถอยู่หรือเปล่า...หัดทำกับพ่อพี่ ตั้งแต่เด็กๆแล้วครับ....

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Wink ขอบคุณมากครับพี่ไก่

เดี๋ยวใจเย็นๆ....ถ้าเปิดดูแล้วโซ่ไม่ขาด..ก็สบายใจไ ด้...เสียงที่ดังอาจเป็นก้านคลอน ก็ได้ครับ...ลูกสูบติดแน่นอนอยู่แล้ว..ส่งเครื่องมา. ..ควรจะส่งมาให้หมดทั้งคันดีกว่าครับ..หรือจะลองดูพี ่ชายพี่อยู่มหาสารคาม..ทำรถแลมได้..จะลองถามดูให้น๊ะ ว่าพี่เค้ายังรับทำรถอยู่หรือเปล่า...หัดทำกับพ่อพี่ ตั้งแต่เด็กๆแล้วครับ....
    em99
    เฮ้อ แต่ท่าทางงานนี้เฉพาะส่งรถ ไป-กลับ ซ่อมเครื่องได้เลยนครับพี่ไก่ เที่ยวละสองพันแน่ะครับพี่
    em99

hooie's Avatar
    สถานที่
    รักตู๊ดดด Scooter-Club
    ขอบคุณ
    0

พี่ไก่ ก๊าบบ
    เครื่องมีน้ำมันเครื่องไหลครับ
    หลังจากขี่กลับมาถึงบ้านอะครับ

Senior Member Chaba....chay's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มีเรื่องรบกวนหน่อยคับ

พอดีผมเปลี่ยนผ้าเบรกหน้าใหม่คับ แต่เบรกก็ยังใช่งานไม่ได้คับ เอากระดาษทรายรองตรงตัว
    ที่บิดแล้วก็ยังเอาไม่อยู่คับ เลยอยากรู้ว่าต้องทำไงและเป็นเพราะอะไรคับ กลัวจะไปชนรถคนอื่นคับ
    ..............และสงสัยคับ ไอ้ที่ผมวงกลมสีแดงตามรูปมันคืออะไรคับและต้องใส่อะไ รในรูนั้นรึเปล่า และมันเกี่ยวกับที่เบรกไม่อยู่รึป่าวคับ
    ขอบคุณคับที่ช่วยตอบคับ

รูป รูป  

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Wink ยังไม่ได้เปิดดูเลยครับพี่ไก่

เอารูปมาให้ดูก่อนครับ เผื่อจะขอฝากรถ และคนเข้าเป็นสมาชิก แลมฯสเตฯบ้างครับพี่ไก่

รูป รูป    

หน้าที่ 37 จากทั้งหมด 68 หน้า แรกแรก ... 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks