ศิลาแลมแถลงปัญหา - หน้า 41

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 41 จากทั้งหมด 68 หน้า แรกแรก ... 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ศิลาแลมแถลงปัญหา

Senior Member Lam Station's Avatar
    สถานที่
    Lambretta Service Station
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KOK อ่านข้อความ
    คิวว่างยังครับพี่ไก่em97 em97
    หลังสงการต์ครับ...หรือมีเวลามาช่วงนั้นก็เอารถมาทิ้ งไว้ก่อนก็ได้ครับ...แล้วแต่สะดวกครับ....
    We're team service.
    We're Lambretta Service Station.

ติดต่อ Lam Station โทร. 081-867-6974

KOK's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถจักรยานยนต์โบราณจังหวัดกาฬสินธุ์
    ขอบคุณ
    0

Wink

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Lam Station อ่านข้อความ
    หลังสงการต์ครับ...หรือมีเวลามาช่วงนั้นก็เอารถมาทิ้ งไว้ก่อนก็ได้ครับ...แล้วแต่สะดวกครับ....
    ขอบคุณครับ
    ผ่านมาเมื่อไหร่ มีอะไรให้ช่วยเหลือ โทรฯมาเลยครับ
    08 - 6226 - 5565

[B]รถคันแรก ทำให้หลายๆคนรู้จักเรา
    รถคันต่อๆไป ทำให้เราออกไปรู้จักใครหลายๆคน

บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกรุงไทยฯกาฬสินธุ์ ชื่อบัญชี ส.อ.ผดุงเดช บุญสวัสดิ์
    เลขที่ บ/ช 404 - 1 - 62467 - 3

ที่อยู่ส่งของ 70/1 ถ.โสมพะมิตร ต.กาฬสินธุ์ อ.เมือง จ.กาฬสินธุ์ 46000

padungdet_b@hotmail.com

Senior Member Lam Station's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KOK อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับ
    We're Lambretta Service Station.

ติดต่อ Lam Station โทร. 081-867-6974

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ greenhead อ่านข้อความ
    เรื่อง ไฟท้ายแลม(Lam2)

อยากรู้ว่าขั้วไฟข้างในมันอะครับ ว่ามันเป็นยังไง
    และราคามันประมาณเท่าไหร่ครับ ใส่กับรุ่นอื่นได้ไม๊ครับ
    (ขอดูรูปด้วยครับ ถ้ามี จะได้เป็นแนวทาง )

ขอบคุณมากครับ
    ใช้ของอินเดียแทนก็ได้ครับ..ราคาไม่แพง ถ้าเอาของรุ่น3 มาใส่ต้องแปลงพอสมควรครับ...

KOK's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถจักรยานยนต์โบราณจังหวัดกาฬสินธุ์
    ขอบคุณ
    0

Wink พี่ไก่ครับผม

คือว่าไปถามมาแล้ว ค่าขนส่งมันแพง em84 em85 บางทีผมอาจจะส่งไปเฉพาะเครื่องได้มั้ยครับพี่ em89 ตอนนี้รอดูว่าหัวหน้าผมคนนึง บ้านแกอยู่แถวพุทธมณฑล สายสองครับ หากแกกลับบ้านช่วงหยุดสงกรานต์ ผมอาจจะขอเอารถไปกับแกด้วยน่ะครับพี่ไก่em93 em93
    ผ่านมาเมื่อไหร่ มีอะไรให้ช่วยเหลือ โทรฯมาเลยครับ
    08 - 6226 - 5565

[B]รถคันแรก ทำให้หลายๆคนรู้จักเรา
    รถคันต่อๆไป ทำให้เราออกไปรู้จักใครหลายๆคน

บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกรุงไทยฯกาฬสินธุ์ ชื่อบัญชี ส.อ.ผดุงเดช บุญสวัสดิ์
    เลขที่ บ/ช 404 - 1 - 62467 - 3

ที่อยู่ส่งของ 70/1 ถ.โสมพะมิตร ต.กาฬสินธุ์ อ.เมือง จ.กาฬสินธุ์ 46000

padungdet_b@hotmail.com

Senior Member Chaba....chay's Avatar
    ขอบคุณ
    0

พี่คับ น้ำมันเครื่องต้องใส่ประมาณเท่าไรคับ
    ถ้าใส่เยอะมันจะเป็นไงปะคับ มีคนบอกว่าใส่เยอะแล้วเกียร์มันจะหลุด(ตอนเข้าเกียร์ ) จริงไหมคับ

(อันนี้ปัญหารถผม)
    และถ้าเวลาขี่ตอนออกตัวเข้าเกียร์ 1 ได้ดีแต่ถึงรอบเข้าเกียร์ 2 มันเหมือนอือๆแบบต้องเข้าเกียร์ 3
    ถึงจะเป็นปกติ นี้เป็นแบบที่เค้าเรียกว่าเกียร์หลุดใช่ไหมคับพี่ และมันเกี่ยวกับน้ำมันเครื่องใช่ไหมคับ
    ขอบคุณพี่มากคับที่ช่วยตอบ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Chaba....chay อ่านข้อความ
    พี่คับ น้ำมันเครื่องต้องใส่ประมาณเท่าไรคับ
    ถ้าใส่เยอะมันจะเป็นไงปะคับ มีคนบอกว่าใส่เยอะแล้วเกียร์มันจะหลุด(ตอนเข้าเกียร์ ) จริงไหมคับ

(อันนี้ปัญหารถผม)
    และถ้าเวลาขี่ตอนออกตัวเข้าเกียร์ 1 ได้ดีแต่ถึงรอบเข้าเกียร์ 2 มันเหมือนอือๆแบบต้องเข้าเกียร์ 3
    ถึงจะเป็นปกติ นี้เป็นแบบที่เค้าเรียกว่าเกียร์หลุดใช่ไหมคับพี่ และมันเกี่ยวกับน้ำมันเครื่องใช่ไหมคับ
    ขอบคุณพี่มากคับที่ช่วยตอบ
    น้ำมันเกียร์..ปกติใส่กันที่ 750 ซีซี หรือประมาณ 1 ขวดเหล้าครับ..หรือถ้าจะเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ ให้ตวงในขวดเหล้าก่อนแล้วค่อยเติมลงไปครับ แล้วถ้าจะเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์ เมื่อถ่ายน้ำมันเก่าออกมาแล้ว ให้ตวงใส่ขวดเหล้าดูก่อน เพื่อสังเกตุว่าน้ำมันเกียร์ขาดหายไปเป็นเท่าไรครับ
    เกียร์1ดี เกียร์2อือๆ พอเข้าเกียร์3 ดี อาการนี้ไม่ใช่เกียร์หลุดหรอกครับ แต่ถ้าใส่น้ำมันเกียร์มาเกินไปก็เป็นไปได้ครับ...ทาง ที่ดีควรเช็คเกียร์ คลัชท์ ดูก่อนดีกว่าครับ...หรือลองไปถ่ายน้ำมันเกียร์เก่าออ กแล้วตวงในขวดดูว่าเกินตามที่บอกข้างต้นไปหรือเปล่าค รับ..ลองทำดูก่อนแล้วมีอาการอย่างไร เล่าให้ฟังด้วยครับ...

Member vesnic's Avatar
    สถานที่
    Freedom Mind
    ขอบคุณ
    0

ไม่ได้ขับมา 1 เดือน มาสตาร์ทอีกที ก็ติด...แล้วจู่ ๆ ก็ดับ
    แล้วก็สตาร์ทไม่ติดอีกเลยอ่ะครับ....เปลี่ยนหัวเทียน แล้ว
    ก็ยังไม่ติด....ทำไงดีครับ (3tv)....เริ่มมีน้ำมันซึมออกมาด้วยอ่ะครับ
    Club GEM 2004

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vesnic อ่านข้อความ
    ไม่ได้ขับมา 1 เดือน มาสตาร์ทอีกที ก็ติด...แล้วจู่ ๆ ก็ดับ
    แล้วก็สตาร์ทไม่ติดอีกเลยอ่ะครับ....เปลี่ยนหัวเทียน แล้ว
    ก็ยังไม่ติด....ทำไงดีครับ (3tv)....เริ่มมีน้ำมันซึมออกมาด้วยอ่ะครับ
    จอดมาหนึ่งเดือนไม่เคยติดเครื่องเลย พอสตาร์ทเครื่องติดแล้วดับ..สัญนิฐานข้อแรกเลยน๊ะครั บ ลูกสูบแห้ง ลองเปิดโช๊คน้ำมันดูแล้วหรือยังครับ..แล้วหัวเทียนลอ งเช็คไฟดูแล้วหรือยังว่ามีไฟออกหรือไม่ ช็คจากสายคอล์ยโดยถอดปลั๊กหัวเทียนออกแล้วเช็คไฟ แล้วใส่ปลั๊กหัวเทียนใส่หัวเทียนแล้วเช็คไฟดูครับ..ถ ้าไม่มีไฟมาก็ทองขาวเลยครับ...ส่วนที่ว่าน้ำมันซึมออ กมาด้วยนั้นไม่ทรายว่าส่วนไหนครับ ถ้าที่คาร์บูก็ถอดออกมาทำความสะอาด ถ้าเป็นที่แคล๊งเครื่องลองย้ำน๊อตรอบแคร๊งให้แน่นครั บ...เนื่องจากรถจอดนาน..อากาศและภาวะแวดล้อมอาจเป็นป ัจจัยแฝงก็ได้ครับ...ลองดู แล้วแจ้งผลให้ทราบด้วยน๊ะครับ..

Senior Member Chaba....chay's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สงสัยคับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Lam Station อ่านข้อความ
    น้ำมันเกียร์..ปกติใส่กันที่ 750 ซีซี หรือประมาณ 1 ขวดเหล้าครับ..หรือถ้าจะเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ ให้ตวงในขวดเหล้าก่อนแล้วค่อยเติมลงไปครับ แล้วถ้าจะเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์ เมื่อถ่ายน้ำมันเก่าออกมาแล้ว ให้ตวงใส่ขวดเหล้าดูก่อน เพื่อสังเกตุว่าน้ำมันเกียร์ขาดหายไปเป็นเท่าไรครับ
    เกียร์1ดี เกียร์2อือๆ พอเข้าเกียร์3 ดี อาการนี้ไม่ใช่เกียร์หลุดหรอกครับ แต่ถ้าใส่น้ำมันเกียร์มาเกินไปก็เป็นไปได้ครับ...ทาง ที่ดีควรเช็คเกียร์ คลัชท์ ดูก่อนดีกว่าครับ...หรือลองไปถ่ายน้ำมันเกียร์เก่าออ กแล้วตวงในขวดดูว่าเกินตามที่บอกข้างต้นไปหรือเปล่าค รับ..ลองทำดูก่อนแล้วมีอาการอย่างไร เล่าให้ฟังด้วยครับ...
    พี่คับน้ำมันเกี่ยรกับน้ำมันเครื่องมันตัวเดี่ยวกันร ึป่าว และต้องใช้ของยี่ห้ออะไรดีคับ
    และเวลาถ่ายนี้ต้องรอให้เครื่องเย็นรึร้อน
    ขอบคุณคับ

Member vesnic's Avatar
    สถานที่
    Freedom Mind
    ขอบคุณ
    0

จอดมาหนึ่งเดือนไม่เคยติดเครื่องเลย พอสตาร์ทเครื่องติดแล้วดับ..สัญนิฐานข้อแรกเลยน๊ะครั บ ลูกสูบแห้ง ลองเปิดโช๊คน้ำมันดูแล้วหรือยังครับ..แล้วหัวเทียนลอ งเช็คไฟดูแล้วหรือยังว่ามีไฟออกหรือไม่ ช็คจากสายคอล์ยโดยถอดปลั๊กหัวเทียนออกแล้วเช็คไฟ แล้วใส่ปลั๊กหัวเทียนใส่หัวเทียนแล้วเช็คไฟดูครับ..ถ ้าไม่มีไฟมาก็ทองขาวเลยครับ...ส่วนที่ว่าน้ำมันซึมออ กมาด้วยนั้นไม่ทรายว่าส่วนไหนครับ ถ้าที่คาร์บูก็ถอดออกมาทำความสะอาด ถ้าเป็นที่แคล๊งเครื่องลองย้ำน๊อตรอบแคร๊งให้แน่นครั บ...เนื่องจากรถจอดนาน..อากาศและภาวะแวดล้อมอาจเป็นป ัจจัยแฝงก็ได้ครับ...ลองดู แล้วแจ้งผลให้ทราบด้วยน๊ะครับ..
    เด๋วจะลองดูครับ....ขอบคุณมาก ๆ ครับ....ถ้าแก้ไม่ไหว คงต้องยกเข้าไปล่ะครับ
    Club GEM 2004

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vesnic อ่านข้อความ
    เด๋วจะลองดูครับ....ขอบคุณมาก ๆ ครับ....ถ้าแก้ไม่ไหว คงต้องยกเข้าไปล่ะครับ
    ลองดูแล้ว..ได้ผลอย่างไรก้บอกด้วยน๊ะ...

hooie's Avatar
    สถานที่
    รักตู๊ดดด Scooter-Club
    ขอบคุณ
    0

หวัดดีครับ พี่ไก่ เจ็กโหงว สบายดีสุขภาพร่างกาย แข็งแรงๆนะพี่ไก่ เจ็กโหงว นะครับ
    ช่วงนี้ผมอยู่ต่างจังหวัดอย่างเดียวเลยพี่ ไม่ได้ไปไหนเลย รถจอดอยู่ เฉยๆ จนจะกลายเป็นที่อยู่ของหนูแมลงไปแล้วล่ะมั่ง รถจะเป็นยังไงบ้าง
    ใจจริง อยากจะเข้าไปหาช่วงวันเสาวันอาทิตเหลือเกิน แต่ไม่สามารถ ไปไหนได้อยู่บ้าน(ตจว.)อย่างเดียวเลยพี่
    แล้วเป็นไงกันบ้างครับ ช่วงนี้งานเยอะป่าวครับ
    โหยผมว่านะ กว่าผมจะได้ กลับ กทม. ก็นู่นนน สิ้นเดือนเมษายนแน่ะพี่
    อย่าว่าเลยหาเวลาจามานั่งร้านเน็ตไม่ได้เลย ที่มาได้ก็เพราะ มาไหว้เชงเม้ง
    ก็ไม่มีอะไรมากหรอกพี่ไก่ ก็แค่คิดถึง อยากจอเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ชาวโข่งทั้งหลาย
    แล้วผมกลับมา กทม. เมื่อไหร่ จะ เข้าไปหาทันทีเลยครับ เอารถไปเช็คด้วย น้ำมันยังเยิ้มอยู่

สุดท้ายนี้ก็ ขอให้ เจ็กโหงว กับพี่ไก่ มีสุขภาพร่างกาย แข็งแรงๆ ไม่มีโรคมีภัยนะครับ
    คิดถึงทุกคนครับบบ

ขอบคุณ
    0

พี่ไก่คับ ถ้าน้ำมันเติม 95 อยู่แล้วเปลี่ยนมาเติม 91 รถจะเป็นไรไหมคับ รึต้องรอให้น้ำมัน
    มันใกล้หมดถังก่อนและค่อยเติมตัวใหม่
    ขออีก 1 ข้อนะคับพี่
    พี่คับน้ำมันเกี่ยรกับน้ำมันเครื่องมันตัวเดี่ยวกันร ึป่าว และต้องใช้ของยี่ห้ออะไรดีคับ
    และเวลาถ่ายนี้ต้องรอให้เครื่องเย็นรึร้อน
    ขอบคุณคับ

hooie's Avatar
    สถานที่
    รักตู๊ดดด Scooter-Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Chaba....chay อ่านข้อความ
    พี่ไก่คับ ถ้าน้ำมันเติม 95 อยู่แล้วเปลี่ยนมาเติม 91 รถจะเป็นไรไหมคับ รึต้องรอให้น้ำมัน
    มันใกล้หมดถังก่อนและค่อยเติมตัวใหม่
    ขออีก 1 ข้อนะคับพี่
    ขอบคุณคับ
    ขอโทษครับขอตอบแทนพี่ไก่ละกันนะครับ
    น้ำมันเชื้อเพลิง สามารถเติมผสมลงไปได้เลยครับ ไม่มีปัญหาอยุ่แล้วครับ รอให้ใกล้หมดแล้วเติมทับไปเลยครับ
    ตัวอย่างรถผม เติม 95 เติม91 เติม 95โซฮอล ผสมมั่วหมดเลยไม่มีปัญหา
    ส่วนน้ำมันเครื่องกับน้ำมันเกียร นั้นเครื่องยนต์รถมอไซค์ ระบบเกียรอยู่ในเครื่องยนต์
    ฉะนั้น คือ เกียรอยู่ในเครื่อง เครื่องห่อหุ้มเกียร สรุปมันคือ อันเดียวกันแนะน้ำให้ใช้ น้ำมันเกียร เบอ์ร 90
    น้ำมันเกียรมี2เกรด 90กับ 190มั่งจำไม่ได้ ไปร้านขายน้ำมันเครื่องรถยนต์บอกคนขาย ว่าเพ่ๆ ซื้อน้ำมันเกียร เบอ90 เอาถูกที่สุด ส่วนเกรด 160-190 เป็นน้ำเกียรเฟื่องท้าย

ปล.ถูกผิดประการใด ช่วย เพิ่มเติมด้วยครับ ขอบคุณ

หน้าที่ 41 จากทั้งหมด 68 หน้า แรกแรก ... 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks