ศิลาแลมแถลงปัญหา - หน้า 47

หน้าที่ 47 จากทั้งหมด 68 หน้า แรกแรก ... 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ศิลาแลมแถลงปัญหา

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Lam Station อ่านข้อความ
    ใช่ครับ...โรงงานเค้าเจอะมาอยู่แล้วเพราะตอนรแลมฯออก จากโรงงานมาเค้าก็ใส่หังประกับยางบังลมมาให้อยู่แล้ว ....อยู่บริเวณด้านบนของบังลมครับ...ของหนูไม่มีรูเจ อะมาให้..แสดงว่าตอนทำสีช่างสีเค้าเชื่อมปิดไปแล้วก็ ต้องเจอะเองครับ...ลองถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยครับ...
    น้ำมันไม่ลง...น่าจะขนาดของนมหนูสำหรับสูบจ่ายน้ำมัน มันเชื้อเพลิงเข้าไปในเสื้อสูบมีขนาดเล็กครับ..
    หรือเป็นที่ระบบไฟครับ...คงต้องตรวจเช็คกันหน่อยล๊ะค รับ....
    ใช้คาร์บูฯอะไรอยู่ครับ....
    - บริเวณ บังลมมันไม่มีรู อะค่ะ แต่ช่างเค้าใส่ให้โดยไม่ได้ หัวปิดยางบังลม
    - เรื่องน้ำมันไม่ลง มันพึ่งจะมาเป็นเมื่อไม่นานนี่เองอะ. (ปกติหนูใช้รถมาปีกว่า ก็
    ไม่มีปัญหาอะไร อะค่ะ)
    - ถ้าเป็นที่ระบบไฟ ต้องแก้ยังไงอะคะ
    - หนูใช้คาบูร์อินเดีย ค่ะ...
    - พี่ ค๊ะในรูปมันใช่ กำไรคอ ปะคะ
    ข อ บ คุ ณ ค่ ะ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pinkconner : 27-04-2007 เมื่อ 19:02

Senior Member โคกคูณตระกูลแลม's Avatar
    สถานที่
    สหกรณ์ Taxi
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pinkconner อ่านข้อความ
    - บริเวณ บังลมมันไม่มีรู อะค่ะ แต่ช่างเค้าใส่ให้โดยไม่ได้ หัวปิดยางบังลม
    - เรื่องน้ำมันไม่ลง มันพึ่งจะมาเป็นเมื่อไม่นานนี่เองอะ. (ปกติหนูใช้รถมาปีกว่า ก็
    ไม่มีปัญหาอะไร อะค่ะ)
    - ถ้าเป็นที่ระบบไฟ ต้องแก้ยังไงอะคะ
    - หนูใช้คาบูร์อินเดีย ค่ะ...
    - พี่ ค๊ะในรูปมันใช่ กำไรคอ ปะคะ
    1 คับใส่ได้ ไม่ต้องใส่หัวหนีบบังลมก็ใส่ได้คับแต่อาจจะทำให้หลุด ได้
    2อาการมันเป็นยังไงคับ สะดุด,ตด หรือว่า วอดดับไป
    3 ก็แก้ที่ระบบไฟไงคับ ต้องดูที่ทองขาวเคลื่อนไหม ดูมัดไฟ ดูคอนเซนเซอร์
    4 คารืบูอินเดีย 10ลุก ดีลูกเดียว
    5 ถูกต้องแล้วคับ กำไรคอ
    .
    .
    ..:: เลิก Mods ชั่วคราว ::..

Senior Member Lam Station's Avatar
    สถานที่
    Lambretta Service Station
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โคกคูณตระกูลแลม อ่านข้อความ
    1 คับใส่ได้ ไม่ต้องใส่หัวหนีบบังลมก็ใส่ได้คับแต่อาจจะทำให้หลุด ได้
    2อาการมันเป็นยังไงคับ สะดุด,ตด หรือว่า วอดดับไป
    3 ก็แก้ที่ระบบไฟไงคับ ต้องดูที่ทองขาวเคลื่อนไหม ดูมัดไฟ ดูคอนเซนเซอร์
    4 คารืบูอินเดีย 10ลุก ดีลูกเดียว
    5 ถูกต้องแล้วคับ กำไรคอ
    ขออนุญาตเพิ่มรายละเอียดเล็กๆน้อยครับ..คุณโคกฯ
    1) หัวประกับบังลมตัวบนถ้าจะใส่ก็ใส่ได้ครับ..ใช้ความพย ายาม ใจเย็นเล็กน้อยถึงปานกลาง แต่คุณน้องต้องเจาะรูที่หัวบังลมก่อนน๊ะครับ
    2) คาร์บูฯอินเดีย..10ลูก ดี 1 ลูก.ในเมื่อมีอยู่แล้วก็ต้องใช้ไป..ลองเพิ่มขนาดนมหน ูที่ละไซส์น๊ะครับ
    3) ลองดูที่คอยล์ด้วยน๊ะครับ...ถ้าเครื่องร้อนแล้วเกิดอ าการ พี่ขอแนะนำว่า ควรตรวจสอบจากอาการที่คิดว่าง่ายที่สุดไปก่อน มองเห็นงานที่สุดไปก่อน แล้วค่อยไล่ ไปเรื่อย..ค่าใช้จ่ายก็จะน้อยตามไปด้วยครับ...
    We're team service.
    We're Lambretta Service Station.

ติดต่อ Lam Station โทร. 081-867-6974

Senior Member Chaba....chay's Avatar
    ขอบคุณ
    0

พี่คับ.......เรื่องน้ำมันเครื่องคับ.....รถผมได้เปล ี่ยนน้ำมันเครื่องใหม่ประมาณ2อาทิตย์เอง
    (ใช้น้ำมันเกียร์เบอร์90ขวดสีเหลืองคับ) แต่ขี่รถไปได้ประมาณ20นาทีเครื่องร้อนมากทางด้าน
    ฝาข้างขวาคับ....แต่ก็ไม่มีอาการที่จะทำให้รถมันดับเ ลยคับ.......แต่มันร้อนมากเลยสงสัยคับพี่

มีอีกข้อคับพี่..........ถ้าผมเปลี่ยนนมหนูให้เบอร์ใ หญ่รถมันจะแรงขึ้นไมคับ
    และถ้าเปลี่ยนคาบูเป็นของนิคูมิที่เค้าใส่ของรถTZ มันจะดีว่าคาบูแดชไมคับมันจะสตาร์ง่ายไมคับ
    พอดีจะออกทริปคับพี่
    ขอขอบคุณพี่ๆ ในLambretta Service Station ทุกท่านด้วยคับ ผมได้ความรู้จากในบรอ์ดนี้มากคับ
    เราไม่เหนื่อย เราไม่เมื่อย ที่จะทำ........ดีให้พ่อ

คนขี่ม้า150 cc

Senior Member Lam Station's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Chaba....chay อ่านข้อความ
    พี่คับ.......เรื่องน้ำมันเครื่องคับ.....รถผมได้เปล ี่ยนน้ำมันเครื่องใหม่ประมาณ2อาทิตย์เอง
    (ใช้น้ำมันเกียร์เบอร์90ขวดสีเหลืองคับ) แต่ขี่รถไปได้ประมาณ20นาทีเครื่องร้อนมากทางด้าน
    ฝาข้างขวาคับ....แต่ก็ไม่มีอาการที่จะทำให้รถมันดับเ ลยคับ.......แต่มันร้อนมากเลยสงสัยคับพี่

มีอีกข้อคับพี่..........ถ้าผมเปลี่ยนนมหนูให้เบอร์ใ หญ่รถมันจะแรงขึ้นไมคับ
    และถ้าเปลี่ยนคาบูเป็นของนิคูมิที่เค้าใส่ของรถTZ มันจะดีว่าคาบูแดชไมคับมันจะสตาร์ง่ายไมคับ
    พอดีจะออกทริปคับพี่
    ขอขอบคุณพี่ๆ ในLambretta Service Station ทุกท่านด้วยคับ ผมได้ความรู้จากในบรอ์ดนี้มากคับ
    อาการเครื่องร้อน อาจเป็นได้จากหลายสาเหตุ..สำหรับปริมาณน้ำมันเกียร์ท ี่ต้องเติม คือ 750 CC. หรือประมาณ 1 ขวดเหล้า
    อาการเครื่องร้อนเนื่องมาจากการหมุนเสียดสีมาก มากประเด็นครับ...คงต้องดูตรวจรถเลยครับ..
    ไม่แน่เสมอไปหรอกครับ...ขนาดของนมหนูต้องสัมพันธ์กับ การเผาไหม้ของห้องจุดระเบิดครับ...แต่ส่วนใหญ่เปลี่ย นเป็นคาร์บูญี่ปุ่นก็เห็นวิ่งดีขึ้นทุกรายนี่ครับ...
    เรื่องติดง่ายหรือไม่นั้น คงต้องเซ็ตเรื่องอากาศบวกน้ำมัน ตอนเปลี่ยนคาร์บูครับ...
    We're Lambretta Service Station.

ติดต่อ Lam Station โทร. 081-867-6974

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ตรวจสอบจากอาการที่คิดว่าง่ายที่สุดไปก่อน มองเห็นงานที่สุดไปก่อน แล้วค่อยไล่ ไปเรื่อย..ค่าใช้จ่ายก็จะน้อยตามไปด้วยครับ...[/quote]

ขอบคุณ ทุกๆ คน ที่ช่วยตอบนะคะ

จากข้างบน คือ ตรวจสอบอะไรก่อนบ้าง ค๊ะ

ลดมันมีอาการขี่ๆ แล้ว มัน สดุดๆ วอดๆ อะค่ะ (เหมือนน้ำมันมันไม่ค่อยลง)
    ตอนสตาท ก็สตาทติดยาก(แต่ก่อนไม่เคยเป็น 2-3 ทีก็ติด)
    รู้สึกว่าเครื่องร้อนผิดปกติ ทั้งๆที่ขี่ไปได้ไม่ไกล อะ
    บางครั้งก็มีอาการตดด้วย ค่ะ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pinkconner อ่านข้อความ
    ตรวจสอบจากอาการที่คิดว่าง่ายที่สุดไปก่อน มองเห็นงานที่สุดไปก่อน แล้วค่อยไล่ ไปเรื่อย..ค่าใช้จ่ายก็จะน้อยตามไปด้วยครับ...

ขอบคุณ ทุกๆ คน ที่ช่วยตอบนะคะ

จากข้างบน คือ ตรวจสอบอะไรก่อนบ้าง ค๊ะ

ลดมันมีอาการขี่ๆ แล้ว มัน สดุดๆ วอดๆ อะค่ะ (เหมือนน้ำมันมันไม่ค่อยลง)
    ตอนสตาท ก็สตาทติดยาก(แต่ก่อนไม่เคยเป็น 2-3 ทีก็ติด)
    รู้สึกว่าเครื่องร้อนผิดปกติ ทั้งๆที่ขี่ไปได้ไม่ไกล อะ
    บางครั้งก็มีอาการตดด้วย ค่ะ

ข อ บ คุ ณ ค่ ะ[/QUOTE]

อาการตดลองเช็คไฟดูครับ...น่าจะเป็นที่ระบบไฟมากกว่า ครับ...ทองขาว คอนเดนเเซอร์ คอล์ยหัวเทียน ครับ..ส่วนเครื่องร้องน่าเป็นเรื่องปกติครับ...ถ้าน้ ำมันเกียร์ไม่ขาดมากน๊ะครับ....

KOK's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถจักรยานยนต์โบราณจังหวัดกาฬสินธุ์
    ขอบคุณ
    0

Wink พี่ไก่ครับผม

เมื่อกี๊นี้เองครับได้คุยกับพี่คนนึง(อายุก็50กว่าแล ้วครับ)แกบอกว่าคนที่ชื่อเม้งที่เป็นช่างที่พี่ว่า เค้าอยู่กรุงเทพฯนะครับ รับทำรถอยู่ครับจำพวกรถยุโรป ทำแต่เครื่อง สีไปว่ากันเอา ประมาณนี้ครับem97
    ผ่านมาเมื่อไหร่ มีอะไรให้ช่วยเหลือ โทรฯมาเลยครับ
    08 - 6226 - 5565

[B]รถคันแรก ทำให้หลายๆคนรู้จักเรา
    รถคันต่อๆไป ทำให้เราออกไปรู้จักใครหลายๆคน

บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกรุงไทยฯกาฬสินธุ์ ชื่อบัญชี ส.อ.ผดุงเดช บุญสวัสดิ์
    เลขที่ บ/ช 404 - 1 - 62467 - 3

ที่อยู่ส่งของ 70/1 ถ.โสมพะมิตร ต.กาฬสินธุ์ อ.เมือง จ.กาฬสินธุ์ 46000

[email protected]

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club...**
    ขอบคุณ
    0

พี่ไก่ครับ รถสตาร์ทติดยาก มีสาเหตุมาจากอะไรได้บ้างครับ....**

5-6 ที ถือว่าเป็นอย่างไรบ้างครับ....
    em93
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Java_KU อ่านข้อความ
    พี่ไก่ครับ รถสตาร์ทติดยาก มีสาเหตุมาจากอะไรได้บ้างครับ....**

5-6 ที ถือว่าเป็นอย่างไรบ้างครับ....
    em93
    5-6 ที่ถือว่าเป็นเรื่องปกติครับ...แต่ไปทางไม่ปกติครับ. ..
    ถสตาร์ทติดยาก...ไฟ...อากาศ...น้ำมัน.....

อาการที่เติมน้ำมันออโต้ลูฟน้อยเวลาจอดรถแล้วลูกสูบจ ะแห้ง..ทำให้เครื่องติดยากได้เหมือนกันครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KOK อ่านข้อความ
    เมื่อกี๊นี้เองครับได้คุยกับพี่คนนึง(อายุก็50กว่าแล ้วครับ)แกบอกว่าคนที่ชื่อเม้งที่เป็นช่างที่พี่ว่า เค้าอยู่กรุงเทพฯนะครับ รับทำรถอยู่ครับจำพวกรถยุโรป ทำแต่เครื่อง สีไปว่ากันเอา ประมาณนี้ครับem97
    คนละคนแล้วครับ..เม้งที่ว่าอยู่มหาสารคาม...เป็นคนกร ุงเทพ...แต่ได้ภรรยาที่นั่นครับ

ขอนอกเรื่องหน่อยครับ..พอดีมีเพื่อนรุ่นน้องเป็นตำรว จอยู่กาสินคนหนึ่งครับ...ชื่อเล่น ชื่อน้ำครับ..รู้จักหรือเปล่า..

KOK's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถจักรยานยนต์โบราณจังหวัดกาฬสินธุ์
    ขอบคุณ
    0

Question ไม่แน่ใจครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Lam Station อ่านข้อความ
    คนละคนแล้วครับ..เม้งที่ว่าอยู่มหาสารคาม...เป็นคนกร ุงเทพ...แต่ได้ภรรยาที่นั่นครับ

ขอนอกเรื่องหน่อยครับ..พอดีมีเพื่อนรุ่นน้องเป็นตำรว จอยู่กาสินคนหนึ่งครับ...ชื่อเล่น ชื่อน้ำครับ..รู้จักหรือเปล่า..
    ที่ผมรู้จักก็มีจ่าน้ำครับ พี่เค้าเป็นจราจรครับ ยังไงขอชื่อ - สกุล ตามบัตรฯด้วยครับผมem98
    ผ่านมาเมื่อไหร่ มีอะไรให้ช่วยเหลือ โทรฯมาเลยครับ
    08 - 6226 - 5565

[B]รถคันแรก ทำให้หลายๆคนรู้จักเรา
    รถคันต่อๆไป ทำให้เราออกไปรู้จักใครหลายๆคน

บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกรุงไทยฯกาฬสินธุ์ ชื่อบัญชี ส.อ.ผดุงเดช บุญสวัสดิ์
    เลขที่ บ/ช 404 - 1 - 62467 - 3

ที่อยู่ส่งของ 70/1 ถ.โสมพะมิตร ต.กาฬสินธุ์ อ.เมือง จ.กาฬสินธุ์ 46000

[email protected]

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

5-6 ที่ถือว่าเป็นเรื่องปกติครับ...แต่ไปทางไม่ปกติครับ. ..
    ถสตาร์ทติดยาก...ไฟ...อากาศ...น้ำมัน.....

อาการที่เติมน้ำมันออโต้ลูฟน้อยเวลาจอดรถแล้วลูกสูบจ ะแห้ง..ทำให้เครื่องติดยากได้เหมือนกันครับ
    ครับ...
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Java_KU อ่านข้อความ
    ครับ...
    ขอเป็นกำลังใจให้ครับ..เข้มแข็ง ใจสู้ อดทน เข้าไว้ครับเจตน์...

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ขอเป็นกำลังใจให้ครับ..เข้มแข็ง ใจสู้ อดทน เข้าไว้ครับเจตน์...
    ขอบคุณครับพี่ไก่ ไม่รู้เป็นไรครับ ยามที่เรามีปัยหา เหมือนว่าปัญหาทุกๆอย่างมันจะคอยเรีรยงคิวมาหาเรามาค อยซ้ำเติมเรา ฮือๆ สู้ๆครับพี่ ทุกอย่างมีทางออกเสมอครับ...

หน้าที่ 47 จากทั้งหมด 68 หน้า แรกแรก ... 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks