ศิลาแลมแถลงปัญหา - หน้า 48

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 48 จากทั้งหมด 68 หน้า แรกแรก ... 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ศิลาแลมแถลงปัญหา

Senior Member Lam Station's Avatar
    สถานที่
    Lambretta Service Station
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Java_KU อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับพี่ไก่ ไม่รู้เป็นไรครับ ยามที่เรามีปัยหา เหมือนว่าปัญหาทุกๆอย่างมันจะคอยเรีรยงคิวมาหาเรามาค อยซ้ำเติมเรา ฮือๆ สู้ๆครับพี่ ทุกอย่างมีทางออกเสมอครับ...
    ขอบคุณครับ...พยายามหาประตูให้เจอ..รับรองหาทางออกได ้แน่
    We're team service.
    We're Lambretta Service Station.

ติดต่อ Lam Station โทร. 081-867-6974

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club...**
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Lam Station อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับ...พยายามหาประตูให้เจอ..รับรองหาทางออกได ้แน่
    ครับพี่ ถึงแม้ว่าหนทางจะมืดมน ผมก็จะพยายามให้มือคลำหาช่องให้เจอครับ..
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ LAM*ReggaE* อ่านข้อความ
    พูดเรื่องอะไรกันอยู่เนี๊ย............ลูบๆ....คลำๆ. .(ช่อง)

แต่ยังไงก็สู้ๆ..........
    ก็ช่องทางแห่งความสุขงัยครับ โมทย์..สู้ๆ..**
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

Senior Member Lam Station's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ LAM*ReggaE* อ่านข้อความ
    พูดเรื่องอะไรกันอยู่เนี๊ย............ลูบๆ....คลำๆ. .(ช่อง)

แต่ยังไงก็สู้ๆ..........
    สู้เพื่อ..สู่เป้ามหาย...คลำช่อง...หาทางออก..สู้ๆ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Java_KU อ่านข้อความ
    ก็ช่องทางแห่งความสุขงัยครับ โมทย์..สู้ๆ..**
    ไม่รู้น๊ะว่ามีช่องแห่งความสุข..อื่นอีก...
    We're Lambretta Service Station.

ติดต่อ Lam Station โทร. 081-867-6974

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Lam Station อ่านข้อความ
    ขอบคุณ ทุกๆ คน ที่ช่วยตอบนะคะ

จากข้างบน คือ ตรวจสอบอะไรก่อนบ้าง ค๊ะ

ลดมันมีอาการขี่ๆ แล้ว มัน สดุดๆ วอดๆ อะค่ะ (เหมือนน้ำมันมันไม่ค่อยลง)
    ตอนสตาท ก็สตาทติดยาก(แต่ก่อนไม่เคยเป็น 2-3 ทีก็ติด)
    รู้สึกว่าเครื่องร้อนผิดปกติ ทั้งๆที่ขี่ไปได้ไม่ไกล อะ
    บางครั้งก็มีอาการตดด้วย ค่ะ

ข อ บ คุ ณ ค่ ะ
    อาการตดลองเช็คไฟดูครับ...น่าจะเป็นที่ระบบไฟมากกว่า ครับ...ทองขาว คอนเดนเเซอร์ คอล์ยหัวเทียน ครับ..ส่วนเครื่องร้องน่าเป็นเรื่องปกติครับ...ถ้าน้ ำมันเกียร์ไม่ขาดมากน๊ะครับ....[/quote]

ขอบคุณ มากๆ นะค่ะ...

รถหนูหายเป็นปกติแล้วค่ะ... สรุป แล้วคือ ระยะเขี้ยว หัวเทียนมันห่างเกินไป แค่นี้เองค่ะ..
    (ตอกให้มันชิดขึ้นหน่อย ก็เหมือนปกติเลยค่ะ..)
    แล้วก็ น้ำมันในถังมันน้อยเกินไปค่ะ...(มันปิ่มๆ ตรงก็อกในถังอะค่ะ..)

ตอนนี้หายเป็นปกติแล้วค่ะ....

ขอบคุณ พี่ๆ มากๆ อีกครั้งนะค๊ะ....

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ครับ....สู้ๆครับเจตน์.....สู่เส้นทางแห่งสุขสุดยอด. ..........ฮ๋า
    ขอบคุณครับ ...**
    สู้เพื่อ..สู่เป้ามหาย...คลำช่อง...หาทางออก..สู้ๆ

ไม่รู้น๊ะว่ามีช่องแห่งความสุข..อื่นอีก...
    มีสิครับ มี มี ....**

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pinkconner อ่านข้อความ
    อาการตดลองเช็คไฟดูครับ...น่าจะเป็นที่ระบบไฟมากกว่า ครับ...ทองขาว คอนเดนเเซอร์ คอล์ยหัวเทียน ครับ..ส่วนเครื่องร้องน่าเป็นเรื่องปกติครับ...ถ้าน้ ำมันเกียร์ไม่ขาดมากน๊ะครับ....

ขอบคุณ มากๆ นะค่ะ...

รถหนูหายเป็นปกติแล้วค่ะ... สรุป แล้วคือ ระยะเขี้ยว หัวเทียนมันห่างเกินไป แค่นี้เองค่ะ..
    (ตอกให้มันชิดขึ้นหน่อย ก็เหมือนปกติเลยค่ะ..)
    แล้วก็ น้ำมันในถังมันน้อยเกินไปค่ะ...(มันปิ่มๆ ตรงก็อกในถังอะค่ะ..)

ตอนนี้หายเป็นปกติแล้วค่ะ....

ขอบคุณ พี่ๆ มากๆ อีกครั้งนะค๊ะ....[/QUOTE]

ยินดีด้วยครับ...รักษาดูแลมันด้วยน๊ะครับ...รถก็มีหั วใจเหมือนกัน
    อย่าใช้งานเค้าเกินกำลังไปครับ...แล้วก็มีปัญหาข้อขั ดข้องอะไรก็ยินดีครับ..ถามมาได้อีกครับ..ไม่ต้องเกรง ใจครับ...

Blood type LAMBRETTA 100% Showstep's Avatar
    สถานที่
    Lam'rism Nakhonsawan
    ขอบคุณ
    0

Arrow

คอท่อน้ำมันเยิ้มทามงายดีครับ พี่ไก่ ใส่ปะเก็นแย้ว อัดน๊อตแน่นมานก็ยางเยิ้มมม คอท่อก็ไม่ได้ทำอะไรเลย ตั้งแต่ไปผ่าเครื่องมาขี่ไปจอดไหนมานก็เยิ้ม หรือเป็นเพราะเติมออโต้ลูปหนาจัดกานครับ พอจะมี trick อะไรแก้ไขได้มั่งครับพี่ไก่ แถลงไขหน่อยจร้า

"Showstep" MSN : Dj_Freaks@Hotmail.com
    Hi5 : HTTP://Crooked-Cross.hi5.com
    Group Hi5 : Thailand Lambretta Club

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Showstep อ่านข้อความ
    คอท่อน้ำมันเยิ้มทามงายดีครับ พี่ไก่ ใส่ปะเก็นแย้ว อัดน๊อตแน่นมานก็ยางเยิ้มมม คอท่อก็ไม่ได้ทำอะไรเลย ตั้งแต่ไปผ่าเครื่องมาขี่ไปจอดไหนมานก็เยิ้ม หรือเป็นเพราะเติมออโต้ลูปหนาจัดกานครับ พอจะมี trick อะไรแก้ไขได้มั่งครับพี่ไก่ แถลงไขหน่อยจร้า
    คอท่อน้ำมันใต้ถังน้ำมันหรือเปล่า ถ้าใช้ลองใช้ปะแจปากตายขันให้แนนอีกที่ครับ....หรือไ ม่ก็ตัวก๊อกน้ำมันรั่วครับบู๊ค...

hooie's Avatar
    สถานที่
    รักตู๊ดดด Scooter-Club
    ขอบคุณ
    0

พี่ไก่ ครับ เอ่อ ผมฝากเจ็กซื้อ ลูกบิดฝาข้าง ไม่ทราบได้ของ หรือยังครับ พี่ไก่
    เพราะเด๋ววันเสาเย็นๆจะเข้า ไปหานะจ้ะ พี่ไก่จ๋า คิดถึงจนะ จุ๊บๆ อิอิ

hooie's Avatar
    สถานที่
    รักตู๊ดดด Scooter-Club
    ขอบคุณ
    0

เออลืมเลยครับ พี่ไก่ เรื่องบังโกรนด้วยครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ hooie อ่านข้อความ
    พี่ไก่ ครับ เอ่อ ผมฝากเจ็กซื้อ ลูกบิดฝาข้าง ไม่ทราบได้ของ หรือยังครับ พี่ไก่
    เพราะเด๋ววันเสาเย็นๆจะเข้า ไปหานะจ้ะ พี่ไก่จ๋า คิดถึงจนะ จุ๊บๆ อิอิ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ hooie อ่านข้อความ
    เออลืมเลยครับ พี่ไก่ เรื่องบังโกรนด้วยครับ
    บังโคลนมาแล้วครับเข้ามาของก่อนครับ..ส่วนลูกบิดฝากร ะโปงน่าจะซื้อแล้วครับ...

สวัสดีครับพี่ไก่(ฝากสวัสดีเจ็กด้วยครับ) ผมคือเจ้าเเลมคันม่วงๆอะครับ ที่บอกพี่ไว้ว่าจาไปเอาช่วงกลางเดือนนี้ ต้องขออภัยด้วยครับ ที่ไม่ได้ติดต่อไป เพราะผมวุ่นๆนิดหน่อย เเละช่วงนี้ผมไม่ได้กับหอที่ลาดกระบังอะครับ ถ้าผมไปเอากลับมาก็ไม่อยากจาไปจอดทิ้งไว้เฉยๆที่หออะ ครับ มันไม่มีคนดูเเลให้ ถ้าอยากจารบกวนจอดไว้ที่บ้านพี่ก่อนซักถึงช่วงสิ้นเด ือนนี้(มันเปิดเทอมพอดี ผมจาได้ขี่กลับหอเลย) จาเป็นการรบกวนมากไปไหมครับ
    ส่วนเรื่องโชค ใจผมอยากทำมากเเต่ตอนนี้ยังไม่มีปัจจัยเลยครับ ไว้สักช่วงสิ้นเดือนอาจจะมีอะไรๆดีๆเกิดขึ้นกับผมมั่ ง มีความเคลื่อนไหวยังไง เด๋วจาติดต่อไปนะครับ เเล้วถ้าพี่ไก่มีปันหาอะไร หรือ รดผมมันเกะกะทางเดินก้อบอกได้เลยนะครับ ^^

***สุดท้ายนี้อยากให้พี่ไก่กับเจ็กรักษาสุขภาพด้วยคร ับ ฝนตกบ่อยระวังเปียกนะครับ ^^ เเละขอบคุณที่ช่วยทำให้รถผมเกิดใหม่ครับ (ตอนนี้อยากขับมากๆครับ)

T I M E T O L A M B R E T T A . . .

Blood type LAMBRETTA 100% Showstep's Avatar
    สถานที่
    Lam'rism Nakhonsawan
    ขอบคุณ
    0

Arrow

คอท่อน้ำมันใต้ถังน้ำมันหรือเปล่า ถ้าใช้ลองใช้ปะแจปากตายขันให้แนนอีกที่ครับ....หรือไ ม่ก็ตัวก๊อกน้ำมันรั่วครับบู๊ค...
    คอท่อ จ้า ซ้อไก่ ขอ trick หน่อย ปรกติมาน ไม่เยิ้มไม่รู้ช่างที่นี่ ทำไงเยิ้มมาสองคันแล้ว ขันน๊อตแน่นแล้วอ่า ปะเก็นก็ใหม่ ทามงายดี มีไรต้อง ยาก่อนไหมอ่า

"Showstep" MSN : Dj_Freaks@Hotmail.com
    Hi5 : HTTP://Crooked-Cross.hi5.com
    Group Hi5 : Thailand Lambretta Club

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Showstep อ่านข้อความ
    คอท่อ จ้า ซ้อไก่ ขอ trick หน่อย ปรกติมาน ไม่เยิ้มไม่รู้ช่างที่นี่ ทำไงเยิ้มมาสองคันแล้ว ขันน๊อตแน่นแล้วอ่า ปะเก็นก็ใหม่ ทามงายดี มีไรต้อง ยาก่อนไหมอ่า
    ค่อท่อไอเสีย..น๊อคสตั้ต(เบอร์11)สั้นไปหรือเปล่า..ท ำให้ขันน๊อตไม่แน่น แล้วหน้าแปลนตรวจดูด้วยว่าเรียบได้ระนาบดีหรือเปล่า ถ้าไม่เรียบให้ใช้ตะไบขัดถูซ๊ะ ลองดูอีกที่
    ครับบู๊ค

หน้าที่ 48 จากทั้งหมด 68 หน้า แรกแรก ... 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks